• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Reactions
980
MR
0.000
theo ru là phải có yahoo kìa bạn còn xác nhận kiểu này thì thánh cũng ko đở đc rule cũng k nêu rỏ nữa @@
cả 2 đều o để ý yahoo thì người xác nhận cuối cùng lỗi nhiều nhất , vì trong vấn đề này lỗi của cả 2 nhưng nếu áp dụng ruler thì lỗi ex cao hơn vì xác nhận cuối cùng

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
cả 2 đều o để ý yahoo thì người xác nhận cuối cùng lỗi nhiều nhất , vì trong vấn đề này lỗi của cả 2 nhưng nếu áp dụng ruler thì lỗi ex cao hơn vì xác nhận cuối cùng
cái này mình chịu nhưng thật sự mà nói 2 bố này gd với nhau xác nhận có như ko @@ chả hiểu xác nhận kiểu này thì xác nhận làm j nữa kể cả ông ex, ng ta ko ghi yahoo là gì đang gd với ổng mà ổng cũng xác nhận là đang gd ẩu VL :)

cái này mình chịu nhưng thật sự mà nói 2 bố này gd với nhau xác nhận có như ko @@ chả hiểu xác nhận kiểu này thì xác nhận làm j nữa kể cả ông ex, ng ta ko ghi yahoo là gì đang gd với ổng mà ổng cũng xác nhận là đang gd ẩu VL :)
thế mới nói là lỗi ex nhiều . Thôi mới SHIN và MOD vào giải quyết

Mình lohan53 đây, vụ này có sự dàn xếp tinh vi dựa theo điều luật mới ra là ai xác nhận cuối cùng thì sẽ chịu trách nhiệm. Tuy nhiên , ví mình đã up lên topic , muốn xác nhận send ví khác thì cần có 1 câu confirm rõ ràng nữa chứ chỉ confirm như vậy là chưa đủ, Mình cũng repost ngược lại là cậu này cố tình lợi dụng luật scam mới để scam exchanger.

Yahoo 1 đặt giống nick mmo : senbohung..., để ex không nghi ngờ.
Yahoo 2 sau đó pam và nói đã send rồi.
Nếu là sell code thì chắc là bị đền rồi.
Ở đây là sell Z mà ví Z mình đã để trên topic. Send ví khác thì cần yêu cầu quote cái ví mới vào. Chỉ confirm như vậy thì vẫn trong phạm vi ví Z đó.
Ý mình như vậy không biết admin và mod thấy có đúng không. Chờ kết quả của các mod.
cả cậu cũng vậy nữa là 1 ex ng ta gd với bạn xác nhận gd bạn lại xác nhận mà k hề nói đang gd với ai, còn về rule bạn gd mình nói thật chả ai thèm xem rule gd của EX đâu mình chắc là vậy còn về Ví thì có thể 1 ng dùng 2 3 cái mà lỗi cậu phần lớn và rất đáng trách :) ex mà k có KN gì cả :)

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Mình buy Z hay PM đều có 2 yêu cầu là:
1/ Send Z và PM ví như topic để tránh fake nick. hoặc hack yahoo, như vậy là bảo vệ cho mình tránh việc phải đền tiền do hack nick yahoo gây ra.
2/ là memo ghi rõ số tk và tên tk của seller để tránh việc chuyển tiền cho scamer.

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Tiêu ông Ex roài................................ :D

Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
  • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

Mình buy Z hay PM đều có 2 yêu cầu là:
1/ Send Z và PM ví như topic để tránh fake nick. hoặc hack yahoo, như vậy là bảo vệ cho mình tránh việc phải đền tiền do hack nick yahoo gây ra.
2/ là memo ghi rõ số tk và tên tk của seller để tránh việc chuyển tiền cho scamer.
mình nói thật ít ai sell mấy cái đây mà để ý rule gd lắm bạn, nhưng phần lớn cũng do bạn mà ra đấy, bạn rất kỹ khi ra cái rule gd như vậy ? mà lại mắc 1 sai lầm ngớ ngẩn đến mức cơ bản là lúc xác nhận gd .
Vụ này nếu bắt cầu thường 100% cũng phải ráng mà chịu dù vụ này có là dàng dựng đi nữa, vì lỗi cậu quá lớn, Khôn 3 năm dại 1 giờ là đây . Kỹ tính cả đợi lại sơ ý nhất thời :)

Tiêu ông Ex roài................................ :D

Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
  • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
Nói vậy cũng ko đúng, người không kiểm tra rõ ràng không hẳn là mình, Send ví khác cần quote ví mới , Chứ chả lẽ bạn nói chuyện qua yahoo nói là mình chuyển ví khác, vào confimr giúp mình. Ở đây việc xác nhạn này cần phải xác nhận ví mới chứ không phải là xác nhận đơn thuần

hug66

Hero
Verified
Reactions
816
MR
0.035
Chat with me via Skype
nhìn cái cách để yahoo của chủ thớt là thấy ko chuyên nghiệp rồi, ko hiện tên đăng nhập mà để cái tên kia.
ví Z ghi trên topic rõ ràng mà đi chuyển ví khác.
người ta đi mua Z mà lại dùng ví mini bị giới hạn nhận tiền
nghi ngờ chủ thớt đưa ex vào tròng hoặc quá là ngv

Nói vậy cũng ko đúng, người không kiểm tra rõ ràng không hẳn là mình, Send ví khác cần quote ví mới , Chứ chả lẽ bạn nói chuyện qua yahoo nói là mình chuyển ví khác, vào confimr giúp mình. Ở đây việc xác nhạn này cần phải xác nhận ví mới chứ không phải là xác nhận đơn thuần
=)) rule nói ng xác nhận cuối cậu là ng cuối =)) vậy cậu lãnh đủ =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,502
Latest member
79kingcam

Most viewed of week

Most discussed of week