Cảnh báo anh em sài VPS của : vo-_-danh

Status
Not open for further replies.

vietcongnghe

Junior
Reactions
11
MR
0.000
TOPIC:
http://mmo4me.com/showthread.php?102733-VPS-HMA-gia-re-cho-moi-nha

Chào mọi người.

Hiện tại mình đang rất bức xúc.
Mình có mua 2 con VPS của nick: vo-_-danh trên forum cũng đc hơn 2 tháng rồi.
Mình rất bức xúc với cách làm việc của vo-_-danh.

1: Luôn tỏ ra thái độ là khách hàng cần mình chứ mình ko cần khách hàng.
- Có lần VPS mình đang dùng tự dưng k connect đc m pm hỏi cậu ấy bảo "Xóa nhầm". Vâng hài vl ra.
Làm mất hết dữ liệu của mình mà ko nói đc 1 câu xin lỗi. Thái độ thì rất dửng dưng như ko.

2: Hôm nay m connect vào VPS nhưng thấy k đc pm hỏi cậu ấy. Đc cậu ấy trả lời với thái độ ko thể chấp nhận đc.
Cậu ấy nói là "VPS hết hạn mình del rồi". Trong khi VPS mình vẫn đang dùng để làm việc. Hết hạn xóa thì cũng báo
Với mình một tiếng chứ để mình biết còn gia hạn. Mà trong khi đó yahoo thì mình online thường xuyên. Lúc đó mình tức
quá chửi vài câu xong thấy cậu ta vào xóa nốt con VPS còn lại của mình. Haizz. Cậu ấy làm ăn hay vl.

Các bác xem Logchat.
Em viết bài này chỉ để cảnh báo cho bác nào đang có ý định mua VPS của thằng này thì tránh xa.
Không đến lúc lại mang cục tức vào người.
Vài lời cho vo-_-danh: Làm ăn kiểu như mày thì chả mấy mà hết khách thôi.

10:27:17 vietcongnghe.com_info: Cậu ơi

10:27:20 vietcongnghe.com_info: con VPS 137.117.196.45

10:27:23 vietcongnghe.com_info: của t die rồi ak

10:27:24 vietcongnghe.com_info:

10:28:09 n3wbievn: cua ban het han minh del roi

10:28:19 vietcongnghe.com_info: sặc

10:28:24 vietcongnghe.com_info: sao k báo m gì thế

10:28:25 vietcongnghe.com_info:

10:28:32 vietcongnghe.com_info: haizz

10:28:55 vietcongnghe.com_info: cậu bán VPS kiểu gì vậy

10:29:48 vietcongnghe.com_info: ????

10:29:51 vietcongnghe.com_info: thế là sao

10:29:53 n3wbievn:

10:29:58 n3wbievn: minh lam sai rules gi ah?

10:30:11 vietcongnghe.com_info: sao gần hết hạn k báo gì vậy

10:30:33 n3wbievn: khach hang phai tu nho' thoi minh nhieu luc ban. lam

10:31:12 vietcongnghe.com_info: K hỏi đc 1 câu là hết hạn t xóa ak

10:31:31 vietcongnghe.com_info: mua VPS trc giờ gần hết hạn họ đều hỏi có gia hạn k

10:31:45 vietcongnghe.com_info: ĐKM cậu làm ăn kiểu l gì vậy

10:32:01 n3wbievn: ignore

10:32:05 n3wbievn: vo hoc

10:32:10 vietcongnghe.com_info: Vâng vô học

10:36:48 vietcongnghe.com_info: đkm mày làm ăn kiểu này ak con ***

10:36:52 vietcongnghe.com_info: đkm mày

10:37:04
vietcongnghe.com_info: sao xóa VPS kia của tao

Last edited by a moderator:
Mình cũng mua 2 con của bác này.

+ Về thái độ: Mình thấy bình thường. Mình lỗi VPS, cậu ấy sẵn sàng create con mới, mình cài chương trình lỗi, cậu ấy cũng sẵn sàng vào kiểm tra.
+ Còn về việc xóa VPS: Cậu chửi (xúc phạm người khác) thì người ta xóa...Đơn giản. Việc chưa đến nỗi nào thì đừng vội dùng "ngôn từ phảm cảm" để giải quyết. Nhiều khi bức xúc trong người cũng phải kìm nén lại, mình là con người, mình hơn con ***, con mèo ở cái chỗ đấy.

Còn về phần cậu:
+ Sai lầm đầu tiên là ko đọc rõ rules forum, chưa gì đã gắn cái mác scam, đề nghì mod đi qua ban thẳng cẳng
+ Hết hạn thì xóa, đó là lẽ thường tình, lỗi của cậu mà cậu làm như lỗi của cậu ta vậy. Thế giờ cậu đăng ký tên miền tại godaddy? người ta có thông báo tên miền cho cậu ko? cùng lắm là qua email, nhưng đó là công ty còn đây là cá nhân, giá lại bèo. vps ko die lên die xuống như mấy ông khác là tốt lắm rồi.

Có lần mua vps của newbievn.phải nói là support rất good.có 1 lần Ken connect k được vì do lỗi.pm newbievn vẫn trả lời đàng hoàng mà :(.

up lên cho vo-_-danh cải thiện lại chất lượng dịch vụ nhưng như thế này ko gọi là scam đâu bạn

+ Về thái độ: Mình thấy bình thường.
+ Còn về việc xóa VPS: Cậu chửi (xúc phạm người khác) thì người ta xóa...Đơn giản. Việc chưa đến nỗi nào thì đừng vội dùng "ngôn từ phảm cảm" để giải quyết. Nhiều khi bức xúc trong người cũng phải kìm nén lại, mình là con người, mình hơn con ***, con mèo ở cái chỗ đấy.

Cậu thử rơi vào trường hợp m xem nhé.
VPS đang dùng tự dưng bị xóa. OK

- - - Updated - - -

up lên cho vo-_-danh cải thiện lại chất lượng dịch vụ nhưng như thế này ko gọi là scam đâu bạn

Mình k có nói SCAM chỉ cảnh báo cho những ai định mua VPS của ông này.
Và cho ông ý xem lại cái thái độ phục vụ.

Cậu thử rơi vào trường hợp m xem nhé.
VPS đang dùng tự dưng bị xóa. OK

- - - Updated - - -

Mình k có nói SCAM chỉ cảnh báo cho những ai định mua VPS của ông này.
Và cho ông ý xem lại cái thái độ phục vụ.

Mình chẳng cần phải rơi vào trường hợp của cậu mà mình đã từng bị những 2 lần rồi.

chất lương vo-_-danh rất tốt
hết hạn thì tự mà biết mắc gì người ta nhắc
còn chưi xúc phạm người ta thì chưa ban là may rồi ở đó mà cảnh cáo =))

chất lương vo-_-danh rất tốt
hết hạn thì tự mà biết mắc gì người ta nhắc
còn chưi xúc phạm người ta thì chưa ban là may rồi ở đó mà cảnh cáo =))

Chắc cậu này chưa quên bao giờ.
Lúc ông ý Del VPS ko pm hỏi đc 1 câu ak. Trong khi đó m vẫn đang online.

+ Về thái độ: Mình thấy bình thường. Mình lỗi VPS, cậu ấy sẵn sàng create con mới, mình cài chương trình lỗi, cậu ấy cũng sẵn sàng vào kiểm tra.

Còn về phần cậu:
+ Sai lầm đầu tiên là ko đọc rõ rules forum, chưa gì đã gắn cái mác scam, đề nghì mod đi qua ban thẳng cẳng
+ Hết hạn thì xóa, đó là lẽ thường tình, lỗi của cậu mà cậu làm như lỗi của cậu ta vậy.
cậu đọc lại đi chưa gì đã nói,nta dell đi lý đó chấp nhận dc ko.thái độc thằng này nói chung là bố láo,hách dịch,lên gét thằng nào là nói vote bann ,éo coi ai ra gì
còn cái từ scam thì thớt sai,thớt nên dùng đúng từ đi, cmn thằng nào bố đời thì tẩy chay nó thớt à

Bác chủ top gắng nguyên cái chữ SCAM đỏ lè thì không được rồi, tiền nào của nấy cậu à, đi ăn buffet cũng tự mình phục vụ mà. Cậu có thể tìm những người giá cũng như bác vô danh nhưng họ support cho bác tốt hơn.

Đã làm dịch vụ thì không thể làm hài lòng hết mọi người được rồi. Nên thấy hợp thì làm ăn lâu dài không thì thôi, bác ấy đâu có scam bác đâu. Nếu VPS thứ 2 chưa hết hạn mà cậu ấy delete ko nói tiếng nào thì không được rồi.

cậu đọc lại đi chưa gì đã nói,nta dell đi lý đó chấp nhận dc ko.thái độc thằng này nói chung là bố láo,hách dịch,lên gét thằng nào là nói vote bann ,éo coi ai ra gì
còn cái từ scam thì thớt sai,thớt nên dùng đúng từ đi, cmn thằng nào bố đời thì tẩy chay nó thớt à

Mình đọc kỹ rồi mới comment đó cậu. Cái 1 của cậu ấy chính là "về thái độ".
Cái 2 chính là "conv về xóa vps"...

Khi nào reply mình cũng đọc kỹ vấn đề mới reply chứ có phải chém bừa chém bậy đâu cậu, huống cj mình cũng xài 2 con của cậu ta.

mình thấy anh Vô Danh trong vụ này làm thế là không được mình cũng từng mua VPS nên rất ghét cái kiểu lúc mà hết hạn thì không nhắc một câu mà xóa đánh bụp đi. Thà bạn cứ pm vào yahoo 1 câu là VPS đã hết hạn người ta còn dễ chịu chứ bi giờ creat con mới set lại từ đầu mất bao nhiêu time:( mong anh Vô Danh lần sau sẽ thay đổi cách làm.

Khi nào reply mình cũng đọc kỹ vấn đề mới reply chứ có phải chém bừa chém bậy đâu cậu, huống cj mình cũng xài 2 con của cậu ta.
vậy ah,mong sao cậu ko vào tình huống của thớt,ko lại có án mạng cũng nên,cái thái đọ đó ai vẫn ủng hộ thì cứ tiếp đi,có ảnh hưởng tới người khác đâu, còn những thằng bố đời trc sau thì ra đi thôi,quy luật tự nhiên mà

Giờ cậu bán LR ,mình send tiền mua rồi, Cậu send LR chậm cho mình, mình chửi cậu làm ăn &^$%&^%&^#@, thì cậu có quyền không send LR cho mình hả? Lẽ ra nên nói là ko làm ăn với cậu đc nữa, cancel giao dịch, của ai trả lại người đó chứ, Nếu VPS của bác chủ top chưa hết hạn mà bác vodanh xoá + ko refund tiền, ko giải thích thì đâu đc.

Còn về phần cậu:
+ Hết hạn thì xóa, đó là lẽ thường tình, lỗi của cậu mà cậu làm như lỗi của cậu ta vậy. Thế giờ cậu đăng ký tên miền tại godaddy? người ta có thông báo tên miền cho cậu ko? cùng lắm là qua email, nhưng đó là công ty còn đây là cá nhân, giá lại bèo. vps ko die lên die xuống như mấy ông khác là tốt lắm rồi.

Cho m xin cái mác khác với cậu. :)
Domain godaddy hết hạn nó thông báo trc hơn 1 tháng nhé. Thông báo qua mail liên tục. =))
VPS ko die lên die xuống. Trong những người m từng mua VPS thì VPS của cậu này là die nhiều nhất.
Lại còn có cả cái trường hợp "Xóa nhầm".
Tớ là con người cậu ak. Như vậy là kìm nén lắm rồi. Nãy giờ t nói cậu k hiểu gì ak? Thế cậu thuộc "lớp" nào?
Mình cũng k hoạt động gì trên này. Nick lập lâu lắm rồi nhưng k tham gia gì trên này cả. Chỉ lên đây mua VPS thôi.
Nên xóa thì cũng OK thôi. CHỉ là cảnh báo cho mọi người biết thôi. :v

vps hết hạn từ ngày 03/07 -> ngày 05/07 chưa thấy gia hạn xóa có gì sai không. Con vps thứ 2 ngày 04/07 hết hạn hôm nay xóa cũng có sai không. Khi mua luôn nhắc khách hàng tự nhớ thời gian và gia hạn trước 3 ngày vì nhiều lúc bận quá không có thời gian mà nhắc hoặc có nhắc thì cũng bị thất lạc tin nhắn offline đến 50%. Bây giờ vẫn còn 1 số vps khách hết hạn từ 22/06 vẫn chưa del cũng vì lý do để dây dưa xong sau nản không muốn login lại vào acc ảnh hưởng đến vps của người khác. Còn về chủ topic thì đúng 2 từ thôi: Vô học.

Mình ko ý kiến gì về vấn đề chủ top. Nhưng 3 tháng dùng VPS của bác vo danh mình có ý kiến thế này:
- hỗ trợ khá nhiệt tình, nhiều lúc vps bị treo ko bảo hành, nhưng nhờ bác ấy vẫn giúp.
- Bán VPS và bảo hành là xong nhiệm vụ, nhưng nhiều lúc nhờ bác ấy những vấn đề riêng tư như cài webserver, mở port , ftp .... bác ấy vẫn giúp , nếu rảnh thì bác ấy giúp ngay, nếu bận thì bác ấy giúp sau, nói chung mình thấy là ok.

Sử dụng vài dịch vụ VPS của forum rồi, thấy cách trả lời của mấy bợn ấy đều như nhau, ai khó tính thì gọi là cộc lốc, ai dễ tính thì bảo là ngắn gọn. Không biết là do trái vs tính cách của mình hay do các bạn ấy bận nên như thế, nói chung là không thích ! Cơ mà không thích thì vẫn phải dùng =)) vs lại thấy vps của ông vodanh này là ổn rồi,không hay die. Nhiều rồi cũng thành quen, giờ tự để ý ngày hết hạn, có vấn đề gì thì pm rồi đợi, ko hỏi nhiều, thế cho lành, đỡ xích mích cãi cọ !

Tính của iem là dĩ hòa vi quý hơ hơ !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,528
173,700
Latest member
cachnhietnha

Most viewed of week