Waiting for Answer Các bác giúp em với

Status
Not open for further replies.
PP LIMIT CỦA MÌNH NÓ CÓ 5 STEP , SỐ TIÈN GỬI VÀO 9 LẦN ĐỀU BỊ GIƯ LẠI , KỂ CẢ CÁI CŨ , MÀ MÌNH CÓ ĐI HỎI VÒNG VÒNG THÌ NGTA NÓI CÁI NÀY KHÓ GỠ LẮM
THỰC RA TRONG RULES CỦA TRÍ K CÓ CÂU K DC RF LẠI TIỀN , NẾU MÌNH RF ĐỒNG NGHĨA 9 ACC GỬI VÀO CŨNG LIMIT
MÌNH NÊN THẾ NÀO ? LIMIT CŨN LIMIT RỒI , BÁC NÀO NHẬN GỠ LIMIT DÙM THÌ GIỚI THIỆU MÌNH VỚI , CẢM ƠN AE
CHƯA CHẮC BẠN REFUND LẠI mà account của seller bị LIMIT . Vẫn ưu tiên là bạn gỡ được limit . Bạn up ảnh STEP lên xem nào bạn

PP LIMIT CỦA MÌNH NÓ CÓ 5 STEP , SỐ TIÈN GỬI VÀO 9 LẦN ĐỀU BỊ GIƯ LẠI , KỂ CẢ CÁI CŨ , MÀ MÌNH CÓ ĐI HỎI VÒNG VÒNG THÌ NGTA NÓI CÁI NÀY KHÓ GỠ LẮM
THỰC RA TRONG RULES CỦA TRÍ K CÓ CÂU K DC RF LẠI TIỀN , NẾU MÌNH RF ĐỒNG NGHĨA 9 ACC GỬI VÀO CŨNG LIMIT
MÌNH NÊN THẾ NÀO ? LIMIT CŨN LIMIT RỒI , BÁC NÀO NHẬN GỠ LIMIT DÙM THÌ GIỚI THIỆU MÌNH VỚI , CẢM ƠN AE

rf đê, biết đâu dễ thở hơn trong việc gỡ thì sao :rolleyes::rolleyes::rolleyes: ... còn việc limit hay hông đó là việc của người bán lo lắng gì :eek::eek::eek:

Cái rules công nhận chuối thiệt chứ. Gởi kiểu đó để tránh phải dồn tiền về 1 acc, khỏi limit đỡ rủi ro nhưng lại đẩy rủi ro cho khách.
Cơ mà PP nó limit thì muôn hình vạn trạng, không thể chắc chắn là do nhận tiền nhiều lần mà limit được. Kiểu acc gần đây không có giao dịch nào, tự nhiên nhận một đống tiền dù nhiều lần hay 1 lần vẫn dính limit như thường. PP nó ưng là nó limit thôi.
Còn vấn đề thì tốt nhất 2 bạn nên ngồi lại giải quyết thay vì đùn đẩy trách nhiệm và trách móc lẫn nhau. Limit 5 step thì khó đấy nhưng không phải là không có cơ hội gỡ được.

Chơi với paypal căng thẳng lắm, nên các bác cứ phải cẩn thận là tốt nhất o_O

- Bảo hành paypal là bảo hành khi tiền bị refund do Paypal review hoặc dispute của seller
- Không bảo hành trong trường hợp nhận xong limit rồi chủ ý refund, nếu cố tình refund thì đợi 180 ngày with đc thì trả lại chứ ko trả ngay.
- Bảo hành mãi mãi (180 ngày)
- Bảo hành trong trường hợp balance của buyer không âm.
Quan điểm về mua bán Paypal của mình là vậy.

Bảo đảm các acc send cho thớt cũng đã limit hết, trong tương lai có thể bị paypal review và các giao dịch nay bị refund hết lại,ngay cả đã qua 180 ngày cũng có thể bị refund.

Với Paypal chỉ kinh nghiệm thấy là vậy chứ chả có ai nói 100% mình đúng nên không thể căn cứ vào 1 pro nào để phán.

Seller sai ở chỗ send nhiều acc mà ko nói trước và cảnh báo thớt có thể bị limit, có thể chưa có kinh nghiệm.

Việc limit của thớt tất nhiên seller ko chịu trách nhiệm, nếu không đọc rule thì khi thấy send nhiều tài khoản khác nhau thì nên bảo stop.

Khi khách hàng bị limit thì đồng nghĩa mình mất đi 1 khách hàng, đầu ra của mình nên người bán paypal kinh nghiệm thì ko có thằng nào lại muốn mất đi đường sống của mình cả, bác seller nên rút kinh nghiệm.

- Bảo hành paypal là bảo hành khi tiền bị refund do Paypal review hoặc dispute của seller
- Không bảo hành trong trường hợp nhận xong limit rồi chủ ý refund, nếu cố tình refund thì đợi 180 ngày with đc thì trả lại chứ ko trả ngay.
- Bảo hành mãi mãi (180 ngày)
- Bảo hành trong trường hợp balance của buyer không âm.
Quan điểm về mua bán Paypal của mình là vậy.

Bảo đảm các acc send cho thớt cũng đã limit hết, trong tương lai có thể bị paypal review và các giao dịch nay bị refund hết lại,ngay cả đã qua 180 ngày cũng có thể bị refund.

Với Paypal chỉ kinh nghiệm thấy là vậy chứ chả có ai nói 100% mình đúng nên không thể căn cứ vào 1 pro nào để phán.

Seller sai ở chỗ send nhiều acc mà ko nói trước và cảnh báo thớt có thể bị limit, có thể chưa có kinh nghiệm.

Việc limit của thớt tất nhiên seller ko chịu trách nhiệm, nếu không đọc rule thì khi thấy send nhiều tài khoản khác nhau thì nên bảo stop.

Khi khách hàng bị limit thì đồng nghĩa mình mất đi 1 khách hàng, đầu ra của mình nên người bán paypal kinh nghiệm thì ko có thằng nào lại muốn mất đi đường sống của mình cả, bác seller nên rút kinh nghiệm.
Nếu đã theo rules thì rules phải chặt chẽ . Seller đã chiếu theo rules thì buyer cũng có thể làm những điều mà trong rules không có . Điều này OK chứ

Nếu đã theo rules thì rules phải chặt chẽ . Seller đã chiếu theo rules thì buyer cũng có thể làm những điều mà trong rules không có . Điều này OK chứ
- Bạn có hiểu vấn đề không? Tôi đã nhắc khách 3 lần rồi nhé.
-Nếu bạn bảo hành limit tôi sẵn sàng giới thiệu khách qua cho bạn luôn. Acc họ limit bạn dám nhận lại refund không? PAYPAL là loại tiền như thế nào bạn cũng biết mà.

- Tôi đã giải quyết xong. Cảm ơn ae đã góp ý.

- Bạn có hiểu vấn đề không? Tôi đã nhắc khách 3 lần rồi nhé.
-Nếu bạn bảo hành limit tôi sẵn sàng giới thiệu khách qua cho bạn luôn. Acc họ limit bạn dám nhận lại refund không? PAYPAL là loại tiền như thế nào bạn cũng biết mà.

- Tôi đã giải quyết xong. Cảm ơn ae đã góp ý.
chưa xong đâu bạn ơi :)) CÒN DÀI LẮM , VỚI THỨ 2 MÌNH ĐỢI MÃI EM BẠN CÓ ONLINE ĐỂ REPLY MÌNH ĐÂU , CẢ CŨNG K CÓ CÁI GÌ XONG Ở ĐÂY CẢ , CHUYỆN ĐÂU CÒN ĐÓ !

Cái rules công nhận chuối thiệt chứ. Gởi kiểu đó để tránh phải dồn tiền về 1 acc, khỏi limit đỡ rủi ro nhưng lại đẩy rủi ro cho khách.
Cơ mà PP nó limit thì muôn hình vạn trạng, không thể chắc chắn là do nhận tiền nhiều lần mà limit được. Kiểu acc gần đây không có giao dịch nào, tự nhiên nhận một đống tiền dù nhiều lần hay 1 lần vẫn dính limit như thường. PP nó ưng là nó limit thôi.
Còn vấn đề thì tốt nhất 2 bạn nên ngồi lại giải quyết thay vì đùn đẩy trách nhiệm và trách móc lẫn nhau. Limit 5 step thì khó đấy nhưng không phải là không có cơ hội gỡ được.

Rule mình rất rõ ràng mà. PAYPAL bảo hành vĩnh viễn chứ ai đi bảo hành LIMIT acc của khách nhận bạn. Và tôi cũng nói rõ chứ không phải ấp úng gì vs khách hàng mua PAYPAL bạn có thể theo dõi xác nhận bằng hình ảnh của trí gởi lên.

chơi paypal thì ai cung biêt phải chấp nhận rủi ro, hở cái limit là refund hoặc không limit cũng refund thì seller có chết. đơn giản 1 ví dụ thằng nào mua của bạn vài k, nó buồn buồn refund phát,bắt bạn trả tiền lại vnd vốn đâu mà xoay? paypal nó mới cập nhập chức năng cho phép refund khi giao dịch là family và friend. nếu đã cố tình thì đợt 180 ngày nếu lấy đc,with đc
Trường hợp add mail hoặc bạn resell C thẳng qua buyer ,ko qua tài khoản paypal của bạn, lúc refund tìm ko ra thằng C lấy gì đền, add mail càng chết.

Nói đơn giản dễ hiểu hàng mua rồi miễn trả :D

Last edited:
Trước tớ cũng làm ăn nhiều cùng với Trí , limit thì gỡ thôi có gì đâu mà sợ. Đã chấp nhận làm việc với Paypal thì phải chấp nhận tìm cách gỡ, TK tớ nhận từ hàng trăm email vào cũng vẫn bình thường. Chịu khó 2 bên hỗ trợ nhau tìm cách gỡ.

Tớ bị limit nhiều rồi , hiến cho bạn 1 kế để gỡ nè .
1. cmtnd chụp ảnh gửi lên.
2. Bill địa chỉ thì dùng 1 trong 2 cái :
+ Hóa đơn internet cái của VPNT có ghi rõ địa chỉ.
+ Nếu không có địa chỉ đúng thì kiếm một cái sim mobil phone - mang ra điểm giao dịch bảo em đóng tiền nhưng em muốn xin 1 cái hóa đơn đỏ ghi đúng tên tuổi và địa chỉ xyz như sau : .. trình bày ra . Chụp cái đó gửi lên đảm bảo được.
3. Địa chỉ nếu không giống mới cmtnd hoặc căn cước công dân đổi lại cho nó đúng.
4. Thỉnh thoảng nó nghi ngờ những giao dịch của mình ko rõ là ở đâu mình ghi cho nó mã của từng giao dịch và xác nhận là mình biết rõ những giao dịch này .

Thường thì paypal nó hỏi mấy cái này thôi .

Trước giờ làm ăn với Trí tháng nó gửi kiểu này cho tớ 3000 - 5000 là bình thường , mỗi gd nhỏ có gd chỉ vài $ cũng là bình thường . Chứng minh đc với PP rồi lại nhận tiếp . Chịu khó gỡ đi bạn

ĐỪNG CÃI NHAU NỮA BTC-E VÀO DC RỒI KÌA ANH EM ƠI ZÊ ZÊ

Nói chung theo ý kiến mình, nếu mua bán đã quy định luật mà 2 bên đồng ý thì cứ theo thỏa thuận thì cứ thế mà làm thôi. Hai bên thỏa thuận thì cứ theo thỏa thuận mà làm. Chẳng ai có quyền can thiệp cả, kể thoả thuận đó là đúng hay sai, vô lý hay có lý cũng không thay đổi được. Các bạn đã đọc quy định giao dịch của người ta và đồng ý giao dịch thì giờ sao thay đổi được? Ai có quyền thay đổi, can thiệp được giúp bạn? Ở đây mình nói theo ý khách quan vì khó mà thay đổi được. Có điều là làm cái gì cũng nên tìm hiểu trước, nếu chưa biết thì hỏi mọi người. Giờ xảy ra vấn đề đưa nhau lên đây không hay tí nào. Cũng chẳng ai làm sai thỏa thuận cả. Coi như là bài học rút kinh nghiệm thôi.

Nói chung theo ý kiến mình, nếu mua bán đã quy định luật mà 2 bên đồng ý thì cứ theo thỏa thuận thì cứ thế mà làm thôi. Hai bên thỏa thuận thì cứ theo thỏa thuận mà làm. Chẳng ai có quyền can thiệp cả, kể thoả thuận đó là đúng hay sai, vô lý hay có lý cũng không thay đổi được. Các bạn đã đọc quy định giao dịch của người ta và đồng ý giao dịch thì giờ sao thay đổi được? Ai có quyền thay đổi, can thiệp được giúp bạn? Ở đây mình nói theo ý khách quan vì khó mà thay đổi được. Có điều là làm cái gì cũng nên tìm hiểu trước, nếu chưa biết thì hỏi mọi người. Giờ xảy ra vấn đề đưa nhau lên đây không hay tí nào. Cũng chẳng ai làm sai thỏa thuận cả. Coi như là bài học rút kinh nghiệm thôi.
Đúng rồi a . Đã có rules thì làm theo rules . nhưng RULES BẮT GÀ . Giờ buyer gỡ limit - không qua được LIMIT thì refund lại cho seller . Trong rules seller đưa ra cũng đâu có cấm refund lại đâu ạ

Rule mình rất rõ ràng mà. PAYPAL bảo hành vĩnh viễn chứ ai đi bảo hành LIMIT acc của khách nhận bạn. Và tôi cũng nói rõ chứ không phải ấp úng gì vs khách hàng mua PAYPAL bạn có thể theo dõi xác nhận bằng hình ảnh của trí gởi lên.
Không thấy có 1 chữ BH vĩnh viễn nào cả - Chỉ thấy bảo hành tranh châp trong 24h - Hay rules của seller lại mới thay đổi

Không thấy có 1 chữ BH vĩnh viễn nào cả - Chỉ thấy bảo hành tranh châp trong 24h - Hay rules của seller lại mới thay đổi
BH VĨNH VIỄN là BẢO HÀNH LIMIT ACC hay sao bạn.

Vậy bạn sent tôi tiền acc tôi bị limit bạn có chịu k?
Bạn là người mua bán PP bạn cũng hiểu điều đó mà.

Rule tôi ghi rất rõ ràng. Limit acc các bạn tự chịu.
Rule tôi bắt gà hay bắt vịt đó là quyền của tôi. Tôi có ghi rõ ràng như vậy. Ai đồng ý thì giao dịch thôi đúng k?.

Tôi mong bạn nhìn nhận 1 điều khách quan cho người mua và bán PP.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,611
Latest member
temembrane

Most viewed of week

Most discussed of week