BỎ HỌC/BỎ VIỆC để làm MMO fulltime ? Mời AE bàn luận !

Status
Not open for further replies.
Close and close. Đóng topic thôi
chuẩn men bạn, cứ nói mmo là lại bảo cheat, trick >> thế bọn FB, Google nó cũng cheat trick hết àh bạn nhể :D
Mình đoán bạn cũng người giỏi, nhưng thực sự ghé topic nào thấy cậu khoe sự nghiệp gì đó mà mình đọc nhiều thấy có khi thuộc hết từng chữ một rùi. Nói thật với cậu chứ mình nghĩ mức như cậu chỉ là khá mà thôi . Mà con người khoe một vài lần thôi khoe nhiều quá nó cũng nhảm , góp ý chút thôi nhé . Khoe để người khác phấn đấu cũng là tốt , nhưng nhiều quá cũng không lên. Mình kiếm được tiền thì mình tiêu cũng cho ai được đâu, giúp ai được thì giúp không giúp được thì thôi. Mình vào mmo này cũng 3 năm và trong năm nay thấy bạn mới nổi lên thì phải.Có gì góp ý hơi quá bạn bỏ qua không lại bảo là ganh ghét nhau thì mệt.

Mình đoán bạn cũng người giỏi, nhưng thực sự ghé topic nào thấy cậu khoe sự nghiệp gì đó mà mình đọc nhiều thấy có khi thuộc hết từng chữ một rùi. Nói thật với cậu chứ mình nghĩ mức như cậu chỉ là khá mà thôi . Mà con người khoe một vài lần thôi khoe nhiều quá nó cũng nhảm , góp ý chút thôi nhé . Khoe để người khác phấn đấu cũng là tốt , nhưng nhiều quá cũng không lên. Mình kiếm được tiền thì mình tiêu cũng cho ai được đâu, giúp ai được thì giúp không giúp được thì thôi. Mình vào mmo này cũng 3 năm và trong năm nay thấy bạn mới nổi lên thì phải.Có gì góp ý hơi quá bạn bỏ qua không lại bảo là ganh ghét nhau thì mệt.

Chỉ được cái nói đúng

Tiền đâu phải là tất cả
thiết nghĩ chúng ta sống cần Trí tuệ, Tâm hồnTiền nhưng hãy để Trí tuệ ,Tâm hồn bạn nhiều và quan trọng hơn Tiền
MMO cho bạn tiền
Việc học, đi làm va chạm xã hội sẽ cho bạn trí tuệ , nhân cách, sức khỏe... và tâm hồn đẹp đấy mới là tài sản lớn nhất

PS: hãy cảm nhận cuộc sống bằng tất cả giác quan đừng chỉ nguyên display and money

Tôi thấy mấy topics của bác Phạm Thi thì cũng chỉ mang tính chất tâm sự, bộc bạch, tự hào về một thời đã qua, chém gió đá bão giải trí thôi chứ cũng chả có làm tổn hại bố con đứa nào cả. Đôi lời mang tính chất ý kiến cá nhân. Mặc dù ông ra sức phủ nhận và bao biện, nhưng mà đọc comment của ông tôi thấy sặc mùi GATO bỏ bà..

nhưng mà nó cũng là 1 cách đầu tư kiếm ra tiền, nhưng cần có sự hiểu biết sâu rộng về nó để có kinh nghiệm, có máu liều dám chơi dám chịu, có vốn để chơi ví dụ chia vốn ra 10 site, thua 3~4 site thì còn win lãi dc 6~7 trang còn lại, tuyệt đối ko đc bỏ hết trứng vào 1 rổ, ví dụ chỉ chơi 1 trang thôi thì vốn chia ra nhiều lần, nhỡ trang đó xịt, còn vốn chơi trang khác win kéo lại

>> đánh nhanh, rút nhanh, nhưng rút khi nào hợp lý để ăn thêm ít lãi nữa >>> cái đó thì lại phải có kinh nghiệm (ko có thì làm ref theo pro)

mà mình thì ko thích kiểu rủi ro này nên ko theo đuổi :D

giỏi thì phải giỏi thật sự như bác, tự kiếm ra nguồn thụ động cho mình, lúc nào cũng có thể tự xoay sở dù có rơi vào hoàn cảnh nào,
thành công thực sự là phải tính 10, 15, 20 năm.....$ kiếm ra là từ công sức mình lao động bỏ ra thì mới đúng là $ của mình :)

Tôi thấy mấy topics của bác Phạm Thi thì cũng chỉ mang tính chất tâm sự, bộc bạch, tự hào về một thời đã qua, chém gió đá bão giải trí thôi chứ cũng chả có làm tổn hại bố con đứa nào cả. Đôi lời mang tính chất ý kiến cá nhân. Mặc dù ông ra sức phủ nhận, nhưng mà đọc comment của ông tôi thấy sặc mùi GATO bỏ bà..
Tuỳ bạn nghĩ sao thì nghĩ, Gato là bánh sinh nhật ah :D.

đúng rồi, nhưng còn nhiều newbies cần nghe để phấn đấu lắm, mmo là 1 mỏ vàng, phải cho nhiều newbies biết tới mà cố gắng, ko lại bỏ phí

bạn nói bạn nghe nhiều, thuộc hết nhưng thật ra chỉ có ác cảm, mình đã nói rất nhiều thật, và đều nói nghiên cứu mmo mất 5~6 năm và mới đây cách khoảng 1 năm rưỡi mới có thành công và hót bạc, thế nên giờ mới nổi, có thành công thì khoe cho sướng mồm, mình là người thích khoe vậy đó :D

đến ca sĩ còn có fan cuồng, rồi anti fan, mmo thiếu gì kẻ khinh, người đố kỵ mà phải lo, mình nói 10 lần thì cũng chỉ đc 10% members biết chứ mấy, cứ như mod DannyTuan ấy, giờ mình mới biết bạn ấy thu nhập ngon như vậy và cũng ái mộ, rồi em Thienku mới tầm 1998 mà đã kiếm dc nửa tỉ, rất là nể phục

còn ai ghét mình éo quan tâm, kaka, mình thích khoe thì mình sống đúng bản chất của mình

:) đừng nói mmo làm 5p à nhen. suy ngĩ suy nghĩ -> làm. riêng cái suy nghĩ khi thành dòng thì liên tục không ngừng nghĩ nói chung là khổ lắm. đc cái tự tay mò đc cái mới nó sướng và tự hào lắm mấy anh :D có khi gọi là đam mê, mà cũng chả biết nữa.
cuộc sống mà. bản thân mình newbi vẫn nhờ chỉ dạy để có miếng ăn đút mồm hàng ngày. nhưng vẫn tét:D tét hàng ngày. giờ nó chiếm hầu hết khoảng time trong ngày của mình. nhưng chắc sau này khi kiến thức ổn mình sẽ kiếm 1 công việc ổn định phục vụ cho mối quan hệ xã hội của mình sau này. còn giờ cứ đi theo tiềm thức đã. có người gọi là đam mê, hay tiền. nghĩ sao cũng đc. mình chưa nghĩ về vấn đề này. mình thích thôi. :3

đúng rồi, nhưng còn nhiều newbies cần nghe để phấn đấu lắm, mmo là 1 mỏ vàng, phải cho nhiều newbies biết tới mà cố gắng, ko lại bỏ phí

bạn nói bạn nghe nhiều, thuộc hết nhưng thật ra chỉ có ác cảm, mình đã nói rất nhiều thật, và đều nói nghiên cứu mmo mất 5~6 năm và mới đây cách khoảng 1 năm rưỡi mới có thành công và hót bạc, thế nên giờ mới nổi, có thành công thì khoe cho sướng mồm, mình là người thích khoe vậy đó :D
Vậy bạn cứ khoe vậy, mình đi ăn GATO tiếp :D

1 Like cho quyền tự do ngôn luận tại Việt Nam nào! :D

mình nhìn và nghe mọi thứ đều hiểu chân tơ kẽ tóc, nên các b đừng cãi nhau nữa

phamthi k phải khoe đâu mà PR/Marketing bản thân cho cái chữ ký hoặc là 1 công đôi việc :D

Tôi thấy mấy topics của bác Phạm Thi thì cũng chỉ mang tính chất tâm sự, bộc bạch, tự hào về một thời đã qua, chém gió đá bão giải trí thôi chứ cũng chả có làm tổn hại bố con đứa nào cả. Đôi lời mang tính chất ý kiến cá nhân. Mặc dù ông ra sức phủ nhận và bao biện, nhưng mà đọc comment của ông tôi thấy sặc mùi GATO bỏ bà..

tinh thần rất Châu Âu. thích những người như bạn, mình đi nhậu nhẹt với ae bạn bè, thậm chí các chú bác, rất thích nghe họ kể về các chiến tích, và thu nhập của họ, thấy ngưỡng mộ và làm mình có thêm tinh thần phấn đấu

gặt hái đc thành quả mà éo khoe ra thì thấy bức bí trong người lắm, khoe ra nhiều người tán thưởng thấy như món quà tinh thần vô giá, thấy lạc quan yêu đời hơn nhiều

làm đc cứ im im thấy tự kỷ, cs nhạt nhẽo vl :D

>>> nhưng mình lại ngược đời là chỉ khoe trên mmo và người thân ruột thịt trong gđ (mẹ, chị, anh, vợ)

còn với bạn bè chơi ngoài đời, hàng xóm, xã hội >>>>>>>>>>> mình luôn nói tháng dc vài triệu đủ ăn thôi :v

Có lẽ nên close topic tại đây toàn thấy war :D

Theo mình thì nên vừa làm công việc ngoài đời để tạo quan hệ xã hội và vừa làm mmo :D

Có thể làm ở ngoài đời thu nhập không thể so sánh được với mmo ( tính ra 1 tháng mmo = 1 năm ngoài đời thực :D ) nhưng cái nào cũng có cái giá của nó thôi. Cân bằng được mọi thứ thì quá tốt ^_^

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,657
Latest member
olee777vn

Most viewed of week

Most discussed of week