Ask Bị 2 khiếu nại bản quyền có sao không??

vamnt1

Hero
Reactions
429
MR
0.220
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cộng đồng MMO thành lập channel yTB đi :D

moneypro

Senior
Reactions
514
MR
0.000
Mình đóng góp 1 số kiến thức, nếu sai thì đính chính còn lỡ dại thì mấy pro đừng ném gạch nhe:
Dính bản quyền bên thứ 3 có nhiều dạng:
1. Thứ 1: Bên T3 đã đăng ký bản quyền video đó và cấm sử dụng video đó luôn (Tốt nhất nên xóa, xui rủi em bản quyền kiện mà thậm chí thằng nào troll cấm cờ cũng dính thẹo) :oops:
2. Thứ 2: Bên T3 đã đăng ký bản quyền video nhưng cho sử dụng video nhưng ko cho mục đích thương mại (Thì vô tư và sẽ ko kiếm tiền được)
3. Thứ 3: Bên T3 đã đăng ký bản quyền video nhưng cho sử dụng video nhưng phải chịu chấp nhận quảng cáo của nó (Có nghĩa là sẽ xuất hiện quảng cáo dù ko bật $ xanh, tiền này sẽ về em nó)
4. Thứ 4: Xử dụng nhạc cover chưa xin phép thì vẫn dính bên T3 (Vẫn bật được $ xanh nhưng số tiền kiếm được rất ít hầu như chỉ dựa vào lượt view, cái này chỉ dính phốt khi chính người ca trong đó kiên)
:):):):):):):):):):):)
P/s: Góp vui thôi nhe mấy bác, em chỉ thích sống nhà lá thôi

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
Mình đóng góp 1 số kiến thức, nếu sai thì đính chính còn lỡ dại thì mấy pro đừng ném gạch nhe:
Dính bản quyền bên thứ 3 có nhiều dạng:
1. Thứ 1: Bên T3 đã đăng ký bản quyền video đó và cấm sử dụng video đó luôn (Tốt nhất nên xóa, xui rủi em bản quyền kiện mà thậm chí thằng nào troll cấm cờ cũng dính thẹo) :oops:
2. Thứ 2: Bên T3 đã đăng ký bản quyền video nhưng cho sử dụng video nhưng ko cho mục đích thương mại (Thì vô tư và sẽ ko kiếm tiền được)
3. Thứ 3: Bên T3 đã đăng ký bản quyền video nhưng cho sử dụng video nhưng phải chịu chấp nhận quảng cáo của nó (Có nghĩa là sẽ xuất hiện quảng cáo dù ko bật $ xanh, tiền này sẽ về em nó)
4. Thứ 4: Xử dụng nhạc cover chưa xin phép thì vẫn dính bên T3 (Vẫn bật được $ xanh nhưng số tiền kiếm được rất ít hầu như chỉ dựa vào lượt view, cái này chỉ dính phốt khi chính người ca trong đó kiên)
:):):):):):):):):):):)
P/s: Góp vui thôi nhe mấy bác, em chỉ thích sống nhà lá thôi
Góp ý bạn, nội dung trùng bên thứ 3 bạn sẽ ko bị dính BQ mà bị xóa kênh đâu...nên ko cần phải xóa video nhưng đã dính nội dung trùng bên thứ 3 thì tất nhiên bạn ko thể kiếm tiền đc, những cái còn lại bạn nói đúng nên ko gạch :D...
và Có 1 số trường hợp ko pahi3 họ đk bản quyền hay gì đâu mà bạn mới dính nội dung trùng bên thứ 3, có khi Video đấy k phải của họ và họ k hề đk bất cứ cái gì mà bạn vẫn dính Trùng bên T3 nhé @@...
P/S : về phần nhạc cover, thì nhạc của ng ta ví dụ bài ECNHQ đi, bạn cover nhạc thành Piano toàn tiếng Piano ko thì sẽ ko dính phốt nhé, và cũng k bị kiện BQ đâu .
P/S 2 ; thường nếu lách đc bản quyền và nội dung trùng bên thứ 3 rồi, thì bạn sẽ k bao giờ bị kiện bởi 9 chủ sở hửu nó mà toàn bị cờ hó nó ghét nó chém thôi ...

Announcements

Forum statistics

Threads
424,492
177,020
Latest member
HThinh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back