Bạn đã biết gõ 10 ngón chưa ! hãy thử sức nhé sau 1 tuần nha !

Hai ngón út của mình bị mềm, nên đánh chữ không có lực, nên lúc đánh mình bỏ mất 2 ngón út và ngón cái phải. Tuy vậy, đánh máy mình vẫn không phải nhìn bàn phím mà tự tạo cho mình cách đánh riêng.

Hai ngón út của mình bị mềm, nên đánh chữ không có lực, nên lúc đánh mình bỏ mất 2 ngón út và ngón cái phải. Tuy vậy, đánh máy mình vẫn không phải nhìn bàn phím mà tự tạo cho mình cách đánh riêng.

mỗi người môpĩ khác mà :)) ngón út của mình thì chỉ sử dụng trong việc kẹp Shift và Ctrl thôi :))

Up cho chủ thớt vì đã share nè :D
Mặc dù biết là gõ 10 ngón sẽ rất nhanh gọn lẹ tuy nhiên em chỉ gõ được 6 ngón thôi...
Luyện 10 ngón gian nan quá :-s

mình là newbie mới gõ được có 9 ngón ,ai chỉ mình thêm 1 ngón nữa với:binhsua25:

Huyền cũng chỉ 9 ngón, thường cái ngón cái bên trái chỉ để "cho có" chứ ít khi nào dùng nó để gõ nó lắm :D

Huyền cũng chỉ 9 ngón, thường cái ngón cái bên trái chỉ để "cho có" chứ ít khi nào dùng nó để gõ nó lắm :D
giờ nghe bạn nói mới để ý @@ , chỉ khi ko thực sự gõ liên tục ( ngắt quảng ) mới sài

Tui gõ được 9 ngón, lúc trước có tập gõ bằng cách tắt đèn, tắt màn hình, lấy khăn quàng bịt mắt lại + mở nhạc + gõ đua theo ca sĩ, xong thì mở đèn lên, mở screen lên check coi sai bao nhiêu chữ :D 3 tuần sau tui gõ rất lẹ, khuyết điểm là ngón út bên tay phải không làm ăn được gì sất :( bởi vậy mới còn 9 ngón à

Tui gõ được 9 ngón, lúc trước có tập gõ bằng cách tắt đèn, tắt màn hình, lấy khăn quàng bịt mắt lại + mở nhạc + gõ đua theo ca sĩ, xong thì mở đèn lên, mở screen lên check coi sai bao nhiêu chữ :D 3 tuần sau tui gõ rất lẹ, khuyết điểm là ngón út bên tay phải không làm ăn được gì sất :( bởi vậy mới còn 9 ngón à
Nghe bác nói cứ như luyện tiểu lý phi đao =))

Announcements

Forum statistics

Threads
422,664
174,952
Latest member
maydonongdo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom