Bao lâu thời gian tập luyện để có thể gõ được 10 ngón ko cần nhìn bàn phím ?

Status
Not open for further replies.
thế hửh?? hí hí, mình cũng đang luyện
luyện đc sơ sơ phần chữ rùi
còn bài tập về dấu như = , {, ], ... thì bõ , vì capcap ko cần gõ mí cái dư này :D

j quái nhân? Là 1 nhân bình thường đầy đủ tay chân mắt mũi miệng như mọi người
Trước đây mình đánh ko theo quy tắc của 10 ngón khoảng 3-4 năm
Từ khi làm captcha mới tập đánh lại 10 ngón ...đến giờ có thể nói là thành thạo nhưng cũng chỉ 1k-> 1k2/ h Nếu ko đánh ăn gian :|

uhm, vậy là hay rồi đó
mình có 1 ông bạn, đánh dc 8 ngón, vì làm cho team nên ko dám đánh ăn gian, với lại bạn ấy cũng hay sell acc pri 0 nhiều code, để giữ pri 0 lâu dài nên bạn ấy gõ đầy đủ + chính xác, mà chỉ dc 1k/h thôi

tui gõ 9 ngón :) tốc độ nhanh nhất quê tui

Ta có thằng bạn có 11 ngón tay, để ta rủ nó oanh captcha xem sao , chắc chắn là pro hơn mọi người rùi =))

@guildgold9 : 1 tuần chắc là đã cộng thêm thời gian nhuần nhuyễn lun rùi pk bác ;)
Vì em mới tập cách đây 2 tiếng thôi mà đã gõ dc 10 ngón phần chữ rùi
Lúc trc gõ 2 ngón thì log 5 acc vào soft gõ 1 lượt, h đang tập 10 ngón thì chỉ log duy nhất 1 acc pri 0 đánh trực tiếp trên web cho quen, tốc độ chậm hơn 2 ngón

@near : haha quê ỡ đâu zị

@mirinda : 11 thì phải hơn 10 rùi bác :D rũ rê đê

5 ngón ( 3 ngón trái + 2 ngái phải) 800 ->1k tập trung có thể dc 1k1 còn ngồi nghe nhạc + truyện thì bị sao lãng chút ít :p... giờ chắc kiếm cái typershark về luyện 10 ngón thôi :)

hix, 10 ngón - ko hề đơn giản 1 chút nào ..
gõ cũng dc dc rùi nhưng mà quá xá chậm + sai quá xá nhiều, cứ phải ấn backspace rồi gõ lại
Những bạn gõ 5 ngón hoặc chỉ thông thạo 1 bên tay trái còn bên tay phải dùng để hỗ trợ ko hiểu là gõ làm sao nhỉ ?? Có thể đánh vậy là do thói quen chăng ...
Mình thì mình nghĩ 1 là mình thông thạo dc cả 10 ngón nếu chịu luyện tập, ko thì quay về 3 ngón như trc ...

nói chung là giờ gõ 10 ngón rất là prao , cạp thì chỉ cạp chữ nghiêng , mà chả hỉu sao chỉ cạp đc 1k-1k1 , mà lại càng lúc càng chậm mới nãn chứ =))
mình cũng gõ 10 ngón từ lâu rồi nhưng chưa bao h lên nổi 1k4 code/h :(

Truyện là sáng nay em đang thong thả gõ thì con bạn em nhảy vào buzz, hỏi: "1h mày dc nhiêu code?" . Em thong thả trả lời: "1000codeeeee, còn mày nhiêu??" . Nó phán lại 1 câu xanh rờn mà ko biết người đang chat với nó (là em) mặt đang chuyển màu: "1h 1k thì gõ làm j, kiếm việc khác làm đi mày. Tao 1k7".

Truyện là thế đó ạh T.T Em biết tính con bạn em nó zô tư (zô tư quá nhiều lúc thành zô ziên bán chuối chiên) nhưng em vẫn ko ngăn nổi đc cục bự tự ái. Chỉ vì hồi đó đi học, trong giờ vi tính tiết nào ông thầy cũng chừa lại 10 phút cuối cho học sinh luyện gõ 10 ngón mà em ko chịu tập, ngồi giỡn hớt (Hồi đó đâu có biết trên đời này có nghề capcap có thể kiếm ra tiền, nếu biết đã ngồi tập h sung sướng rồi) , còn con bạn em nó khôn T.T nó chỉ ngồi nghe bọn em nói chuyện cho nó cười thôi các bác T.T còn mặt nó vẫn hướng về màn hình vi tính và luyện tập, nên giờ thế đó, nó gõ dc 10 ngón thoăn thoắt .

Nay em lập topic để thăm dò coi để đạt dc trình độ 1h 1k7 thì các bác luyện tập trong bao lâu? 1-2-3 ngày hay là 1-2-3 tuần? Mà ko biết trong box cạp này có girl nào gõ dc 10 ngón ko nhỉ? Nếu là girl thì cái ý kiến của girl có lẽ phù hợp với em hơn *..*
Nói lại với bạn cậu là, 1k7 hay 17k cũng mặc kệ ****** mày :) , bố gõ bao nhiêu bố ăn bấy nhiêu việc lờ gì đến ai =)) , nghe thấy ngứa tai quá nên cm thôi chứ ko quan tâm đến 10 hay 11 ngón :)

@chuhungls : nge 2 bạn nói vậy có vẻ mình quen gõ thế nào thì nên để như thế đó nhỉ
Vì tình hình thấy mình cũng gõ 10 ngón dc dc rùi nhưng còn chậm hơn cả 2 ngón, 1h dc có 300code , lol !!!

@-VoL- : bớt nóng. Là bạn em bác ơi! nặng lời thế sao dc
Nếu nó ko phải bạn em , ko cần bác nhắc, em chửi còn hơn bác nữa ý chứ há há

@dung1prohb : hì hì ^^ Câu nói em thích nhất trong ngày nà !! Chứ nhìn ngta 1k8, 1k9/h mà mình hết max cũg chỉ 1kcode, thấy tủi thân quá!!

Last edited by a moderator:
nghe con bạn cậu kêu 1k1/1h chuyển việc khác làm mà nghe tức phọt máu .Dù má mình chỉ 1k2/1h đây có sao ko

Các bạn cho mình hỏi ngang chút là những từ mình gõ sai thì làm sao để xem được những từ đó không, mình vào ID chủ group chỉ thấy nó hiện ra những ảnh mình đã gõ của các ID trong group thôi, còn muốn xem những từ gõ sai thì có xem được không vậy .

Ôi dào , em gõ 500 code 1h nè , mà có bỏ cạp đâu chủ thớt =)) , cứ gõ 1k là ok rồi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,489
173,664
Latest member
thietkephonghopc

Most viewed of week

Most discussed of week