Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

hi. mình bị bệnh trước khi ngồi máy tính để làm, bệnh này không liên quan tới máy tính bạn à

vâng ! MMO vs tôi là 1 nghề

Lúc sáng mới cafe bọn bạn! Chúng nó ra trường cả rồi! đứa thì bằng giỏi đứa bằng khá! Nghe chúng nó ngồi kể chuyện đi xin việc mà nãn! Chỗ thì 100TR chỗ thì 150tr! hix!
Hok có tiền hok quen biết thì ai cho vào làm hả bác , trừ khi con ông cháu cha ;))

Lúc sáng mới cafe bọn bạn! Chúng nó ra trường cả rồi! đứa thì bằng giỏi đứa bằng khá! Nghe chúng nó ngồi kể chuyện đi xin việc mà nãn! Chỗ thì 100TR chỗ thì 150tr! hix!
100 tr là cái quái gid bác? nghề cướp kiểu mới à,hay là lừa đảo ngân hàng hay 100tr/cả đời làm cho cty nó?
sr e gà bác chỉ e biết với.thank bác

100 tr là cái quái gid bác? nghề cướp kiểu mới à,hay là lừa đảo ngân hàng hay 100tr/cả đời làm cho cty nó?
sr e gà bác chỉ e biết với.thank bác

là 100 triệu để có 1 công việc đó các bác! không biết tỉnh các bác thế nào! Chứ tỉnh em con bạn học su phạm ra! Mất 65tr để chạy có 1 trường dạy mà vẫn ko được!

- - - Updated - - -

Hok có tiền hok quen biết thì ai cho vào làm hả bác , trừ khi con ông cháu cha ;))

đúng thế thiệt bác à! 2 con bạn học kinh tế cũng bằng giỏi! nhưng giờ cũng phải bán trà chanh vĩa hè!

đang năm II , ko bit sau này ra có gì để làm ko , chắc lại mmo nữa wa' :binhsua45::binhsua45::binhsua45:

Cái gì kiếm ra được tiền thật thì đó là "nghề thật", ở "môi trường thật", chứ không phải cứ lên mạng là "ảo". Nhiều người vẫn cứ còn tư tưởng cứ trên mạng là "ảo" thì hay mặc cảm với cái nghề này :). Thật ra internet cũng là 1 môi trường làm việc thật sự đấy thôi? Mà nó còn là 1 môi trường cực đỉnh để làm việc nếu biết cách dùng.

1 tháng kiếm được gần 65000 USD từ internet liên tục trong 5 năm, và vẫn tiếp tục phát triển (chưa có dấu hiệu dừng lại) thì liệu người đó có phải là đang làm nghề ảo hay không :)?

65k/month từ cái gì vậy bác.? => 2k$/day thì vl con chồn rồi :(

hình như top hết hot rồi.

mình còn nhớ cách đây khoảng nửa năm mình bắt đầu tìm hiểu về captcha và làm, lúc đầu thì khỏi nói, ai trụ được với captcha thì cũng là người có nhiều nghị lực rồi. cũng may mắn mình không có nhiều lắm nhưng vẫn trụ được vì mới làm captcha được tầm 15 ngày là mình đã tách ra đi lập group rồi :binhsua44:. lúc đó chả biết cái dự án nào ngoài kolo với mega, mà đợt đó mình gõ cùi bắp kinh khủng, không dám chơi mega vì sợ banned luôn mà :binhsua47:. thế mà đợt đó kiếm được cả gần trăm mạng theo kolo với 3 4 người gì đó theo mình làm mega:binhsua03:. lúc đấy tưởng mình sắp giàu rồi, bà nậu cha giờ mới biết lúc đó ngu kinh khủng, tuyển nhiêu đó mem support từ sáng tới đêm tới mức phải bỏ group vì quá nhiều mem hỏi mấy câu ... hôn nhiên như: làm có tiền không anh? bla bla.... thế nên quyết định nghỉ luôn, mà support cũng được cả tháng chứ ít gì. tới đợt mình gây bão trên opic kolo (đừng gạch đá mình nữa, đợt đó xém đủ xây nhà rồi :(() thì chính thức nghỉ hẳn luôn cái group đấy, thế là duyên phận cho mình từ một group cỡ trung bình thành một mem cô độc....

tiếp tục hành trình cạp mình đi theo mega, mới bước vào được vài bữa gì đó, ăn được ít lương của nó thì LR die :binhsua47:--->bỏ mega luôn từ đấy.
từ lúc đấy tìm hiểu về mấy cái khác và cạp thêm kolo để sống chứ chả chơi thêm ông captcha nào nữa. rồi số phận lại cho mình quay lại mega khi có PM và rate rất cao...làm được chút thì bị mega cho ăn quả cam to đùng 5 acc không pay, mỗi acc hết choa nó 4$ hay gì đấy ---> chính thức never quay lại với nó nữa.

bây giờ là pix, ôi thôi, lúc nát thì cái nào cũng nát như nhau....nhưng mà được cái với anh pix thì mình vẫn sống được. khoe hàng tí, bây giờ tay nghề gõ cạp đã lên, pix sp ~ 34 35, code ngắn thì có khi lên 40, code dài quá thì tầm 30.

Khổ nỗi mình mắc phải một số căn bệnh (cái này không thể nói được, liên quan đến cuộc sống của mình và có một bác trong mmo mình đã biết) nên không thể cạp được quá nhiều, ngày cố gắng cũng chỉ 3 - 4h là kịch rồi.

mình có 2 con android nên cũng đi tìm hiểu về mấy cái dành cho android nhưng mà search từ diễn đàn ra ngoài google search thì kết quả là bão từa lưa hột dưa luôn rồi, mà mấy bác chiến trên android toàn chơi trên blue stack :binhsua159:.

ôi thôi nghĩ mà thấy mệt rồi, nhưng mà vẫn cố gắng vì mình vẫn đủ sống với pix. ở đây mình sẽ ráng tìm sư phụ có duyên với mình để chỉ mình cách làm. có một số chuyện riêng tư mình không thể nói được(kể cả với gia đình mình) ảnh hưởng đến mình nên sẽ gián tiếp gây ra rất nhiều việc khiến mình không hoặc chưa thể làm tốt điều mình mong muốn. Mình lên đây chia sẻ mong nhận được sự động viên của mọi người. cám ơn mọi người rất nhiều vì đã cắn răng đọc hết bài viết này của mình vì lời viết của mình dở tệ :binhsua172::binhsua172:
mình cũng bị nhiều bệnh ,sức khỏe cũng chẳng bằng người bình thường,có khi còn đi sớm hơn người ta nửa chặng đường ,nên giờ mình làm những gì mình thích,vẫn cố gắng ko ngừng đấy thôi,chúc bạn luôn làm những gì có ích cho bản thân và xã hội :)

mình chỉ còn cách mmo chứ không thể ra ngoài xã hội bon chen được nữa. có bằng đấy, có thể có công việc đấy, nhưng sức khỏe không đảm bảo, vào công ty được vài bữa nó đuổi ra thì có mà bằng huề. thôi tốt nhất mmo, mới đầu tư quả màn hình LCD 200k, giờ phải cày kiếm tiền lời mới được :binhsua11:

mình chỉ còn cách mmo chứ không thể ra ngoài xã hội bon chen được nữa. có bằng đấy, có thể có công việc đấy, nhưng sức khỏe không đảm bảo, vào công ty được vài bữa nó đuổi ra thì có mà bằng huề. thôi tốt nhất mmo, mới đầu tư quả màn hình LCD 200k, giờ phải cày kiếm tiền lời mới được :binhsua11:
màn hình j có 200k vậy bác, em đang kiếm 2tr mua cái lcd 19in đây :binhsua09:

ngu thế, nó viêt nhầm, nó kiếm đc 6,5k$ 1 tháng

Ko bạn à! Mình cũng chẳng đang nói ai cả :). Mình chỉ đặt ra câu hỏi: "1 tháng kiếm được gần 65000 USD từ internet liên tục trong 5 năm, và vẫn tiếp tục phát triển (chưa có dấu hiệu dừng lại) thì liệu người đó có phải là đang làm nghề ảo hay không :)?"

Và điều này là dựa trên câu chuyện có thật :), có lẽ Hồng Quế, Đinh Ngọc Diệp...cũng đã bị xơi bởi người này :binhsua07:

màn hình j có 200k vậy bác, em đang kiếm 2tr mua cái lcd 19in đây :binhsua09:

kaka, tiền đâu đầu tư màn hình mới bác, màn cũ thôi. 200k cần tớ bán cho thêm chục cái nữa vẫn ok

Cheat cũng là nghề
20 char

Nếu ác xem nó là nghề thì đây::binhsua01::binhsua01:

ĐỊnh hướng nghề nghiệp cho các mem 95 thi ĐH

51c7bbd1_6d9082ab_medium-912c5e7cd1904e69b1753dbd34de77bd-650_.jpg

51c7bbd2_1179a73f_medium-69912e1365f3432684937402c0fc7e06-400_.jpg

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,430
173,599