Bạn đã biết gõ 10 ngón chưa ! hãy thử sức nhé sau 1 tuần nha !

gõ khó quá, 10 ngón ai mà gõ đc

Hihi, quan trọng do bạn thôi, mình cách đây 1 tuần mình có gõ được 10 ngón đâu. Thấy thích nên luyện gõ thôi, lúc đầu mấy ngón tay nó cứng đơ gõ sai hoài muốn nãn luôn, mà cố gắng được mấy ngày thấy gõ mượt hẳn, Chúc bạn thành công, hãy kiên trì làm theo bài tập trên phần mềm là dc ah. :binhsua44:

- - - Updated - - -

mình chỉ đc có 6 ngón

Mình nói 10 ngón nhưng đc 9 ngón thôi ah. Vì ngón cái chỉ xài có 1 ngón ah. hihihi :binhsua50:

trước mình mổ cò 2 ngón nè
trước Tết có tập 10 ngón nói chung lúc này đầu ức chế cực kì gõ khoảng 1h muốn out luôn hok có hứng thú
nhưng tập riết cũng thành quen bây giờ speed qlink cũng 20+ (tập có 2 tuần thôi nhé)
có công mài sắt có ngày nên kim . dân máy tính mà hok gõ 10 ngón cũng uổng . Cố lên các bạn

trước mình mổ cò 2 ngón nè
trước Tết có tập 10 ngón nói chung lúc này đầu ức chế cực kì gõ khoảng 1h muốn out luôn hok có hứng thú
nhưng tập riết cũng thành quen bây giờ speed qlink cũng 20+ (tập có 2 tuần thôi nhé)
có công mài sắt có ngày nên kim . dân máy tính mà hok gõ 10 ngón cũng uổng . Cố lên các bạn

Đúng là nếu ko kiên trì, ko làm được lúc đầu gõ nó khó khăn ghê ngón tay cứng gõ sai tè le :)) .. gõ được thì lên yahoo chat nhiều nhiều vô riết cũng nhanh......

sau 1 tuần dùng máy tính là biết gõ 10 ngón.
bí quyết : 3 ngày học thuộc bàn phím. (học thuộc nhé). lấy cái bàn phím ra nhìn chằm chằm. khi nào nhắm mắt lại. dùng 10 ngón tay đặt lên bàn phím. rê ngón nào tới đâu biết ngón đó là phím gì thì sẽ gõ được 10 ngón. 10 ngón tốc độ chắc lên dc > 40 wpm. còn muốn nhanh thì phải đợi 1 thời gian quen thì tự nhiên speed nó lên :)
sau 10 năm thì h chỉ dùng 8 ngón là chính (không dùng 2 ngón cái).

nên dùng cái game Type Shark ấy.
vừa chơi vừa học :D

Hihi, quan trọng do bạn thôi, mình cách đây 1 tuần mình có gõ được 10 ngón đâu. Thấy thích nên luyện gõ thôi, lúc đầu mấy ngón tay nó cứng đơ gõ sai hoài muốn nãn luôn, mà cố gắng được mấy ngày thấy gõ mượt hẳn, Chúc bạn thành công, hãy kiên trì làm theo bài tập trên phần mềm là dc ah. :binhsua44:

- - - Updated - - -

Mình nói 10 ngón nhưng đc 9 ngón thôi ah. Vì ngón cái chỉ xài có 1 ngón ah. hihihi :binhsua50:

ta cũng xài 9 ngón, ngón cái phải hem xài :binhsua53::binhsua53::binhsua53:

Mình thì gõ 4 ngón từ lúc bik chơi máy tính tới h` , cap mega cũng speed cũng 3x thôi :|

speed mega cao nhất của mình là 17.5 của qlink là 15.6 haizz gõ cũng chỉ hơn 6 ngón. mắt thì cận 7 đi-ốp :(

chủ top luyện nhanh quá ta

Luyện thì nhanh nhưng mà gõ chưa có nhanh, hihi chỉ mới quen tay thôi chưa có lướt được.....chắc phải luyện thêm 1 thời gian nữa.... :) :binhsua123:

- - - Updated - - -

Luyện hoài mà gõ được có 9 ngón thôi thớt ah :binhsua122:

:binhsua112:Tớ ghi cái tít thế chứ tớ cũng gõ được có 9 ngón thôi... ko nhẽ ghi luyện gõ 9 ngon... hihi =)) :binhsua121:

Announcements

Forum statistics

Threads
422,665
174,952
Latest member
maydonongdo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom