Ask Cách tính lượt download ở Fileserve như thế nào?

BS thì pay thất thường lắm,hình như thằng admin lúc nào thấy vui thì pay cho,con ko thì chịu.mấy lần trc ấn pay mà tới hơn 1 tuần mới thấy tiền ( thứ 6thi p), thế mà hôm kia vừa ấn pay mà hôm qua đã về rùi.thằng này mà hết đợt bonus chắc cũng nghỉ chơi

hic

hôm trc em transfer 25$ từ FSrv sang paypal, ở trên hà nội, sau về quê đăng nhập PP mua hàng online, cuối cùng bị limit acc PP, anh em cẩn thận khi đăng nhập khác IP nhé ( e cũng k hiểu khác IP là sao nữa, trên hà nội e dùng 1 model chia làm nhiều cổng, k biết nếu e đăng nhập PP trên máy khác nhưng vẫn ở trong phòng thì có coi là khác IP k nhỉ???)
sau khi limit acc PP, hình như tiền vẫn chuyển đc vào,chỉ k ra đc, nhưng mãi k thấy báo có tiền đến từ FSrv , k biết làm sao, bác nào giỏi tiếng anh thử viết 1 đoạn để e hỏi nó
k biết có mất xiền k nữa :((

BS nó vừa có 1 đợt del file. Rất nhiều người bị del 100% file nhé =)) Có những thằng cả mấy chục ngàn file :))

Sao nó lại del nhỉ? mà em thấy dùng acc free rất khó down đc file từ BS, FSN, FS ý thử test mấy link liền mà ngồi cả h vẫn không down được.

lúc trước mình cũng bj thế . phải điền số z vào thì $ mới lên . còn mail thì active sau cũng được

Lúc đầu em chưa add vẫn thấy nó lên $ nhưng mà lên rất ít, mà lượt down thì cũng khá. Mấy hôm trước không xem được $ trên FS nên hôm qua em mới đăng kí webmoney rùi add vào, từ lúc add vào thì tiền lên hơn được 1 tí :-s
Mail cho FS thì mãi vẫn không thấy reply, chắc là nó lơ đi luôn :binhsua129:

Last edited by a moderator:
gian lận hay ko thì giờ nó cũng là nguồn thu nhập chính của dân ptu, ko chơi thì có quyền bỏ thôi, giờ có tính lượt down cũng thừa, vì chả giải quyết được gì cả

[#716117] FS: Others [NOT DMCA REQUESTS]Thursday, January 13, 2011 1:24 AM
From: "Fileserve Support" <[email protected]>Add sender to Contacts
-- do not edit --

We apologize for the problem that has been happening for the past few days. But despite of all, our Techs are doing the best they can to resolve the problem. All earnings from downloads and referrals will be accounted for once the system is up again.

We hope this response has sufficiently answered your questions. If not, please do not send another email. Instead, reply to this email directly.

FS reply em này các bác, hị vọng nó cho mình ít $ thêm động lực :D ăn được của Tư bản khó gớm.

gian lận hay ko thì giờ nó cũng là nguồn thu nhập chính của dân ptu, ko chơi thì có quyền bỏ thôi, giờ có tính lượt down cũng thừa, vì chả giải quyết được gì cả

Bác nói thế, quyền chính đáng của mình thì mình cứ đòi chứ, không đòi được thì sẽ phải chịu :D

Bác nói thế, quyền chính đáng của mình thì mình cứ đòi chứ, không đòi được thì sẽ phải chịu

cái chính là chắc chắn là sẽ không đòi được, nếu bạn nói chính đáng thì giờ này FS nó đã sập tiệm rồi, các contri ỡ portal còn đòi gấp 10 lần bạn thì sao ? họ ko nghĩ đến quyền lơi à ? nếu tính ra thì để dễ dàng bạn cứ chia nhân 4 tới 6 là sẽ ra lượt down thật sự của bạn, còn rãnh nữa thì ngồi down rồi xem bộ đếm của FS ( điều này thì các bro đã thảo luận rồi, chịu khó search mà tham khảo thêm đi nhé)

cái chính là chắc chắn là sẽ không đòi được, nếu bạn nói chính đáng thì giờ này FS nó đã sập tiệm rồi, các contri ỡ portal còn đòi gấp 10 lần bạn thì sao ? họ ko nghĩ đến quyền lơi à ? nếu tính ra thì để dễ dàng bạn cứ chia nhân 4 tới 6 là sẽ ra lượt down thật sự của bạn, còn rãnh nữa thì ngồi down rồi xem bộ đếm của FS ( điều này thì các bro đã thảo luận rồi, chịu khó search mà tham khảo thêm đi nhé)
Em mới vào nên cũng không biết là thảo luận rồi, biết là khó nhai nhưng cứ thử, cái chuyện an gian thì em đồng ý, nhưng cũng ăn gian vừa thui chứ.
Bác làm gì mà nóng tính thế.

thằng usershare.net đừng đụng vào nhé ăn gian lượt down trùm luôn,fs,bs chả là cái gì của nó,post file hot bên download phải trên 100 và hơn nhưng nó chỉ tính có 10 ,trước đó có người khiếu nại nói là down nhiều mà sao tính tiền ít nó nói cái đó là view,làm như xem video nói chung trùm cheat download là đây ko thằng nào bằng nó,chắc bỏ của chạy lấy người ,dù sao cũng kiếm được 20usd của nó mà nó bắt mình trả fee amount hết gần 2usd keke

Sao nó lại del nhỉ? mà em thấy dùng acc free rất khó down đc file từ BS, FSN, FS ý thử test mấy link liền mà ngồi cả h vẫn không down được.

Vì file mình up vi phạm bản quyền nên nó del thôi

Bạn nên tham gia làm ref cho một ai đó, họ sẽ hướng dẫn bạn cách chiến PTU!! CHứ tự mầy mỏ thì khó khăn lắm!! ở box này nhiều người tuyển ref mà!!

Cac bro cho em hoi ti:
Gia su em co 1 game cat lam 7 file nhu ben duoi

Neu co 1 thang down ca 7 file tren trong vong 24h (file dau tien la part1) thi em chi duoc tinh 1 download = file part1 thoi a

THanks

Chỉ tính 1file/ 1ip / 1 ngày nếu người dow sử dụng Acc Pre để dow , còn ko dùng acc pre thì tính hết các file đã dow .
Có nghĩa là nếu dùng Acc pre để dow thì host chỉ tính 1 file trong ngày dù mình có dow bao nhiêu file chăng nữa (nếu cùng 1 ip) , còn không dùng Acc pre thì tính tiền mỗi lượt dow thành công .

Chỉ tính 1file/ 1ip / 1 ngày nếu người dow sử dụng Acc Pre để dow , còn ko dùng acc pre thì tính hết các file đã dow .
Có nghĩa là nếu dùng Acc pre để dow thì host chỉ tính 1 file trong ngày dù mình có dow bao nhiêu file chăng nữa (nếu cùng 1 ip) , còn không dùng Acc pre thì tính tiền mỗi lượt dow thành công .
Vậy xin các tiền bối cho hỏi kinh nghiệm với newbee như em thì nên đi theo hướng cho PRE (file >1G) hay Free (<400K) ạ
Em cảm ơn

Tùy theo từng bài có dung lượng bao nhiêu mà chia nhỏ ra bạn ah , người ta nâng cấp lên acc Pre chỉ để cho khỏi bị hết hạn del file và remote /dow nhanh thôi chứ dung lượng mỗi file phụ thuộc vào bài post của cậu chứ.

nên chơi Freakshare , piggyshare , ul.to , enterupload , rapid , Mf , mu . . . nó k ăn gian đâu :) toàn những host uy tín , Fs và Uls nên bỏ nó đi nhé :)

Còn thằng Bs , say goodbye với nó từ lâu , nhớ cách đây hơn nửa năm , ném nó vào làm mirror pay đc 2 lần admin chạy hàng , ban acc . . .

Mà các bác bớt hở tí là la làng đi , như bác HG team đã nói thay rồi đấy . Biết nó vậy thì ngậm bồ hòn thôi , chả mấy ai làm lớn mà la ý óe lên thế đâu .

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:47 AM ----------

Rảnh nhất là đếm lượt down :)) thứ này bệnh nhất :))

Feakshare uy tín lắm. chơi ổn định
nên chơi Freakshare , piggyshare , ul.to , enterupload , rapid , Mf , mu . . . nó k ăn gian đâu :) toàn những host uy tín , Fs và Uls nên bỏ nó đi nhé :)

Còn thằng Bs , say goodbye với nó từ lâu , nhớ cách đây hơn nửa năm , ném nó vào làm mirror pay đc 2 lần admin chạy hàng , ban acc . . .

Mà các bác bớt hở tí là la làng đi , như bác HG team đã nói thay rồi đấy . Biết nó vậy thì ngậm bồ hòn thôi , chả mấy ai làm lớn mà la ý óe lên thế đâu .

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:47 AM ----------

Rảnh nhất là đếm lượt down :)) thứ này bệnh nhất :))

Nó ăn gian thì phải chịu thôi chứ làm gì đc nó. Ko thích thì ko chơi nữa thôi. Có ý kiến ý cò thì nó cũng chỉ viện lý do acc pree/1IP/1day. Loằng ngoằng nó ghét nó blog acc nữa thì còn móm

Announcements

Forum statistics

Threads
421,050
173,130
Latest member
Phongquangnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back