Bác wmz.exchanger vào đây đối chứng !!!!!!!!

chinh ban confirm dang giao dich voi kunzf_alone( trog khi ng ta nick kunzf.alone) nhe.Ban da send nganluong chua ma lai bao ban kia scam? exchanger se chag bao gio bi scam voi kieu nhan tien truoc,send tien sau ca. o dau ra kieu ng ban scam exchange vay?

Mình fake cái hình gửi 1 triệu đô vào PM của cậu cho cậu xem nhé. Save as HTML rồi Edit. Gõ address vào. Chụp ảnh. Xong :binhsua146:

Đọc thì đọc cho nó kỹ. Tôi confirm là đang có 2 nick cùng contact. Phải pm inbox tôi để confirm lại là dùng nick nào. Chưa thấy inbox đâu đã thấy kêu bị scam rồi =))

Thêm 1 sự vô lý nữa nhé: Giá ex auto ở MMO là 21.300. Sao không vào sell cho nhanh. Sell 21.100 làm gì nhỉ? Sell rẻ 21.500 thôi là bảo đảm có ngừoi hốt hết rồi :binhsua146: Topic sell ở đâu thế sao mình ko nhìn thấy để mò vào nhỉ @-)
Danh trong lang nua roi,them tien BH thi tien co chay di dau dau,uy tin tren tung giao dich chu ko fai tren tong gia tri tai san nhe.Ng ta ko lam an voi ban vi ban co so von lon ma ng ta nhin nhan o su uy tin cua ban kia.

Danh trong lang nua roi,them tien BH thi tien co chay di dau dau,uy tin tren tung giao dich chu ko fai tren tong gia tri tai san nhe.Ng ta ko lam an voi ban vi ban co so von lon ma ng ta nhin nhan o su uy tin cua ban kia.

Bạn là gì của nó mà bện nó ghê thế :binhsua146: Mình đã confirm xong với mod. Mod và Admin cần gì cứ contact mềnh. Tạm thời ra khỏi topic này cho đỡ tốn time. Có vài nghi vấn đặt ra trên kia, suy nghĩ kỹ rồi trả lời kẻo vạ miệng nhé. Bank nhỏ nào cho tạo account mà không cần CMT thế. Hâm mộ ghê. Tuổi trẻ tài cao vãi :binhsua141:

Bạn là gì của nó mà bện nó ghê thế :binhsua146: Mình đã confirm xong với mod. Mod và Admin cần gì cứ contact mềnh. Tạm thời ra khỏi topic này cho đỡ tốn time. Có vài nghi vấn đặt ra trên kia, suy nghĩ kỹ rồi trả lời kẻo vạ miệng nhé. Bank nhỏ nào cho tạo account mà không cần CMT thế. Hâm mộ ghê. Tuổi trẻ tài cao vãi :binhsua141:

Thế nhé ,mình có Việt Á Bank này, cần CMT nhưng Đông Á, Sacombank ,Techkombank, Vietcombank có bắt 18 tuổi ko nào ?

=)). Làm 1 exchanger việc thế chấp là không thể thiếu :), còn uy tín hay không thì sao bạn biết được. Nó là cái vô hình bạn nhìn thấy được ak ==!,

2 bạn bình tĩnh giải quyết,thế nào cũng ra kq cuối cùng,đừng nóng mà có những lời lẽ không hay

1 người có thể dùng 2_3 nick ai biết được lòng người ví dụ đi scam mà vẫn giữ thể diện mà lại scam dễ thì có thể làm như sau, tạo 1 nick chính là vl.1, 1 nick là vl_1 đều là của mình, nếu người kia sơ ý ko đọc kỹ thì sẽ bị lừa, biết mình bị lừa thì làm sao được rõ ràng là giao dịch với vl_1 mà haha thằng vl.1 có dg đâu, các bác để ý nhé, tại sao thằng vl_1 biết thằng exchang có ý dg với thằng vl.1 mà pm để lừa đảo. Có thể giải thích là 2 cái nick VL đấy đều là của 1 thằng, cái chiêu lừa này quá đơn giản.
NÓI THẬT LÀ CÁI TRÒ NÀY NGÀY XƯA CHƠI GAME E DÙNG RỒI, LUK ĐẤY E MỚI 15 TUỔI THÔI ĐẤY :binhsua146:. LỪA NGƯỜI TA RỒI THÌ ĐƯNG VÀO ĐÂY MỞ CÁI TOPIC NÀY RA ĐỂ HẠ BỆ HAY LÀM NHƯ MÌNH VÔ TỘI NỮA ĐI :binhsua144:

Last edited by a moderator:
1 người có thể dùng 2_3 nick ai biết được lòng người ví dụ đi scam mà vẫn giữ thể diện mà lại scam dễ thì có thể làm như sau, tạo 1 nick chính là vl.1, 1 nick là vl_1 đều là của mình, nếu người kia sơ ý ko đọc kỹ thì sẽ bị lừa, biết mình bị lừa thì làm sao được rõ ràng là giao dịch với vl_1 mà haha thằng vl.1 có dg đâu, các bác để ý nhé, tại sao thằng vl_1 biết thằng exchang có ý dg với thằng vl.1 mà pm để lừa đảo. Có thể giải thích là 2 cái nick VL đấy đều là của 1 thằng, cái chiêu lừa này quá đơn giản.

NÓI THẬT LÀ CÁI TRÒ NÀY NGÀY XƯA CHƠI GAME E DÙNG RỒI, LUK ĐẤY E MỚI 15 TUỔI THÔI ĐẤY :binhsua146:. LỪA NGƯỜI TA RỒI THÌ ĐƯNG VÀO ĐÂY MỞ CÁI TOPIC NÀY RA ĐỂ HẠ BỆ HAY LÀM NHƯ MÌNH VÔ TỘI NỮA ĐI :binhsua144:

vậy là mình lừa người ta hả bạn ?????????????????

Chắc chắn không có bằng chứng buộc tội ông Ex này đâu. Vụ này nghi bị scam ABC rồi. Và người dàn dựng toàn bộ cũng có thể chính là Ex luôn (nghi ngờ thôi nhé). Bạn thớt mất tiền 90% rồi, PM của thớt rơi vào tay Scam rồi.

Mọi người suy nghĩ một chút nhé,chỉ là suy nghĩ của mình,ko có ý dìm hàng,mình thấy nhiều topic liên quan đến ông Ex này nên để ý đến ông í kĩ chút thôi:

Ex mới toe đkí nick từ 3/6, more info không có 1 tí thông tin nào => Tại sao Shin và BQT làm ăn tắc trách thế ? . Cứ có tiền đóng fee tháng và đóng bảo hiểm rồi kệ ông,ông muốn làm gì thì làm ah? Chẳng quản lí gì,voi hươu gì kệ. Có mỗi cái yahoo ở chữ kí,ko có SĐT confirm,không có bất cứ thông tin tk PM,WMZ, bank gì -> khác gì tiếp tay cho Scam clone nick yahoo.

Thêm 1 vài suy nghĩ rộng hơn 1 chút:

Nếu là 1 scammer chuyên nghiệp thì việc Clone nhiều nick yahoo giống nhau nó đã thực hiện trước khi tiến hành mọi kế hoạch rồi.
B1: Lập 1 loạt nick trước: OOO.exchanger, OOO.exchanqer, OOO.exchangers, OOO.exchanges,...
B2: Đóng bảo hiểm và chọn 1 nick yahoo chính cho nick đóng bảo hiểm ở forum để giao dịch
B3: Rao mua bán loạn xị ngậu và bắt đầu lấy nick yahoo clone ra để làm trò.

Dĩ nhiên với thể loại này mọi bước nó đều tính toán rất kĩ nên việc các bị hại report nick chính đóng bảo hiểm 99% không thành công vì chắc chắn sẽ không liên quan đến nick chính,chỉ liên quan đến mấy cái yahoo clone - mà mặc định trong đầu mọi người nghĩ nó là thằng scamer. => Ex đóng bảo hiểm vô tôi, bị hại mất tiền.

@iExchanger : Mình không có ý dìm hàng.Tất cả là suy nghĩ,và bạn là một Ex mới toanh,thông tin quá mập mờ,và vài vụ scam dính đến clone nick yahoo của bạn nên ae cùng đứng ra để bàn luận và tìm ra sự thật. Nếu động chạm thì xin lỗi trước.

Mình cũng xin hỏi bạn 1 chút ngoài lề về cái topic mua bán của bạn như bạn vo-danh đã thắc mắc:

Mai các Mod sẽ tiến hành teamview nếu mọi chuyện vẫn chưa sáng tỏ. Thanks đóng góp của sharing , BQT cũng đang bàn luận về vấn đề này !

Lưu ý: Ai không liên quan hoặc comment không liên quan tới topic sẽ đc ra đảo 1-3 ngày!

MÓI CHUNG LÀ GIAO DỊCH THÌ NHÌN RÕ NICK, MẤT TIỀN KIỂU NÀY, BẰNG CHỨNG RÕ RÀNG LÀ GIAO DỊCH NHÀM NGƯỜI RỒI, BẠN KÊU GÀO KIỂU GÌ, MẤT TIỀN LÀ CÁI CHẮC. CHĂNG HIỂU TRÒ SCAM NÀY CÓ GÌ HAY MÀ NHIỀU NGƯỜI DÍNH THẾ, NGỒI MẤY TÍNH LÂU HOA MẮT À, TIỀN BỎ SỨC RA KIẾM DC MÀ CŨNG KO BIẾT SƯ DỤNG :binhsua144:

cho mình hỏi thớt tí

nick yahoo thớt là kunzf.alone và nick scam là kunzf_alone

Hình như thớt có chat với scam hả? show xem chat gì nào?? hình ở trang 6 sao die rùi :)

Mình thắc mắc là sao cái log chat của longthienvn nhấn vào xem nội dung chat với nick wmz.exchanger nhưng lại nhảy qua nội dung chat với nick wmz.exchangers (nick lạ do ai đó cố tình tạo ra), trong khi đó ở góc trên bên trái, hiện địa chỉ liên lạc là vmz.exchangers có nội dung chat "Cậu còn chưa biết PM ID" có vẻ mới đúng là nick đúng của ex.
Ngoài ra, khi xem cái pic này:
Bạn nhấn vào xem nội dung chat của nick wmz.exchanger, nhưng nội dung lại là nội dung chat với nick wmz.exchangers (bằng chứng là cái đoạn "nick cậu là zer0190 mà").
Do đó mình nghĩ tới khả năng là yahoo của cậu longthien bị lỗi. Bạn cứ vào mail search tên nick sẽ ra nội dung chat chuẩn xác hơn (nội dung chat nó lưu trong email đấy, lần trước mình search tên nick thằng bạn mình là nó ra).

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week