[ADF.LY] - Các phương pháp kiếm tiền với Adf.ly

Thớt ơi giúp mình zụ này với:
nếu như mình đăng kí = IP USA, mà đăng nhập zô rút gọn link bằng IP VN thì có bị BAN không?
:eek: Cái vụ này hơi mới hà, hồi đó giờ chưa từng gặp. Nhưng mình nghĩ chắc không sao đâu, miễn bạn chơi đàng hoàng và không dùng tool thì sẽ không bị BAN.

Cám ơn chia sẻ của bạn mmopro1102. Mình rất hay chia sẻ sách nhưng hnay mới đọc được bài viết này. HuHu, Nếu biết sớm hơn tí là có chút tiền mua bánh tráng trộn ăn rồi. Mình rất cảm kích sự chia sẻ của bạn, điều mà không phải ai cũng làm được. Up Up Up

:eek: Cái vụ này hơi mới hà, hồi đó giờ chưa từng gặp. Nhưng mình nghĩ chắc không sao đâu, miễn bạn chơi đàng hoàng và không dùng tool thì sẽ không bị BAN.
chứ hồi đó thớt đăng kí bằng IP VN luôn à. giờ IP VN nó không gởi mail active nữa :D

minh bị như thế này là sao mọi người " Currently disabled" @@!
Bạn chụp cái hình lên mình xem thử, bạn nói bị Currently disabled mình cũng không biết bạn đang bị ở chỗ nào o_O

Xin lỗi chủ thớt, minh moi tham gia adfly nên không biết proof là gi bạn có thể giải thích giúp minh được ko, thanks bạn
Proof là biên lai thanh toán của adf.ly, khi nào bạn đủ minpay và được thanh toán thì mới có proof.

bạn cho mình hỏi. Với phương pháp Blog thì nên dùng phương pháp nào hiệu quả.

Với Blog có nên dùng PopAds của nó ko. Website Entry Script với Popads thì cái nào thì tiền nhiều hơn.

Mình dùng Website Entry Script. Blog của mình 1 ngày cũng đc 1k view mà sao lượt view link thì đc rất ít. liệu nó có gian lận ko.

Câu hỏi riêng tư tí. Bạn dùng pp nào với blog vậy :D

Khi minh click vào Alltime thì thông báo Current Disable ấy Chủ thớt @@!

bạn cho mình hỏi. Với phương pháp Blog thì nên dùng phương pháp nào hiệu quả.

Với Blog có nên dùng PopAds của nó ko. Website Entry Script với Popads thì cái nào thì tiền nhiều hơn.

Mình dùng Website Entry Script. Blog của mình 1 ngày cũng đc 1k view mà sao lượt view link thì đc rất ít. liệu nó có gian lận ko.

Câu hỏi riêng tư tí. Bạn dùng pp nào với blog vậy :D
Bạn có blog thì nên dùng phương pháp 3 và 6.
PopAds của adf.ly cũng là một dạng quảng cáo, tuy nhiên mình thấy có nhiều trình duyệt internet có chức năng tự động chặn PopAds nên dạng này cũng không hiệu quả lắm. Mình không chơi Popads nên cũng không để ý đến giá của nó bạn à.
Bạn nên biết Website Entry Script có 2 loại quảng cáo là toàn trang (Interstitial Advertisement) và banner (Framed Banner), với loại toàn trang thì giá cao hơn banner. Vấn đề bạn thấy lượt view của adf.ly ít hơn lượt view của blog mình có thể đại khái giải thích cho bạn như sau:
Ví dụ với blog này của mình: www.giaotrinh-dethi.blogspot.com thì lúc nào lượt view adf.ly cũng ít hơn lượt view của blog, tại vì có thể người ta vào blog của bạn nhưng không click vào link adf.ly.
Nhưng với blog này: www.dewapa.blogspot.com thì lượt view adf.ly bao giờ cũng bằng với lượt view của blog, tại vì nó là laoij quảng cáo banner không cần người dùng click vẫn được tính view.
Adf.ly không bao giờ gian lận lượt view, bạn yên tâm nhé.
Mỗi blog mình dùng các phương pháp khác nhau, ví dụ:
www.giaotrinh-dethi.blogspot.com, www.kiemtien-trenmang2013.blogspot.com >> chèn adf.ly vào link download (phương pháp 3)
www.kyquan-thegioi.blogspot.com >> chèn quảng cáo toàn trang (phương pháp 6)
www.dewapa.blogspot.com >> chèn quảng cáo banner (phương pháp 6)

mmopro1102 cho mình xin yahoo, mình hỏi chút về việc cấu hình adf vào website với nhé. hoặc ib cho mình nick yahoo của cậu nếu cậu ko tiện pub
thanks

mmopro1102 cho mình xin yahoo, mình hỏi chút về việc cấu hình adf vào website với nhé. hoặc ib cho mình nick yahoo của cậu nếu cậu ko tiện pub
thanks
Yahoo mình: th_nam2013

Góp vui: nay may mắn đọc đc thread của thớt nhớ lại ngày xưa đã chơi qua adf ly, login và check state thế này http://prntscr.com/3q5la9. Có vẻ tiềm năng đấy chứ, mặc dù chưa đc paid lần nào!
Rồi sẽ được pay thôi cậu :D

adfly có giới hạn dc đặt lên bao nhiêu site ko nhỉ, đặt lên 1000 site có bị ban vì spam ko chủ thớt

adfly có giới hạn dc đặt lên bao nhiêu site ko nhỉ, đặt lên 1000 site có bị ban vì spam ko chủ thớt
Mình không nghe nói về việc giới hạn site bạn à. :D

1 ip 1 ngày được tính bao nhiêu click vậy bạn ?? mình vd có 1 site download :
- thứ 1, nếu 1 ip vào site thì sẽ tự động nhảy quáng cáo banner , xong down 3 link rút gọn adfly thì sẽ tính thế nào ?? 1 banner + 1 link rút gọn hay sao
- thứ 2 là vd tiệm net có 20 máy nhưng chung 1 ip , nếu cả 20 máy đều click vào site nhảy banner đó thì cũng chỉ tính là 1 đúng ko

1 ip 1 ngày được tính bao nhiêu click vậy bạn ?? mình vd có 1 site download :
- thứ 1, nếu 1 ip vào site thì sẽ tự động nhảy quáng cáo banner , xong down 3 link rút gọn adfly thì sẽ tính thế nào ?? 1 banner + 1 link rút gọn hay sao
- thứ 2 là vd tiệm net có 20 máy nhưng chung 1 ip , nếu cả 20 máy đều click vào site nhảy banner đó thì cũng chỉ tính là 1 đúng ko
Thứ 1: 1 banner + 1 link rút gọn
Thứ 2: Vì là 1 IP nên chỉ tính 1 click
Lưu ý: mỗi IP chỉ được tính 1 lần trong vòng 24h, qua ngày sau vẫn tính lại như vậy.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back