BỎ HỌC/BỎ VIỆC để làm MMO fulltime ? Mời AE bàn luận !

Status
Not open for further replies.
  • Ngoài đời:
Công việc ổn đinh, thu nhập hàng tháng 3~5 triệu (quá ổn định =]] ), ko biết bao giờ mua dc cái ô tô vài trăm triệu, chứ đừng tính tới chuyện mua đất, xây cái nhà 1 vài tỉ...

Ngày nào cũng đi làm, tan ca đúng giờ, công việc vẫn thế, làm đi làm lại mấy công thức cũ chẳng có gì mới mẻ, giờ giấc, ngày nghỉ ko đc tự do, thoải mái

Áp lực công việc, ức chế khi mà bị trách móc vô cớ, đồng lương ko xứng đáng với công sức và chất xám bỏ ra
...
  • MMO:
Ko cần bằng cấp

Công việc KO ổn định với newbie và old newbie chưa PRO (nhưng với PRO thì ổn định như đinh đóng cột, cái nào nát thì lại nghĩ dc ra tut khác ăn), thu nhập bấp bênh vô cùng, tháng thì vài chục, tháng thì 1 vài trăm, quá bấp bênh =]], tậu nhà lầu vài tỉ, xe hơi ... trong tầm tay

Ngày làm việc ko cần ra khỏi nhà, nắng ko tới mặt, mưa ko tới đầu, ngồi làm rét thì đắp chăn, nóng thì cởi truồng, bật điều hòa, lĩnh vực đang làm ổn định, lại tìm hiểu thêm lĩnh vực mới, được đổi gió rất là mới mẻ và có cảm hứng. Giờ giấc tự do, thoải mái, thích thì làm, chán thì nghỉ, hứng thì đi picnic du lịch, shopping, buffet, nhậu nhẹt...

Công việc nào thì cũng có áp lực, tuy nhiên ko có bố con thằng nào trách móc, chửi bới mình, công sức bỏ ra kiếm lại = USD, quy ra VND giá trị 1$ hơn 2 chục lần => 2x,xx VNĐ (1 tháng làm 10k$ quy ra bên Mĩ cũng ngang 10 triệu ăn dc tầm 2~4 tháng thôi, nhưng mang về VN phải ăn đc 2~4 năm (gấp chục lần), mmo 1 tháng = 1~2 năm làm ngoài đời

Còn miệng lưỡi xã hội và hàng xóm, ánh mắt suy nghĩ của người thân và bạn bè khi nghĩ và nhìn về mình ???
>>>> tậu nhà, tậu xe... thì nhìn ngược lại 180 độ ngay, khỏi lo
còn cái bọn hàng xóm, xã hội ăn ko ngồi dồi, ko có việc gì làm đâm ra ngứa mồm thì ko cần quan tâm, mình nói vợi mẹ mình 1 câu này thôi là mẹ mình tán thành:
"xã hội có cho mình cơm ăn, cho mình tiền tiêu ko mẹ??? giàu thì nó ghét, nghèo thì nó khinh ! thế nên ko cần quan tâm miệng lưỡi của xã hội !!!"

>>>> Và mình đã bỏ công việc ngoài đời thu nhập chỉ được 5~10~ thỉnh thoảng đông khách thì lãi đc tầm 20 triệu là căng lắm
Và bây giờ chuyên tâm vào MMO mình đã có được những điều như đã bôi xanh ở trên...
nhờ vào sự tu chí, chăm chỉ, ko bỏ cuộc, may mắn
vài lĩnh vực đều thành công
và lại đang tiếp tục nghiên cứu thêm lĩnh vực khác...

MMO giống ngoài đời điều này >> phải làm chủ yếu = chất xám thì mới có nhiều $$$

.
Nhận mình làm đệ tử được không cậu

bớt chém lại 1 chút, đừng có ATSM nữa, lâu lâu có đc vài site ngon để đầu tư thì cứ nổ cho lắm vào, nói trắng ra là lấy $ người sau trả người trước thôi,
hay ho gì đâu mà cứ tưởng mình giỏi lắm, làm éo gì có cái nghề nào làm 5 phút, khiêm tốn 1 chút, đừng để đến khi các site scam hết rồi dân chúng nó cười vào trong mặt.
Chắc chắn giỏi hơn bạn nhìu lần...

:)) sao bác @DannyTuan nói vậy được.
Tuy đúng đó, nhưng với khia cạch của 1 cheater vặt thì mmo nên là nghề tay trái.
Còn với mmo đi theo chính đạo/trùm cheat thì đương nhiên là xem là 1 nghề thực thụ.

Bây giờ đang kiếm đc nhiều tiền hơn bọn đã đi làm. Nhưng thấy chỉ cần làm vài tiếng 1 ngày nên mình chọn ban đêm.
Còn ban ngày đi ra ngoài đời làm cho nó khỏe người bớt. Ôm máy quá nên người nó cứ đờ ra :v mất ngủ :v

Xem các comment mà thấy nản.
Xin lỗi các thánh chứ. Nhà em ko có điều kiện. Gia đình nhà nông chính gốc.
  • Cầm trong tay cái bằng Thạc Sĩ Công Nghệ Thông Tin loại giỏi.
  • Đi xin việc => lương tháng 4 -> 5 triệu.
  • Nhà ở, ăn uống, điện nước, xăng cộ tầm 3 -> 4 triệu/tháng.
  • Chưa kể hao mòn xe, quần áo, giầy dép,...
  • Chưa kể phải đi cafe, ăn nhậu với các đồng nghiệp.
=> Tiền lương chả bao giờ chi cho đủ. Đừng nói tới việc mua xe, mua đất, xây nhà hay to lớn hơn là báo hiếu mẹ cha.

Cuối cùng bỏ nghề, cái bằng Thạc Sĩ hiện đang làm miếng lót chuột cho cái máy bàn.
Kiếm được từ MMO :
  • Đủ chi tiêu đầy đủ các thứ từ ăn nhậu đến du lịch.
  • Vừa mua đc miếng đất ở trung tâm thành phố và đang chuẩn bị xây nhà.
  • Mua đồ cần thiết : 1 con SH, 1 máy bàn, 2 laptop (i5 + i7), 2 Ipad (3 + Air), 1 Iphone 6 + 1 Zen 2.
Nếu các thánh cứ bo bo nghĩ rằng MMO là nghề tay trái thì mình khuyên nên bỏ nó qua 1 bên luôn đi.
Người xem thường công việc mình đang làm thì chả bao giờ thành công cho dù có tài giỏi đến mấy. Cái này nói thật đó.

Thành quả na ná nhau, nhưng khác cái mình tốt nghiệp cấp 3 là stop vào làm MMO, đỡ tốn bao công sức, tiền bạc đi học của bố mẹ :v

làm MMO chưa bao giờ coi nó là nghề phụ, hay là tạm thời, luôn coi nó là tất cả và phấn đấu ko ngừng...

Nên hay không nên là do bạn quyết định nếu bạn có đam mê và tin vào con đường đó hãy theo đuổi nó..nếu bạn đi học theo chuyên ngành bạn cảm thấy yêu thích và tin nó sẽ làm bạn vui và kiếm đc $ hoặc làm mmo bạn cảm thấy có cảm hứng nhiệt huyết và tin vào nó kiếm đc $, tất cả là quyết định ở bạn người ngoài cũng chỉ phân tích cho bạn đôi điều thôi

1 câu khuyên chân thành là KHÔNG NÊN. Đừng để sau này hối hận. Tuy học hành không phải là con đường duy nhất tiến thời thành công nhưng nó là cái căn bản cho cuộc sống, sao nỡ bỏ quãng thời gian học sinh, sinh viên đẹp đẽ ấy, sau rồi nghe chúng bạn kể hồi đi học vui biết chừng nào mà thèm :D

Xem các comment mà thấy nản.
Xin lỗi các thánh chứ. Nhà em ko có điều kiện. Gia đình nhà nông chính gốc.
  • Cầm trong tay cái bằng Thạc Sĩ Công Nghệ Thông Tin loại giỏi.
  • Đi xin việc => lương tháng 4 -> 5 triệu.
  • Nhà ở, ăn uống, điện nước, xăng cộ tầm 3 -> 4 triệu/tháng.
  • Chưa kể hao mòn xe, quần áo, giầy dép,...
  • Chưa kể phải đi cafe, ăn nhậu với các đồng nghiệp.
=> Tiền lương chả bao giờ chi cho đủ. Đừng nói tới việc mua xe, mua đất, xây nhà hay to lớn hơn là báo hiếu mẹ cha.

Cuối cùng bỏ nghề, cái bằng Thạc Sĩ hiện đang làm miếng lót chuột cho cái máy bàn.
Kiếm được từ MMO :
  • Đủ chi tiêu đầy đủ các thứ từ ăn nhậu đến du lịch.
  • Vừa mua đc miếng đất ở trung tâm thành phố và đang chuẩn bị xây nhà.
  • Mua đồ cần thiết : 1 con SH, 1 máy bàn, 2 laptop (i5 + i7), 2 Ipad (3 + Air), 1 Iphone 6 + 1 Zen 2.
Nếu các thánh cứ bo bo nghĩ rằng MMO là nghề tay trái thì mình khuyên nên bỏ nó qua 1 bên luôn đi.
Người xem thường công việc mình đang làm thì chả bao giờ thành công cho dù có tài giỏi đến mấy. Cái này nói thật đó.
Bác trùm GA rồi cho em học hỏi đê...:D

ĐI làm chẳng qua là mang cái hư danh... lương thì ba cọc ba đồng ko đủ chi tiêu... ngày làm quần quật 8 tiếng (NN, cty), 12 tiếng (DNTN)... làm mmo mỗi ngày 05p thu nhập gấp mấy lần :3

nhìn đóng bộ "com lê, ca la vát, giày da, cặp da, đầu tóc gọn gàng" phong độ lắm, đúng là đc cái mác, người quen, người thân cũng làm trong nhà nước lúc nào cũng than ko có tiền, chán cho 1 xã hội bị bóc lột sức lao động và chất xám dù học Đại Học bằng GIỎI

1 câu khuyên chân thành là KHÔNG NÊN. Đừng để sau này hối hận. Tuy học hành không phải là con đường duy nhất tiến thời thành công nhưng nó là cái căn bản cho cuộc sống, sao nỡ bỏ quãng thời gian học sinh, sinh viên đẹp đẽ ấy, sau rồi nghe chúng bạn kể hồi đi học vui biết chừng nào mà thèm :D
quãng thời gian tối tăm tồi tệ nhất của mình, từ giấy trắng thành giấy đen với vận tốc nhanh quá thích nghi không kịp = ))

• Ngoài đời:
Công việc ổn đinh, thu nhập hàng tháng 3~5 triệu (quá ổn định =]] ), ko biết bao giờ mua dc cái ô tô vài trăm triệu, chứ đừng tính tới chuyện mua đất, xây cái nhà 1 vài tỉ...

Ngày nào cũng đi làm, tan ca đúng giờ, công việc vẫn thế, làm đi làm lại mấy công thức cũ chẳng có gì mới mẻ, giờ giấc, ngày nghỉ ko đc tự do, thoải mái

Áp lực công việc, ức chế khi mà bị trách móc vô cớ, đồng lương ko xứng đáng với công sức và chất xám bỏ ra
...
  • MMO:
Ko cần bằng cấp

Công việc KO ổn định với newbie và old newbie chưa PRO (nhưng với PRO thì ổn định như đinh đóng cột, cái nào nát thì lại nghĩ dc ra tut khác ăn), thu nhập bấp bênh vô cùng, tháng thì vài chục, tháng thì 1 vài trăm, quá bấp bênh =]], tậu nhà lầu vài tỉ, xe hơi ... trong tầm tay

Ngày làm việc ko cần ra khỏi nhà, nắng ko tới mặt, mưa ko tới đầu, ngồi làm rét thì đắp chăn, nóng thì cởi truồng, bật điều hòa, lĩnh vực đang làm ổn định, lại tìm hiểu thêm lĩnh vực mới, được đổi gió rất là mới mẻ và có cảm hứng. Giờ giấc tự do, thoải mái, thích thì làm, chán thì nghỉ, hứng thì đi picnic du lịch, shopping, buffet, nhậu nhẹt...

Công việc nào thì cũng có áp lực, tuy nhiên ko có bố con thằng nào trách móc, chửi bới mình, công sức bỏ ra kiếm lại = USD, quy ra VND giá trị 1$ hơn 2 chục lần => 2x,xx VNĐ (1 tháng làm 10k$ quy ra bên Mĩ cũng ngang 10 triệu ăn dc tầm 2~4 tháng thôi, nhưng mang về VN phải ăn đc 2~4 năm (gấp chục lần), mmo 1 tháng = 1~2 năm làm ngoài đời

Còn miệng lưỡi xã hội và hàng xóm, ánh mắt suy nghĩ của người thân và bạn bè khi nghĩ và nhìn về mình ???
>>>> tậu nhà, tậu xe... thì nhìn ngược lại 180 độ ngay, khỏi lo
còn cái bọn hàng xóm, xã hội ăn ko ngồi dồi, ko có việc gì làm đâm ra ngứa mồm thì ko cần quan tâm, mình nói vợi mẹ mình 1 câu này thôi là mẹ mình tán thành:
"xã hội có cho mình cơm ăn, cho mình tiền tiêu ko mẹ??? giàu thì nó ghét, nghèo thì nó khinh ! thế nên ko cần quan tâm miệng lưỡi của xã hội !!!"

>>>> Và mình đã bỏ công việc ngoài đời thu nhập chỉ được 5~10~ thỉnh thoảng đông khách thì lãi đc tầm 20 triệu là căng lắm
Và bây giờ chuyên tâm vào MMO mình đã có được những điều như đã bôi xanh ở trên...
nhờ vào sự tu chí, chăm chỉ, ko bỏ cuộc, may mắn
vài lĩnh vực đều thành công
và lại đang tiếp tục nghiên cứu thêm lĩnh vực khác...

MMO giống ngoài đời điều này >> phải làm chủ yếu = chất xám thì mới có nhiều $$$

.
:D ngoài đời lương ít thế. Mình thì vẫn làm ngoài. Bàn ngày đi làm. Tối về ngồi cày mmo. Lương ngoài 12tr/ tháng chưa thưởng. Mmo nữa là cũng đủ ăn đủ tiêu.

:)))))) uhm thì nãy giờ có ai nói bác dở đâu, mau nhột thế, vì người giỏi thật sự chẳng ai tự nhận là mình giỏi cả :D
Nhưng với bạn thì mình có thể khẳng định như vậy :D Bạn ko cần phải chơi chữ ở đây đâu... thường những kẻ nguy hiểm luôn nói những điều nguy hiểm :D

Đường dài mới biết ngựa hay :rolleyes:.
Thứ 1 : cái bạn nói nếu làm mmo chân chính thì tại sao lại vào tù, bạn đừng nhầm lẫn vs UG, ngựa hay ko thì ko biết nhưng cuộc sống hiện tại của mình phải nói là trong tầm tay mua gì mua nấy, macbook, xe ga, iphone 6 plus, đi ăn nhà hàng, đi máy bay, du lịch nước ngoài, otoke ---> Ko phải suy nghĩ phiến diện à
Thứ 2 : chơi mmo mà đánh giá 1 con người online qua nick 2015 hay 2011 thì đủ hiểu bác có suy nghĩ phiến diện như thế nào rồi, :D

Chắc định làm ăn ko chân chính nên mới sợ CA tóm... làm mmo thì có gì phạm pháp mà CA tóm???

ông đó chắc chưa đc nghe mấy pro bán áo thun, tháng lãi 400 triệu (còn rất nhiều người pro hơn thế), tháng 1~2k$ quá muỗi =]], kiếm tiền thì nên quy ra $$$ USD, đừng so sánh VNĐ chỉ cần 5~10 triệu là đủ thì ko khá được đâu, tây nó tháng kiếm 100~200~400 triệu (trên FB nó tính toán thống kê trung bình thu nhập hàng năm của dân US (hộ gđ) toàn 1 tỉ, tháng 100 triệu), mà ở VN ngồi kiếm có 5 triệu, 1 chục đã ko phấn đấu rồi

còn H@ckers thì kể mấy pro Bắc Giang... toàn trên 50 tỉ, rồi vài trăm tỉ <<<< mấy thể loại kiểu này thì mình ko quấy :eek: >> quá nhanh, quá nguy hiểm :(

Last edited:
Chắc chắn giỏi hơn bạn nhìu lần...
Đôi khi người nắm bắt được thời thế, nắm bắt được cơ hội lại có một cuộc sống khác hắn những người nai lưng ra cày, và nó sẽ được chứng minh khi 2 LOẠI người này cầm tiền để tiêu :D

Đôi khi người nắm bắt được thời thế, nắm bắt được cơ hội lại có một cuộc sống khác hắn những người nai lưng ra cày, và nó sẽ được chứng minh khi 2 LOẠI người này cầm tiền để tiêu :D
Giỏi hay ko giỏi cũng chính ở chỗ này :D

làm cả 2. không có tay trái tay phải gì hết.
ko phải ai mmo cũng kiếm dc nhiều tiền.

Ầy cái câu sau của bác hay nè...:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week