SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.

senbohung

Senior
Reactions
122
MR
0.024
Không biết tiêu đề với pic có đúng hay ko, nếu sai thì nhờ mod sửa lại giùm em!

Sáng này em có giao dịch sell 600 Z ở pic này:

https://mmo4me.com/threads/buy-pm-21-wmz-21-2-btc-e-21-5-vietcombank.221763/page-2#post-4226480

Em đã confirm giao dịch tại LINK NÀY: https://mmo4me.com/threads/buy-pm-21-wmz-21-2-btc-e-21-5-vietcombank.221763/page-2#post-4226473 và được xác nhận ngay bên dưới comment của em.

Confirm giao dịch em có ghi rõ "Đang giao dịch với bác 700Z VCB" và được chủ topic xác nhận ngay sau đó.
Vì thấy có quote xác minh nên em tin tưởng và chuyển tiền mà không để ý nik yahoo là nik Clone.

Nội dung chat của em với nó như bên dưới (nó hơi dài nên các bác chịu khó đọc)

Và một số ảnh còn lại em update ở file đính kèm bên dưới

Điều đáng nói ở đây là Em đã confirm giao dịch , và đã được xác nhận giao dịch của bác lohan53

Nhưng mà cuối cùng thì nik chat với em lại ko phải là nik của bác này, mà lại là nik này: netbooker577, Như vậy thì chỉ có thể xảy ra 3 trường hợp sau:

1. Do ngẫu nhiên - cái này thì chắc là xác suất rất là nhỏ
2. Nick diễn đàn của bác lohan53 bị hack. - Cái này thì đã được bác ấy xác minh là nick bình thường, không bị hack
3. Bác lohan53 tạo nick Clone. Cái này thì có thể nhất.

Bằng chứng em send 600Z, mỗi lần send 200z

thông tin của 3tk Webmoney mà em đã chuyển:

Em cũng đã pm hỏi bác lohan53 nhưng mà bác này trả lời một cách rất hời hợt và thiếu trách nhiệm, log chat với bác ấy:

Chung quy lại thì lỗi cũng tại em, tại ngu dốt, đến khi nó out ra thì em mới ngớ người, lúc đó mới xem lại nik, thì hóa ra là nik Clone.

Mong các bác giải quyết giùm em, nhờ admin @Shin các mod binh6699, danhmay24h, hungtai1900 vào giải quyết giùm em với ạ!
Cảm ơn mọi người đã đọc@

P/S: Ban đầu thì em cũng cũng chỉ muốn đăng bài này lên với mục đích là cảnh báo cho mọi người biết để đề phòng, tránh bị mất tiền oan vì tội ngu đần như em. Nhưng sau đó bác lohan53 vào comment lại đổ thừa cho em dàn dựng để nhằm trục lợi lấy tiền của bác ấy. Cho nên em quyết định theo vụ này đến cùng, làm phiền Admin và BQL xử lý. làm rõ trắng đen giùm em vụ việc này. Em Xin cảm ơn!

P/S2: Trước khi giao dịch với nick này thì em cũng đã mở một pic rao bán WMZ của mình, với số tiền là 1155.04Z, link ở đây: https://mmo4me.com/threads/1155-04-wmz-rate-21-2-vcb.222790/

Lúc giao dịch với cái nik Clone kia, em còn tưởng là nó đã đọc pic của em, đến khi bảo comment xác minh em thì bảo với nó là xác minh qua pic của em, nhưng mà nó lại bảo em comment vào pic của bác @lohan53 để bác ấy(hay là thằng Scam) xác minh giao dịch. Mọi người có thể đọc lại log chat giữa em với nó thì sẽ rõ

Attachments

74.9 KB · Views: 194
    84.5 KB · Views: 70
    74.9 KB · Views: 70
    69.1 KB · Views: 74
Last edited:
tiền là lá mít nữa rồi , cuối năm thấy scam ăn được nhiều vậy ta , phải rút kinh nghiệm sang năm mới đc

Không biết tiêu đề với pic có đúng hay ko, nếu sai thì nhờ mod sửa lại giùm em!

Sáng này em có giao dịch sell 600 Z ở pic này:
https://mmo4me.com/threads/buy-pm-21-wmz-21-2-btc-e-21-5-vietcombank.221763/page-2#post-4226480

Em đã confirm giao dịch và cũng đã được xác nhận. https://mmo4me.com/threads/buy-pm-21-wmz-21-2-btc-e-21-5-vietcombank.221763/page-2#post-4226473

Nội dung chat của em với nó như bên dưới

Điều đáng nói ở đây là Em đã confirm giao dịch , và đã được xác nhận giao dịch của bác lohan53

Nhưng mà cuối cùng thì nik chat với em lại ko phải là nik của bác này, mà lại là nik này: netbooker577, Như vậy thì chỉ có thể xảy ra 3 trường hợp sau:

1. Do ngẫu nhiên - cái này thì chắc là nhỏ
2. Nick diễn đàn của bác lohan53 bị hack.
3. Bác lohan53 tạo nick Clone

Chung quy lại thì lỗi cũng tại em, tại ngu dốt, đến khi nó out ra thì em mới ngớ người, lúc đó mới xem lại nik, thì hóa ra là nik Clone.

Bây giờ thì cũng chẳng hy vọng là có thể lấy lại được tiền, nhưng mà do a cay quá cho nên cũng post lên đây để các bác cẩn thận hơn và bác lohan53 xem lại giúp.

Cảm ơn mọi người đã đọc@
click vào cái yahoo bên cạnh cho an toàn

lạy hồn , xác nhận giao dịch thế kia thì bị lừa là đúng rồi @.@

mà nói cụ thể hơn thì cả 2 người đều vô trách nhiệm @.@

trời ơi :( khổ cứ ngày nào vào cái box này là có chuyện :(
chán

Mình cũng có thắc mắc giống chủ thớt. Có lần mua VPS của 1 người trong forum, rõ ràng là ko post bài trong topic của bác đấy, thế mà khi pm yahoo thì gần như ngay lập tức có vài nick yahoo khác nhảy vào pm nói muốn bán VPS, mình ko hiểu tại sao nữa

cứ kinh nghiệm là chỉ mấy bác trade hay ex mới nên để cái yahoo dưới avt chứ mem thường thì đừng để , đó là kẻ hở cho mấy bác scam biết đến cái yahoo mềnh

Mình lohan53 đây, vụ này có sự dàn xếp tinh vi dựa theo điều luật mới ra là ai xác nhận cuối cùng mà ko ktra rõ ràng thì sẽ chịu trách nhiệm. Tuy nhiên , ví mình đã up lên topic , muốn xác nhận send ví khác thì cần có 1 câu confirm rõ ràng nữa chứ chỉ confirm như vậy là chưa đủ, Mình cũng repost ngược lại là cậu này cố tình lợi dụng luật scam mới để scam exchanger.

Yahoo 1 đặt giống nick mmo : senbohung..., để ex không nghi ngờ.
Yahoo 2 sau đó pam và nói đã send rồi.
Nếu là sell code thì chắc là bị đền rồi.
Ở đây là sell Z mà ví Z mình đã để trên topic. Send ví khác thì cần yêu cầu quote cái ví mới vào. Chỉ confirm như vậy thì vẫn trong phạm vi ví Z đó.
Ý mình như vậy không biết admin và mod thấy có đúng không. Chờ kết quả của các mod.

Theo luật thì ai xác nhận cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng thì người đó phải chịu trách nhiệm. Ở đây mình xác nhận cuối cùng là đúng nhưng cái vế không kiểm tra rõ ràng cần phải xem lại. Việc xác nhận đó là xác nhận đang giao dịch, đồng thời, là xác nhận giao dịch với ví mới. Ý mình vậy. Nếu mình đúng, vote ban nick senbohung. Mình sai thì chịu.
P/S: nó cố tình chơi mình chứ nó có mất tiền đâu, thấy mùi sắp đặt

Edít 1: đọc lại các log chát thì mình cũng hiểu ra vấn đề, nếu có quy chụp thì chân thần xin lỗi. Mình không mu ốn nóiđên ai đúng ai sai, cũng ko biết sẽ bịxử lý thế nào đây.

Edit 2: Giờ cậu và tôi nên nói chuyện như 2 người bị hại, tôi ko nghi ngờ cậu dànxếp nữa và cậu cũng đừng nghi tôi cố tình, Vào rắc rối thì ai cũg mệt mỏi và ko giữ được bình tĩnh nên cứ cho là mình đúng. Cậu nick có vẽ lâu năm hơn tôi mà bất cẩn hơn cả tôi, bị pam trước , nick thì hoa văn hoa hòe hoa sói như vậy mà ko để ý, với lại topic của tôi mua bán nhỏ1 chiều chứ ko phải vài trăm trang như các exchenger khác, có 2 3 trang thôi, ví sửdụng được up lên đó hết rồi. Tôi xác nhận như vậy theo tôi nghĩ là chỉ1 câu rule ngắn gọn như vậy mà xửmình thua 100% thì tội mìnhquá, Luật hiến pháp phức tạpvậymà còn có kẻ hở nữa là. Giờ tinh sao hài hòa thì tốt.

Edit 3: Mình cũng sợ bị sợ xử thua vụ này nên mình cũng có ý kiến để có thể bào chữa chút ít, hy vọng admin đọc được thì cũng xem xét cho em.
Nội dung ở #1 là quan trọng để biết được thông tin cần mua bán, giá cả . Em đã post lên các ví sử dụng. Em đã xác nhận nhưng seller đã sent sang ví khác. Thì em nghĩ là xác nhận đó chưa đủ mạnh để seller send tiền từa lưa hột dưa 3 4 ví liền. Nếu đây là giao dịch bán btc-e code thì em chấp nhận toi vụ này. Còn ví Z có history, em chưa nhận được $ vài ví Z trên topic cả.. Rule xác nhận chỉ mới ra từ vụ brian, mong các bạn xem xét những điểm chưa được cần bổ sung vì ghi ngắn gọn như thế suy nghĩ kiểu nào cũng hợp lý. Dù sao sự việc còn 50 50 thì mình mong có hoà giải hợp lý để tránh việc 1 người bị thiệt hại quá nhiều còn người kia ko bị gì. Cám ơn mọi người

Edit 4: Văn phong trên mạng dù sao cũng ko thể đánh giá hết được con người và tính chất của vụ việc nên các bạn đừng mia mai theo hướng như vậy nữa. Mình mới nhận đc inbox từ shin, cho nên mình muốn thương lượng với cậu. Tôi hy vọng là đền bù đúng người và nói chuyện chân tình để giảm nhẹ hình phạt càng tốt. Nếu như cậu lúc đầu đã có ý dìm vụ này ko lẽ mình nói đến đây mà bạn vẫn cứ vin vào việc mình ăn nói bố láo hoài để đòi mình hay sao. Topic của mình thì cũng mua bán nhỏ, chứ ko phải dạng mua đi bán lại 2 chiều, nếu trong khả năng cho phép mình luôn nâng rate của mình lên cao nhất forum money exchanger chứ mình ko phải rate thấp lè tè như mấy site auto. Đó là về giá cả. Còn về phần scam, mình đã up các ví lên và khách hàng send tiền thì ghi số tk bank, như vậy thì rất khó để bị scam. Đối với btc-e code, giao dịch với code khá rủi ro do nó ko có lịch sử cụ thể như các ví khác, mình giao dịch xong đều xoá nó khỏi topic để seller ko bị scamer lộng hành. Mình nói vậy để nói rằng mình luôn có trách nhiệm thực sự và suy nghĩ nhiều chiều các vấn đề scam xãy ra, sao cho khó ai scam được 2 bên. Tuy nhiên , đi đêm cũng gặp ma. Nên mình cũng ko nói nữa, coi như xui xẽo, đen bạc đỏ tình. Còn về vụ này, nếu scamer có chiêu nào cao tay hơn thì mình chấp nhận đền tiền 100%, nhưng đây chỉ là sự bẩn cẩn rõ ràng , 1 bên thì xác nhận đơn giản là mình, còn 1 bên thì không theo dõi các ví sử dụng, nick fake thì hiện rõ sờ sờ 2 3 chữ liền, hoa hoè hoa sói như tụi scamer vẫn hay dùng để fake nick. Dù có luật mới ra chặt chẽ đến đâu, bạn thắng kiện 100% hay không, thì cậu cũng nên cẩn thận hơn để không bị liên luỵ đến người khác , giống như mình , tìm cách giảm thiểu scamer cho người khác. Mình nói như vậy nếu cậu không phải là scamer cậu sẽ nghĩ khác và hy vọng có cách đối đáp tích cực hơn, còn nếu cậu là scamer (nếu có thể) thì mình ko còn gì để nói).

Mức đền bù mong muốn của mình là 200 Z, hiện tại gần tết rồi mình ko có nhiều tiền, làm ăn được đồng nào mình phải trả nợ đồng đó hoặc cho đứa cháu nhỏ đi chữa bệnh giảm tiểu cầu - 1 bệnh mãn tính phải vào viện thường xuyên như tụi Hàn Quốc vẫn hay bị chết vào tập cuối ấy.
Nếu cậu ko chịu, mọi người hãy góp ý giúp đở thêm sao cho hợp tình hợp lý nhất.

Attachments

• yahoo 1.png
    yahoo 1.png
    148.9 KB · Views: 124
    151.6 KB · Views: 125
Last edited:
Bác ko nhấn vào biểu tương yahoo của bác @lohan53 để kiểm tra lại ah ?? Bác thật là..

Vãi cả xác nhận 2 bên xác nhận lỏng lẻo thế không bi scam mới là chuyện lạ

xác nhận

sao lúc xác nhận ko để nick yahoo nhỉ ? bác giao dịch vậy scam là đúng rồi. Mà nguyên tắc là ex sẽ ko tự động pm mà. cứ lên forum coppy nick yh về pm là chắc nhất

tiền là lá mic mà , có mỗi chữ xác nhận bá đạo chảng ghi là đang giao dich với yahoo nào bank gì nữa

• Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
theo ruler làm thôi chứ sao giờ , bác ex chụi 100% rồi đó

cả 2 bên đều xác nhận cho có ? xác nhận gd đều ko ai để lại yahoo thì biết đang gd với ai ?

• Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
theo ruler làm thôi chứ sao giờ , bác ex chụi 100% rồi đó
theo ru là phải có yahoo kìa bạn còn xác nhận kiểu này thì thánh cũng ko đở đc rule cũng k nêu rỏ nữa @@
Theo Rule khi xác nhận 2 bên để yahoo lại mà ai là ng vote cuối k xem gd đúng k thì lãnh còn thế này thì bó tay rồi :( chả hiểu mấy ông này gd kiểu gì kể cả ông ex làm ăn mà cũng k chuyên nghiệp j cả :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week