bí quyết test ID pri 0 + cách giữ pri 0 lên 1k code ... mong nhận ý kiến đóng góp từ các bạn. thx

tapchemgio

Banned
Reactions
42
MR
0.000
hôm qua mình có share cho các bạn video gõ captcha của 1 pro ( tuy là video đó cách đây đã 2 tháng ) nhưng các bạn đã ủng hộ mình rất nhiệt tình :binhsua07: . Đúng như lời hứa hum nay mình share tiếp bí quyết test ID pri 0 (cái này mình tự nghĩ ra ko học của ai cả nếu các bạn thấy có gì ko đúng thì cứ góp ý) + các giữ ID từ lúc mới test lên 1k code :binhsua11:.
mình ko biết cam quyt là gì vì mình bước chân vào thế giới MMO rất tình cờ thôi...1 ng em của mình trong Nha Trang đã đưa mình đến với thế giới MMO đến với forum này... từ lúc mình chơi MMO đến nay mình chỉ gõ captcha chưa biết chơi cái gì khác.
nhân bài topic này muốn nói lời cám ơn đến ng em dẫn mình vào thế giới MMO và cho mình những kinh nghiệm đâu tiên ( tuần đầu tiên mình làm band của nó 3ID :D).
và đây là bí quyết của mình mong nhận được sự đóng góp của các bạn
1: bí quyết test ID pri 0 :
lần trước mình có pm 1 bạn trong forum về cách test ID mình để lại yahoo và đã có rất nhiều bạn chát đến cho mình hỏi cách test... mình hỏi các bạn ý cách các bạn ấy test ID thì bạn nào cũng nói là " cứ log vào gõ đến 300 code ròi out ra đợi KQ " .
cách đấy như các bạn y nói 50-50 hên xui thôi nó thích thì nó về còn ko thì cứ 8 9 thẳng tiến.
cách test của mình hơi # 1 chút : dc chia làm 2 giai đoạn
gd1: log ID vào (3-4 ID) sau đó gõ mỗi ID từ 150-180code (trừ 30code đầu tiên rồi) sau đó bạn pause lại gõ hết code và out ra.
vào ID chủ xem sai nhieu hay ít ( cái nay ko quan trọng vì theo cách của mình sai >10 vẫn về pri 0 dc )
gd2: (quan trọng) các bạn log lại những ID vừa gõ lúc nãy vào gõ tiếp ... canh làm sao để đến phút thứ 15 mõi ID dc khoảng 230-240code (bạn nào gõ nhanh có thể kẹp thêm ID vào) sau đó các bạn gõ tiếp đến phút 20-25 rồi out luôn (bảo đảm lúc out những ID test vẫn load)
cách này giống như là ép chuối chín vậy mình cũng ép nó về pri 0 ( cứ canh lúc nào đủ code mà nó vẫn load thì out luôn)
vậy là song cách test pri 0 rồi đấy các bạn hãy thử vào đêm nay và cm lại vào topic này dùm mình nha thx.
2 : cách giữ ID từ khi mới test lên 1k code
mình có cho mấy đúa em gần nhà làm captcha đứa nào cũng được luyện 1 tháng rồi nhưng khi đưa ID pri 0 mới test thì thường 1h sau vào là thấy pri lên 3 là ít (cái nào con 0 chắc may mắn) vì thế mình ko giám giao ID pri 0 mới test mà toàn phải ngồi gõ lên 1k5 code mới dám đưa cho chúng nó.
trong quá trình đấy mình phát hiện ra mấy điểm dễ làm tăng pri :
_ log ra log vào nhiều mỗi lần gõ thường là ít hơn 100 code mỗi ID ( newbie thường hay mắc phải lỗi này)
_ những lúc mạng lag vừa log vào gõ 30code đã thấy đứng hình ra xem thì đã pri 7-9 ( vì thế mỗi lần gõ mình đều phải vào cập nhật tình hình load và mấy đứa em mình cũng phải thế ... mấy bạn mới gõ trước khi gõ thì nên vào forum cập nhật tình hình cho chắc chứ đừng nên log vào gõ ngay... nhằm đúng lúc nó lag thì ...
vậy phương pháp để khắc phục là gì :
_ bạn nên log những ID pri 0 mới test kẹp cùng với các ID # ( ko nên gõ 1 lúc 4 5 ID mới test vì vd như bạn đi chơi vời 4 thằng thì gạch nó quăng cũng chưa chắc trúng đầu bạn chứ bạn đi 1 mình thì kiểu gì bạn cũng dính )
_ mỗi lần gõ cố gắng gõ từ 150-250 code ( cũng mất từ 45'-1h rồi ) ko nên ngồi lâu vì ngồi lâu dễ mỏi và thường là đoạn này gõ sai nhiều .
_ các bạn nên gõ đầy đủ (ko gõ nghiêng + hoa thường) đối với những ID mới test vì cách này chỉ ạp dụng hiệu quả với các ID nhiều code (với những code dài và khó nhìn bỏ qua cũng dc code ngắn và dễ nhìn thì cứ gõ cả vào)
_ lựa những lúc nào nó ko lag mà làm (cái này vào forum cập nhật) .
_ ko nên pause lại quá nhiều và quá lâu đối với các ID mới test nên gõ 1 mạch 30' rồi hẵng pause lại sau đó 45' thi out là vừa
đây là mấy kinh nghiệm của mình có thiếu sót gì các bạn bổ sung nhé thx.
_
3: cách tăng speed : (chỉ dành cho newbie)
các bạn mới gõ thường thì speed ko cao chỉ tầm khoảng 8-12 tùy tùng ng...
cách để tăng speed thì cũng rất dễ thôi đó là ngày nào bạn cũng gõ
_thứ 1 : tập nhìn code cho quen... lúc quen rồi thì tốc độ sử lý code sẽ nhanh hơn
_thứ 2: quen tay : tập gõ 10 ngón cho nó thành thoi quen ... thuộc bàn phím ... mắt nhìn tay gõ
_thứ 3: tư thế ngồi gõ cũng ảnh hưởng ko nhỏ đến tốc độ... các bạn nên chọn cho mình tư thế ngồi thoái mái nhất để làm việc hiệu quả nhât
_thứ 4: 1 số mẹo nhỏ : . gõ ... chữ (cái này ai cũng biêt)
.hoa thường : các bạn để ý những code dạng như : gR9fH6t3A gõ là gr9fh6t3a
aHTgFpoT gõ là ahtgfpot
. những code dạng như pointl, hammel, ... thì chữ l ở cuối gõ là 1 i l đêu tính đúng
1 số mẹo nhỏ các bạn áp dụng nhé thx.
có bạn hum trươc chát với mình xin cái phần mềm vô hiệu hóa các phím : . / , ' ; \ ....
đây là link phần mềm : http://www.mediafire.com/?ch0vv1cm5znr04k
các bạn tải về nhé (tải về giải nén chọn đường dẫn đến thư mục captcha nhé)
còn đây là link video cho những bạn chưa xem ... http://www.mediafire.com/?p1lsfad7xl5thdg
vài ngày nữa mình sẽ xin 1 pro gõ mình sẽ quay video lại speed >30 ... khi nào có mình sẽ share cho các bạn
thx.

Last edited by a moderator:
đánh bình thường...load 1lần 4acc,làm 1h là gần xong,,,không theo quy luật gì hết,gõ nhah,,.kĩ..mình vẫn full acc hoài nè;;)

cách của cậu cũng hay đó, mình có tình cờ làm 1 lần và thấy hiệu quả nhưng ko nhận ra. Giờ cậu nói thế thì tớ làm theo típ coi sao

test id về pri0 còn tùy đợt nữa chứ không theo theo cách nào hết, nhằm đợt dễ thì cách nào cũng về 0 hết, còn nhằm đợt khó thì cho dù làm cách bạn chủ thớt nêu ra vẫn lên 9 như thường, dạo này dễ test nên gõ 1 hơi 250 code rồi chờ kết quả, nữa tiếng sau thì toàn pri0 hết

đánh bình thường...load 1lần 4acc,làm 1h là gần xong,,,không theo quy luật gì hết,gõ nhah,,.kĩ..mình vẫn full acc hoài nè;;)
cũng tùy từng ng thôi cậu... mấy bạn newbie 1 là gõ chậm 2 là gõ sai nhiều.
mình nghĩ ra cách này vì mình cho mấy đứa em gần nhà test lúc đầu đều lên 8 9 hết sau khi áp dụng cách này thì mình thấy tỉ lề là >70%
mình test tỉ lệ là > 90%. thx

cách đánh tăng speed là gì bạn ?
mình đang ăn cơm nên ko viết nhiều dc ăn song mình sẽ Edit lại.

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:50 PM ----------

tớ vẫn chưa nhận mail hay share về tốc độ bên topic kia. dù đã đặt gạch 4 lần, hy vọng chủ thớt share vào mail [email protected] dùm mình
ăn cơm song tớ sẽ edit chờ tí nha.

ah sao chưa có bị quyết giữ pri 0 nhỉ :)

tập trung vào vấn đề đi cậu , đừng đánh trống lãng zzzz
từ từ bạn, có chờ đợi thì có thành quả :))

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back