Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

Tớ cũng vui khi tranh luận trao đổi với cậu hiểu thêm nhiều thứ. Tớ ngay từ đầu tớ nói đã ko đánh đồng tất cả. Tớ chỉ nói phần lớn đa số mmo tại vn thôi và nói riêng khoảng cheat chứ tớ rất ngưỡng mộ các pro ở các lĩnh vực GA,forex (các pro lâu năm luôn có đam mê vô tận và làm việc đầu tư suy nghĩ rất hợp lí nhất là về forex :) ).

Tớ cũng biết điều khó khăn nhất chỉ là điều tiết dc thời gian mà tớ chắc chắn rằng phần lớn mọi người mmo rất khó làm dc. Số ít được như cậu và bạn cậu làm việc 1 cách hiệu quả đầu tư thời gian nghiêm túc thì nó cũng chẳng khác gì công việc bên ngoài cả. Câu văn tớ lúc nào cũng lủng củng viết ko dc đẹp và hơi dài dòng nhưng cũng mong chia sẽ chung vui :p . Chúc cậu luôn thành đạt và vui vẻ ^_^

thế giới hàng trăm triệu người => hàng trăm triệu suy nghĩ => hàng trăm triệu lối đi sao ông cứ thích áp đặt thế nhĩ . Sao lại có xếp sao lại có công nhân ( cái này gọi là chí tiến thủ của mỗi người + 1 chút may mắn trong cuộc sống cậu nhé ) cuộc đời con người giống chỉ có ít cơ hội thấy mà k nắm bắt mà nghe theo người khác thì thành công hả cậu, cậu đừng cứ bảo đa số với thiểu số ở đây nhé

Tớ cũng vui khi tranh luận trao đổi với cậu hiểu thêm nhiều thứ. Tớ ngay từ đầu tớ nói đã ko đánh đồng tất cả. Tớ chỉ nói phần lớn đa số mmo tại vn thôi và nói riêng khoảng cheat chứ tớ rất ngưỡng mộ các pro ở các lĩnh vực GA,forex (các pro lâu năm luôn có đam mê vô tận và làm việc đầu tư suy nghĩ rất hợp lí nhất là về forex :) ).

Tớ cũng biết điều khó khăn nhất chỉ là điều tiết dc thời gian mà tớ chắc chắn rằng phần lớn mọi người mmo rất khó làm dc. Số ít được như cậu và bạn cậu làm việc 1 cách hiệu quả đầu tư thời gian nghiêm túc thì nó cũng chẳng khác gì công việc bên ngoài cả. Câu văn tớ lúc nào cũng lủng củng viết ko dc đẹp và hơi dài dòng nhưng cũng mong chia sẽ chung vui :p . Chúc cậu luôn thành đạt và vui vẻ ^_^

cheat thật sự bạn hiểu đc từ cheat nó là như thế nào ko, forex ở MMo nói chung đó cũng là 1 dạng đầu tư y như làm ăn đầu tư bên ngoài thôi, GA thì bạn phải dùng khả năng của bạn cái này mình k chơi nên ko rành, nhưng nói thẳng ra MMO cái nào cũng cheat cả bạn ah MMO vốn dĩ là gian lận rồi mà

cheat thật sự bạn hiểu đc từ cheat nó là như thế nào ko, forex ở MMo nói chung đó cũng là 1 dạng đầu tư y như làm ăn đầu tư bên ngoài thôi, GA thì bạn phải dùng khả năng của bạn cái này mình k chơi nên ko rành, nhưng nói thẳng ra MMO cái nào cũng cheat cả bạn ah MMO vốn dĩ là gian lận rồi mà
khẳng định cho cậu ấy thêm câu nữa là : có ảo mới có thực ;)) vd như 1 video nhìn vào chỉ có đôi ba lượt view thi chả ai để í nhưng khi 1 video có cả triệu lượt view thì nhìn qua họ cũng tò mò => vào xem => mmo cũng cần có cheat

Nghề nào mà chả là nghề, chỉ nên dừng lại ở tranh luận thôi, đời mà, cái gì ổn định và bền vững lâu dài thì nên theo!

:binhsua06:ai lại không biết cái nào bền vững và lâu dài thì nên theo hả bạn, nhưng nhiều người nhiều cách nghĩ nhiều cuộc sống khác nhau ví dụ họ muốn theo đuổi con đường học vấn của mình nhưng lại không có đủ điều kiện thì phải làm sao hả bạn, cuộc sống này nói ra thì chỉ có tiền và tiền thôi mình cũng khuyên thật ai đang học mà bỏ học để chạy theo MMO thì quả thật cả bạn nên suy nghĩ lại đi, mmo ko đi theo đc mình cả đời nhưng nó có thể giúp các bạn điều tiền bạc để học hành tại sao ko kết hợp vừa học vừa làm mmo để tiếp tục con đường học vấn của mình, tại sao ko nghĩ MMO sống 1 năm 2 năm rồi nát sau đó các bạn sẽ làm gì đến lúc này nhìn lại mới thấy tiếc đấy.

- - - Updated - - -

khẳng định cho cậu ấy thêm câu nữa là : có ảo mới có thực ;)) vd như 1 video nhìn vào chỉ có đôi ba lượt view thi chả ai để í nhưng khi 1 video có cả triệu lượt view thì nhìn qua họ cũng tò mò => vào xem => mmo cũng cần có cheat

mmo vốn dĩ nó là cheat rồi mà, nên nói thật ai tham gia mmo mà hở tí nói cheat cheat thì nên xem lại đi MMO ko cheat thì lấy cái gì mà ăn

Cheat là 1 nghệ thuật và cheater là 1 nghệ sỹ :D. Bạn nên tự hào nếu bạn nghĩ ra được 1 hệ thống cheat hoàn hảo và kiếm được nhiều $ từ nó. ;)

thế giới hàng trăm triệu người => hàng trăm triệu suy nghĩ => hàng trăm triệu lối đi sao ông cứ thích áp đặt thế nhĩ . Sao lại có xếp sao lại có công nhân ( cái này gọi là chí tiến thủ của mỗi người + 1 chút may mắn trong cuộc sống cậu nhé ) cuộc đời con người giống chỉ có ít cơ hội thấy mà k nắm bắt mà nghe theo người khác thì thành công hả cậu, cậu đừng cứ bảo đa số với thiểu số ở đây nhé

Chẳng có gì là áp đặt hay ko áp đặt cả,tự bản thân cậu nói từ áp đặt. Bản thân cậu tự nhìn Title topic này là gì? Và tôi chia sẻ ko hẳn là tôi bảo cậu phải làm theo tôi nói ko mà áp đặt. Cuộc đời ko bắt nghe theo ai cả nhưng tùy bản thân mỗi người nếu thấy đó là kinh nghiệm hay thì học,với tôi đơn giản là vậy,bản thân từ nhỏ khi đi học thầy cô,cha mẹ đã dạy truyền kiến thức ko ít về lối sống,văn hóa,học thức ròi. Còn đa số là nói đến số nhiều, thiểu số là số ít, tin hay ko tùy cậu chẳng cần tranh luận thử lập topic poll xem bao nhiêu % mmo online nhiều quên mất thời gian, bao nhiêu % người có suy nghĩ sắp xếp được thời gian như BinBin nói

- - - Updated - - -

nói vậy thì pó tay ròi :p cậu làm tớ ko nhịn được cười :p

nói chung có chính cũng có tà,ngoài đời cũng vậy thôi thậm chí có người chính bề ngoài nhưng tà bên trong,đó là tùy lựa chọn hướng đi mỗi người

Tành tành kiếm cơm thôi.
3trieu/month không bị chửi, không bị mắng, không áp lực, khỏe thì làm mệt thì nghĩ.

:binhsua06:ai lại không biết cái nào bền vững và lâu dài thì nên theo hả bạn, nhưng nhiều người nhiều cách nghĩ nhiều cuộc sống khác nhau ví dụ họ muốn theo đuổi con đường học vấn của mình nhưng lại không có đủ điều kiện thì phải làm sao hả bạn, cuộc sống này nói ra thì chỉ có tiền và tiền thôi mình cũng khuyên thật ai đang học mà bỏ học để chạy theo MMO thì quả thật cả bạn nên suy nghĩ lại đi, mmo ko đi theo đc mình cả đời nhưng nó có thể giúp các bạn điều tiền bạc để học hành tại sao ko kết hợp vừa học vừa làm mmo để tiếp tục con đường học vấn của mình, tại sao ko nghĩ MMO sống 1 năm 2 năm rồi nát sau đó các bạn sẽ làm gì đến lúc này nhìn lại mới thấy tiếc đấy.

- - - Updated - - -

mmo vốn dĩ nó là cheat rồi mà, nên nói thật ai tham gia mmo mà hở tí nói cheat cheat thì nên xem lại đi MMO ko cheat thì lấy cái gì mà ăn

bạn nói ngu quá, mmo là cheat cái dkm bạn, thế bạn thấy ptu là cheat ko? có cheat ko? bạn biết bao nhiêu lĩnh vực mmo mà sửa bậy thế, thế làm ptc cheat ko?, mình nghĩ bạn đếch hiểu cheat là gì mới phát ngôn câu " mmo vốn dĩ là cheat" kiến thức hạn hẹp mà phát biểu

bạn nói ngu quá, mmo là cheat cái dkm bạn, thế bạn thấy ptu là cheat ko? có cheat ko? bạn biết bao nhiêu lĩnh vực mmo mà sửa bậy thế, thế làm ptc cheat ko?, mình nghĩ bạn đếch hiểu cheat là gì mới phát ngôn câu " mmo vốn dĩ là cheat" kiến thức hạn hẹp mà phát biểu
Ờ hén =))
HIYP cheat, Invest cheat, PTR cheat =)), phải ko aothunkute =))

công việc chính mình lương tháng đc 1tr...
mmo có tháng nhiều tháng ít tùy vào tình hình C50 :D

đúng rồi dù sao kiếm dc tiền thôi chứ 1 em MMO cũng là 1 em thất nghiệp :(

Thế này là cậu ham danh vọng rồi ^^ Tớ mặc kệ người khác nói thế nào, ừ thì thất nghiệp ở nhà, chẳng sao. Miễn tiền vẫn có, thời gian thoải mái, lại được ở nhà bên gia đình !

Ai đó bảo MMO chỉ là tạm bợ thì nên suy nghĩ lại nhé,1 admin của 1 site PTC từng là làm việc công ty bảo hiểm,nhưng ông ấy bỏ công việc ở bên ngoài,tập trung toàn tâm toàn lực cho việc phát triển MMO từ rất lâu,và với số tiền tích cóp có đc,ông ta lần lượt mua lại và tạo dựng thương hiệu riêng trong hệ thống kiếm tiền trực tuyến và cùng với người nhà quản lý,số tiền mỗi tháng kiếm đc từ công việc ăn lương bên ngoài ko thể so sánh đc với thu nhập từ website của ông ấy mang lại và cũng tạo công ăn việc làm cho những người hay online.

Bài học ở đây là gì? Đó là khi ta cảm thấy ko thể vươn lên,ko thể thăng tiến ở 1 môi trường,1 lĩnh vực mà ta cảm thấy nó ko giúp ta thay đổi,chúng ta cảm thấy hướng đi khác mà ta có thể giúp chúng ta làm điều đó thì đó chính là hướng mà chúng ta nên đi,nếu ông ta khi xưa ko từ bỏ công việc ở ngoài của mình và tiếp tục làm nghề bảo hiểm,ông ta chắc chắn ko thể nào thành công như ngày hôm nay,dù chỉ là trên thế giới ảo.

Bản thân mỗi người đều có sự mưu cầu khác nhau,1 người cảm thấy hài lòng với cuộc sống mà anh ta có,rồi anh ta nghe người ta bảo :"mày ko nên cứ như vậy,phải làm như này như kia thì người ta mới nể" mà làm theo thì quả thật anh ta là 1 thằng ngu,ko có chính kiến của bản thân,tâm chí ko kiên định.Trừ phi bản thân anh ta muốn thay đổi theo cách anh ta muốn.

Cái quan trọng là bản thân bạn muốn gì,nếu chỉ muốn 1 cuộc sống no đủ thì đừng quan tâm miệng đời làm gì,cho dù bạn là 1 anh quét rác,1 nhà báo hay là quản lý của 1 công ty lớn nào đó,chỉ cần cảm thấy đủ hoặc muốn nhiều hơn 1 chút,thì bạn nên nghe theo bản thân mình,đời chỉ giúp miệng chứ ko ai đưa tiền hiện thực hóa hướng đi cho bạn,ko ai đỡ bạn khi bạn có ngã đâu.

trộm cướp scam .v.v.v.v cũng là 1 cái nghề sao mmo ko là 1 nghề nhỉ =))

Cái gì kiếm ra được tiền thật thì đó là "nghề thật", ở "môi trường thật", chứ không phải cứ lên mạng là "ảo". Nhiều người vẫn cứ còn tư tưởng cứ trên mạng là "ảo" thì hay mặc cảm với cái nghề này :). Thật ra internet cũng là 1 môi trường làm việc thật sự đấy thôi? Mà nó còn là 1 môi trường cực đỉnh để làm việc nếu biết cách dùng.

1 tháng kiếm được gần 65000 USD từ internet liên tục trong 5 năm, và vẫn tiếp tục phát triển (chưa có dấu hiệu dừng lại) thì liệu người đó có phải là đang làm nghề ảo hay không :)?

Tham gia cùng bà con cho vui, mình cũng mới theo mmo được nữa năm rồi mà chăng đâu vào đâu hết à, đang cố gắng để có thu nhập ôn định đây.

cũng ráng MMO tích cóp vốn chừng 10 tỷ để đến năm 30t ko còn phải làm việc nữa.

Mà thay vào đó là Du lịch + Gái Đẹp + Hưởng thụ cuộc sống.

(
CHÉM GIÓ TÝ CHO SƯỚNG)

Hê hê, nhớ bôi đen trong ngoặc kép nhé ae.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,440
173,604
Latest member
haint21

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week