BỎ HỌC/BỎ VIỆC để làm MMO fulltime ? Mời AE bàn luận !

Status
Not open for further replies.
Nhưng với bạn thì mình có thể khẳng định như vậy :D Bạn ko cần phải chơi chữ ở đây đâu... thường những kẻ nguy hiểm luôn nói những điều nguy hiểm :D

uhm thì kệ bác chứ, nãy giờ mình cũng đâu có nhận là mình giỏi đâu :D
mà thường mấy nick mới reg trong năm, topic nào cũng đi cmt ra vẻ ta đây là giỏi thì toàn là scammer,
đó là lịch sử của 4rum này, lạ chưa từng thấy :rolleyes:

• Ngoài đời:
Công việc ổn đinh, thu nhập hàng tháng 3~5 triệu (quá ổn định =]] ), ko biết bao giờ mua dc cái ô tô vài trăm triệu, chứ đừng tính tới chuyện mua đất, xây cái nhà 1 vài tỉ...

Ngày nào cũng đi làm, tan ca đúng giờ, công việc vẫn thế, làm đi làm lại mấy công thức cũ chẳng có gì mới mẻ, giờ giấc, ngày nghỉ ko đc tự do, thoải mái

Áp lực công việc, ức chế khi mà bị trách móc vô cớ, đồng lương ko xứng đáng với công sức và chất xám bỏ ra
...
  • MMO:
Ko cần bằng cấp

Công việc KO ổn định với newbie và old newbie chưa PRO (nhưng với PRO thì ổn định như đinh đóng cột, cái nào nát thì lại nghĩ dc ra tut khác ăn), thu nhập bấp bênh vô cùng, tháng thì vài chục, tháng thì 1 vài trăm, quá bấp bênh =]], tậu nhà lầu vài tỉ, xe hơi ... trong tầm tay

Ngày làm việc ko cần ra khỏi nhà, nắng ko tới mặt, mưa ko tới đầu, ngồi làm rét thì đắp chăn, nóng thì cởi truồng, bật điều hòa, lĩnh vực đang làm ổn định, lại tìm hiểu thêm lĩnh vực mới, được đổi gió rất là mới mẻ và có cảm hứng. Giờ giấc tự do, thoải mái, thích thì làm, chán thì nghỉ, hứng thì đi picnic du lịch, shopping, buffet, nhậu nhẹt...

Công việc nào thì cũng có áp lực, tuy nhiên ko có bố con thằng nào trách móc, chửi bới mình, công sức bỏ ra kiếm lại = USD, quy ra VND giá trị 1$ hơn 2 chục lần => 2x,xx VNĐ (1 tháng làm 10k$ quy ra bên Mĩ cũng ngang 10 triệu ăn dc tầm 2~4 tháng thôi, nhưng mang về VN phải ăn đc 2~4 năm (gấp chục lần), mmo 1 tháng = 1~2 năm làm ngoài đời

Còn miệng lưỡi xã hội và hàng xóm, ánh mắt suy nghĩ của người thân và bạn bè khi nghĩ và nhìn về mình ???
>>>> tậu nhà, tậu xe... thì nhìn ngược lại 180 độ ngay, khỏi lo
còn cái bọn hàng xóm, xã hội ăn ko ngồi dồi, ko có việc gì làm đâm ra ngứa mồm thì ko cần quan tâm, mình nói vợi mẹ mình 1 câu này thôi là mẹ mình tán thành:
"xã hội có cho mình cơm ăn, cho mình tiền tiêu ko mẹ??? giàu thì nó ghét, nghèo thì nó khinh ! thế nên ko cần quan tâm miệng lưỡi của xã hội !!!"

>>>> Và mình đã bỏ công việc ngoài đời thu nhập chỉ được 5~10~ thỉnh thoảng đông khách thì lãi đc tầm 20 triệu là căng lắm
Và bây giờ chuyên tâm vào MMO mình đã có được những điều như đã bôi xanh ở trên...
nhờ vào sự tu chí, chăm chỉ, ko bỏ cuộc, may mắn
vài lĩnh vực đều thành công
và lại đang tiếp tục nghiên cứu thêm lĩnh vực khác...

MMO giống ngoài đời điều này >> phải làm chủ yếu = chất xám thì mới có nhiều $$$

.
bác nói hay quá, có thêm động lực ăn đời ở kiếp với MMO rồi

uhm thì kệ bác chứ, nãy giờ mình cũng đâu có nhận là mình giỏi đâu :D
mà thường mấy nick mới reg, topic nào cũng đi cmt ra vẻ ta đây là giỏi thì toàn là scammer,
đó là lịch sử của 4rum này, lạ chưa từng thấy :rolleyes:
Và chắc bác cũng là một trong những thành phần đó nên suy bụng ta ra bụng người chăng???
Khi nào điều lạ đó xảy ra với mình thì bạn hãy nguy hiểm hơn nhé! Giờ chưa phải lúc nguy hiểm thế đâu!

mmo dễ bị đau lưng, gai cột sống cổ và bị trĩ lắm :(

:D ngoài đời lương ít thế. Mình thì vẫn làm ngoài. Bàn ngày đi làm. Tối về ngồi cày mmo. Lương ngoài 12tr/ tháng chưa thưởng. Mmo nữa là cũng đủ ăn đủ tiêu.
bác này giống em. Nói chung tùy mỗi người thôi, giờ vào đây gặp các thánh thì bảo là nghề thực thụ, vì các thánh thực sự kiếm được $ với nó. Còn đối với những người mới bước vào thì cũng đừng nên đặt cả gia tài vào nó. MMO thực sự kiếm đc tiền, nhưng vấn đề là kiếm được nhiều tiền hay không thôi. Như bác @PhạmThi nói là hết tut này thì mò ra tut khác, đã gọi là tut thì cũng là trick, là cheat choác cả và vấn đề là tut cũng có lúc hết hạn rồi đến lúc không còn tut nào thì sao (đời không ai biết trước đc gì mà).
Theo ý kiến của e, newbie thì hãy cố kiếm công việc fulltime trước đã rồi từ từ nghiên cứu MMO. Đến khi nào cảm thấy chắc chắn thì có thể 100% MMO luôn đc. Như e may mắn có đc công việc bàn giấy lương tháng 1k$, có thêm thời gian thì nhảy vào MMO kiếm thêm nhưng thực sự chỉ là cheat choác, lúc kiếm đc lúc k nên thấy nó không bền tí nào nhưng lúc không kiếm đc thì vẫn có lương thưởng hàng tháng nên k lo. Ví dụ hiện nay đang cheat đc thì tháng kiếm gấp 5 lần lương, nhưng vài tháng nữa lại chỉ đc gấp 0 lần lương. :D Và thực sự e đang nghiên cứu để theo MMO chính đạo :D
Nhân tiện, bác @PhạmThi cho e theo học bán áo thun cùng luôn với :D

Và chắc bác cũng là một trong những thành phần đó nên suy bụng ta ra bụng người chăng???
Khi nào điều lạ đó xảy ra với mình thì bạn hãy nguy hiểm hơn nhé! Giờ chưa phải lúc nguy hiểm thế đâu!

bác này công nhận mau nhột vãi, mình chỉ nói đến lịch sử của 4rum này thôi, nói gì đến bác đâu nhỉ ??? :rolleyes:

Chuẩn. Chỉ có dân chơi từ năm 2011, 2012 mới hỉu. Còn 2015 thì chưa nếm mùi bác nhỉ :oops:

đúng rồi, chưa hiểu cái cảm giác bao ngày đêm ngồi gõ captcha đc 1 đôi chục $$$ rồi đầu tư vào HIYP xong bị scam ko đc pay 1 $ nào mới thấm :v

mình đã từ bỏ từ 2009 mấy trang kiểu HIYP, PTC, Invest... kiểu đa cấp, người trc ăn tiền người sau, rồi tất cả người sau cùng nhau nuôi béo admin, nó ôm tiền chạy mất =]]

bác này công nhận mau nhột vãi, mình chỉ nói đến lịch sử của 4rum này thôi, nói gì đến bác đâu nhỉ ??? :rolleyes:
Đã nói bác đừng tỏ ra nguy hiểm ở đây mà dùng đến từ nhột với không nhột... và cũng đừng nói đến lịch sử 4rum này... lịch sử 4rum này mình bik rất rõ nữa là đằng khác!

nói chung phải đi làm ngoài mới biết đồng tiền ra sao
đừng cạy vào mmo nhiều quá
:D
Làm 3 năm nay vừa mới ra trường đang và đã xin việc làm ngoài đây
dù làm mmo tháng trên 1k$ :D

đúng rồi, chưa hiểu cái cảm giác bao ngày đêm ngồi gõ captcha đc 1 đôi chục $$$ rồi đầu tư vào HIYP xong bị scam ko đc pay 1 $ nào mới thấm :v

mình đã từ bỏ từ 2009 mấy trang kiểu HIYP, PTC, Invest... kiểu đa cấp, người trc ăn tiền người sau, rồi tất cả người sau cùng nhau nuôi béo admin, nó ôm tiền chạy mất =]]

Like cho cmt hay nhất trong ngày, để cho mấy thằng bô bô cái mồm ngày làm 5 phút tháng kiếm mấy chục củ nó nhột chơi :D

E VOTE cho bác phạm thái. MMO củng là một công việc, củng như facebook hay google vậy thôi. cảm thấy đam mê thì làm, ko thì cứ ra ngoài đời thật mah tán thôi

Mình đã bỏ việc hơn 1 tháng và lao đầu MMO, lý do đơn giản giống bác @PhạmThi đã nói, ngoài đời như con chó ghẻ, bị chửi bị xỉ nhục vì không có bằng cấp....
Trên MMO thì mình không bị coi thường (có ai biết mình đâu mà coi thường mình) :D
Con thiêu thân lao vào lửa sẽ chết nhưng nó vẫn cứ lao....
Mình chí ít cũng chết vì cái mà mình đam mê, và chết bên người yêu mình là cái máy tính :D

Like cho cmt hay nhất trong ngày, để cho mấy thằng bô bô cái mồm ngày làm 5 phút tháng kiếm mấy chục củ nó nhột chơi :D
Vậy thì bạn nên câm mồm lại đc rồi... bạn chưa làm đc như vậy thì nên ngậm mồm đi nhĩ :D

Mình đã bỏ việc hơn 1 tháng và lao đầu MMO, lý do đơn giản giống bác @PhạmThi đã nói, ngoài đời như con chó ghẻ, bị chửi bị xỉ nhục vì không có bằng cấp....
Trên MMO thì mình không bị coi thường (có ai biết mình đâu mà coi thường mình) :D
Con thiêu thân lao vào lửa sẽ chết nhưng nó vẫn cứ lao....
Mình chí ít cũng chết vì cái mà mình đam mê, và chết bên người yêu mình là cái máy tính :D
đó là trường hợp bạn đã đi làm :D
Còn những người sinh viên , hoặc học sinh thì nên để đi làm mới biết cuộc sống bên ngoài thế nào , lúc đó mới biết quý đồng tiền khi làm thôi
Cuộc sống phải bon chen, k đường nào mà trải thẳng cho bạn đi cả :D

Đã nói bác đừng tỏ ra nguy hiểm ở đây mà dùng đến từ nhột với không nhột... và cũng đừng nói đến lịch sử 4rum này... lịch sử 4rum này mình bik rất rõ nữa là đằng khác!

nãy giờ mình chưa hề tỏ cái gì nguy hiểm, có sao nói đó thôi, thấy lạ lạ ko biết có cái nghề gì mà làm ngày 5 phút
mà tháng kiếm gấp mấy lần ngoài đời, tính ra cũng ngang lương trưởng phòng nên thắc mắc thôi :rolleyes:

:D ngoài đời lương ít thế. Mình thì vẫn làm ngoài. Bàn ngày đi làm. Tối về ngồi cày mmo. Lương ngoài 12tr/ tháng chưa thưởng. Mmo nữa là cũng đủ ăn đủ tiêu.

làm thiết kế quảng cáo ở ngoài chỉ đc vài triệu thôi c, lúc nào nhiều việc thì đc thưởng thêm, nhưng mệt mỏi lắm, với lại đủ ăn, chứ giàu ko nổi :D

và giờ áp dụng cái khả năng thiết kế ấy vào MMO đi thiết kế hình để in lên áo thun bán cho dân US, MMO vẫn là nhất :D

nãy giờ mình chưa hề tỏ cái gì nguy hiểm, có sao nói đó thôi, thấy lạ lạ ko biết có cái nghề gì mà làm ngày 5 phút
mà tháng kiếm gấp mấy lần ngoài đời, tính ra cũng ngang lương trưởng phòng nên thắc mắc thôi :rolleyes:
Thắc mắc mà dùng cách chơi chữ, tỏ ra nguy hiểm thế sao??? Nên mình nói mình giỏi hơn bạn mà :D Dù ko bằng các pro khác :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,485
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week