Cách đòi lại tiền VCB

Cái này bạn nên nhờ bên luật sư thui, vì thuê người ta code khó nói lắm. Luật sư sẽ có nhiều tư vấn cho bạn.

Cái này không phải đòi tiền VCB, mà là tranh chấp dân sự theo bộ luật dân sự. Nhưng nói thật với thể loại này tỷ lệ win thấp , chi phí cao.

khá là khó vs cái hợp đồng không có chữ ký. hợp đồng .doc lại có thể chỉnh sửa bất cứ lúc nào! trừ khi giao dịch quá lớn, tầm cỡ trăm triệu gì đó, mang lên công an thì may ra, nhưng mà mình nghĩ tỷ lệ win cũng rất thấp.

Đối với bank gữi đi rồi là ko đoài lại đc nha, trừ khi số tiền lớn và bạn nhờ CA thôi .

cái vụ này có liên quan gì ngân hàng đâu mà bảo nó trả tiền lại cho cậu? Nếu có hợp đồng thì thưa kiện bên toà án, CA giải quyết chứ

Chắc bạn lộn . Thử bị fraud xem nó còn là trung gian không nhé ! Đòi công an á

Cậu coder này cam kết đàng hoàng, nhưng sau này làm sai mình cũng thuê n có khả năng hơn vào check lỗi cậu ta lại bảo nta noob. Quyết định mai làm giấy gặp mặt trao đổi

Bạn hiểu biết thế thì lên đây hỏi làm gì , ai góp ý bạn cũng phản hồi ngược lại :) Vậy khuyên bạn nên tìm đến văn phòng luật sư mà hỏi . 50k để dc tư vấn nhé :)

Bạn hiểu biết thế thì lên đây hỏi làm gì , ai góp ý bạn cũng phản hồi ngược lại :) Vậy khuyên bạn nên tìm đến văn phòng luật sư mà hỏi . 50k để dc tư vấn nhé :)
Tự do ngôn luận mà bạn ! Với lại mình ko có nói thách ai sất mình cần sự giúp đỡ chứ ko phải phán

Thôi cái loại này các bác kệ xác nó đi, người ta phân tích cho hiểu thì cắn ngược lại kêu cần giúp đỡ chứ không cần phán, thế các bác vào đây comment ai nhắm quen biết, quan hệ gì đó giúp đỡ đòi lại tiền được thì ở lại còn ai phán suông thì out đi nhá

Thôi cái loại này các bác kệ xác nó đi, người ta phân tích cho hiểu thì cắn ngược lại kêu cần giúp đỡ chứ không cần phán, thế các bác vào đây comment ai nhắm quen biết, quan hệ gì đó giúp đỡ đòi lại tiền được thì ở lại còn ai phán suông thì out đi nhá
Ăn nói cho đàng hoàng cái chưa biết học thức khả năng ai hơn ai đâu mà nói chuyện như dân chợ búa vậy ??? Tôi mất tiền k lq đến nhà anh dù anh có làm Ngân hàng hay tổng thống nước lào tô cũng k quan tâm nhé. Ăn nói kiểu này nọ như đúng rồi. T cũng chưa đá xỏ ai trong toppic này cả. Ngá à

Chốt 1 câu : kiện dân sự, còn lại không có cách nào lấy được tiền, dù có báo CA, CA cũng không giải quyết, cái gì liên quan hợp đồng dân sự thì toà án giải quyết

đọc thấy ông thớt này vừa ngây thơ vừa lì, bao nhiêu người nói cho biết cũng ko nghe, nếu đã ko muốn nghe những điều trái ý thì tạo topic làm gì. Còn trường hợp này có 2 điều như sau, 1 là ngân hàng chả có trách nhiệm giải quyết vì code thì có ai nói sai ai nói đúng đc, và nếu có lừa đảo thì đấy là việc của công an chứ ko phải ngân hàng. Điều thứ 2 là hợp đồng file word nó chả có 1 tí hiệu lực pháp lý nào cả, ai thích change thế nào mà chả đc. Tóm lại là hãy trách mình đen gặp phải thằng khốn nạn và trách thằng khốn nạn nỡ đi lừa 1 thằng đen.

:D Cái này đi mà báo công an chứ ngân hàng nó ko giải quyết cho đâu, nhiệm vụ của ngân hàng đâu phải giải quyết tranh chấp. ai gửi tiền xong cũng lên ngân hàng đòi lại thì có mà nát ngân hàng

23 Triệu thôi không có lớn đâu bạn
vậy thì CA, chứ ngân hàng ko giải quyết cho bạn đâu, có chữ ký chưa chắc nó đã làm cho bạn vì đây là chuyện làm ăn ko đúng thì phải kiện tụng nhau trước chứ ngân hàng ko có quyền nói ai đúng ai sai

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,474
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week