Cận bao nhiêu độ thì được hoãn NVQS luật 2016

thanhdat2704

Senior
Reactions
254
MR
0.000
em có đọc báo là mới sửa đổi luật nghĩa vụ quân sự và có nghe nói về mắt bị cận được hoãn nghĩa vụ quân sự , hiện tại em vừa mới tốt nghiệp xong và đang đi học tiếng ở trung tâm ( trung tâm của công ty không phải của bộ GD )
và phường họ gửi giấy gọi khám nghĩa vụ ( lần thứ 2 ) , mắt em bị cận 2 độ ( lần đo gần nhất cách đây 4 tháng )
không biết theo luật mới họ có hoãn không nhỉ , em search google toàn thấy nói mù mờ chẳng nói cụ thể thế nào , có ai bị gọi gần đây cho em xin ý kiến với :(:(:(

Cận vẫn bị gọi đi nhưng nếu cận trên 5 độ ( xếp sức khỏe loại 6 ) thì sẽ đc miễn đi NVQS nhé bạn !

cận thị trên 1.5 đc miễn ?

thấy báo bảo luật mới cận trên 1.5độ được miễn :eek:

A 2.1 độ vẫn bị gọi như thường, mới vừa đút 4tr (Vũng Tàu) hôm bữa là năm cuối nè, năm sau qua 27t rồi hết tuổi, còn bạn a ở Sài Gòn thì mất 6tr.

nhớ mod tunvit có con với lại lao động chính của gia đình mà , cũng bị gọi hả mod :D

Cận vẫn phải đi nhưng là đi sau mấy bác không cận , cho mấy bác không cận đi trước

nhớ mod tunvit có con với lại lao động chính của gia đình mà , cũng bị gọi hả mod :D
Có vợ chưa con thím ơi, nhà mình 2 thằng bị gọi cả 2 ko tha ai hết, từ năm lớp 12 đã bị gọi tới giờ, cận 2.1 độ, có xăm hình bấy bá nó cũng ko tha, năm nào tới đợt đám quạ lại tới rỉa, trung bình 4tr/1 năm :( Năm sau qua 27 hết rồi, đỡ phải cúng cô hồn :rolleyes:

Tùy địa phương, thiếu thì chi cỡ nào nó cũng bắt đi :| MMO không bị trĩ hay nhỉ :mad: T có một cục đợi qua 27 cắt luôn :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,901
172,986
Latest member
qanh208

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week