Anh em làm MMO Full Time có bị thiếu thốn social k ?

lâu quá quay lại forum, ngay cái bài mình muốn tâm sự. Nói thật với chủ thớt và ae ở đây, mình ko những thiếu thốn social mà tình cảm gia đình rạn nứt, vợ chồng thì ly hôn. Mà ngặt nỗi phải chi vợ e nó là người hiểu chuyện và đừng có stupid thì đâu đến nỗi. Các bác nghĩ xem: e ko rượu chè, cờ bạc, đỉ điếm duy chỉ có hút thuốc lá là nhiều. Ngoài ra e đã làm Jobs thì cứ như người Nhật, sống chết là ở Jobs luôn, nói thật e làm MMO cũng hơn 2 năm, và năm 2 này là tiền vượt khủng. E mê với cái nghề này lắm, vợ e thì bảo về SG đi làm:
E 30 tuổi rồi về SG chỉ có 1 vài cách : 1 là đi dạy học giống thời e còn làm ở SG 2 (e dạy T.A, part time thì đi làm HDV du lịch cho Tây). Là HR mà giờ ai đâu tuyển HR làm cái quái gì nữa 3. Về làm NN ( tại có người thân làm 9 quyền) cũng ở SG, trước làm trong trường ĐH làm muốn sụt cân mà lương cơ bản 4tr, chưa kể ù lì ngồi lướt net.
cho chân làm tài xế với bác

lập team đi các bạn ơi,hi.

Mình thì làm MMO Full time chăc cũng hơn 3 năm rồi, Thu nhập giờ cũng gọi là khá khá, nhưng bị cái thiếu thốn mối quan hệ social quá. Thật sự h bạn bè, mún rủ rê đi du lịch, phượt gì đó, rủ chả dc ai, phải đi tìm xui tìm dọc các hội nhóm phượt bên ngoài rồi tham gia vào. Nghĩ lại bạn bè chỉ đếm trên đầu ngón tay. K biết là do mình k biết duy trì mối quan hệ bạn bè, hoặc là do công việc k có tương tác nhiều nên ít có mối quan hệ.

Cũng muốn bỏ MMO luôn cho rồi, mà đi làm bên ngoài lương ít quá bèo. K đủ trang trải cuộc sống. Anh em nào làm full time có giống mình chia sẻ lên topic đi.

Nếu có điều kiện tổ chức hội họp đi du lịch, phượt gì đó thường xuyên cho khuây khoả

Closed topic theo ý của chủ topic !

Thân !

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week