Cách gõ captcha kiểu mới

Bạn thích gõ captcha bằng cách đọc không?

• Total voters
    59
  • Poll closed .
Không khả thi :D
Vì như MS office và cả Google search họ áp dụng "đọc" nhưng hỏng phải ai cũng có giọng để đọc "đúng chuẩn" :D

Nhưng ý tưởng này thì "mạnh dạng mần đi chủ soft" :D

10000000% k có auto....

Đứa nào làm được auto capcha thưởng $ liền...test thử mấy cái auto kia rồi...ghi chữ sai thấy bà...ho lao...

ST nhà mình làm đc auto...bán nhiêu tui cũng mua...nhớ INFO tui nhé..thank ;))
Soft auto thì k có, nhưng nếu có thì bị điên mới share :)

thớt tự mở server captcha mới cho ae gõ đi, gọi là dự án ST, load nhanh 24/24 rate 1.5$, bảo đảm ae captcha sẽ nhớ ơn bác muôn đời :binhsua83:

uhm chuẩn bị từ mỏi mồm >> mỏi tay, bác tạo luôn cho cái phần mềm nào mà nhận diện captcha theo kiểu yes no question lun nhá:binhsua83:

Không khả thi :D
Vì như MS office và cả Google search họ áp dụng "đọc" nhưng hỏng phải ai cũng có giọng để đọc "đúng chuẩn" :D

Nhưng ý tưởng này thì "mạnh dạng mần đi chủ soft" :D
sao các b k bàn vấn đề chính mà thích bàn kỹ thuật nhỉ, vấn đề này thì khi dùng soft mỗi người sẽ có 1 bài ngắn ngắn để dạy cho soft nhận dạng giọng của từng người.

kiểu này nếu chế được thì tốt nhưng ứng dụng cũng không hay lắm.vd nó hiện ra chữ ABCDE... thì lại phải đọc là a hoa .....giảm năng xuất

kiểu này nếu chế được thì tốt nhưng ứng dụng cũng không hay lắm.vd nó hiện ra chữ ABCDE... thì lại phải đọc là a hoa .....giảm năng xuất
lập trình cho nó nói nó hỏi lại mình " bạn chon A hoa hay a thường" :binhsua79:

khi dùng các b sẽ có 1 đoạn văn ngắn để dạy soft phân biệt giọng của từng người, và cách đọc của mỗi người.

Ví dụ: soft hỏi từ a bạn đọc là a, từ A bạn đọc là "á" hay "a hoa", cũng k sao cả hay 1 từ gì đó bất kỳ như "song" hoặc "than"
và khi đọc captcha b đọc như lúc dạy soft là được.
p/: Các b sao lại thích kỹ thuật mà k thích vấn đề chính ở topic này là cách đọc captcha có tốt hơn cách gõ thông thường k, và b thích cái nào hơn?

chức năng đọc là nghe khả thi nhất... nếu giá rẻ thì mới làm được... chứ phần mềm nhận diện giọng nói không rẻ đâu nhé... ;))

ngày đọc 10k code tương đương với hơn 50k từ chắc đc 2 ngày là nhập viên lun quá.làm kiểu này ko đủ trả tiền bác sĩ quá đi

ngày đọc 10k code tương đương với hơn 50k từ chắc đc 2 ngày là nhập viên lun quá.làm kiểu này ko đủ trả tiền bác sĩ quá đi

cái này có lí nè... có ai đã tìm hiểu xem khả năng của con người là một ngày nói được bao nhiêu k từ không vậy... :m190::m190:

p/: Các b sao lại thích kỹ thuật mà k thích vấn đề chính ở topic này là cách đọc captcha có tốt hơn cách gõ thông thường k, và b thích cái nào hơn?

Thế này nhé. Nếu bác nào speed chậm tầm 500-700 cap/h thì soft đọc cap sẽ nhanh hơn là type -> thích. Bác nào speed trên 1k/h thì soft đọc cap chả bao giờ nhanh hơn type cả, đọc nhanh líu cả lưỡi luôn -> không thích. Tưởng tượng 1 cái cap dài dài mnmn có chấm đen đấy bình thường type trong 3s mà đọc thì bác đọc kiểu gì trong 3s đây -> không khả thi.

Còn chưa kể đang đọc thì buột miệng thêm đậu xanh rau má vào thì khốn X_X

chào bạn songthan mình nghĩ bạn có thể làm được chức năng gõ captcha bằng cách đọc nó tuy nhiên chỉ cần mã hóa cách đọc là được thôi. người bạn của mình đã làm thành công việc này cách đây 2 tháng rồi tuy nhiên speed chỉ dao động từ 15-> 17 thôi.
Chúc bạn may mắn, nó sẽ là chặng đường khó khăn nhưng chắc chắn sẽ được.

Nói hok phải khoe chứ 2 năm trước tớ đã làm vụ này rồi và đã thật bại, dẹp qua bên rồi, cũng có thể lúc đó tớ còn yếu về dùng kỹ thuật Speed to Text của Microsoft.
Chia sẽ vài điều sau:

1) Mọi người 1 giọng khác nhau, tầng số Hz khác nhau => phải ghi âm hoặc dạy cho máy nó hiểu trước. Tức soft phải có tính năng cho chính người dùng soft đọc hết 24 chữ cái, các chữ số và ký tự đặc biệt.

2) Chữ HOA thường thì phải đọc làm sao cho nó hiểu mà đọc ngắn nhất.

3) Dùng thư viện nào để xử lý kho âm thanh => chuyển sang chữ cho nhanh nhất, thường thì rất là chậm và cả vấn đề thiếu chính xác, đúng ít, sai nhiều.

4) Ngồi đọc nhãm nhãm, ảnh hưởng người xung quanh và còn bị khang tiếng, khô họng, mỗi miệng và có thể bị người ta cho là thằng điên ;))

5) Còn việc Setup thêm cái voice cũng đủ mệt, thường dân cạp cạp yếu phần này, hok phải cấm cái Microphone vào là nói nó nghe đâu, phải setup trong Mix Control.

6) Tốn công lực ghê lắm, nếu dùng mắt nhìn captcha => não xử lý => tay đánh chữ thì sẽ ít tốn kalo hơn là não xử lý => miệng phát âm (lúc này não lại xử lý thêm vụ phát âm) và còn soft phải query trong thư viện âm thanh để convert sang text => khá chậm.

7) Hôm nào bị viêm họng, khang tiếng là off, nghĩ làm :D Công nghệ nhận dạng vân tay thì có bị thương tay trái thì còn tay phải, còn nhận dạng giọng nói mà bị hư giọng thì còn tiếng ò e....

Vài điều chia sẽ thôi, còn làm thì sure 100% là làm được pác ST àh... cứ thể hiện hết tài năng đi, biết đâu bác có đột phá và ghi bàn quyết định cho đội captcha thì pác là người hùng, giống XD thời trước ấy mà :)

Thanks!

theo mình là thế này:
tốc độ của tay phối hợp với trí não nhanh hơn bằng miệng, tay có 10 ngón mà miệng có mỗi 1 cái :D. với lại tốc độ xử lý chuyển đổi từ ý nghĩ ra tay dễ hơn ra miệng. cũng như đọc 1 cuốn tiểu thuyết bảo đọc = mắt + nghĩ thì nhanh hơn rất nhiều so với vừa đọc vừa phát âm chưa kể phát âm sai.
có thể thử = cách ghi 1 dãy ngẫu nhiên, dài chừng 1 dòng, sau đó so sánh tg gõ = tay và tg đọc hết dãy đó :)

Tốn thời gian + mệt hơn gõ ...

Lý do thì thấy mn phân tích hết rùi nên hok nói thêm ^^

Thay vào đó mình nghĩ ST nên nghiên cứu sao mà vì sao có 1 số máy hok dùng dc soft ST _ __"

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week