Spotlight Các bạn nghĩ sao về các newbie trong box này

Sau 5 tháng mò mẫm, cày như trâu như bò, tốn gần 4 củ tiền socks và đến nay chưa thu về được 1$ nào cả. híc! các bạn nghĩ mình có nên tiếp tục không ạ?có ai có thể hướng dẫn mình kiếm 3$/ngày mình xin theo người đó và không có chuyện ăn cháo đáo bát đâu ạ. mong tìm được sư phụ! híc híc.
khâm phục độ kiên trì của bác làm mem mà bỏ ra 4 củ mua sock . Like . nhưng bảo ko dc cả 3$ thì công nhận 1 là bác quá đen 2 là bác ko biết làm mà đã đầu tư liều

Nói chung mình cũng đã gắn bó vs mmo lâu rồi.......
Ban đầu là làm cạp cho GR thằng bạn......
Sau đó là làm offer,từ cái thời aff kiểu set field survey và next..........dùng winsocks và socks public
Khoảng gần 1 năm trc thì chuyển sang làm GPT
Ban đầu là làm CÔNG= chính xác vì trả lương cứng...........làm offline cho 1 chủ GR ở Thủ Đức
Sau này mình nghĩ lại ..............1 ngày có khi mình làm đc 50$ tỏng vòng 5 tiếng..... và đc paid 90k cho 1 ngày..........
Sau đó thì mình out ra và tìm hướng đi mới.......từ PTP tới PTF,GPT,FMF........ và các site PPD
Cũng đã quen nhiều bạn bè,những người tốt..........và cả những người lợi dụng lừa đảo,scam này nọ.......nhưng may là k bị scam lần nào
Mình nghĩ cái gì cũng phải có thứ tự từ dưới lên............
Các bạn newbie.....có thể bắt đầu từ việc làm thử cho các GR dùng HMA...hoặc thuê socks chiến paid daily,hoặc vào GR
Và cẩn thận kẻo là cái máy,là con ong thợ cho 1 số admin ........
Tất nhiên nếu newbie đc hướng dẫn tận tình thì phần rate hoặc phần paid coi như là học phí.........
Còn nhiều pro show proof khủng,hoặc 1 số thằng sell code 50$ cùi bắp vs postback bị lỗi.......và dụ dỗ mem mới .........
KHÔNG CÓ CÁI GÌ LÀ CHO KHÔNG CẢ
Sáng sớm rồi...................buồn..................

còn bác này thì nói như kiểu pro lắm . ko biết làm dc bao nhiu .
mấy bác làm site off tuyển mem làm . uh chắc j đã dc 50 $/1 ngày . cũng có khi dc đấy . nhưng cuối tháng mới rút dc tiền . nhỡ đến 29 nó ban cho thì ăn cám . lại còn tiền ứng cho mem trước nữa . làm ăn thì chẳng phải thế .
còn mấy bác ngày mem lúc mới xin vào làm . thề thốt gê lắm . thằng nào cũng bảo làm này kia . 1 tháng 300k -800k đã tốt lắm rồi . nhưng lòng tham vô đáy.
thường thì đủ lông đủ cách nó tự bay hết .
lên ko trách ai cả. giá mà addmin với newbie chia nhau vừa là giá học vừa giúp nhau ko có gì sai .
chẳng biết bác pro thế nào . nhưng thằng nào cũng từ newbie lên hên :p

Nói chung là đọc topic này chả biết mục đích là gì ?
Có phải bạn viết để newbie đừng nhào vào làm nữa, ko phải rồi, vì bảo 50$/ 5 giờ cơ mà (ai mà chả ham)
Còn để cảnh báo newbie về admin, seller thì...
-Ai hút máu mem, vui lòng nêu rõ tên admin.
-Ai bán code dỏm, vui lòng liệt kê seller.
Hoặc topic chỉ là chém gió cho vui thì ko thích hợp cho cái box này.
:)

Chém gió cho vui thôi............các bác gạch đá quá.........
Có điều cái vụ 50$ là site GPT..........paid instant.......cheat nó còn paid chứ nói j paid cuối tháng:D:cool::cool:

nói gì thì nói đừng nên khoe gì cả, tại nhưng người như b thì new mới thích vào đấy
"Sau này mình nghĩ lại ..............1 ngày có khi mình làm đc 50$ tỏng vòng 5 tiếng..... và đc paid 90k cho 1 ngày.........." có nhất thiết phải viết ntn ko?
mà công nhận cũng bực mình, vl suốt ngày, ai dạy em với ạ, cái này làm sao, thu nhập bao nhiêu, ai dạy em làm offer ko, bạn dạy mình được ko, cho mình theo với, muôn thủa :(
Chuẩn rồii đó cậu..............chẳng qua cái vụ 50$ coi như là học phí vào đời đó mà............^^

Vì như thế nên thế giới này mới có ông chủ-người làm thuê, kẻ giàu- người nghèo, giám đốc-nhân viên! :eek:
Nếu ai cũng giỏi hết và đều làm đươc việc hết thì lấy đâu ra thức ăn cho bạn ăn,nước uống cho bạn uống? Ai cũng muốn làm giám đốc hết thì công nhân đâu mà làm? :confused:
Ai vừa bắt đầu mà ko phải đi làm thuê cho người khác? :) ( bạn chủ thớt cũng vậy mà, ngay cả mình cũng vậy) :p

Các a có tài, các a làm kĩ sư-bác sĩ-giám đốc! :rolleyes: Tôi bất tài nên tôi chỉ trả lương cho các a mà thôi!
Bác Kiệt chém thế mà chuẩn..................

có thất bại mới biết dc cái ngu mà hóa khôn....ai chưa kiếm dc $ thì tiếp tục tìm hiểu và kiếm $ cho đến 1 ngày k còn cách nào làm ra nhưng biết dừng lại đúng lúc để k tốn thời gian cho nó....còn nhiều việc bên ngoài chờ mấy bác mà :D
tớ cũng mới tập tành thui dù chưa dc gì nhìu mà thất bại cũng nhìu rùi :(

mình mới tham gia đc 1 tháng, công nhận là làm bên này thì dễ hơn so với mấy khu vực ptc ptu gì đó, fức tạp vê lờ

Sau 5 tháng mò mẫm, cày như trâu như bò, tốn gần 4 củ tiền socks và đến nay chưa thu về được 1$ nào cả. híc! các bạn nghĩ mình có nên tiếp tục không ạ?có ai có thể hướng dẫn mình kiếm 3$/ngày mình xin theo người đó và không có chuyện ăn cháo đáo bát đâu ạ. mong tìm được sư phụ! híc híc.
mình thì may mắn hơn 1 chút,được bợn t iu vấu cho sock + hướng dẫn làm ,la lên la xuống và em cũng có la lại nhưng cuối cùng em đã hỉu offer là gì :D

Giờ trong giới MMO cũng bạc lắm! Chả mấy ai muốn giúp newbie như mình đâu! Tự hiểu và tự cố gắng thôi! Cũng có 1 số ít người chuyên đi giúp đỡ newbie nhưng không đủ đáp ứng nhu cầu! Tóm lại MMO người tốt thì hiếm, người bình thường thì nhều, người scam cũng không rõ vì là mảng tối! Tự mình tìm hiểu mất time so vs đi học nhưng vấn đề những ng đang làm họ chẳng muốn dù mình có xin hay nhờ vả họ dạy! :D Tóm lại đã là newbie thì tìm thầy hoặc out! Cứ chật vật như mình bây giờ chẳng ra đâu vào đâu! :(

Nói chung mình cũng đã gắn bó vs mmo lâu rồi.......
Ban đầu là làm cạp cho GR thằng bạn......
Sau đó là làm offer,từ cái thời aff kiểu set field survey và next..........dùng winsocks và socks public
Khoảng gần 1 năm trc thì chuyển sang làm GPT
Ban đầu là làm CÔNG= chính xác vì trả lương cứng...........làm offline cho 1 chủ GR ở Thủ Đức
Sau này mình nghĩ lại ..............1 ngày có khi mình làm đc 50$ tỏng vòng 5 tiếng..... và đc paid 90k cho 1 ngày..........
Sau đó thì mình out ra và tìm hướng đi mới.......từ PTP tới PTF,GPT,FMF........ và các site PPD
Cũng đã quen nhiều bạn bè,những người tốt..........và cả những người lợi dụng lừa đảo,scam này nọ.......nhưng may là k bị scam lần nào
Mình nghĩ cái gì cũng phải có thứ tự từ dưới lên............
Các bạn newbie.....có thể bắt đầu từ việc làm thử cho các GR dùng HMA...hoặc thuê socks chiến paid daily,hoặc vào GR
Và cẩn thận kẻo là cái máy,là con ong thợ cho 1 số admin ........
Tất nhiên nếu newbie đc hướng dẫn tận tình thì phần rate hoặc phần paid coi như là học phí.........
Còn nhiều pro show proof khủng,hoặc 1 số thằng sell code 50$ cùi bắp vs postback bị lỗi.......và dụ dỗ mem mới .........
KHÔNG CÓ CÁI GÌ LÀ CHO KHÔNG CẢ
Sáng sớm rồi...................buồn..................
Hình như chủ thớt ở HCM? bữa nào xin làm sư phụ?hi

ngẫu hứng nhớ mmo4vn vào thấy toàn tin hot

các bác than thở dữ quá . Tớ thì tớ không phải Pro nhưng tớ có thể chia sẽ voiwsbacs nào thực sự muốn hieur offer . Offer thực sự không thể học vẹt đâu . bác nào cần hướng đi , cần tư vấn thì cứ Pm tớ , 1 ly cafe tại HCM và mình cùng đàm đạo . Tớ ở Gò vấp , cậu nào muốn lắng nghe tớ chia sẽ thì inbox rồi set cái hẹn là xong

các bác than thở dữ quá . Tớ thì tớ không phải Pro nhưng tớ có thể chia sẽ voiwsbacs nào thực sự muốn hieur offer . Offer thực sự không thể học vẹt đâu . bác nào cần hướng đi , cần tư vấn thì cứ Pm tớ , 1 ly cafe tại HCM và mình cùng đàm đạo . Tớ ở Gò vấp , cậu nào muốn lắng nghe tớ chia sẽ thì inbox rồi set cái hẹn là xong
Cũng ở Gò Vấp đây... cafe đê

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week