Bao lâu thời gian tập luyện để có thể gõ được 10 ngón ko cần nhìn bàn phím ?

Status
Not open for further replies.

LukeLucy

Banned
Reactions
2,849
MR
0.000
Truyện là sáng nay em đang thong thả gõ thì con bạn em nhảy vào buzz, hỏi: "1h mày dc nhiêu code?" . Em thong thả trả lời: "1000codeeeee, còn mày nhiêu??" . Nó phán lại 1 câu xanh rờn mà ko biết người đang chat với nó (là em) mặt đang chuyển màu: "1h 1k thì gõ làm j, kiếm việc khác làm đi mày. Tao 1k7".

Truyện là thế đó ạh T.T Em biết tính con bạn em nó zô tư (zô tư quá nhiều lúc thành zô ziên bán chuối chiên) nhưng em vẫn ko ngăn nổi đc cục bự tự ái. Chỉ vì hồi đó đi học, trong giờ vi tính tiết nào ông thầy cũng chừa lại 10 phút cuối cho học sinh luyện gõ 10 ngón mà em ko chịu tập, ngồi giỡn hớt (Hồi đó đâu có biết trên đời này có nghề capcap có thể kiếm ra tiền, nếu biết đã ngồi tập h sung sướng rồi) , còn con bạn em nó khôn T.T nó chỉ ngồi nghe bọn em nói chuyện cho nó cười thôi các bác T.T còn mặt nó vẫn hướng về màn hình vi tính và luyện tập, nên giờ thế đó, nó gõ dc 10 ngón thoăn thoắt .

Nay em lập topic để thăm dò coi để đạt dc trình độ 1h 1k7 thì các bác luyện tập trong bao lâu? 1-2-3 ngày hay là 1-2-3 tuần? Mà ko biết trong box cạp này có girl nào gõ dc 10 ngón ko nhỉ? Nếu là girl thì cái ý kiến của girl có lẽ phù hợp với em hơn *..*

mình đang cạp 10 ngón nè , và mình đc học gõ 10 ngón từ nhỏ nhé , nhưng cũng chỉ 1k-1k1 / 1h thôi

@HoThuNguyet : vì gõ kiểu bỏ chữ bạn sợ ban nick nên gõ đầy đủ phải ko nên 1h mới 1k1 code, mình thì từ đầu đã gỏ bỏ chữ rồi, có chơi có chịu ban cho ban, gõ như vậy cho khỏe nên chọt có 3 ngón mà 1h dc 1k code rồi :))
Dc học từ nhỏ là từ năm lớp mấy zị bạn ?? ;;)

@satthumang : hoho zống tui
tập từ h đi thui, cùng 1 thời gian mà ngta kiếm $ gần gấp đôi mình ..

Last edited by a moderator:
mình bị bắt gõ 10 ngón từ lớp 6 . lúc mới biết trên thê gian này có 1 cái cục gọi là computer :)) . Hoàn cảnh gia đình nên phải chấp nhận thôi :D

uh .. thì đều vì hoàn cảnh mà, thật ra nếu ko cạp thì cũng có thể đi bán shop, đi bưng ly tách cafe nhà hàng ... nhưng nghề làm công ăn lương nào cũng phải phụ thuộc vào chủ, còn kiếm tiền trên mạng thì mình dc làm chủ mà ko cần có số vốn nào, tự làm chủ vẫn thích hơn chứ phải ko nên mình chọn capcap :D Đều để sinh ra đồng tiền thôi, lớn cả rồi, ko lẻ cứ ăn bám gia đình mãi

nói chung là giờ gõ 10 ngón rất là prao , cạp thì chỉ cạp chữ nghiêng , mà chả hỉu sao chỉ cạp đc 1k-1k1 , mà lại càng lúc càng chậm mới nãn chứ =))

có gì đâu mà nản mình làm đc nhiêu thì ăn nhiêu ... muốn giỏi = người ta thì kiên trì tập tành .... luyện tập cho tốt ... giỏi nhưng đừng khoe hênh hoang làm gì ... chát bạn là giỏi nhất ... sẽ có nhiều người giỏi hơn ... "Núi này cao , thì cũng có núi khác cao hơn thôi" ... quan trong là do chính bản thân mình có quyết tâm mà phấn đấu hay ko .... kết là bạn sẽ nhận đc có thể sẽ vừa lòng cũng có thể ko vừa lòng mà phấn đấu tiếp ... tùy mỗi người :binhsua41:

nếu làm liên tục nhiều h thì bị xuống sức chứ sao, lề mề từ từ
để ý lúc mới ngủ dậy đang tỉnh táo coi, gõ nhanh như chớp rất là đô =))

èo mới ngủ dậy cơ thể chưa thik nghi với ngày mới liền ... ăn sáng phát uống li cafe cho tỉnh tao ... massa tay 5' rùi đập ... tốt độ có khác đó ... nhưng lanh chanh quá gõ sai là pri tăng ráng chịu :binhsua94:

theo mình nghĩ thì lúc mình gõ tiếng việt , nó đã hình thành sẵn trong đầu các kí tự rồi , thậm chí nó còn hiện ra trước khi mình gõ nữa . Còn cạp thì mình phải quan sát nó , nhìn vào hình ảnh = mắt rồi nó mới truyền vào não bộ , rồi từ não bộ nó mới chỉ huy các ngón tay để gõ , thành ra tốc độ cạp tùy thuộc vào đường truyền này thôi , ai càng nhạy thì càng nhanh . Chứ nếu chát tiếng việt nhanh thì chưa chắc cạp đã nhanh =))

@nhoxbaxj : nói chuẫn, ko còn từ nào để lột tã
nhưng muh mình ko biết matxa tay thế nào, chĩ thường bẽ tay rắc rắc trc khi làm =))

@HoThuNguyet : sáng kiến mới, chắc chưa ai nghĩ ra, há há =) hèn chi, tui chat nhanh vô địch mà gõ chậm ri`

@huynhsalo : thiên hạ đệ nhất xạo ne`, nửa ngón ?? nói nghe như bị cùi =))

muốn nhanh cũng dễ thui,tắt yahoo,đt khỏi ai làm phiền vào mp3 zing mở nhạc nghe,thoãi mái đầu óc sẽ hịu quả hơn..ước mơ 1k5/h là đủ rùi

À thêm 1 ý kiến nữa , ngón tay nhỏ , mềm mại , khớp xương mềm , hơi dài 1 chút , nếu nhỏ tuổi thì càng tốt , khoảng 15-17 tuổi . Bảo đảm cạp vô địch . Cái này la rút kinh nghiệm lúc chơi Au . Thấy mấy thằng nhóc bé tí nó Finish nhạc 200 cứ như mìnhn nhảy nhạc 80 :binhsua04: =))

chả là đi lính dính bom mất 8 còn 2 định vươt lên chính mình với 2 ngón :binhsua74:
3 ngày chia tay với cap :binhsua156:

mình gõ 6 ngón ko nhìn phím ( thìng thoảng cũng p ngõ xuống xem tý :binhsua135: )
mà gõ nhanh nhất cũng chỉ đc 1k2/1h thui chắc luyện gõ 1 ngón quá :binhsua04:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week