các bạn anti-kpop thì vào bình luận?

mình thích Ji yeon :x IU nè :m131: những ng đó đẹp và hát hay

muốn làm ca sĩ vn dễ lắm u :D U ko cần sở hữu giọng hát hay trời sinh , cũng chả cần u tài năng học hành khổ luyện j ráo , chỉ cần gia đình u có tiền , u chịu "hẹn hò tình vài đêm" với bầu sô , lập tức u sẽ trở thành cs vn :D

HQ , dù sao trc khi làm ca sĩ , họ phải tốt nghiệp lớp thanh nhạc , học nhảy 1 ngày 16 tiếng trong vòng 7 năm trời . Sau 7 năm nếu thầy/cô phụ trách dạy bạn , thấy bạn có năng khiếu và có khả năng tiếp tục làm ca sĩ , bạn mới chính thức dc công nhận và hành nghề trên sân khấu . Còn ko thì mời bạn đi làm nghề khác .

Vài điểm khác nhau giữa kpop vời vpop theo mình biết
ko phải mình anti Kpop gì đâu nhưng xem cái đoạn video đầu tiên trong topic này mình thích 1 câu đại loại là " người nghệ sĩ thật sự thì phải dựa vào tài tăng và phong cách của riêng mình " .:binhsua07: còn mình thấy Kpop thì cứ lập đi lập lại . nhảy nhót rùi đọc rụp rụp.:binhsua46:
còn phần Vpop thì h mới hiểu mà pop của VN . vì mình ko thích nhạc trẻ của VN cho nên ko có bình luận :binhsua76:

còn vấn đề về việc đào tạo thì thực chất 7 năm đào tạo mà thấy ko dc thì chuyển nghề khác thì cũng hơi tếu . vì nếu muốn làm 1 ca sỹ dĩ nhiên điều đầu tiên là chất giọng , vì người ta nghe chứ ko phải xem diễn hề :binhsua140:
còn đào tạo 7 năm có lẽ là do yêu cầu " nhảy nhót " của Kpop. cái đó chẳng nói lên điều gì cả :colen:
chốt lại 1 câu : nghệ sĩ thực sự phải dựa vào tài năng , cống hiến , nổ lực và đặt bik là phải có phong cách của riêng mình . hết :music:

1. Rào cản ngôn ngữ
2. Văn hóa Châu Á và Âu khác nhau
3. Phỏng vấn toàn con nít ( lớp 9 trở xuống )
4. 1 bộ phận anti nhỏ bé
-> K-pop đang lớn mạnh dần lên và càng ngày càng đc đón nhận và học theo. Còn anti vẫn là anti luôn luôn có mặt trái. Chúng ta cũng không nên trách họ nếu họ làm tổn thương đối phương

ko phải mình anti Kpop gì đâu nhưng xem cái đoạn video đầu tiên trong topic này mình thích 1 câu đại loại là " người nghệ sĩ thật sự thì phải dựa vào tài tăng và phong cách của riêng mình " .:binhsua07: còn mình thấy Kpop thì cứ lập đi lập lại . nhảy nhót rùi đọc rụp rụp.:binhsua46:
còn phần Vpop thì h mới hiểu mà pop của VN . vì mình ko thích nhạc trẻ của VN cho nên ko có bình luận :binhsua76:

còn vấn đề về việc đào tạo thì thực chất 7 năm đào tạo mà thấy ko dc thì chuyển nghề khác thì cũng hơi tếu . vì nếu muốn làm 1 ca sỹ dĩ nhiên điều đầu tiên là chất giọng , vì người ta nghe chứ ko phải xem diễn hề :binhsua140:
còn đào tạo 7 năm có lẽ là do yêu cầu " nhảy nhót " của Kpop. cái đó chẳng nói lên điều gì cả :colen:
chốt lại 1 câu : nghệ sĩ thực sự phải dựa vào tài năng , cống hiến , nổ lực và đặt bik là phải có phong cách của riêng mình . hết :music:
u nói có mặt đúng , đúng là có vài nhóm mới ra sau này ăn theo S9 , bắt chước những nhóm đã nổi tiếng trc đó , nhảy nhót 1 đàn như những con robot thời công nghệ , giai điệu thì chẳng ra làm sao , gây 1 cảm giác lập lại . Nhưng theo mình thì đó chỉ là điểm nhỏ , ko đáng phàn nàn . Nếu ghiền kpop , bạn vẫn có thể lựa chọn chỉ xem nhóm nhạc ưa thích của mình :D

Vấn đề là kpop ko có thảm họa , thảm họa chỉ có mặt túc trực tại vpop mà thôi =))

Người hàn đang hàn hóa người việt =]~ ...
H nhìn mấy đứa con gái trong lớp thằng e mình , hâm mộ SUJU , BB này nọ ...cứ như theo phong trào vậy , nhìn mấy e nó uốn éo mà thấy tội . Thấy ảnh SUJU , BB là la ó , hét toáng lên , e iu a ...ôi thôi !
Thét hồi lại đi hỏi cái bản sắc văn hóa dân tộc cổ truyền của nhân dân ta đâu mất rồi ! =]~ ...

Tương như như Mỹ đa số họ ko thích JAV và ngược lại ở nhật hàn họ lại ko chuộng phim 3 ếch của mỹ :binhsua08: (tớ thích cả 2 :binhsua79:)

VN ta thì chẳng nói - Nam thì dòm đẹp cẳng dài dáng chuẩn... là tít mắt xem - Nữ thì xem đẹp trai cao to 6 múi là khỏi dành lại họ :binhsua79: và 1 số ít ko thích tư tưởng trên :binhsua08:

vote 1 phiếu non-anti-Kpop :binhsua07:
Hầu hết các nhóm nhạc của Hàn đều khá ổn, họ ko chỉ nổi tiếng ở châu Á mà trên toàn thế giới kia. còn vấn đề là ở đâu ma chẳng có ban nhạc tệ, nhưng đó là số ít và thì antifan thì luôn soi từng điểm để chỉ trích thì đúng là rảnh hơi.
luôn tiện post cái video này quảng cáo cho em IU luôn: người có thể hát những nốt cao nhất ( đoạn cuối video sẽ rõ )

[video=youtube;Q8H1v9sQ4OY]http://www.youtube.com/watch?v=Q8H1v9sQ4OY[/video]

Last edited by a moderator:
Người hàn đang hàn hóa người việt =]~ ...
H nhìn mấy đứa con gái trong lớp thằng e mình , hâm mộ SUJU , BB này nọ ...cứ như theo phong trào vậy , nhìn mấy e nó uốn éo mà thấy tội . Thấy ảnh SUJU , BB là la ó , hét toáng lên , e iu a ...ôi thôi !
Thét hồi lại đi hỏi cái bản sắc văn hóa dân tộc cổ truyền của nhân dân ta đâu mất rồi ! =]~ ...
Văn Hóa dân tộc cái gì?Bạn có trách thì trách bọn ca sĩ mới nổi ở Viêt Nam đó,nếu nhac Việt hay thì dân ta chắc chắn ủng hộ thôi,bạn thử nghĩ xem cái Ngữ như HKT còn lên sân khấu được thì thich làm sao thích nổi Viêt Nam nữa,còn nhom V-Music ,nhái Hàn Quốc 100%,tóc tai thì thôi rồi,phong cach bieu dien,ban thay co giong kpop 100% k? ,nhưng noi thay nhin bon do nhi giống đú bẩn kinh khủng,ai ma thích được chứ,dù yêu nước nhưng k thể mê đươc ,giở giở ương ương,Tây không ra Tây Ta không ra Ta,:)),kể ra còn nhiều lắm,ngôi sao ở Viet Nam cha có đứa nào đáng là ngôi sao cả những người ta hát hay thì người ta chẳng có hứng thú với việc hát hò như Thùy Chi chẳng hạn,co trách thì trách ca sĩ nhạc sĩ Việt Nam thôi

điển hình kinh khiếp là ba lý hải thanh hóa , già còn ko nên nết , gần 50 tuổi rồi chưa "trầm" lại , đua đòi xì tin nhảy nhót cứng còng như con kênh kênh , nhìn gớm ói

đã ai xem mấy TV show vs truyền hình thực tế của hàn chưa
phải công nhận bọn nó giỏi thật

Mình iu Kpop là nhờ show thực tế của Kpop đấy :)
Cực thích Family Outing, Invincible Youth, WGM...
Kpop ko chỉ là 1 lũ xanh đỏ nhảy nhót loạn xạ như mấy kẻ anti vẫn anti theo kiểu ấy
Hãy thử tìm hiểu xem
Mình là fan của BEG (Brown Eyed Girls) nên nick mình là begs_nt
Một trog những nhóm nhạc ballad cực hay, và dance thì làm mưa làm gió với Abradacabra
Nhưg mình vẫn yêu ballad hơn, dc đánh giá là những giọng ca đứng đầu Kpop !!!

sau khi xem xong dream high 2 thì cũng có chút thiện cảm với hàn :|
trước h chỉ xem phim hàn cổ trang thui B-) tại h làm site phim nên cũng đua đòi xem mấy phim hót hót tý :">

Mình thì không thích nhạc hàn lắm, chỉ thỉnh thoảng có bài hay thì nghe thui, nghe cũng chỉ có 2ne1 và bigbang. Khoái nhất mấy cái show thực tế của nó, quá hay Family outing và running man có thể nói là hay nhất đối với mình, còn nhiều show hay lắm, còn vpop việt nam chẳng bao giờ nghe hjhj, từ lớp 9 nghe mỗi rap thôi.

các bạn antil cũng đc gì đâu mà, ko thích thì không xem , bàn luận làm gì nhiều.

@begs_nt cậu yêu ballad nghe thử kim jongkook xem. :)

@all: sr mọi người nếu nói sai :x

Mình ko anti - kpop
Vẫn nghe nhạc kpop bình thường thui.. Mình chỉ ghét lũ "ẹo" suốt ngày oppa này oppa nọ, anh này cute,anh kia ....
Nghe mà mún sút cho vuông mồm :binhsua72:

sau khi xem xong dream high 2 thì cũng có chút thiện cảm với hàn :|
trước h chỉ xem phim hàn cổ trang thui B-) tại h làm site phim nên cũng đua đòi xem mấy phim hót hót tý :">

tới luôn captain + flowers luôn đi chàng trai :binhsua07:
chưa xem nhưng nghe cũng hót lắm, tại có đứa bạn cũng làm subteam cho site film thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week