anh em cho ý kiến giờ nên học võ gì?

karate đi bạn,mình cũng từng học,mà giờ đánh nhau,bạn thấy mấy đứa nó toàn chơi hung khí ko =))
tớ cũng đã từng học karate( hệ phái shotokan) và thấy rằng
karate ở việt nam nó không dạy đòn cấm đâu,đánh 1 thì ăn được chứ 2 thằng thì karate chịu

học karate ra đường chọi sao được mấy thằng máu c-h-ó

- - - Updated - - -

học chạy là hay nhất. 36 kế kế chuồn là thượng sách. ở lại uýnh nhau thế nào cũng bị thương, vớ vẩn cậy mình biết tí võ nó xiên cho phát lên bàn thờ ngồi :binhsua08:

chạy nó dồn mình vào đường cùng thì sao ;))

- - - Updated - - -

phải xác định rằng thời nay ra đường toàn có hàng ko nóng thì nguội ko hà. còn những người bt mà nóng tính thì chỉ để tự vệ cơ bản học võ gì cũng dc miễn phản ứng nhanh và ra đòn chính xác lực chuẩn là ok. còn xác định chọi với giang hồ thì nên học kỹ thuật sử dụng đoản kiếm chứ tay ko ko ăn ;))

va chạm xe thì có biết nó giang hồ đâu,nhìn mặt sao biết được ;))

Học Teawondo đi, đôi chân rất khéo léo và tay rất linh hoạt. Thớt học thêm côn nhị khúc đi đâu bỏ theo người, thằng nào chơi tay không thì đánh tay không, thằng nào chơi vũ khí thì móc côn nhị khúc ra lụm nó liền. Đảm bảo "tam chiêu đoạt mạng"

Học Teawondo đi, đôi chân rất khéo léo và tay rất linh hoạt. Thớt học thêm côn nhị khúc đi đâu bỏ theo người, thằng nào chơi tay không thì đánh tay không, thằng nào chơi vũ khí thì móc côn nhị khúc ra lụm nó liền. Đảm bảo "tam chiêu đoạt mạng"

teaw hình như không có đoàn khóa nên tớ không máu lắm ^ ^

Học võ Thuật Nhật bổn Gi A Vê :binhsua07:

học võ rồi gặp nó cầm dao chém lung tung bác có dám nhào vào ko ? 1 năm trước 1 thằng cướp tiệm vàng chia súng vào đầu ông kia ổng là Sư phụ dạy võ ghê lắm hay sau Quay lưng lại bẽ tay thằng ăn trộm rồi kết quả là bị bắn chết weo

Nhưng đối phuơng khó áp sát lắm. Lợi hại nhất là đòn Jopchari và số 4 đó!!!

Theo mình thì bạn nên học giáng long thập bát chưởng , quỳ hoa bảo điển, Tuyệt kỹ quay tay ...........

học võ rồi gặp nó cầm dao chém lung tung bác có dám nhào vào ko ? 1 năm trước 1 thằng cướp tiệm vàng chia súng vào đầu ông kia ổng là Sư phụ dạy võ ghê lắm hay sau Quay lưng lại bẽ tay thằng ăn trộm rồi kết quả là bị bắn chết weo

chém lung tung thì mình cầm đồ chứ sao ;)),nếu chém thật thì mình vẫn ăn nó vì mình nhanh hơn ,mạnh hơn

còn súng thì công nhận bó tay ,nhung mình nhanh có thể chạy mà ;))

- - - Updated - - -

Theo mình thì bạn nên học giáng long thập bát chưởng , quỳ hoa bảo điển, Tuyệt kỹ quay tay ...........

điên à,không đọc kĩ topic đừng thấy không nói mà tưởng cợt nhả được =)) =))

chém lung tung thì mình cầm đồ chứ sao ;)),nếu chém thật thì mình vẫn ăn nó vì mình nhanh hơn ,mạnh hơn

còn súng thì công nhận bó tay ,nhung mình nhanh có thể chạy mà ;))

- - - Updated - - -

điên à,không đọc kĩ topic đừng thấy không nói mà tưởng cợt nhả được =)) =))

thớt học để uýnh lộn hay phòng thân :)

Mình thấy cậu học võ nào cũng vậy thôi, quan trọng là mình có vươn đến được mức đủ để phòng vệ hay ko? tinh thần quan trọng lắm.

cậu biết teawondo 5 đẳng nó thế nào ko :)

thớt học để uýnh lộn hay phòng thân :)

Mình thấy cậu học võ nào cũng vậy thôi, quan trọng là mình có vươn đến được mức đủ để phòng vệ hay ko? tinh thần quan trọng lắm.

cậu biết teawondo 5 đẳng nó thế nào ko :)

tớ học phòng thân thôi

đạo của võ học là luyện tinh và thể. Tập đến mức thành phản xạ tự nhiên thì các môn võ na ná như nhau, trừ những đòn thế chỉ chân truyền.

thế nó chơi súng thì thế nào bạn,...

Đợi phồng tôm ra tù theo ổng học chiêu " đấm phát chết luôn :m021

k dám luyện chiêu đấm phát chết luôn

chỉ dám đánh cho nó sợ mình mà không dám lấn tới thôi ;))

chỉ ít cũng làm nó què một thứ gì đấy

phòng thân không để nó lấn tới

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week