Bị hack không hiểu Vì sao.thằng cha này "U3510112 (Google)"

Có gì đâu mà sợ :) Nói chung phần nhiều bị hack là do số đông mọi người ko tuân thủ những nguyên tắc cơ bản về bảo mật khi tham gia làm việc trên mạng thôi :D Với lại cái nào càng ngon thì càng dễ ăn mà ,mọi người cứ chê thằng PP vì cái tính rườm rà, cứng nhắc của nó nhưng xét về góc độ bảo vệ người sử dụng thì nó vẫn là số 1 :) Chưa thấy 1 ngân hàng trực tuyến nào có độ bảo mật cao như nó

LR mình có 4$, chắc nó thấy ít, thương tình ko lấy :D
Mạc dù đêm cũng có 1 tin nhắn bảo bạn đã yêu cầu reset tài khoản google :D

gmail đã bảo mật 2 lớp mà cũng như không à. thông thường khi ta reset pass thì pass mới phải gửi cho ta qua điện thoại di động chứ ?

E có cách này ko bik mấy bác đã làm chưa, theo e là hiệu quả cao.
Thứ 1: Bảo mật gmail bằng điện thoại
Những bác nào đã bị hack thì vào gmail chọn Tùy chọn -> cài đặt thư --> chuyển tiếp POP/IMAP và remove email forward của t` hacker sau đó tắt chức năng POP/IMAP đi. (nếu k thư của các bác sẽ chuyển tiếp vào mail của hacker)
Thứ 2: Bật chức năng thông báo thay đổi IP phải xác minh mã pin qua mail của LR.
Thứ 3:Down phần mềm diệt spy + trojan, bác nào muốn chắc chắn thì cài lại win, xả ghost. Sau đó đổi hết pass 1 lần nữa là ok.
Em đã từng bị thằng này rút rồi, tiền từ cứ vào LR là bị nó chén bất kể nhiều hay ít (loại ăn tạp) :binhsua39:. Từ khi làm cách này thì ko bị nó hack nữa, không biết nó tha hay là ko hack được :binhsua06:

:)) Chẳng qua các bác làm ăn kém cẩn thận lại thích nhàn hạ quá thôi... :D
e theo 3 phương châm :
1/ Không bao h dùng máy khác ngoài máy nhà cho tất cả mọi log in trừ forum :D - Ông bố cái thằng keylog cũng deck lấy đc pass
2/ Không bao h click vào những cái mà mình chẳng biết nó là cái gì trên internet, máy luôn xài deepfreeze. Đấy ! Virus đâu nhào vào !
3/ Không bao h xài cái trò auto form phiếc gì đấy ! :)) bỏ ra 30$ mà nhàn 1 tí xem ra hơi đắt rùi :D Các bác dẹp ngay mấy trò auto đi, cả mấy cái cash bar nữa ... Kinh !

Cứ thế này chỉ cần lộ acc U..... ra là bị nó hack mất à.
Hay là tại tớ dùng roboform,với lại lưu infor trong FF nhỉ.
có thể nó hack từ nguồn này
cookie trong FF
chỉ biết acc U.... mà hack đc thì ghê quá đi mất

Ừkm, đa số lỗi là lấy từ trình duyệt mà
Với cả đừng bao giờ lưu pass trên trình duyệt thì an toàn hơn :D
Khổ lại muốn tiện và nhanh cơ !

Dạo này ớn ăn mấy bác hacker wa nên tập tành đang kí 2 bước bảo vẽ cho gmail. nhưng e gặp vấn đề như sau: e đang kí call send code, lúc mới đăng kí xong check thì nó vẫn gởi qua .Ngày hôm sau log in thì ko có code nào gởi vào dd ??? số dd e là số viettel.

note:Qua tìm hiểu thì có người bảo do lúc đang kí e tick vào mục không đăng nhập 30 ngày thì nó mới gởi code . h khắc phục ntn ạ, pro nào biết chỉ giáo giúp e với.tks!

U3510112 (Google)

Thăng cha này hôm nay nó chén của em hơn 30LR rồi.
Rõ ràng mình không bấm vào cái link nào của nó,tai sao nó lại hack được,liệu có phải chỉ cần biết mỗi AC lr : U....... là nó lấy đựoc mật khẩu.

Như thế này thì nguy hiểm quá.

Có Anh em nào bị thế này không :(
Chắc bác bị trojan rồi
sắm lấy cái kav 2011 mà dùng
Mới lần em lên mạng, máy tự down về trojan may có kav phát hiện và từ chối

Dạo này ớn ăn mấy bác hacker wa nên tập tành đang kí 2 bước bảo vẽ cho gmail. nhưng e gặp vấn đề như sau: e đang kí call send code, lúc mới đăng kí xong check thì nó vẫn gởi qua .Ngày hôm sau log in thì ko có code nào gởi vào dd ??? số dd e là số viettel.

note:Qua tìm hiểu thì có người bảo do lúc đang kí e tick vào mục không đăng nhập 30 ngày thì nó mới gởi code . h khắc phục ntn ạ, pro nào biết chỉ giáo giúp e với.tks!

Bạn clear cooke trình duyệt đi rồi vào đăng nhập lại :). Ko dc thì reset modem cho chắc.

Yêu cầu chủ thớt mỗi lần login LR thì nên thiết lập chế độ high security tức là bảo mật cao nhất, tức là khi login vào acc LR mỗi lần login như vậy thì nó đòi mã verified không cần phải biết IP nào nước nào khác nơi sẽ bắt buộc verified ko vì khi bấm chế độ high này, thì bác login vào là nó đồi mã xác nhận LR, làm xong thì bác vào gmail đã được bảo mật 2 lớp pass (gmail lúc này sẽ gởi 1 code sms về di động bác nếu bác bị trojan ko nên copy hay lưu code backup của gmail vì như thế sẽ bị lộ 10 codes đó và bác sẽ hết thời nếu thằng hacker lấy 1 codes của bác login khi nó biết pass gmail, thay vì nó lấy code từ sms của bác, nó sẽ lấy code backup nó lấy được thông qua trojan) rồi lấy code xác nhận LR, bác cứ làm thế vài lần cho an toàn, mỗi lần login mail để lấy code và để verified LR. Nếu bác lập API nên tắt chức năng pay tự động, thằng hacker sẽ ko tài nào send tiền về, nếu bác lập API mà để enable transfer và ko để số limit/ day là bao nhiêu là nó tự động không giới hạn, như thế hacker có thể biét mã api và tên api của bác và bắt đầu rút hết số tiền trong LR của bác, có nhiêu nó rút bấy nhiêu. Cách tốt nhất nên disabled transfer trong API.

Last edited by a moderator:
Yêu cầu chủ thớt mỗi lần login LR thì nên thiết lập chế độ high security tức là bảo mật cao nhất, tức là khi login vào acc LR mỗi lần login như vậy thì nó đòi mã verified không cần phải biết IP nào nước nào khác nơi sẽ bắt buộc verified ko vì khi bấm chế độ high này, thì bác login vào là nó đồi mã xác nhận LR, làm xong thì bác vào gmail đã được bảo mật 2 lớp pass (gmail lúc này sẽ gởi 1 code sms về di động bác nếu bác bị trojan ko nên copy hay lưu code backup của gmail vì như thế sẽ bị lộ 10 codes đó và bác sẽ hết thời nếu thằng hacker lấy 1 codes của bác login khi nó biết pass gmail, thay vì nó lấy code từ sms của bác, nó sẽ lấy code backup nó lấy được thông qua trojan) rồi lấy code xác nhận LR, bác cứ làm thế vài lần cho an toàn, mỗi lần login mail để lấy code và để verified LR. Nếu bác lập API nên tắt chức năng pay tự động, thằng hacker sẽ ko tài nào send tiền về, nếu bác lập API mà để enable transfer và ko để số limit/ day là bao nhiêu là nó tự động không giới hạn, như thế hacker có thể biét mã api và tên api của bác và bắt đầu rút hết số tiền trong LR của bác, có nhiêu nó rút bấy nhiêu. Cách tốt nhất nên disabled transfer trong API.
Thế này là an toàn rồi ! đã làm thế này mà còn bị hack thì nó cao thủ quá ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week