Buồn - Làm mmo được 15-20 củ 1 tháng vẫn không được xem trọng bằng thằng làm công lương 3,4 triệu

Mở cái cty thu nạp tất cả các AE làm MMO vào làm .

Các bác khoe của với hàng xóm làm gì, gọi 1 em cave về hàng ngày kèn sáo tại nhà, bao ăn ở trọn đời, hàng xóm nó tự nhiên coi trọng ngay

Đi làm lấy KN, xin vào chỗ ngon để làm gì nhỉ ? Làm MMO nếu thu nhập 1 tháng = 3 tháng ở ngoài thì thực tế sẽ = 4-5 tháng. Làm 3 tháng ở ngoài mất 3 tháng tiền ăn, làm mmo chỉ mất 1 tháng = thu nhập. chưa kể đồng tiền trượt giá. Vậy thớt chỉ cần làm 5 năm là bằng đi làm cả đời mẹ nó rồi. Đi làm để làm gì nhỉ ?

nói thì nói thế thôi chứ đến tháng cứ đưa vợ lương đầy đủ là được quan trọng gì ở nhà hay đi làm ngoài. không có tiền mới sợ chứ ai nói gì cũng mặc. Mình đã trải qua cảm giác như bạn nhưng rồi cũng bon chen nhiều lĩnh vực trên mmo và rồi cũng ấm. Ở nhà ngồi chơi xơi nước tiền cũng có còn hơn mưa gió phải xách xe ra chạy đi làm

Đi làm lấy KN, xin vào chỗ ngon để làm gì nhỉ ? Làm MMO nếu thu nhập 1 tháng = 3 tháng ở ngoài thì thực tế sẽ = 4-5 tháng. Làm 3 tháng ở ngoài mất 3 tháng tiền ăn, làm mmo chỉ mất 1 tháng = thu nhập. chưa kể đồng tiền trượt giá. Vậy thớt chỉ cần làm 5 năm là bằng đi làm cả đời mẹ nó rồi. Đi làm để làm gì nhỉ ?
quan trọng là có được như vậy không hay thớt chém gió

Quan trọng ở bạn thôi. Làm gì cũng được miễn có thu nhập tốt và hợp pháp là được rồi. Ông giám đốc hay bà công nhân làm vất vả cũng vì tiền. Bạn cứ im lặng và làm nnững gì mình thích, tiền sẽ chứng minh hết! :))

Đồng cảm :(.
- Cháu làm việc ở đâu?
- Cháu làm ở nhà thôi ạ?
- Cười khinh bỉ :(

mình thu nhập cũng chỉ phân nửa thớt thôi, nhưng gặp ai người ta cũng nói sao mình làm dc sướng quá, vậy là khỏe quá rồi :p

cậu ăn uống và nuôi vợ con bằng ánh mắt của người khác à =.=
cứ bảo với họ là thu nhập 15 20tr xem có ai dám to mồm không

đang làm ở nhà ngon tự nhiên xách cái mặt ra làm công khép nép luồn cúi người khác

Mình làm mmo này 2 năm rồi thu nhập vẫn ổn định như vậy khá ok, ngoài ra cỏn đầu tư vào ptc, rev kiếm thêm trung bình tháng cũng khoảng 25 củ, cũng gom dc 1 mớ rồi, giờ bỏ đi làm ngoài thỉ tiếc quá :(
chia sẻ kinh nghiệm đi bác, có thu nhận đệ tử không cho e theo 1 chân

Đấy là tâm lý chung của của xã hội, người ta vẫn quan niệm bằng cầpva địa vi-nhiều đứa làm nhân viên đi sh chứ nợ thấy mợ!tui sắp ra trường nhưng vẫn quyết định sống bằng mmo-làm 1 năm kg luồn cúi bằng tụi nó làm mấy năm!ai thích mang thân đi ở đợ thì kệ họ-tôi làm nhiều tiền, sống thoải mái thì cứ tiếp tục. Tại sao mình phải làm thuê giống nhau trong khi mình sống tốt và nhiều tiền hơn????...

bình thường thôi có gì đâu :D dân it, design 2d 3d nhiều người làm freelance cho bên nước ngoài mà có đi làm cty j đâu sáng ra cafe ngoài chém gió tới chiều trong sài gòn anh em như thế nhiều mà .Cần chi danh tiếng hão có $ là vui rồi :rolleyes:

cái này nhiều ng bị quá nhỉ, ng nào làm CNTT thì nói ra họ còn hiểu còn nễ mình chút đỉnh, còn những ng ko biết đến cái máy tính là gì, nói ra họ cứ ngu ngu ra, rồi lẩm bẩm cái gì đó..... nhưng nghĩ đi rùi nghĩ lại, họ nói gì nói, mình cứ ăn mặc đẹp, đi xe mắc tiền, tiền rủng rĩnh trong túi, làm cho họ thấy họ cũng ghen tức rùi họ cũng im thui :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,245
Latest member
alibobo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week