Ask Cần tư vấn mua máy quay phim phục vụ Youtube

Bác ở trên chỉ có 5 củ thôi, nên mh mới tư vấn mua gopro, chứ dslr mua dòng 3 số hay 2 số với chừng đó ngân sách tốt nhất ko mua

mua DSLR để quay thì khuyên chủ thread chơi Canon nhé, tại sao thì mình hóng mấy chia sẻ của Ta lẫn Tây là do Canon cho chỉnh profile, giảm contrast, saturation, sharpness, nên hậu kỳ dễ hơn mấy hãng khác :D

Mục đích của em là quay mấy cảnh săn bắt hái lượm và chế biến. Ngoài trời di động là chủ yếu. Nên mấy bác đã từng trải qua thò tư vấn hộ em với. Tầm 10 triệu cũng được nhé. Chủ yếu cho hình ảnh sắc nét và teung thực tý

Mục đích của em là quay mấy cảnh săn bắt hái lượm và chế biến. Ngoài trời di động là chủ yếu. Nên mấy bác đã từng trải qua thò tư vấn hộ em với. Tầm 10 triệu cũng được nhé. Chủ yếu cho hình ảnh sắc nét và teung thực tý
về các loại máy trên 5tr 2nd mình ko dám ý kiến, nhưng nếu mua mới, mà 5tr thì con Sony CX405 là ngon nhất trong tầm này rồi đó bạn, bạn làm thêm 1 cái thẻ 64GB đề quay Full HD nữa là ok, nhớ là thẻ 64GB nha, thẻ thấp hơn 64GB sẽ ko quay đc Full HD, dù rằng nó báo là chất lượng Full HD nhưng thật chất chỉ là HD nếu dùng thẻ thấp hơn 64GB .
Mình đang dùng và thấy rất ok

còn Ngân Sách của bạn trên 10tr thì có thể suy nghĩ đến DSLR, nhưng theo mình nghĩ với nhu cầu của bạn CX 405 là quá ổn rồi, ko cần phải dùng DSLR đâu, quay ngoài trời đa phần ánh sáng quá dư chứ ko phải là thiếu nữa, nên dù có quay bằng đt vẫn ngon chứ đừng nói máy quay, mình thấy 1 số kênh chủ đề này họ quay bằng điện thoại luôn đó mà video vẫn nét chán

còn Ngân Sách của bạn trên 10tr thì có thể suy nghĩ đến DSLR, nhưng theo mình nghĩ với nhu cầu của bạn CX 405 là quá ổn rồi, ko cần phải dùng DSLR đâu, quay ngoài trời đa phần ánh sáng quá dư chứ ko phải là thiếu nữa, nên dù có quay bằng đt vẫn ngon chứ đừng nói máy quay, mình thấy 1 số kênh chủ đề này họ quay bằng điện thoại luôn đó mà video vẫn nét chán
cảm ơn bạn đã thông tin, :D

Ồ, thế thì chơi Gopro đi, 10 củ dư rồi :p, màu của Gopro ngon đấy, mình nhớ ko nhầm thì nó cho xuất file Raw, edit này nọ thoải mái.

Quan trọng máy nhiều hay ít tiền đâu quan trọng là nội dung và cách xử lí hậu kì chứ bạn mình nó quay bằng iphone mà kênh bữa nay cũng gần 200k sub rồi đấy thôi. vấn đề là nội dung kênh bạn làm cái gì và chất lượng thế nào đã. Chứ nói thật đầu tư cho lắm tiền vào mấy cái phụ trợ mà ko làm được cái nội dung video hay thì cũng thế thôi @alopay:)

Quan trọng máy nhiều hay ít tiền đâu quan trọng là nội dung và cách xử lí hậu kì chứ bạn mình nó quay bằng iphone mà kênh bữa nay cũng gần 200k sub rồi đấy thôi. vấn đề là nội dung kênh bạn làm cái gì và chất lượng thế nào đã. Chứ nói thật đầu tư cho lắm tiền vào mấy cái phụ trợ mà ko làm được cái nội dung video hay thì cũng thế thôi @alopay:)
bạn này nói chuẩn nè, quan trọng nội dung là chính, còn quay ngoài trời thì Điện thoại quay cũng ngon chán

bạn này nói chuẩn nè, quan trọng nội dung là chính, còn quay ngoài trời thì Điện thoại quay cũng ngon chán
nội dung thì bắt chước mấy kênh nổi tiếng làm theo thôi, điện thoại thì quay thấy cũng ok lắm mà nó rung quá, hổng ấy bác nào chỉ em cách chống rung được không ạ ? hoặc thiết bị phụ trợ nào chống rung rẻ rẻ ấy, mua xài tạm cũng được

mới có mấy ngày 1 triệu view rồi các bác ạ :D:D
kênh bác ah, nếu là kênh bác thì chúc mừng, nếu ko phải thì bác đừng thấy vậy mà ham nha, ko phải dễ để seo đâu, video đó lên cả yeah1 lẫn thằng góc thư giãn thì bác hiểu rồi đó

kênh bác ah, nếu là kênh bác thì chúc mừng, nếu ko phải thì bác đừng thấy vậy mà ham nha, ko phải dễ để seo đâu
cái gì cũng bắt đầu từ con số 0 bạn ạ, kênh của người ta đó, ý của mình là cũng làm kênh chuyên về săn bắt hái lượm như kênh anh ấy :D

cái gì cũng bắt đầu từ con số 0 bạn ạ, kênh của người ta đó, ý của mình là cũng làm kênh chuyên về săn bắt hái lượm như kênh anh ấy :D
quan trọng là nội dung và khả năng seo của bạn nữa, nội dung này hiện chỉ có vài kênh làm thôi thì phải, và kênh nào view cũng khủng cả, mình hay xem stream của bọn Khựa, nó còn làm Stream nội dung này mà, có ăn vãi ra luôn

quan trọng là nội dung và khả năng seo của bạn nữa, nội dung này hiện chỉ có vài kênh làm thôi thì phải, và kênh nào view cũng khủng cả, mình hay xem stream của bọn Khựa, nó còn làm Stream nội dung này mà, có ăn vãi ra luôn
ủa bên khựa nó chơi được cả youtube hả cậu ?

ủa bên khựa nó chơi được cả youtube hả cậu ?
đc sao ko cậu, nc nó cấm ytb nhưng nó thích thì nó vẫn vào được mà, với ý mình nói là xem live stream trên mấy trang live stream của khựa ấy, chứ ko phải xem trên ytb, hôm bửa vô tình thấy bấm vào xem thì nội dung y như mấy cái săn bắt hái lượm này vậy, mà lượng người xem trực tiếp gần 100k đấy

Mình dùng máy quay HG 20 của Canon chủ thớt tham khảo để làm youtube
  • Hãng sản xuất: Canon
  • Loại màn hình: Màn hình thường
  • Độ lớn màn hình(inch): 2.7 inch
  • Megapixel (Số điểm ảnh hiệu dụng): 2.76 Megapixels
  • Optical Zoom (Zoom quang): 12x
  • Tính năng: Quay phim HD
  • Bộ nhớ trong: 60Gb

Attachments

43.8 KB · Views: 57
đc sao ko cậu, nc nó cấm ytb nhưng nó thích thì nó vẫn vào được mà, với ý mình nói là xem live stream trên mấy trang live stream của khựa ấy, chứ ko phải xem trên ytb, hôm bửa vô tình thấy bấm vào xem thì nội dung y như mấy cái săn bắt hái lượm này vậy, mà lượng người xem trực tiếp gần 100k đấy
Bên khựa mà kênh khủng tý chắc tỷ view quá

Mình dùng máy quay HG 20 của Canon chủ thớt tham khảo để làm youtube
  • Hãng sản xuất: Canon
  • Loại màn hình: Màn hình thường
  • Độ lớn màn hình(inch): 2.7 inch
  • Megapixel (Số điểm ảnh hiệu dụng): 2.76 Megapixels
  • Optical Zoom (Zoom quang): 12x
  • Tính năng: Quay phim HD
  • Bộ nhớ trong: 60Gb
Cái này nó có chống rung không cậu
Cái

Announcements