Ask Cách để không Re-Up!

BruceNguyen

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Các anh chị cho em hỏi nếu em ko kiếm tiền bằng cách ReUp! Thì em cài Soft quay màn mình khi chơi Game(Zing Speed) được ko?
Cách đó có mạng lại hiệu quả vs lại tránh được dzụ Bản quyền của Youtube ko?
THanks!

Các anh chị cho em hỏi nếu em ko kiếm tiền bằng cách ReUp! Thì em cài Soft quay màn mình khi chơi Game(Zing Speed) được ko?
THanks!

Cách này của bạn cũng chỉ là một phần, gọi là video hướng dẫn về Gameplay. Tuy nhiên, nếu game đó của bạn có sử dụng hình ảnh bản quyền, music bản quyền ... các kiểu thì bạn cũng chả thoát được đâu nha.

THanks!
game thường sẽ ko bị dính BQ đâu bạn nhưng zing speed hình như 1 dạng như Au chắc là có nhạc vậy thì ko khả thi đâu vì nhạc đều có BQ trên ytb cả, còn về phần game thì sẽ ko dính BQ hình ảnh gì trên youtube đâu

mình nghỉ thể loại game đó dù tránh dc bản quyền thì hiệu quả cũng ko cao.
bạn nhầm rồi đấy =)) tham khảo youtube bạn sẽ thấy bất ngờ về nó
p/s : ăn thua trình seo ra sao thôi, game còn ngon hơn mấy cái khác đấy :D

Last edited:
game thường sẽ ko bị dính BQ đâu bạn nhưng zing speed hình như 1 dạng như Au chắc là có nhạc vậy thì ko khả thi đâu vì nhạc đều có BQ trên ytb cả, còn về phần game thì sẽ ko dính BQ hình ảnh gì trên youtube đâu
Thế nếu mình download nhạc của Youtube xong rou chèn vào Clips thì mình qua được phần Bản quyền âm thanh ko ạ?

Thế nếu mình download nhạc của Youtube xong rou chèn vào Clips thì mình qua được phần Bản quyền âm thanh ko ạ?
@@ làm sao đc, dính nhạc là dính BQ hết dù bạn có chèn gì cũng thế trừ khi bạn mic lại nhạc :) còn mic sao thì bạn phải test vài lần mới biết đc

Bạn nói cứ như đúng rồi đó :D
lần đầu tiên khi mình được nghe từ này mình chả hỉu nó có nghĩa là gì cả, ngay cả câu cú ngữ pháp cũng ko đúng, cách hành văn trong ngôn ngữ TV chưa từng dc nge, té ra xem trên mấy 4rum Eng thấy có mấy từ như wind slash, god,fuk.in awesome..vv hóa ra dịch trại ra tiếng việt là chém gió, thánh phán, xuất cmn sắc..vv và vân vân. Chả bít bác nào đầu têu của VN truyền bá mấy từ này vào VN cho thế hệ trẻ nhỉ :D. Đem sài trên thế giới ảo thì được, đem ra mà xài trong thế giới thực thì thực sự khó hỉu và khó chịu,mình mà dùng những từ này ba mẹ mình đảm bảo chả hỉu nói j lun :confused:.

Ps: góp ý cho vui thôi, ko có j đâu :D. À còn cả từ bá đạo nữa (từ này thì đọc truyện kiếm hiệp lúc nhỏ bít qua nhìu r, mà cũng chả hỉu sao đến h nó mới rộng rãi như vại:rolleyes:)

lần đầu tiên khi mình được nghe từ này mình chả hỉu nó có nghĩa là gì cả, ngay cả câu cú ngữ pháp cũng ko đúng, cách hành văn trong ngôn ngữ TV chưa từng dc nge, té ra xem trên mấy 4rum Eng thấy có mấy từ như wind slash, god,fuk.in awesome..vv hóa ra dịch trại ra tiếng việt là chém gió, thánh phán, xuất cmn sắc..vv và vân vân. Chả bít bác nào đầu têu của VN truyền bá mấy từ này vào VN cho thế hệ trẻ nhỉ :D. Đem sài trên thế giới ảo thì được, đem ra mà xài trong thế giới thực thì thực sự khó hỉu và khó chịu,mình mà dùng những từ này ba mẹ mình đảm bảo chả hỉu nói j lun :confused:.

Ps: góp ý cho vui thôi, ko có j đâu :D. À còn cả từ bá đạo nữa (từ này thì đọc truyện kiếm hiệp lúc nhỏ bít qua nhìu r, mà cũng chả hỉu sao đến h nó mới rộng rãi như vại:rolleyes:)
bác rớt từ đâu xuống ? mình nói thật từ lúc thấy từ này lần đầu mình đã hiểu @@ kiểu nói đểu thôi

bác rớt từ đâu xuống ? mình nói thật từ lúc thấy từ này lần đầu mình đã hiểu @@ kiểu nói đểu thôi
thật sự là mình ko hỉu :(. kể cả lý giải ra cũng chả đúng ngữ pháp VN. Chắc thế hệ trẻ h cao hơn và thông minh hơn :D

bổ sung:

giả dụ nói một người "nói cứ như là đúng rồi" -----> nghĩa là là.. bạn nói gần gần đúng hả, hay gần gần sai hay là tưởng là đúng nhưng thực ra là sai :confused:. mà alele có nói về đúng hay sai j đâu chỉ là cậu ấy nghĩ mà , mà suy nghĩ thì đâu có phán được là đúng hay sai (cái này mình nghe ai nói, hay phim nào nói mà mình quên r
)

PS: thôi ko cmt nữa, tránh loãng topic mất công mod cho ăn chưởng. @chủtopic cậu cứ bắt tay vào làm đi, dù được hay mất thì sẽ có kinh nghiệm xương máu cho lần sau làm tốt hơn:D . Đừng dễ dàng từ bỏ cái gì đang làm là được.

Last edited:

Vấn đề đầu tiên: Bạn đang muốn đá đểu, đá xoáy.
Vấn đề thứ hai: Bạn đang muốn cố chứng tỏ là mình lớn tuổi, chịu tìm hiểu, lướt web?
Vấn đề thứ ba: Lớn tuổi ở đây không có nghĩa là mình cứng nhắc. Mình sinh năm 85 đấy bạn. Khi nghe lần đầu tiên từ này, mình cũng hiểu nôm na đơn giản: Bạn nói cứ như bạn là người luôn đúng, bạn là mẫu mực, bạn là thánh và bạn phán là phải đúng. Thế thôi. Hoặc nói thẳng ra, bạn là ếch ngồi đáy giếng đó.

Tóm lại: Khi nghe một câu, các bạn đừng nên quá xoáy vào từng chữ, từng câu cú để rồi ngồi đó mà phán như thánh. Chẳng hạn như các câu mà các bác chính trị gia mình hay dùng. Chúng tôi bày tỏ sự quan ngại sâu sắc. ... xin lỗi chứ nghe câu này các bác phân tích giúp mình nó có nghĩa gì :). Nếu chẳng phải nó là sự góp nhặt từ những tinh túy của từ, quan sát và lo ngại = quan ngại?

Ngay cả trong văn chương nước ngoài, cũng có không ít những từ viết ra chẳng mang một ý nghĩa gì cả nếu không tìm hiểu sâu, và kỹ.

Điển hình là các từ viết tắt: WTF = what's the ****? Bản chất cái từ what's the **** này cũng chả có mang một ý nghĩa gì cả. Nó chả khác gì cái từ đ..m của việt nam mình cả. Thế mà các bác ta từ thế hệ 6x, 7x, 8x ... vẫn cứ dùng dài dài đó thôi. Nhiều khi dùng 1 cách vô ý thức mà không hiểu nó có nghĩa gì. Nó thành câu cửa miệng mà nhiều người vẫn không hiểu tại sao cho dù nó có văn hóa hay không.

Quay ngược lại về ngữ pháp hành văn Việt Nam, các bạn có chắc mình đang đi đúng hướng với cách giáo dục hiện nay, khi mà sách giáo khoa còn in sai chính tả. Nói thiệt, giờ không biết các bạn là sinh viên đại học có viết hay đánh vần đúng từ ngoằn ngoèo, khúc khuỷu ... và các từ ghép dài của Việt Nam mình chưa? Hay là mở miệng ra là có câu "Bọn trẻ trâu"??? Thú thực mình nghe từ bọn trẻ trâu lúc đầu cũng không hiểu, nhưng rồi đặt mình trong suy nghĩ của thế hệ 9x thì mình hiểu đơn giản: Bọn trẻ chăn trâu = bọn con nít ranh = con nít ranh miệng còn hôi sữa = con nít mà khoái học đòi làm người lớn = biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe .... nói chung là rất nhiều rất nhiều cách diễn đạt, tùy mỗi người thôi.

P/s: Góp ý đôi chút về việc bạn tự cho mình là đúng, mình là nhất rồi cứ đi phê bình này nọ cách hành văn của người khác trong khi chính bản thân mình thì không phải là hoàn thiện nhé. Bạn tự cho là mình góp ý, nhưng thực chất khi reply bài viết, bạn đã vỗ đùi đen đét, đắc chí cho rằng mình vừa mới viết 1 bài hay, vặn vẹo được 1 người nào đó. Rồi tự đắc mình đã tìm hiểu kỹ rồi cho người khác là dùng văn sai, dùng văn không ra gì hay nói ngắn gọn là con nít ranh và mình là người lớn.

Thân.

@@ làm sao đc, dính nhạc là dính BQ hết dù bạn có chèn gì cũng thế trừ khi bạn mic lại nhạc :) còn mic sao thì bạn phải test vài lần mới biết đc
"Mic lại nhạc" ý anh là phải qua nh` bước sửa chữa à?
Hay Clips đó ko chèn Âm thanh mà mình nói dc ko(Như các Clips chỉ dẫn)?

haiz bạn nói thẳng ra ý bạn muốn thế nào đi ồi mình tl luôn 1 lần, mình đã nói rồi mic nhạc thì lên hỏi anh gồ sẽ ra, còn nếu bạn ko muốn chèn nhạc vào clip mà clip bạn từ way thì sẽ ko dính BQ đâu, thường game chẳng có game nào nó dính BQ trên YTB cả, còn việc bạn muốn nói muốn chửi gì trong video thì tùy bạn mắc gì sợ BQ @@ hay sợ BQ vì nói tiếng việt vãi bác

đơn giản thế này nha:
về phần hình ảnh game bạn sẽ không bị dính bản quyền.
về phần âm nhạc, nhạc có bản quyền thì giờ rất nhiều. Youtube có cung cấp 1 số bài nhạc miễn phí bạn dùng nó chèn vào clip được. clip của bạn có thể dùng nhạc do bạn tạo ra được, hoặc bạn để clip không có tiếng cũng được>>>>đều bật được kiếm tiền hết.
P/s: tất cả những trường hợp khác đều có khả năng dính: như sử dụng beat có bản quyền, nhạc cover(nhưng ca khúc cover có bản quyền - cái này dễ bị vi phạm phần soạn nhạc hoặc giai điệu)...

haiz bạn nói thẳng ra ý bạn muốn thế nào đi ồi mình tl luôn 1 lần, mình đã nói rồi mic nhạc thì lên hỏi anh gồ sẽ ra, còn nếu bạn ko muốn chèn nhạc vào clip mà clip bạn từ way thì sẽ ko dính BQ đâu, thường game chẳng có game nào nó dính BQ trên YTB cả, còn việc bạn muốn nói muốn chửi gì trong video thì tùy bạn mắc gì sợ BQ @@ hay sợ BQ vì nói tiếng việt vãi bác
đơn giản thế này nha:
về phần âm nhạc, nhạc có bản quyền thì giờ rất nhiều. Youtube có cung cấp 1 số bài nhạc miễn phí bạn dùng nó chèn vào clip được. clip của bạn có thể dùng nhạc do bạn tạo ra được, hoặc bạn để clip không có tiếng cũng được>>>>đều bật được kiếm tiền hết.
P/s: tất cả những trường hợp khác đều có khả năng dính: như sử dụng beat có bản quyền, nhạc cover(nhưng ca khúc cover có bản quyền - cái này dễ bị vi phạm phần soạn nhạc hoặc giai điệu)...
Vâng! Giờ em đã hiểu! Thanks các anh nhiều! :D

đơn giản thế này nha:
Thế nếu dùng nhạc của Youtube thì vẫn kiếm dc tiền?
Em đọc ở đâu đó nói là Add nhạc có sẵn của Youtube thì bạn mất khả năng kiếm tiền Clips đó!

Thế nếu dùng nhạc của Youtube thì vẫn kiếm dc tiền?
Em đọc ở đâu đó nói là Add nhạc có sẵn của Youtube thì bạn mất khả năng kiếm tiền Clips đó!
không có đâu bạn...mình từng bị 1 clip bên thứ 3 trùng khớp..rồi thay đại 1 đoạn nhạc bất kỳ youtube cung cấp thì nó thành 1 video mới bên canh video cũ, và cái mới thì bật được kiếm tiền còn cái kia thì không...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,424
173,591
Latest member
justmin22

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week