Bạn đã biết gõ 10 ngón chưa ! hãy thử sức nhé sau 1 tuần nha !

Reactions
283
MR
0.000
:binhsua144:Mình tuần trước đánh máy toàn mỗ cò được 3-4 ngón.. cũng khá nhanh có khi không nhìn bàn phím luôn nhưng hay bị gõ sai nhiều... cứ phải nhìn bàn phím thấy mất thời gian quá, đặc biệt gõ captcha mà nhìn lên nhìn xuống hoài ....
Thấy người ta gõ phím 10 ngón rất nhanh, hai bàn tay cứ lướt... thấy thích thích nên quyết tâm tập gõ và kết quả sau 1 tuần mỗi ngày 30 phút mình đã gõ được 10 ngón chập chững chưa quen lắm nhưng tạm được:binhsua162:
Nên lập topic share phần mềm luyện gõ này cho những anh em muốn luyện gõ 10 ngón. vì thấy nó hay và rất dễ sử dụng đặc biệt các bạn gõ captcha thì việc gõ được 10 ngón sẽ rất có lợi cho bạn vì nhanh và không nhìn bàn phím thì làm việc sẽ hiệu quả hơn rất nhiều.

Phần mềm này là phần mềm bản quyền nên nếu ko bẻ khóa bạn chỉ tập được 2 bài thôi, đã úp kèm key trong file Huong dan.txt trong đó luôn, sau khi cài đặt bạn click vào Enter license và nhập License IDProduckey để mở khóa và bắt bắt đầu gõ thôi, cảm ơn bạn sallby đã úp giúp nhé !
Link tải về tại đây nhé :

Originally Posted by sallby
mình cũng đang cố tập tiện cho bạn link dowl mới nè : http://www.mediafire.com/?uw1sm5joap4j6bq

Nếu thấy hay thì nhấn thank giúp mình cái nha ! Chúc bạn thành công:binhsua113:

Last edited by a moderator:
Úp lên cái rồi đi ngủ nè ! ai cần thì tải về nha ....... có vẻ mình gõ càng ngày càng nuộc ... hahaha :binhsua16:

Phải kiên nhẫn xíu nha, lúc đầu mấy ngón tay cứng như củi gõ sai tùm lum chán, gõ được 3 bữa thấy khoái ghê...

Chúc các bạn thành công !

tập gõ 10 ngón dù ko cạp cạp để mai mốt thất nghiệp ko sợ đói nhỉ :">

Với người ngồi trên máy tính nhiều thì việc gõ nhanh và chính xác, không cần nhìn bàn phím là một lợi thế cực kỳ lớn. Khi tốc độ đánh máy nhanh thì tốc độ suy nghĩ cũng nhanh hơn và kết quả là khả năng nói bị suy giảm :)) Nhiều khi mình search hoặc đánh nhanh quá đến nỗi não chưa kịp nghĩa ra gì để gõ luôn.

thực tế là sài có 9 thôi ngón cái tay phải ít xài lắm - vì phím space chỉ có ngón cái tay trái sử dụng thôi :binhsua15:

hồi đó gõ 10 ngón chữ được thôi, đi gõ capcha cái gõ 10 ngón số được luôn:))

- - - Updated - - -

thực tế là sài có 9 thôi ngón cái tay phải ít xài lắm - vì phím space chỉ có ngón cái tay trái sử dụng thôi :binhsua15:

mình thì ngón tay cái của tay trái ko dùng, chỉ dùng ngón cái tay phải

Thank thớt đã share cho newbie. Chắc 90% dân cap là gõ 10 ngón hết rồi :). Trước đây mình có xai Typing Master Pro. Soft rất good. ACE có thể lên google search.

ôm máy tính chơi cả chục năm nay rồi ... bắt đầu gõ phím cũng từng ấy năm, mà chưa khi nào gõ dc 10 ngón =.='' ... dù rằng gõ 2-3 ngón như hiện tại cũng khá nhanh >"< nhưng ko tài nào gõ dc 10 ngón >"< ... lỗi tè le lum >"< ...

Announcements

Forum statistics

Threads
422,665
174,952
Latest member
maydonongdo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom