Buồn quá viết vài dòng tâm sự với ae - Xuân này con không về

Cậu nghĩ xã hội theo hướng tiêu cực rồi, đành rằng cuộc sống là 1 vòng luẩn quẩn và bất công nhưng nếu 1 người thực sự có năng lực và bản lĩnh thì ko điều gì ngăn cản đc họ thành công, chỉ là sớm hay muộn hơn 1 chút tùy thuộc vào yếu tố may mắn, thuận lợi. Tôi khẳng định, vì tôi đã từng thấy rất rõ ràng

Mà có tiền chạy việc mà đã yên sao? Tôi có bà chị chạy việc vào BIDV đây, làm 1 năm chưa đủ tiền chạy chọt thì đã phải nghỉ vì giảm nhân viên để 1 người kiêm nhiệm nhiều việc, ko đủ năng lực kiêm nhiệm nó cho tạch luôn

Trong khi 1 vài người khác tôi biết họ vừa ra trường đã thi đỗ và làm việc tới giờ luôn

Đừng nghĩ ai có công việc ngon cũng do chạy chọt, đánh đổi, nếu chỉ ở mức sàn sàn chung thì khó kiếm việc nhưng với những người có năng lực thì các công ty tranh giành nhau là khác, đặc biệt là công ty nước ngoài
thi đỗ đương nhiên luôn có slot nhưng cần giỏi bác ah, 1 lớp chăc đc chục người

Những người mà phải bỏ tiền ra để làm việc chỉ là dạng ngu đần thôi cậu àh.
Tiền đó bỏ ngân hàng còn sinh lãi, ở đây bỏ tiền xin vào làm liệu có trụ qua 3 tháng thử việc ko hay hết 3 tháng đơn vị đó cắt hợp đồng thì chẳng phải là tiền mất bản thân thất nghiệp tiếp hay sao !?

Cậu nghĩ xã hội theo hướng tiêu cực rồi, đành rằng cuộc sống là 1 vòng luẩn quẩn và bất công nhưng nếu 1 người thực sự có năng lực và bản lĩnh thì ko điều gì ngăn cản đc họ thành công, chỉ là sớm hay muộn hơn 1 chút tùy thuộc vào yếu tố may mắn, thuận lợi. Tôi khẳng định, vì tôi đã từng thấy rất rõ ràng

Mà có tiền chạy việc mà đã yên sao? Tôi có bà chị chạy việc vào BIDV đây, làm 1 năm chưa đủ tiền chạy chọt thì đã phải nghỉ vì giảm nhân viên để 1 người kiêm nhiệm nhiều việc, ko đủ năng lực kiêm nhiệm nó cho tạch luôn

Trong khi 1 vài người khác tôi biết họ vừa ra trường đã thi đỗ và làm việc tới giờ luôn

Đừng nghĩ ai có công việc ngon cũng do chạy chọt, đánh đổi, nếu chỉ ở mức sàn sàn chung thì khó kiếm việc nhưng với những người có năng lực thì các công ty tranh giành nhau là khác, đặc biệt là công ty nước ngoài

Thứ nhất hậu duệ, thứ nhì quan hệ, thứ ba tiền tệ, thứ tư trí tuệ, còn đại học thì mặc kệ...:D:D:D

xin việc lương 3 cọc 3 đồng làm gì. làm đc YTB rồi thì ở nhà mà tập trung cày với nghiên cứu thêm

:D thớt ko về thì ở SG dừng đi đâu:oops: thiếu zai Heo gọi thông Ass vài cái là có $ liền à:oops:

Tôi đang nói về ngân hàng cậu ah :) tôi k bảo là ngon mà tôi đã nói nếu xin vào ngân hàng ko quen bít ko chi tiền thì đưng mơ mà vào đc, dù có nặng lực hay ko năng lực, còn các cv khác tôi ko bít vì xq toàn người học ngân hàng thôi :D
Nhớ là tớ k bảo dùng tiền xin vào là ngon nhé, tớ chỉ bảo là ko dùng tiền ko quen bít thì còn lâu mới xin vào đc làm trong ngân hàng, cái này chắc chắn luôn đấy mấy năm trước thì mấy chục triệu giờ lên hơn 100tr rồi :D

thi đỗ đương nhiên luôn có slot nhưng cần giỏi bác ah, 1 lớp chăc đc chục người
đỗ chưa chắc đã là giỏi :D mà giỏi chưa chắc nó đã thì đỗ =))
Nói chung học ở nhà trường thì đứa nào cũng học như nhau ăn thua tiếp thu và hiểu tới đâu + thêm gặp thời khi ra xin việc nữa, giờ ở đâu tuyển nv cũng yêu cầu có KN phũ lắm .

tự đào đường mà đi chứ ai đào hộ :) cuốc xẻng có đủ hết rồi bỏ công bỏ sức mà đào đi. còn muốn có máy múc máy ủi thì đổ tiền vào mà mua :)

Tôi đang nói về ngân hàng cậu ah :) tôi k bảo là ngon mà tôi đã nói nếu xin vào ngân hàng ko quen bít ko chi tiền thì đưng mơ mà vào đc, dù có nặng lực hay ko năng lực, còn các cv khác tôi ko bít vì xq toàn người học ngân hàng thôi :D
Nhớ là tớ k bảo dùng tiền xin vào là ngon nhé, tớ chỉ bảo là ko dùng tiền ko quen bít thì còn lâu mới xin vào đc làm trong ngân hàng, cái này chắc chắn luôn đấy mấy năm trước thì mấy chục triệu giờ lên hơn 100tr rồi :D
Bạn gái cũ mình học hoa sen, ra trường cách đây 2 năm, nhà nghèo ko có tiền đút lót cũng chả có quan hệ chú bác gì, chỉ có tấm bằng loại khá với bằng tiếng Anh miền núi, thế mà vẫn làm ở Đông Á bank chi nhánh Vũng Tàu đó thôi, có cố gắng + năng lực thì ko sợ đói.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,635
Latest member
HQcredits8

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week