Anh em vào giúp mình nghĩ cách giải quyết thằng này với !!

o0ohpvo0o

Senior
Reactions
294
MR
1.360
Tình hình của em là như này các bác ạ :

Em đang ở trọ tại Hn với 2 thằng anh nhưng có 1 thằng nó điên thôi rồi . Nó không sinh hoạt theo giờ giấc của người bình thường
Lúc người ta ngủ thì nó thức còn lúc ng ta thức thì nó ngủ . Nó thức hay nó ngủ không làm ảnh hưởng đến ng khác thì em ko nói làm gì
đây thì sáng nó ngủ đến 11h30 -12h nó dậy cơm nc xong thì đến h ng ta ngủ nó chém chế cứ choang choang không ai ngủ dc , nói nó thì mặt nó cứ lì ra : Binhsua122:
Tối thì nó chơi và xem phim đến tận đêm , người ta tắt điện phòng ngoài đi ngủ thì nó vào bật điện nhà vệ sinh lên để lấy ánh sáng : Binhsua94: ,

Ức chế nhất là tối hôm qua :
9h tự nhiên nó lăn quay ra ngủ , không biết bị gì thế là nó ra tắt điện phòng đi , mình và ông anh kia cũng kệ vì không chấp thằng dở hơi làm gì :D , mình và ông anh kia đang xem phim thế là ông anh kia phải giảm nhỏ tiếng đi cho thằng dở ấy ngủ
Nhưng .... đến lúc xem phim xong là 12h30 mình đi ngủ dc 1 lúc thì thằng dở ấy lại dậy bật máy tính lên và lại choang choang tiếp , nhắc nó đeo tai nghe vào chơi thì mặt nó lại tiếp tục đần ra và 1 lúc sau nó lại lại ra bật điện nhà vệ sinh lấy ánh sáng để chơi .>>>>>>>> đại khái là như thế , em viết hơi lủng củng tí các bác cố gắng đọc

Bây h điều em muốn là có bác nào biết phần mềm nào cắt mạng hay hay hoặc cách nào làm cho thằng này mất mạng ko để em cắt mạng thằng này , lúc nào em cho nó chới thì nó chơi còn không thì cho nó há mồm luôn :D
Em biết đến phần mềm netcut nhưng hình như phần mềm này nếu mình tắt máy đi thì máy nó lại có mạng thì phải ... nên em mong các pro giúp em với , lẹ lẹ nha ....... không đêm nay em lại khổ

Đây là ý thức, ở chung mà thế thì chịu rồi.
Nếu cắt mạng thì bạn có thể đăng nhập vào modem rồi cài đặt để chặn địa chỉ MAC máy tính của tên kia cũng được :D. Nhưng nó biết khéo lại đánh nhau to.

Upvote 0
Một câu duy nhất: " giết chết ****** nó đi " :D
Thớt vs ông kia chuyển phòng đi, cho nó sống một mình :D

Upvote 0
Đây là ý thức, ở chung mà thế thì chịu rồi.
Nếu cắt mạng thì bạn có thể đăng nhập vào modem rồi cài đặt để chặn địa chỉ MAC máy tính của tên kia cũng được :D. Nhưng nó biết khéo lại đánh nhau to.

Thằng này gà lắm nó không biết đâu cậu chỉ tớ với

- - - Updated - - -

Một câu duy nhất: " giết chết ****** nó đi " :D
Thớt vs ông kia chuyển phòng đi, cho nó sống một mình :D

1 diều cay đắng là nó lại là anh em họ hàng với mình muốn chuyển ra cũng hơi ngại , ý thức của nó không bằng 1 con tinh trùng

- - - Updated - - -

Lần trc mình ở xóm trọ khác bị cắt mạng , mình và 1 vài ng nữa cũng bị cắt nhưng có nhiều khác thì không sao
mình reset máy lại vẫn bị cắt , hic ai biết cách của pro trên thì chỉ mình với

Upvote 0
Chặn địa chỉ MAC từ Modem thì dễ thôi bạn. Nhưng bạn phải biết pass đăng nhập vào Modem trước đã.
Xác định địa chỉ MAC của người cần chặn. Dùng Netcut để quét địa chỉ MAC cũng được.
Bạn vào Google gõ: Dùng Modem chặn địa chỉ MAC. Thì nó ra hàng đống rồi làm theo nhé. Vì cách làm khác nhau đối với từng loại Modem. Cứ làm theo Google là OK bạn à :D

Upvote 0
Tình hình của em là như này các bác ạ :

Em đang ở trọ tại Hn với 2 thằng anh nhưng có 1 thằng nó điên thôi rồi . Nó không sinh hoạt theo giờ giấc của người bình thường
Lúc người ta ngủ thì nó thức còn lúc ng ta thức thì nó ngủ . Nó thức hay nó ngủ không làm ảnh hưởng đến ng khác thì em ko nói làm gì
đây thì sáng nó ngủ đến 11h30 -12h nó dậy cơm nc xong thì đến h ng ta ngủ nó chém chế cứ choang choang không ai ngủ dc , nói nó thì mặt nó cứ lì ra : Binhsua122:
Tối thì nó chơi và xem phim đến tận đêm , người ta tắt điện phòng ngoài đi ngủ thì nó vào bật điện nhà vệ sinh lên để lấy ánh sáng : Binhsua94: ,

Ức chế nhất là tối hôm qua :
9h tự nhiên nó lăn quay ra ngủ , không biết bị gì thế là nó ra tắt điện phòng đi , mình và ông anh kia cũng kệ vì không chấp thằng dở hơi làm gì :D , mình và ông anh kia đang xem phim thế là ông anh kia phải giảm nhỏ tiếng đi cho thằng dở ấy ngủ
Nhưng .... đến lúc xem phim xong là 12h30 mình đi ngủ dc 1 lúc thì thằng dở ấy lại dậy bật máy tính lên và lại choang choang tiếp , nhắc nó đeo tai nghe vào chơi thì mặt nó lại tiếp tục đần ra và 1 lúc sau nó lại lại ra bật điện nhà vệ sinh lấy ánh sáng để chơi .>>>>>>>> đại khái là như thế , em viết hơi lủng củng tí các bác cố gắng đọc

Bây h điều em muốn là có bác nào biết phần mềm nào cắt mạng hay hay hoặc cách nào làm cho thằng này mất mạng ko để em cắt mạng thằng này , lúc nào em cho nó chới thì nó chơi còn không thì cho nó há mồm luôn :D
Em biết đến phần mềm netcut nhưng hình như phần mềm này nếu mình tắt máy đi thì máy nó lại có mạng thì phải ... nên em mong các pro giúp em với , lẹ lẹ nha ....... không đêm nay em lại khổ

Lấy độc trị độc
- lúc nó đi ngủ cậu mở đèn sáng choang 2 cậu chia ra 1 đứa ngồi học (lấy lí do để mở đèn sáng), còn cậu bật phim hành động max volum
Thử coi nó có mất ngủ ko =))

Upvote 0
phần mềm cắt mạng đầy ra đó. vào phá máy tính nó cái j đó cho hư âm thanh đi. xóa driver âm thanh là ok, hehe

- - - Updated - - -

Mình đang ở trọ nên model là của nhà chủ không biết pass thì có cách nào khác không bạn, phòng mình có dùng 1 swit chi mạng
admin và admin. hầu hết là thế

Upvote 0
phần mềm cắt mạng đầy ra đó. vào phá máy tính nó cái j đó cho hư âm thanh đi. xóa driver âm thanh là ok, hehe

- - - Updated - - -

admin và admin. hầu hết là thế

rất tiếc là không dc bạn ạ

- - - Updated - - -

Ai có cách nào chặn mạng nó không giúp mình với , mình muốn lúc mình tắt máy đi mà máy nó cũng không có mạng để dùng :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week