can1doithu trả thù cá nhân nên scam tiền refund

Status
Not open for further replies.
dài quá, bác nào tóm tắt hộ em với :binhsua35:

thằng này toàn đâm hàng, xài tiền bẩn, anh em cẩn thận thì hơn, còn anh em nào thích mua cam thì cứ việc giao dịch nha

9 xác thằng thread này nó muốn post nhiu đó thôi, lúc đang tranh thủ xả stress với nó :)

Tóm tắt với mọi người lại như sau : Ngày 25/10, Him có buy RDP Plan 1 cấu hình Ram 32g, lúc này RDP có 2 cấu hình, 1 là loại Ram 24g, 2 là loại Ram 32g. Sau 1-2 ngày, Him vì lí do có kinh or ngứa chym gì đó, ko còn mục đích sử dụng, him đã sell lại con rdp này trên 4rum. Sau 1 ngày buôn bán ế vãi. Ngày 27/10 him lại pm mình xin rf, vì lí do tế nhị nên mình ko có rf cho việc này ===> Đúng như rule sử dụng vps, rdp.

Đoạn chat 1 + 2 : Him muốn rf, mình ko đồng ý. Him quay ngoắc 180 độ bảo là vps ko đúng cấu hình như topic, muốn rf. Trong khi đó, ngày 25 him buy em rdp là plan 32g Ram ( Trong khi đó, ngày 26 mình có update là bỏ cấu hình RDp RAm 32G, chỉ còn loại 24G Ram===> Cái này ai Mod check giùm xem mình nói đúng sự thật ko nhé). Tới đây mình rất bực bội với thằng này, rõ là nó rất tinh vi. Vì đó giờ sell hàng mới thấy 1 thằng cáo già, nên mình quyết định chơi với nó. Để xem nó cáo hay bố láo đc chừng nào.

Đoạn 3 : Tới đây, sau 1 hồi đôi co, nó coi bộ ko ổn về chuyện cấu hình, nó lại giở trò bỉ ổi :binhsua39:. Bằng cách gì, mọi người xem log chat sẽ rõ.

Đoạn 4 : Thấy nó ba mẹ nó ko dạy, liền chửi thay ba mẹ nó mà ko dc :( . Nó hết trị rồi pà kon cô bác ạ :( Tránh xa thằng này nha pà kon cô bác, lở có dại thì ...

Tóm tắt cậu chuyện là thế, lời thoại vui dí dỏm, anh em đọc đừng chém, em support cho khách thế này thì chết em, em chỉ support đặc biệt cho thằng này thôi ạ, kiểu giống như trong bệnh viện có phòng đặc biệt ấy mà :)

--------------------

Còn vài cái mâu thuẫn trong lời nói của nó lắm :

Sell RDp lại cho ng khác rồi mà vẫn thấy
đc mới hãi, chắc 2 đứa chơi chung RDP :)

Thằng tiểu nhận như mày thì đáng đc tao tôn trọng ko nhỉ? Cái loại ko dc rf thì đạp đổ ấy...

Hiểu rồi nhé,chủ theart mua hàng rồi không muốn xài,muốn lấy lại tiền,không được nên lên đây phá đây mà.Muốn rf thì sao lúc nhận rpd không sao không nói không đúng cấu hình,sao khi người ta update gói mới thì đòi đổi.Chia lại cho người khác sử dụng rồi biết chắc người đó không làm gì mới ghê.Bác chủ thớt mâu thuẫn quá đi.
Up lên cho mod với admin vào giải quyết.
Còn các anh hùng bàn phím kia thì đọc cho hết đầu đuôi câu chuyện rồi hãy "phán như thánh nhé"
Thôi coi như là mất đi cậu, riêng những thằng đóng bảo hiểm là admin cho nó quyền đi scam mà.
Ko ai giải quyết cho cậu đâu, mà có thì cũng qua loa. Cái 4rum này giờ chẳng còn như xưa nữa rồi.
Có tiền thì đóng tiền vào đi scam lại, ko ai bắt bẻ hay banned đâu. Kinh nghiệm đó
Không còn như xưa thì cậu đừng có ở đây nữa,sao không lấy nick cũ lên đây coment,chắc bị ban vì hay đi cắn người chứ gì!
thằng này toàn đâm hàng, xài tiền bẩn, anh em cẩn thận thì hơn, còn anh em nào thích mua cam thì cứ việc giao dịch nha
Clone nick vào phán à!

^^, 15$ có là bao, trong khi nhìu ng mua đồ thiếu tớ có khi cả triệu. Quan trọng là cách nó cư xử, bố láo thì sao giải quyết cho nó đc.
Nói cứ như thật ,tôi MMO 1 ngày tuy ko nhiều nhưng vài chục $ tối ko thiếu ,ông nói chiện thì đúng là mất dạy và nói như thằng vô học .Từ đầu topic tới giờ toàn chữi tôi mà Mod và admin cả 4rum ko ai lên tiếng thì xem lại cách quản lý của 4rum nhé
Mặc khác tôi đã nói ko rf được thì thôi xem như cầu may thế sao lại nói tôi có kinh hay ngứa chim ,bảo tôi sủa và xóa nick tôi . Thế sell VPS mà lại dell Yahoo khách hàng à :)) . Vấn đề tôi đề cập là lúc 31/10 tôi đã sell lại RDP cho bạn tôi .Nó chơi PTU hằng ngày và post lên site của tôi sao tôi lại ko biết .Chẵng nhẽ VPS ông chơi up bằng zoom và down bằng Jdownload mà laị die VPS à , nực cười thật
Vấn đề là mày trả thù cá nhân nên vu khống tao và để bao che cái cái VPS die thôi

Rút ra 1 kết luận. Thằng can1doithu là tiểu nhân bỉ ổi.
Đọc kĩ sẽ hiểu. Cấm chém gió.

chắc thằng đệ của thớt vào ủng hộ đây mà =))
trước khi nói phải có bằng chứng nhé , còn ko thì lượn chỗ khác cho ngta nhờ nhé

Hiểu rồi nhé,chủ theart mua hàng rồi không muốn xài,muốn lấy lại tiền,không được nên lên đây phá đây mà.Muốn rf thì sao lúc nhận rpd không sao không nói không đúng cấu hình,sao khi người ta update gói mới thì đòi đổi.Chia lại cho người khác sử dụng rồi biết chắc người đó không làm gì mới ghê.Bác chủ thớt mâu thuẫn quá đi.
Up lên cho mod với admin vào giải quyết.
Còn các anh hùng bàn phím kia thì đọc cho hết đầu đuôi câu chuyện rồi hãy "phán như thánh nhé"

Không còn như xưa thì cậu đừng có ở đây nữa,sao không lấy nick cũ lên đây coment,chắc bị ban vì hay đi cắn người chứ gì!

Clone nick vào phán à!
Sao bác ko xem lại cái tiêu đề nhĩ , tôi đã nói là nó trả thù cá nhân ko rf tiền khi VPS die .
còn blog chat đó Bác đã đọc kĩ hết chưa , nếu từ đầu nó nc đàng hoàng thì tôi đâu có như thế .Còn tôi thì chỉ 1 nick này trên 4rum , nếu Bác check hoặc nhò mod check IP tôi trùng với IP nó thì tôi tặng bác 100$ . Tôi tuy ko nhiều nhưng làm vài k $ 1 tháng ko thiếu . ko tin thì pm Y/H vinaboy_tv tôi xem proof vì nồi cơm nhiều người tôi ko pub được

còn về chiện tại sao tôi biết nó toàn PTU thì hằng ngày nó post lên site tôi tại sao tôi ko biết

Last edited by a moderator:
còn về chiện tại sao tôi biết nó toàn PTU thì hằng ngày nó post lên site tôi tại sao tôi ko biết

Cái này thì có liên quan gì đến mày biết nó có xài gì trong VPS đâu nhỉ? Sao mày biết được nó làm gì dẫn đến VPS die? Chắc nó chạy soft gì cũn hỏi ý kiến mày chắc ;))

Mày nói nó buy lại RDP từ mày rồi giờ RDP die, mày đã rf lại tiền cho nó. Cần mày up log chat, Proof giao dịch + refund của mày và nó lên cho tất cả mọi người thấy.

Tao thấy mày thật nực cười, chỉ nói suông như con đàn bà rồi post log chat lúc tao " dạy dổ" mày lên thôi nhỉ ;)) + với giọng điệu ra vẻ lịch sự như là người trưởng thành ( thực ra thì chắc chưa đủ tuổi để đc kết hôn ;)) )

Nói tóm lại, sai rule ===> Không bảo hành.

Còn mang lên đây report mà đòi người khác tôn trọng nữa mới thật là vl. Ngoài đời, mua đồ xong 1-2 ngày sau quay lại đòi lấy tiền lại ko đc, đứng chửi rủa người ta đập vào mồm cho chứ ở đó đòi tôn trọng. Quái lạ, đi gần hết cái Việt Nam hồi nào giờ mới thấy dc đúng thằng này.

Nhân đây, mình cũng mong mod or admin vào xử lí giúp. Lôi thôi với loại này cũng mệt lắm. ý nó sao thì mọi người cũng rõ rồi.

Sao bác ko xem lại cái tiêu đề nhĩ , tôi đã nói là nó trả thù cá nhân ko rf tiền khi VPS die .
còn blog chat đó Bác đã đọc kĩ hết chưa , nếu từ đầu nó nc đàng hoàng thì tôi đâu có như thế .Còn tôi thì chỉ 1 nick này trên 4rum , nếu Bác check hoặc nhò mod check IP tôi trùng với IP nó thì tôi tặng bác 100$ . Tôi tuy ko nhiều nhưng làm vài k $ 1 tháng ko thiếu . ko tin thì pm Y/H vinaboy_tv tôi xem proof vì nồi cơm nhiều người tôi ko pub được

Hãy post full log chat để chứng minh bản thân, bạn nói miệng thế thì "lời nói gió bay " á. Có mỗi bạn và can1doithu giao dịch với nhau, có ai bik khác đâu :)

Up cho buổi trưa .. hy vọng chiều sẽ mưa

Cái này thì có liên quan gì đến mày biết nó có xài gì trong VPS đâu nhỉ? Sao mày biết được nó làm gì dẫn đến VPS die? Chắc nó chạy soft gì cũn hỏi ý kiến mày chắc ;))

Mày nói nó buy lại RDP từ mày rồi giờ RDP die, mày đã rf lại tiền cho nó. Cần mày up log chat, Proof giao dịch + refund của mày và nó lên cho tất cả mọi người thấy.

Tao thấy mày thật nực cười, chỉ nói suông như con đàn bà rồi post log chat lúc tao " dạy dổ" mày lên thôi nhỉ ;)) + với giọng điệu ra vẻ lịch sự như là người trưởng thành ( thực ra thì chắc chưa đủ tuổi để đc kết hôn ;)) )

Nói tóm lại, sai rule ===> Không bảo hành.

Còn mang lên đây report mà đòi người khác tôn trọng nữa mới thật là vl. Ngoài đời, mua đồ xong 1-2 ngày sau quay lại đòi lấy tiền lại ko đc, đứng chửi rủa người ta đập vào mồm cho chứ ở đó đòi tôn trọng. Quái lạ, đi gần hết cái Việt Nam hồi nào giờ mới thấy dc đúng thằng này.

Nhân đây, mình cũng mong mod or admin vào xử lí giúp. Lôi thôi với loại này cũng mệt lắm. ý nó sao thì mọi người cũng rõ rồi.
tao chửi rủa mày hay mày chửi rủa tao .Từ đầu đến giờ mày toàn chữi tao chứ .Mày nói tao sai rules làm VPS die thì cho tao cái proof đi , nói xuông miệng thế thì ai nói chả được .Còn tao sell cho ai , nói những gì thì đó là chiện của tao .Tao buy RDP mày ,nay RDP die thì vu khống tao làm nó die để scam tiền rf à tức cười thật. Mày là cái gì mà dạy dỗ tao hả cái thằng trẻ trâu kia :))

Mày là admin VPS đó sao lúc tao làm nó chậm mày ko log off cái tool của tao đi . Hay chỉ là anh hùng bàn phím trên 4rum này thôi :))

young2009: Làm tháng mấy k$ mà vì mấy $ lẻ mà tốn time, chất xám để lập 1 topic như thế này ư? Mâu thuẫn. Nếu thật vậy thì cậu lo làm việc của mình đi, ko phải lên đây xoắn như thế.
can1doithu: Bỏ ra vài đồng lẻ so với thời gian lên đây reply, mệt não,... thì cái nào đáng hơn hả bạn?

Thật sự thấy 2 người con nít quá. Hãy cư xử như 1 người lớn đi.

young2009: Làm tháng mấy k$ mà vì mấy $ lẻ mà tốn time, chất xám để lập 1 topic như thế này ư? Mâu thuẫn. Nếu thật vậy thì cậu lo làm việc của mình đi, ko phải lên đây xoắn như thế.
can1doithu: Bỏ ra vài đồng lẻ so với thời gian lên đây reply, mệt não,... thì cái nào đáng hơn hả bạn?

Thật sự thấy 2 người con nít quá. Hãy cư xử như 1 người lớn đi.
tôi giải trí thôi bạn . một mặt thì tôi cho mọi người thấy cái thái độ cũng như cách ăn nói của nó cho mọi người biết thôi .Tôi overnight 1 lần tốn mấy trăm $ ko tiếc nhưng lại để cho thằng như nó ăn thì tiếc quá :)) thông cảm vì tính nhỏ mọn của tôi đó mà :))
thanks bạn đã úp

topic đã 2 ngày và Mod chưa giải quyết ....................

up cho Mod vào giải quyết

Liên quan đến mặt hàng lỡm , bảo hành thật sự rất khó kiểm chứng được vì không có 1 proof nào cụ thể chính xác .

2 bên nên thương lượng với nhau.

Còn không thì chủ thớt đưa proof sài hàng đúng rule mà người bán đã đặt ra để được refund.
Người bán là người làm ăn lâu năm chắc cũng không muốn lùm xùm mấy vụ cỏn con này.

Liên quan đến mặt hàng lỡm , bảo hành thật sự rất khó kiểm chứng được vì không có 1 proof nào cụ thể chính xác .

2 bên nên thương lượng với nhau.

Còn không thì chủ thớt đưa proof sài hàng đúng rule mà người bán đã đặt ra để được refund.
Người bán là người làm ăn lâu năm chắc cũng không muốn lùm xùm mấy vụ cỏn con này.
Đầu tiên phải xữ cái thái độ của can1doithu nói với mình trong topic này đã
Mình cũng mmo lâu năm thôi .Nếu người bán chứng minh được mình sai rules làm vps die thì mình ko còn gì để nói .Nhưng nghĩ ko ra có 2 vấn đề sao
- Thứ 1 : nếu trong thời gian nhiều người khiếu nại VPS lag sao người bán ko vào VPS log off cái tool là xong thôi
- Thứ 2 : tool của mình nếu chạy là CPU luôn luôn load 100% chứ ko phải 50 - 70% như can1doithu đã nói , chứng minh mình ko có vào RPD để chạy tool . Ai ko tin cho mình 1 slot RDP thì mình sẽ chứng minh là CPU luôn luôn 100%

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week