Bị hack không hiểu Vì sao.thằng cha này "U3510112 (Google)"

Không gì cả acc này chỉ giao dịch qua lại với các mem trong forum thôi.chẳng login acc vào site nào cả.:(

---------- Post added at 12:51 AM ---------- Previous post was at 12:50 AM ----------

nhưng acc LR toàn ký tự đặc biệt gõ tay thì mất time quá:(
Check lại xem lúc trước có ghé thăm website nào lậu không?
nhiều khi có vài website nó chèn mã độc lợi dụng cậu vào nó đánh cắp cookie của cậu.
Với lại máy tính có cài anti nào không?

Có 1 cách đơn giản như đang giỡn:

- Tạo 1 account LR mới dùng Gmail
- Set 2-step verification cho Gmail

Lúc đó có trời mới hack được acc LR của pác.
Vì khi pác bảo vệ được mail, thì nó ko tài nào hack được acc LR.
Cho dù nó có bit được pass LR, thì khi nó login ở máy khác, LR sẽ đòi mã để verify location.

End.

Ai thấy hay thanks em phát. :binhsua03:

Nhưng sao nó reset được cả pass Gmail nhỉ.

Check lại xem lúc trước có ghé thăm website nào lậu không?
nhiều khi có vài website nó chèn mã độc lợi dụng cậu vào nó đánh cắp cookie của cậu.
Với lại máy tính có cài anti nào không?

Có cài AVG 9.0
à mà lúc chiều có clear Cookie đi rồi mà lúc tối nó vẫn chén như thường.

Có 1 cách đơn giản như đang giỡn:

- Tạo 1 account LR mới dùng Gmail
- Set 2-step verification cho Gmail

Lúc đó có trời mới hack được acc LR của pác.
Vì khi pác bảo vệ được mail, thì nó ko tài nào hack được acc LR.
Cho dù nó có bit được pass LR, thì khi nó login ở máy khác, LR sẽ đòi mã để verify location.

End.

Ai thấy hay thanks em phát. :binhsua03:

Mình thấy khả năng đánh cắp cookie sẽ cao hơn

ặc, pác ko bit 2-step verification của gmail à?

Pác set cái đó rồi, nó log vào gmail của pác = niềm tin ah?

Có phải là khi đến bước 2 nó bắt nhập verification Pin cái này phải login vào Gmail mới có đúng ko.

Cái này mình có cài mà.chỉ có diều là nó reset đựoc cả pass gmail của mình :(

xài Set 2-step verification cho Gmail thì sao mà nó hack đc. vì đăng nhập máy khác GG nó gọi điện cho mình ngay. nhìn tên acc LR thì nó tạo ra là để hack rồi.cứ tạo tên là google , zing me hay facebook thì search ko ra nổi.

Cái này mình cũng không nhớ lắm.
Thế giờ phải giải quyết làm sao nếu trước đó mình bị nv à bạn.

Tốt nhất những tài khoản cậu truy cập bằng trình duyệt internet explorer nên đổi lại tất cả.
Đầu tiên là download firefox về trước sau đó bắt đầu đổi pass.
tốt nhất nên cẩn thận khi vào những website không đáng tinh tưởng như google <--- nó đâu rãnh đâu ngồi duyệt mấy triệu website web nào có mã độc.

Nếu cậu thực hiện truy cập website chứa tiền nên dùng máy ảo. Tránh vào những website lậu là ok

chăc chắn máy bác bị keylog, hoặc 1 người nào đó quen biết sử dụng cùng máy tính bác
hết

Khả năng người quen thì chắc chắn là ko rồi.:)

---------- Post added at 01:09 AM ---------- Previous post was at 01:08 AM ----------

Tốt nhất những tài khoản cậu truy cập bằng trình duyệt internet explorer nên đổi lại tất cả.
Đầu tiên là download firefox về trước sau đó bắt đầu đổi pass.
tốt nhất nên cẩn thận khi vào những website không đáng tinh tưởng như google <--- nó đâu rãnh đâu ngồi duyệt mấy triệu website web nào có mã độc.

Nếu cậu thực hiện truy cập website chứa tiền nên dùng máy ảo. Tránh vào những website lậu là ok

Trước nay mình toàn dùng FF thôi :)

Bác check cái task manager xem có 2 cái winlogon ko =)) , có 2 cái là 1 bé nữa đang coi máy thì phải X_X

Cụ thể là làm như thế nào Vi ơi :)
bật task manager lên = tổ hợp ctrl + alt + del hoặc chuột phải vào thanh taskbar chọn task manager . Xong ông kick vào processes : Tìm cái dòng winlogon.exe , khi nào ông thấy có 2 cái dòng đó thì tức là có một người đang dòm máy ông ( bình thường chỉ có một ) , kiểu như team view hay sao đó :-?? . Tôi cũng chỉ được một bro kêu thế chứ chưa bị bao giờ :"> . Một dạng team view hay keylog đó mà :"> .

À có 1 thắc mắc tại sao mấy hôm trứoc tài khoản của mình có cả 100LR mà nó ko lấy mà hôm nay lúc đầu có hơn 2 LR mà nó cũng lấy nhỉ.
Lẽ nào nó mới biết acc của mình.

chắc là bác log vào trang nào đó, có lẽ vậy mà id và pass của mail bác nó biết nhờ đó , cẩn thận khi đặt pass mail trùng với tài khoản nào đó :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week