Request Bị Dispute, cần ae giúp đỡ

jimymmak

Senior
Reactions
244
MR
0.000
Follow me on Facebook
Không bạn, lúc đang disputes thì nếu có gửi là bạn gửi cho bên kiện thôi, còn PP lúc đó chỉ là khung message trung gian cho 2 tk PP trao đổi với nhau. Nếu bạn có 1 dispute hoặc bạn có thể thử tạo 1 dispute thì bạn có thể thấy trong phần dispute nó chỉ để cái khung đề là bạn gửi message cho bên kia, bạn đánh nội dung cần trao đổi vào đó, bên kia lại nhắn lại vào khung message trong dispute đó, nếu 2 bên giải quyết được với nhau thì không cần gửi gì cho PP cả mà dispute hoặc sẽ do bên tạo close hoặc sẽ tự close sau 20 hay 30 ngày từ ngày mở dispute, và tranh chấp kết thúc. Một dispute khi close thì không thể mở lại.
Còn trường hợp cần gửi bằng chứng cho PP là khi 2 bên không giải quyết được trong thời gian dispute, và khi dispute close vì không thể mở dispute lại nên bạn sẽ tạo một tranh chấp leo thang, lúc này PP mới vào cuộc và yêu cầu 2 bên show bằng chứng của mình, PP sẽ lấy những bằng chứng đó để kiểm duyệt thật giả đúng sai và sẽ đưa ra phán quyết dựa trên những bằng chứng đó và khi nó giải quyết xong thì nó sẽ cho 2 bên biết kết quả, nếu bên gửi có lỗi thì nó sẽ giải phóng tiền mà bên nhận bị tạm giữ, nếu bên nhận có lỗi thì nó sẽ lấy tiền bên nhận bị tạm giữ hoàn trả lại cho bên gửi. Và tranh chấp leo thang một khi đã giải quyết xong thì cũng không cho phép mở lại nên nếu ai đi đến giai đoạn này thì tốt nhất có được bất kỳ thông tin gì thì gửi cho PP hết để không bỏ sót bất kỳ thông tin gì có thể làm bằng chứng cho bản thân.
Thánh mới xuất hiện :)

saiigo

Senior
Reactions
358
MR
0.001
nhầm đó nhé
tài khoẩn mình cũng bị kGane ngay trước mở dispute
qua 6 tháng rồi
nhưng pp cũng đi luôn cùng số dư
Bạn có giải quyết với bên kia chưa? Hay bạn im lặng? Vì nếu bạn im lặng thì PP mặc định xem như bạn trốn tránh và sẽ cho bên kia thắng kiện bạn ạ.

Reactions
475
MR
0.000
Chat with me via Skype
Không bạn, lúc đang disputes thì nếu có gửi là bạn gửi cho bên kiện thôi, còn PP lúc đó chỉ là khung message trung gian cho 2 tk PP trao đổi với nhau. Nếu bạn có 1 dispute hoặc bạn có thể thử tạo 1 dispute thì bạn có thể thấy trong phần dispute nó chỉ để cái khung đề là bạn gửi message cho bên kia, bạn đánh nội dung cần trao đổi vào đó, bên kia lại nhắn lại vào khung message trong dispute đó, nếu 2 bên giải quyết được với nhau thì không cần gửi gì cho PP cả mà dispute hoặc sẽ do bên tạo close hoặc sẽ tự close sau 20 hay 30 ngày từ ngày mở dispute, và tranh chấp kết thúc. Một dispute khi close thì không thể mở lại.
2 thằng nhắn qua nhắn lại thì cũng phải có trọng tài đứng giữa chứ. Chứ không 2 thằng chém gió với nhau thì biết bên nào là nói thật, bên nào nói xạo???

Bây giờ ví dụ nè: mình bán cho bạn 100PP, bạn chuyển khoản cho mình 1tr VND chẳng hạn. Ngày mai mình disputed để lấy lại 100PP đó, thì bạn phải làm sao để không mất 100$ đó, ví dụ tranh chấp đã tới hồi leo rào như bạn nói thì bạn có bằng chứng gì show cho PP để họ tin bạn? ==>> Hay là chỉ cần show cái trans giao dịch VCB cho nó là thắng?

Xl mình hỏi hơi nhiều vì mình đã bị disputed lấy lại PP mấy lần rồi mà ko biết phải làm sao?

2 thằng nhắn qua nhắn lại thì cũng phải có trọng tài đứng giữa chứ. Chứ không 2 thằng chém gió với nhau thì biết bên nào là nói thật, bên nào nói xạo???

Bây giờ ví dụ nè: mình bán cho bạn 100PP, bạn chuyển khoản cho mình 1tr VND chẳng hạn. Ngày mai mình disputed để lấy lại 100PP đó, thì bạn phải làm sao để không mất 100$ đó, ví dụ tranh chấp đã tới hồi leo rào như bạn nói thì bạn có bằng chứng gì show cho PP để họ tin bạn? ==>> Hay là chỉ cần show cái trans giao dịch VCB cho nó là thắng?

Xl mình hỏi hơi nhiều vì mình đã bị disputed lấy lại PP mấy lần rồi mà ko biết phải làm sao?
Trong disputes trách nhiệm trọng tài của PP không cao, PP chỉ quyết định bên nào thắng là do kết quả cuối cùng khi PP xem mấy message nếu thấy 1 bên đuối lý không trả lời được thì PP sẽ ngầm hiểu là bên đó thua, nếu bên thua là bên gửi thì không lấy lại tiền được, còn bên thua là bên nhận thì tiền bị hoàn trả lại cho bên gửi. Còn 2 bên tranh luận không phân cao thấp, không rõ bên nào đúng thì khi disputes close có thể tạo tranh chấp leo thang để PP trực tiếp giải quyết. Còn nếu 2 bên thỏa thuận được, tức làm rõ được vấn đề với nhau trong dispute thì PP chẳng làm gì cả, dispute cứ tự close thôi. Tức là với dispute thì PP gần như là 1 nhà hòa giải. PP chỉ có quyền làm tòa án phán quyết khi có tranh chấp leo thang.
Nên điều kiện là bạn phải nắm chắc lý của bạn nếu bạn có sơ hở để bên kia nắm được hỏi vặn lại bạn trả lời không được thì bạn thua còn bạn trả lời được thì bạn có thể thắng hoặc dispute sẽ kết thúc trong lúc tranh cãi mà không có kết quả gì và bạn phải đảm bảo trong lúc tranh luận bạn sẽ luôn phản biện chứ không được im lặng, im lặng có nghĩa bạn tự nhận thua, và PP sẽ hiểu bạn là người có lỗi, khi 1 bên gửi message trong disputes PP sẽ nhắc qua mail để bạn vào trả lời, nếu PP nhắc nhiều lần mà bạn không vào thì có nghĩa bạn im lặng nhận thua đó bạn.
Trong ví dụ của bạn, đến hồi tranh chấp leo thang tức là bạn tạo dispute, nhưng trong dispute mình và bạn không giải quyết được thì sau khi dispute close bạn tạo tranh chấp leo thang với mình, lúc đó PP sẽ đòi mình show bằng chứng, và đương nhiên, nếu trong proof giao dịch VCB của mình có đủ thông tin như người gửi, người nhận, và nếu có thể là phần thanh toán cho ??? (ví dụ thanh toán $100 PP cho [email protected]). Vậy thì chỉ với cái proof này mình đã đủ thắng kiện rồi.

nếu trong proof giao dịch VCB của mình có đủ thông tin như người gửi, người nhận, và nếu có thể là phần thanh toán cho ??? (ví dụ thanh toán $100 PP cho [email protected]). Vậy thì chỉ với cái proof này mình đã đủ thắng kiện rồi.
Vậy sẽ phải giải thích với PP ntn về cái trans giao dịch VCB này bạn? Giải thích số tiền 1tr VND hiên thị trong đó ntn bạn?

Vì mình đang giao dịch bằng Dollar mà tự nhiên gd có xuất hiện VND trong đó thì chắc phải giải thích rồi? Đúng không bạn?

Hay là có sao nói vậy: kêu là tui đã phải trả 1tr VND này để lấy 100PP kia, giờ nó còn đòi lại tui 100PP sao mà coi được.

Vậy sẽ phải giải thích với PP ntn về cái trans giao dịch VCB này bạn? Giải thích số tiền 1tr VND hiên thị trong đó ntn bạn?

Vì mình đang giao dịch bằng Dollar mà tự nhiên gd có xuất hiện VND trong đó thì chắc phải giải thích rồi? Đúng không bạn?

Hay là có sao nói vậy: kêu là tui đã phải trả 1tr VND này để lấy 100PP kia, giờ nó còn đòi lại tui 100PP sao mà coi được.
Vì bạn giao dịch riêng với bạn ấy không thông qua trang ex nào nên có thể nói với PP là bạn và bạn ấy quen biết trên forum hay mạng xã hội gì đó và bạn ấy nói bạn ấy cần gấp $ PP để làm việc, nên đã hỏi mua PP của bạn và đề nghị thanh toán lại cho bạn bằng cách chuyển khoản ngân hàng. Nghe vào PP cũng sẽ phát hiện là nó giống như các bạn ex $ nhưng PP cũng khó mà bắt bẻ được vì có lý do chính đáng.

Vì bạn giao dịch riêng với bạn ấy không thông qua trang ex nào nên có thể nói với PP là bạn và bạn ấy quen biết trên forum hay mạng xã hội gì đó và bạn ấy nói bạn ấy cần gấp $ PP để làm việc, nên đã hỏi mua PP của bạn và đề nghị thanh toán lại cho bạn bằng cách chuyển khoản ngân hàng. Nghe vào PP cũng sẽ phát hiện là nó giống như các bạn ex $ nhưng PP cũng khó mà bắt bẻ được vì có lý do chính đáng.
Cảm ơn bạn rất nhiều, kiến thức của bạn rất rộng. sau này có gì khúc mắc mình sẽ pm bạn

@PhạmThi : sắp có đối thủ cạnh tranh rồi đấy :D

guildgold9

Senior
Reactions
2,250
MR
0.119
Call me! Call me! Chat with me via Skype

Ko biết chắc thì ko nên xúi dại ng khác bạn ơi

Uhm, vậy thì tốt nhất là đừng ex $ PP. Vì nếu bất cứ giao dịch ex $ PP nào cũng bị như bạn dieuthuyen2014 thì các exchanger đều bị mất tiền oan hết cả.
nói thẳng ra các exchanger lách luật paypal thôi. lão nào công khai báo với paypal là tui exchange paypal sang vnđ ko?
bạn nên đọc luật của paypal để hiểu rõ hơn nhé. paypal rất kỹ tính nhất là tiền bẩn. việc paypal cho ex khác nào mở đường cho tụi hacker rửa tiền.
Hỗ trợ tư vấn cũng không phải dễ. chí ít cũng phải có những kinh nghiệm cần thiết hoặc biết như thế nào là được như thế nào là không. chém gió vô tội vạ rồi lại làm mấy bạn không biết gì loạn thêm.
ae ai chưa hiểu luật paypal thì đọc sơ qua cái này. dốt eng thì copy bỏ vô google dịch cũng đủ hiểu.
https://www.paypal.com/us/webapps/mpp/ua/acceptableuse-full
  1. relate to transactions that (a) show the personal information of third parties in violation of applicable law, (b) support pyramid or ponzi schemes, matrix programs, other "get rich quick" schemes or certain multi-level marketing programs, (c) are associated with purchases of annuities or lottery contracts, lay-away systems, off-shore banking or transactions to finance or refinance debts funded by a credit card, (d) are for the sale of certain items before the seller has control or possession of the item, (e) are by payment processors to collect payments on behalf of merchants, (f), are associated with the sale of traveler's checks or money orders, (h) involve currency exchanges or check cashing businesses, or (i) involve certain credit repair, debt settlement services, credit transactions or insurance activities.

PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.095
Chat with me via Yahoo Messenger
Cảm ơn bạn rất nhiều, kiến thức của bạn rất rộng. sau này có gì khúc mắc mình sẽ pm bạn

@PhạmThi : sắp có đối thủ cạnh tranh rồi đấy :D

vô tư đi bạn ơi, nếu forum này có nhiều người gỡ pp, mình sẽ nghỉ, và nhờ họ gỡ acc pp cho mình, mình làm việc chính của mình :D

còn cái kiểu chém gió, phán bừa linh tinh để tăng post thì ko chấp
:rolleyes:

ai pro mình nghe họ comment hiểu ngay , và ngược lại

vd như guildgold pro và nhiệt tình

mod amax thì vô đối rồi, chắc ko ai =

vô tư đi bạn ơi, nếu forum này có nhiều người gỡ pp, mình sẽ nghỉ, và nhờ họ gỡ acc pp cho mình, mình làm việc chính của mình :D

còn cái kiểu chém gió, phán bừa linh tinh để tăng post thì ko chấp
:rolleyes:

ai pro mình nghe họ comment hiểu ngay , và ngược lại

vd như guildgold pro và nhiệt tình

mod amax thì vô đối rồi, chắc ko ai =

Cảm ơn Phạm Thi

Thực sự thì mình đâu có pro? Mình nói thật, giúp đc cái gì ae thì giúp thôi. Đc việc hay không thì mình không biết :D Cá nhân mình tự làm cho mình được thì mình cũng yên tâm, ai có vấn đề thì mình hỗ trợ.
Hi hi

Dù gì cũng cảm ơn c vì đã có lợi khen ngợi :D Được người tài khen sướng ghê, hahahahaha =))))))))))

Cảm ơn Phạm Thi

Thực sự thì mình đâu có pro? Mình nói thật, giúp đc cái gì ae thì giúp thôi. Đc việc hay không thì mình không biết :D Cá nhân mình tự làm cho mình được thì mình cũng yên tâm, ai có vấn đề thì mình hỗ trợ.
Hi hi

Dù gì cũng cảm ơn c vì đã có lợi khen ngợi :D Được người tài khen sướng ghê, hahahahaha =))))))))))

:D

Reactions
287
MR
0.084
Thánh Saiiigoooooo ku mới xứt hiện

Mình chủ yếu là muốn góp ý cho thớt về vấn đề dispute (nhưng chắc khả năng diễn đạt của mình hơi bị tệ nên làm cho bạn dieuthuyen2014 phải hỏi đi hỏi lại.^^.).
Còn vụ ex PP thì mình đúng không rành lắm, vì xưa giờ những trường hợp bị PP lock acc mà mình thấy thường là vì ex qua trang ex nào đó, còn thì một số trường hợp tự ex với nhau thì thấy PP chẳng đả động nên mình nghĩ là PP cho phép các mem trao đổi khi cần, sau đó có bạn nói rằng như vậy không được thì mình thôi và nghĩ các bạn không nên ex còn gì. Thế thôi, mình đâu có nhận công trạng hay quảng cáo rằng mình là pro về lãnh vực này đâu. Mình biết gì thì mình góp ý thôi, nếu góp ý mà cũng bị chê bai vậy thì forum này lập ra để làm gì nhỉ?!
Trong khi mình góp ý mình chưa hề chê bai hay gây hấn gì ai nhưng ngược lại người khác thay vì góp ý cho chủ thớt thì lại nhảy vào cm thế này thế nọ về cm của mình, mình thấy các bạn lạ thật đấy, các bạn nếu thấy được mình nói sai thì thay vì nói thế nọ thế kia về cm của mình thì đi mà cm góp ý sao cho đúng giúp chủ thớt kìa.
Mình vào các topic vừa muốn xem nếu bạn nào có vấn đề nào mình có biết thì có gì mình còn góp ý và giúp đỡ, chưa hề lên mặt ta đây biết nhiều hơn với bất kỳ ai và mình cũng muốn nếu có bạn nào có ý kiến tốt hơn mình vào góp ý thì mình có thêm cơ hội học hỏi. Chỉ đơn giản có vậy, nhưng rõ ràng từ lúc mình tham gia tới giờ, hoặc là nhìn các bạn cãi nhau những vấn đề lung tung nhiều khi chẳng liên quan tí tẹo nào vấn đề chính, hoặc là quay ra bàn tán linh tinh về cm của người khác mà chẳng nêu lên được rằng nó sai làm sao, mà sai thì làm sao cho đúng, các bạn không giúp được gì thì thôi, đi xiên xẹo những cm góp ý cho chủ thớt làm gì?! Các bạn rảnh rỗi quá thì kiếm việc tốt mà làm cho đỡ phí thời gian đi, dành đất cho bạn nào thực sự góp ý cho chủ thớt có chỗ mà phát biểu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week