SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Chuẩn rồi, ex dính rule vụ này rồi, xác nhận rõ rành rành thế kia còn chối cãi gì. Nếu m là ex thì khi bạn kia comment topic mình sẽ phải quote lại reply của bạn đó để hỏi nick Yh đang giao dịch là gì để bạn đó comment lại nick Yahoo 1 lần nữa trong topic, sau đó so sánh chuẩn 2 nick Yh comment trên topic và nick Yahoo mình đang chat là 1 người mới quote xác nhận đang giao dịch. Chứ quote xác nhận cái bụp thế kia ko cần biết nick Yahoo là gì rồi lấy cớ Scam A-B-C thì nếu có 2 người cùng hợp tác scam để có log chat thì cũng làm được thôi.

Vãi cả xác nhận 2 bên xác nhận lỏng lẻo thế không bi scam mới là chuyện lạ
Bố EX cũng non kinh nghiệm vcl đúng ko kakaka.
Khi confirm cần ghi rõ đang nc với YM nào, yêu cầu họ check lại YM, cần thiết ném thêm số Z vào.
Quote + mỗi chứ xác nhận thôi thì có vẻ là non kinh nguyệt rồi :oops: ...
Thằng thớt thì lại ngáo cơ ... Ném cho DoctorXuan có phải ko mất xiền rồi ko o_O

Tóm lại vẫn rất khó để phán đoán xem ai dàn dựng AA BB CC DD ... haiz chỉ biết có thêm 1 phốt mới ..

Chuẩn rồi, ex dính rule vụ này rồi, xác nhận rõ rành rành thế kia còn chối cãi gì. Nếu m là ex thì khi bạn kia comment topic mình sẽ phải quote lại reply của bạn đó để hỏi nick Yh đang giao dịch là gì để bạn đó comment lại nick Yahoo 1 lần nữa trong topic, sau đó so sánh chuẩn 2 nick Yh comment trên topic và nick Yahoo mình đang chat là 1 người mới quote xác nhận đang giao dịch. Chứ quote xác nhận cái bụp thế kia ko cần biết nick Yahoo là gì rồi lấy cớ Scam A-B-C thì nếu có 2 người cùng hợp tác scam để có log chat thì cũng làm được thôi.
lỗi của hắng là cái chỗ xác nhận gd đó =)) mịa xác nhận như ko chả hiểu ai gd với ai, thế là tiền ơi đi nhé =))

Bố EX cũng non kinh nghiệm vcl đúng ko kakaka.
Khi confirm cần ghi rõ đang nc với YM nào, yêu cầu họ check lại YM, cần thiết ném thêm số Z vào.
Quote + mỗi chứ xác nhận thôi thì có vẻ là non kinh nguyệt rồi :oops: ...
Thằng thớt thì lại ngáo cơ ... Ném cho DoctorXuan có phải ko mất xiền rồi ko o_O
ông xem log chat chưa =)) xem r mới thấy thread này ngáo hơn cả ngáo thăngf scam đấy scam xong chắc nó cũng phải nhập viện vì cười dẫn đến đau bụng =))

Nói vậy cũng ko đúng, người không kiểm tra rõ ràng không hẳn là mình, Send ví khác cần quote ví mới , Chứ chả lẽ bạn nói chuyện qua yahoo nói là mình chuyển ví khác, vào confimr giúp mình. Ở đây việc xác nhạn này cần phải xác nhận ví mới chứ không phải là xác nhận đơn thuần
Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

Admin đã sợ những trường hợp ABC vì nhiều nguyên nhân nên đã thay rule cho mọi người khỏi nhức đầu rồi và thông báo đó hiện lên trên trang chủ của Forum vào là đập vào mắt, thế nên trường hợp này đành nói với bạn là:

làm ex mà xác nhận linh tinh lỏng lẻo thế kia dính là phải rồi
vụ này ex lãnh đủ. Không chắc chắn cái j thì đừng có xác nhận, hoặc xác nhận thì chèn + bold đậm cái yahoo của mình vào cmt. Làm thế thì ai lý do j đc

Chào các bạn !
Vì dính tới SCAM ABC hay ABCD... rất phức tạp, đã khiến BQT rất nhiều lần đau đầu nhức óc.
Vừa rồi BQT đã thêm rules mới, để người xác nhận giao dịch sau cùng có trách nhiệm chú ý và kiểm tra lại. Đặc biệt với ex hay BH
Do vậy trong trường hợp này, bạn ex đã xác nhận cuối cùng, với 1 xác nhận phải nói là không thể chấp nhận được với 1 ex hay 1 BH
Vì vậy bạn nên thương lượng với bạn bị scam nha. Các bạn hãy chú ý kiểm tra thật kỹ trước khi xác nhận giao dịch.

Rules đã rõ như sau:
Member chú ý:

ông xem log chat chưa =)) xem r mới thấy thread này ngáo hơn cả ngáo thăngf scam đấy scam xong chắc nó cũng phải nhập viện vì cười dẫn đến đau bụng =))
Xem rồi mới nói là ngáo.
Vụ này ex có vẻ dính rules mới rồi. Ka ka ka ...
Với lại mọi người chú ý, giờ lũ SCAM hay fake nick EX rồi đi add điên cuồng chờ ngày scam lắm đấy nhé, ai thấy add sẵn rồi lại cho rằng đáng tin ko check lại là vỡ mồm.

SCAM ABC là một bộ môn nghệ thuật của MMO, có lẽ sẽ là một bộ môn nghệ thuật thứ 11 của nhân loại .. Trong đó kể cả NEWBIE hay PRO chỉ 1 phút ko cảnh giác là sập bẫy tuốt....

rip ex, mà ông thớt lấy đâu ra nick thằng scam vậy :confused:

thằng scam pm thớt trước? mà thớt ko đi check lại nick? wtf :confused:

chia buồn với thớt và EX, giao dịch gì mà lỏng lẻo quá, :oops:

mà thớt có vẻ biết trước kết quả ex sẽ phải chịu, hoặc thớt là đại gia :D

Chào các bạn !
Vì dính tới SCAM ABC hay ABCD... rất phức tạp, đã khiến BQT rất nhiều lần đau đầu nhức óc.
Vừa rồi BQT đã thêm rules mới, để người xác nhận giao dịch sau cùng có trách nhiệm chú ý và kiểm tra lại. Đặc biệt với ex hay BH
Do vậy trong trường hợp này, bạn ex đã xác nhận cuối cùng, với 1 xác nhận phải nói là không thể chấp nhận được với 1 ex hay 1 BH
Vì vậy bạn nên thương lượng với bạn bị scam nha. Các bạn hãy chú ý kiểm tra thật kỹ trước khi xác nhận giao dịch.

Rules đã rõ như sau:
Member chú ý:
Cái này phải coi lại đã.
Thứ nhất là người xác nhận cuối cùng là mình còn người không ki ểm tra rõ ràng là chủ thớt. Vì đã có ví sử dụng mua bán đã up lên topic.
Thứ 2 theo mình nghĩ là 2 nick chat với mình chỉ là 1,

Phát này mà sờ cam chắc đc gần 130 củ ăn tết :oops:

Mình lohan53 đây, vụ này có sự dàn xếp tinh vi dựa theo điều luật mới ra là ai xác nhận cuối cùng mà ko ktra rõ ràng thì sẽ chịu trách nhiệm. Tuy nhiên , ví mình đã up lên topic , muốn xác nhận send ví khác thì cần có 1 câu confirm rõ ràng nữa chứ chỉ confirm như vậy là chưa đủ, Mình cũng repost ngược lại là cậu này cố tình lợi dụng luật scam mới để scam exchanger.

Yahoo 1 đặt giống nick mmo : senbohung..., để ex không nghi ngờ.
Yahoo 2 sau đó pam và nói đã send rồi.
Nếu là sell code thì chắc là bị đền rồi.
Ở đây là sell Z mà ví Z mình đã để trên topic. Send ví khác thì cần yêu cầu quote cái ví mới vào. Chỉ confirm như vậy thì vẫn trong phạm vi ví Z đó.
Ý mình như vậy không biết admin và mod thấy có đúng không. Chờ kết quả của các mod.

Theo luật thì ai xác nhận cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng thì người đó phải chịu trách nhiệm. Ở đây mình xác nhận cuối cùng là đúng nhưng cái vế không kiểm tra rõ ràng cần phải xem lại. Việc xác nhận đó là xác nhận đang giao dịch, đồng thời, là xác nhận giao dịch với ví mới. Ý mình vậy. Nếu mình đúng, vote ban nick senbohung. Mình sai thì chịu.
P/S: nó cố tình chơi mình chứ nó có mất tiền đâu, thấy mùi sắp đặt

Chào bác! Bác nói em cố tình sắp đặt để lấy tiền của bác thì quả đúng là em đã sai khi mà không làm tới cùng. Em tưởng là bị Scam thế này thì ko lấy lại được tiền nhưng mà em đã đọc rules của forum, cho nên em phải làm vụ này tới cùng mới được! nhờ mod danhmay24h và admin giải quyết giùm em vụ này

Last edited:
Đứa nào add nick mình là mình search google đã đời rồi mới accept, nếu ko tìm thấy thì đưa vào danh sách nghi ngờ :confused: dù có là ai giao dịch nhiều lần đến mấy đưa số tài khoản thì mình cũng phải check lại số tk trên topic đến mấy lần :confused: và nhờ từ lúc gia nhập mmo đã hứng thú vào box scam này đọc tin tức mỗi ngày rồi nên chưa bị scam phát nào :D

Cái này phải coi lại đã.
Thứ nhất là người xác nhận cuối cùng là mình còn người không ki ểm tra rõ ràng là chủ thớt. Vì đã có ví sử dụng mua bán đã up lên topic.
Thứ 2 theo mình nghĩ là 2 nick chat với mình chỉ là 1,
haiz mình nói bạn nghe về ví thằng scam có thể diện đủ lý do để nói, bạn xem log chat của ông thread thì đủ hiểu độ ngố của ông ta rồi . Còn cái cậu nói tưởng là 1 thì ông thread cũng vậy thôi, bạn sơ ý quá rồi giờ cậu đừng đôi co ai đúng ai sai nữa Rule có sẵn r cậu muốn đôi có cũng ko dcd đâu, thay vì đôi co cậu ra yahoo và thương lượng đi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week