can1doithu trả thù cá nhân nên scam tiền refund

Status
Not open for further replies.
Đây là vài lời nói với chủ topic :

Tui SCAM? Đây là cuộc mua bán, cậu mua thì tui sell. Cậu send tiền thì tui send hàng. Xong xuôi nhé. Còn việc tui ko bảo hành cho cậu là vì cậu sai rule sử dụng, lần đầu cậu xài CPU load 100% trong thời gian dài, tui chỉ nhắc nhở cậu khi user khác phàn nàn. Như theo rule : Lần 1 nhắc nhở, lần 2 del user. Cậu vi phạm sau khi tui nhắc nhở thì vẫn tiếp tục để CPU chạy 50-70% rồi sau gần 1 tuần VPS bị shutdown. Trước lúc VPS bị shutdown thì chỉ có user cậu và 1 user khác online để backup data là zeannguyen2002, sau đó user này đã chuyển sang vps xài lun trong hôm đó , còn lại 3 user khác họ đều ko xài đến vì cái mặt cức của cậu làm cho ng khác éo xài dc gì cả. Bằng chứng là 3 user khác họ ko đụng đến bữa giờ nên họ ko biết là vps bị gì cả, cách đây 1 -2 hôm họ mới báo là vps ko vào đc nhá cậu. ===> Chỉ 1 mình cậu online server chạy soft làm CPU load 50-70% trong thời gian dài. Và hôm sau thì VPS bị shutdown ===> Cậu chính là ng làm vps shutdown.

****Nói chung, tóm tắt lại cho anh em ở ngoài cuộc hiểu thế này. Đầu tiên, him này mua RDP nhưng do gì đó nên muốn tớ rf lại, do đọc log chat nó ghi thấy ghét quá nên ko đồng ý, chứ anh em khác ai đã sử dụng service của mình đều biết hen, có chuyện gì cũng làm vừa lòng cả 2 bên :)

Do ko đc rf theo ý him, him bắt đầu quay lại sủa, sủa chán rồi tính cắn. Cắn để vps die hòng lấy dc ít $ rf. Ko dc rf bắt đầu quay ra report :)

***Hôm qua có đọc topic này rồi nhưng chưa cmt, để anh em xem và cho ý kiến về viec support của mình để mình rút kình nghiệm nếu có sai sót. Mình thanks all anh em đã cho ý kiến. Nói thằng ra mình chỉ nhiệt tình và hỗ trợ cho anh em nào lịch sự, thông cảm với nhau. Còn những loại âm binh như chủ thread này thì " có qua, có lại" nhé.

nè ,
Thứ 1: cậu nói sao thì chả được , thế cậu có bằng chứng là tôi làm die ko . Đúng là lúc đầu tôi có đời rf nhưng ông ko rg thì thôi sao sại xóa nick tôi và nói là tôi sủa tùm lum .Và đúng là tôi đã từng làm CPU load 100% , nhưng mà ngày 31/10 tôi có reply trong thớt ông là tôi đã bán RDP cho 1 ông khác và từ đó tôi ko vào nữa , và ai dùng thì tôi cũng ko biết sao ông khẳng định là acc tôi làm cho sv lag .Đến khi nó die thì ông đủ thừa tôi à , haiz thế
Thứ 2 : làm ơn nói cho lịch sự nhé , đừng ỷ đóng BH 12 triệu thì lơn tiếng muốn xúc phạm ai xúc phạm nhé ,mong Mod xữ lý cái thái độ xúc phạm người khác của can1doithu

- - - Updated - - -

sr nhé bạn hiền, tui nói những lời đó là với những người như chủ thread. Khách khứa gì loại đó, ko buy tui còn cám ơn, đỡ có chuyện như hôm nay.

Người như tôi là sao ,người như tôi thì ông muốn vu khống muốn xúc phạm là được à .Trc khi ông nói tôi thì xem lại mình đi nhé . Trước đây tôi mua VPS của rất nhiều người tuy ko nhiều nhưng cũng trên 200$/tháng mà có chiện gì xãy ra ko .Đúng là làm ăn với trẻ trâu có khác

thấy cái log là ông thớt bảo sẽ ko cho ai dùng cả kìa, chơi load 100% , chẳng khác nào lấy ko dùng ko lấy lại dc rb nên đạp đổ à :binhsua41:

Thứ 1: cậu nói sao thì chả được , thế cậu có bằng chứng là tôi làm die ko . Đúng là lúc đầu tôi có đời rf nhưng ông ko rg thì thôi sao sại xóa nick tôi và nói là tôi sủa tùm lum .Và đúng là tôi đã từng làm CPU load 100% , nhưng mà ngày 31/10 tôi có reply trong thớt ông là tôi đã bán RDP cho 1 ông khác và từ đó tôi ko vào nữa , và ai dùng thì tôi cũng ko biết sao ông khẳng định là acc tôi làm cho sv lag .Đến khi nó die thì ông đủ thừa tôi à , haiz thế
Thứ 2 : làm ơn nói cho lịch sự nhé , đừng ỷ đóng BH 12 triệu thì lơn tiếng muốn xúc phạm ai xúc phạm nhé ,mong Mod xữ lý cái thái độ xúc phạm người khác của can1doithu
Hình như cậu bán cho người khác à,vậy người khác làm die vps sao cậu biết được???Vẫn chưa hiểu cậu muốn gì nữa.Từ đầu đến cuối mình hiểu là cậu đã mua RPD của bác canmotdoithu rồi không có ý định xài hoặc gì đó!Rồi cậu đòi refund,bác cần một đối thủ không chịu.Rồi cậu bán RPD cho người khác,sau đó RPD die,cậu lên đây cry.Không biết mình hiểu đầu đuôi câu chuyện như vậy đúng không?Nhưng trong blog chat thấy cậu có dọa bác ấy là "tớ cũng làm cho cả vps không ai làm được gì" cái này đủ cấu thành tội đe dọa và đưa vào dạng tình nghi phá hoại rồi đó!Không biết em hiểu vậy đúng không?Các bác đừng chém em!:binhsua09:

Hình như cậu bán cho người khác à,vậy người khác làm die vps sao cậu biết được???Vẫn chưa hiểu cậu muốn gì nữa.Từ đầu đến cuối mình hiểu là cậu đã mua RPD của bác canmotdoithu rồi không có ý định xài hoặc gì đó!Rồi cậu đòi refund,bác cần một đối thủ không chịu.Rồi cậu bán RPD cho người khác,sau đó RPD die,cậu lên đây cry.Không biết mình hiểu đầu đuôi câu chuyện như vậy đúng không?Nhưng trong blog chat thấy cậu có dọa bác ấy là "tớ cũng làm cho cả vps không ai làm được gì" cái này đủ cấu thành tội đe dọa và đưa vào dạng tình nghi phá hoại rồi đó!Không biết em hiểu vậy đúng không?Các bác đừng chém em!:binhsua09:

Bác nghĩ sao khi đang nói chiện rf , tớ đã nói là nếu ko rf thì thôi . Nhưng can1doithu lại kêu tôi sủa và xóa nick YH tôi . Lúc đó vì tức nên mới làm thế nhưng qua hôm sao thấy nhiều người trong RDP chung than phiền nên thôi tôi đã xóa cái tool đó và bán lại RDP .

Nhưng tôi ko hiểu ko lẽ VPS hàng đâm lại live lifetime à , dù hàng tốt đến đâu thì vẫn sẻ die thôi . Lúc nó đến lúc die thì đúng lúc tôi và can1doithu có chiện . Và lấy cớ đó can1doithu đã vu khống tôi làm VPS die . Thế thôi

nè ,

1. Bạn có tiền sử làm CPU load 100%:binhsua27:
2. Bạn bán nick không có nghĩa là người mua nick không vi phạm hay được tính số lần vi phạm lại từ 1 (nhắc nhở) mà ng ta có quyền del user:binhsua35:
3. Nếu bị del user (trái luật) & SCAM tiền Refund thật thì nạn nhân là người đã mua nick lại từ bạn chứ ko phải bạn => bạn ko có quyền & tư cách tố cáo SCAM:binhsua39:

Last edited by a moderator:
Bác nghĩ sao khi đang nói chiện rf , tớ đã nói là nếu ko rf thì thôi . Nhưng can1doithu lại kêu tôi sủa và xóa nick YH tôi . Lúc đó vì tức nên mới làm thế nhưng qua hôm sao thấy nhiều người trong RDP chung than phiền nên thôi tôi đã xóa cái tool đó và bán lại RDP .

Nhưng tôi ko hiểu ko lẽ VPS hàng đâm lại live lifetime à , dù hàng tốt đến đâu thì vẫn sẻ die thôi . Lúc nó đến lúc die thì đúng lúc tôi và can1doithu có chiện . Và lấy cớ đó can1doithu đã vu khống tôi làm VPS die . Thế thôi
Cậu cho cái blog chat lên đây đi,để anh em nói tiếng nói công bằng!Mà cậu bán vps cho người khác rồi thì làm sao cậu biết người đó chắc chắn không làm cho vps die???Vẫn chưa thông được chỗ này!

Cậu cho cái blog chat lên đây đi,để anh em nói tiếng nói công bằng!Mà cậu bán vps cho người khác rồi thì làm sao cậu biết người đó chắc chắn không làm cho vps die???Vẫn chưa thông được chỗ này!
Đơn giản vì người đó là newbie PTU ( nói đúng hơn là đệ tử tớ ), tớ chỉ 2 ngày nó mới biết và tớ thấy nó toàn làm PTU sao lại die VPS dc :)

Đơn giản vì người đó là newbie PTU ( nói đúng hơn là đệ tử tớ ), tớ chỉ 2 ngày nó mới biết và tớ thấy nó toàn làm PTU sao lại die VPS dc :)
Mình thử tóm tắt lại trên quan điểm trung lập nhé,câu chuyện như sau:

A thuê xe của B.
Trong thời gian thuê,A có làm hư xe của B.
B bỏ qua lần 1,A vẫn tiếp tục thuê.
Sau đó A đòi trả xe lại và lấy lại tiền thuê.
B không chịu,A nổi giận và đe dọa làm hư xe B nhưng vẫn tiếp tục thuê.
A cho C thuê lại xe.
Sau đó xe hư.
A nói xe B không chất lượng và đòi lại tiền thuê vì chắc chắn C mới biết chạy xe 2 ngày thì không thể làm xe hư???

Phù,không biết đúng không nữa!

Mình thử tóm tắt lại trên quan điểm trung lập nhé,câu chuyện như sau:

A thuê xe của B.
Trong thời gian thuê,A có làm hư xe của B.
B bỏ qua lần 1,A vẫn tiếp tục thuê.
Sau đó A đòi trả xe lại và lấy lại tiền thuê.
B không chịu,A nổi giận và đe dọa làm hư xe B nhưng vẫn tiếp tục thuê.
A cho C thuê lại xe.
Sau đó xe hư.
A nói xe B không chất lượng và đòi lại tiền thuê vì chắc chắn C mới biết chạy xe 2 ngày thì không thể làm xe hư???

Phù,không biết đúng không nữa!

Haiz , Bac quên 1 điều là chiếc xe đó tới 5 người dùng à . VD 5 người đàn ông hiếp 1 đứa con gái đến khi nhỏ đó có bầu thì bắt 1 thằng chịu sao được

- - - Updated - - -

Đã Update blog chat ở #1 , anh em xem nhé

Haiz , Bac quên 1 điều là chiếc xe đó tới 5 người dùng à . VD 5 người đàn ông hiếp 1 đứa con gái đến khi nhỏ đó có bầu thì bắt 1 thằng chịu sao được

- - - Updated - - -

Đã Update blog chat ở #1 , anh em xem nhé

À hình như blog chat này là lúc gay cấn 2 ông gây nhau và theart này đã lập rồi.Cái blog chat mà lúc ông kêu refund giống của ông canmotdoithu khi ông dọa "tớ cũng làm cho cả vps không ai làm được gì" kìa.Đề nghị 1 trong 2 bên up lên đầy đủ blog chat để anh em xem nào.

À hình như blog chat này là lúc gay cấn 2 ông gây nhau và theart này đã lập rồi.Cái blog chat mà lúc ông kêu refund giống của ông canmotdoithu khi ông dọa "tớ cũng làm cho cả vps không ai làm được gì" kìa.Đề nghị 1 trong 2 bên up lên đầy đủ blog chat để anh em xem nào.
ko bạn , blog chat này là khoản 1 2 ngày sao khi mình mua RDP ( chính xác là 27/10/2012 )chứ ko phải mới đây . Từ lúc đó can1doithu đã xúc phạm mình rồi . Còn rất nhiều trên topic sell VPS của nó nữa .

Vậy lý thuộc về bác nào đây ?? :binhsua38:

mịa cái thằng canmotdoithu sao ma vô học thế.mod tiến nó ra đảo đi.loại ăn cháo đã bát.an nói với khách hàng như *** sủa chợ.mịa cái thằng này mới là chỉ có phần con

There are currently 30 users browsing this thread. (23 members and 7 guests)
letuantai, a3cap, AntimonySub, banhbaok8a, cuonga3k, denvoitoi, ducdaigia, F5kupi, hungpham6, huongnc83, kakadai, levanky, MariaOzawoa, metropro2011, nanowind, ntvinh1602, pipersting, PreBoy1987, thanhphu1996, tonnytrung, young2009, zminh1
HOT TOPIC

1./ Chủ thread và can1doithu up full log chat lên, từ lúc mới mua đến lúc xảy ra sự việc. 2 bác chụp 1 mẩu, kiểu như "bới lông tìm vết" thì chưa khẳng định dc
2./ Nếu như theo lời chủ thread nói thì :
-- Bạn mua RDP của can1doithu => mối quan hệ giao dịch chỉ là giữa 2 người . BẠN và CAN1DOITHU
-- Bạn ko dùng RDP nữa, muốn can1doithu rf => trái luật, tỉ lệ rf gần như bằng 0.
-- Bạn bán RDP cho 1 người khác, người khác sử dụng thì RDP die => có thể người thứ 3 làm die do full CPU hoặc RDP tự dưng die. Tuy nhiên bạn cũng đã từng thú nhận là đã có lần làm CPU 100% rồi

nè ,

- - - Updated - - -

Người như tôi là sao ,người như tôi thì ông muốn vu khống muốn xúc phạm là được à .Trc khi ông nói tôi thì xem lại mình đi nhé . Trước đây tôi mua VPS của rất nhiều người tuy ko nhiều nhưng cũng trên 200$/tháng mà có chiện gì xãy ra ko .Đúng là làm ăn với trẻ trâu có khác
=> can1doithu hoàn toàn có thể check để biết dc việc này, mà chỉ có 15$, với 1 người làm ăn to như can1doithu việc rf mình nghĩ là hoàn toàn có thể.
-- Bạn bán RDP cho người thứ 3 nhưng trên danh nghĩa thì việc mua bán chính xác chỉ là giữa bạn và can1doithu, chả liên quan gì đến người thứ 3 cả.Mà người thứ 3 lại chơi PTU, mà PTU cần up-down-zip..... nhiều => CPU 100% là hoàn toàn có thể. Bạn nên hỏi lại người thứ 3 kia nhé

9 xác thằng thread này nó muốn post nhiu đó thôi, lúc đang tranh thủ xả stress với nó :)

Tóm tắt với mọi người lại như sau : Ngày 25/10, Him có buy RDP Plan 1 cấu hình Ram 32g, lúc này RDP có 2 cấu hình, 1 là loại Ram 24g, 2 là loại Ram 32g. Sau 1-2 ngày, Him vì lí do có kinh or ngứa chym gì đó, ko còn mục đích sử dụng, him đã sell lại con rdp này trên 4rum. Sau 1 ngày buôn bán ế vãi. Ngày 27/10 him lại pm mình xin rf, vì lí do tế nhị nên mình ko có rf cho việc này ===> Đúng như rule sử dụng vps, rdp.

Đoạn chat 1 + 2 : Him muốn rf, mình ko đồng ý. Him quay ngoắc 180 độ bảo là vps ko đúng cấu hình như topic, muốn rf. Trong khi đó, ngày 25 him buy em rdp là plan 32g Ram ( Trong khi đó, ngày 26 mình có update là bỏ cấu hình RDp RAm 32G, chỉ còn loại 24G Ram===> Cái này ai Mod check giùm xem mình nói đúng sự thật ko nhé). Tới đây mình rất bực bội với thằng này, rõ là nó rất tinh vi. Vì đó giờ sell hàng mới thấy 1 thằng cáo già, nên mình quyết định chơi với nó. Để xem nó cáo hay bố láo đc chừng nào.

Đoạn 3 : Tới đây, sau 1 hồi đôi co, nó coi bộ ko ổn về chuyện cấu hình, nó lại giở trò bỉ ổi :binhsua39:. Bằng cách gì, mọi người xem log chat sẽ rõ.

Đoạn 4 : Thấy nó ba mẹ nó ko dạy, liền chửi thay ba mẹ nó mà ko dc :( . Nó hết trị rồi pà kon cô bác ạ :( Tránh xa thằng này nha pà kon cô bác, lở có dại thì ...

Tóm tắt cậu chuyện là thế, lời thoại vui dí dỏm, anh em đọc đừng chém, em support cho khách thế này thì chết em, em chỉ support đặc biệt cho thằng này thôi ạ, kiểu giống như trong bệnh viện có phòng đặc biệt ấy mà :)

--------------------

Còn vài cái mâu thuẫn trong lời nói của nó lắm :
31-10 mình đã chia lại cái RDP đó cho 1 thằng bạn chơi PTU với giá 10$ và từ đó mình ko vào RDP nữa . Đến ngày 3/11 bạn mình đt cho mình bảo là RDP die rồi" .

Đơn giản vì người đó là newbie PTU ( nói đúng hơn là đệ tử tớ ), tớ chỉ 2 ngày nó mới biết và tớ thấy nó toàn làm PTU sao lại die VPS dc

Sell RDp lại cho ng khác rồi mà vẫn thấy
đc mới hãi, chắc 2 đứa chơi chung RDP :)

Thằng tiểu nhận như mày thì đáng đc tao tôn trọng ko nhỉ? Cái loại ko dc rf thì đạp đổ ấy...

Lên cho ADmIN hoặc Mod vào giải quyết nhanh gọn nhẹ !!!

can1doithu hoàn toàn có thể check để biết dc việc này, mà chỉ có 15$, với 1 người làm ăn to như can1doithu việc rf mình nghĩ là hoàn toàn có thể.

^^, 15$ có là bao, trong khi nhìu ng mua đồ thiếu tớ có khi cả triệu. Quan trọng là cách nó cư xử, bố láo thì sao giải quyết cho nó đc.

vấn đề là lúc ngày 25 hay 26 gì đó tháng 10 , mình có mua 1 RDP 15$/tháng .Nhưng 1 ngày sao đó do có chiện bùn nên ko chiến nữa nên yêu cầu refund với giá 12$ ( vì thấy lúc trước có mua hàng bác ấy nên hỏi thử xem được ko , dù gì cũng chỉ là RDP nên setup mấy hồi ). Mặc dù ko đúng rule nên có refund hay ko mình cũng chịu ( xem như cầu may vậy ).

Sao đó bác ấy ko chịu và xóa nick YH mình ,thiếc nghĩ cho dù ko chịu thì thôi vì rules có ghi rõ mà . Nhưng sao lại chơi cái trò xóa nick chứ .Thế là mình treo 1 cái tool làm MMO thôi và CPU load 100% nên làm cho cả VPS lag .Thế là sao đó nó update rules và bảo mình vi phạm rules và đòi dell User mình , nó còn nói tao muốn sửa rules thế nào là chiện của tao . Mình nghĩ lại dù sao cũng ảnh hưởng các mem dùng chung VPS nên thôi . Dời cái tool đó qua VPS full admin của mình để treo

31-10 mình đã chia lại cái RDP đó cho 1 thằng bạn chơi PTU với giá 10$ và từ đó mình ko vào RDP nữa . Đến ngày 3/11 bạn mình đt cho mình bảo là RDP die rồi với lại hay lỗi cái Jdownload ko mở lên được và mình đã rf 10$ lại cho nó . Sao đó lên thread của can1doithu yêu cầu rf vì lí do VPS die . Vậy mà nó lấy việc công trả thù riêng ko rf cho mình với cái lí do là mình làm cho VPS die . Nghỉ thật tức cười vì mình có vào đâu mà làm VPS die . can1doithu nói độ live của VPS thì ai cũng công nhận . Xin thưa rằng là dù VPS có live lâu cách mấy nhưng ko phải hàng chính hãng nên cũng phải die thôi vào 1 time nào đó chứ đâu phải lifetime .VPS die thì ông ấy lây cái lí do là mình làm die khác nào trả thù cá nhân

P\S mình cũng biết là ngày hôm đó cũng có vài VPS khác die cùng 1 lượt . Ko lẽ cũng đều do mình làm à . Mong Mod or Admin xem xét , mình đã mmo lâu rồi , ko phải vì có vài $ lẽ mà làm cái report mà phải cho mọi người thấy cái thái độ làm việc của can1doithu

P/S blog chat về thái độ của can1doithu , người luôn tự cho mình là Pro muốn xúc phạm ai thì xuc phạm

Thôi coi như là mất đi cậu, riêng những thằng đóng bảo hiểm là admin cho nó quyền đi scam mà.
Ko ai giải quyết cho cậu đâu, mà có thì cũng qua loa. Cái 4rum này giờ chẳng còn như xưa nữa rồi.
Có tiền thì đóng tiền vào đi scam lại, ko ai bắt bẻ hay banned đâu. Kinh nghiệm đó :))

Thôi coi như là mất đi cậu, riêng những thằng đóng bảo hiểm là admin cho nó quyền đi scam mà.
Ko ai giải quyết cho cậu đâu, mà có thì cũng qua loa. Cái 4rum này giờ chẳng còn như xưa nữa rồi.
Có tiền thì đóng tiền vào đi scam lại, ko ai bắt bẻ hay banned đâu. Kinh nghiệm đó :))
thím có đọc cái log chat mà bac can1doi thu post lên ko mà phán như thánh vậy ;)) . Chủ thread ko nhận đc rf thì quay sang hoạnh họe sai rule rồi công khai phá người khác ko sử dụng đc rdp thì ai đúng ai sai mọi người đều hiểu . Liệu những user khác của cái rdp biết mình ko sử dụng đc do chủ thread phá thì họ làm j , chủ thread có khi đủ gạch để xây nhà cũng nên .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week