• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Cảnh báo các bạn cần thận trong khi giao dịch với sàn crypto Gate.io

hoang19171

Newbie
Reactions
0
MR
0.035
Chào các bạn, mình chia sẻ câu chuyện của mình để các bạn cảnh giác khi giao dịch trên sàn Gate.io, một sàn crypto thuộc dạng lớn và tưởng chừng uy tín.

Mình tham gia sàn Gate.io từ năm 2021, đã xác minh KYC bao gồm CCCD, ảnh gương mặt, nói chung mọi thông tin đều chính chủ.

Ngày 4/7/2024, mình có dùng thẻ ảo Payoneer để mua tổng cộng 1210 USDT trên sàn (hết khoảng 1270 USD trên Payoneer), khi mua thì mình nhận được USDT rất nhanh chỉ trong 5 phút. Sau đó mình quyết định rút số USDT này về sàn Mexc. Trước khi rút toàn bộ thì mình có rút nháy 10 USDT trước để đảm bảo chính xác địa chỉ, sau khi nhận được 10 USDT trên sàn Mexc rồi thì mình mới đặt lệnh rút 1200 USDT còn lại.

Tuy nhiên khi mình đặt lệnh rút 1200 USDT thì sàn gửi email thông báo là lệnh rút này đang trong quá trình xác thực, sẽ mất 1-8 tiếng. Hôm sau thì mình nhận được email thông báo yêu cầu gửi sao kê ngân hàng liên quan đến giao dịch, gửi ảnh thẻ của mình, gửi hình chụp mình với thẻ, giải thích nguồn tiền và lý do.

Sau đó mình giải thích với support rằng đây là thẻ ảo Payoneer. Sau đó mình có gửi sao kê Payoneer cho họ. Mình có chụp ảnh thẻ Payoneer cho họ (thẻ được Payoneer che chỉ còn 4 số cuối). Trong sao kê Payoneer vào sao kê thẻ của mình đã hiển thị đầy đủ lịch sử giao dịch với Gate.io, trong đó 4 số cuối thẻ Payoneer của mình cũng trùng khớp với 4 số cuối của thẻ đã giao dịch trên Gate.

Thì hôm sau họ yêu cầu mình phải trình sao kê Payoneer trong đó hiển thị toàn bộ số thẻ, thậm chí phải quay video màn hình.

Đây là một yêu cầu vô lý và nguy hiểm. Vì tất cả các trang web hay tổ chức khác khi yêu cầu cung cấp thông tin thẻ cũng chỉ cần 4 số cuối, không ai được phép yêu cầu cung cấp toàn bộ số thẻ, điều này sẽ dẫn đến rủi ro khiến thẻ của mình bị hack hoặc đánh cắp tiền. Hơn nữa, cho dù mình muốn thì cũng không thể cung cấp sao kê có hiển thị toàn bộ số thẻ, vì chính Payoneer cũng đã che số thẻ khi in sao kê.

Điều này cho thấy sàn đang cố làm khó dễ người dùng, có dấu hiệu cù nhây không muốn nhả tiền khi mình rút tiền khỏi sàn. Trong khi giao dịch của mình hoàn toàn minh bạch và đúng quy trình. Mình cũng đã cung cấp toàn bộ thông tin trong phạm vi có thể cho sàn.

Hiện tại đến ngày 9/7 mình vẫn chưa rút được số tiền trên. Mình đã contact support rất nhiều lần, nhờ cả support trên telegram của sàn nhưng tốc độ xử lý của sàn vẫn rất chậm. Hiện tại trên reddit và trustpilot có khá nhiều người rơi vào hoàn cảnh tương tự như mình khi rút tiền. Những bạn nào có ý định muốn nạp hoặc rút tiền vào sàn Gate cần cảnh giác. Có thể sàn không lừa đảo, nhưng tiền của bạn có nguy cơ bị kẹt, bị giữ và bị gây khó dễ khi rút. Có những người mất hàng tháng trời cũng không rút được tiền, và số tiền họ bị kẹt thậm chí lên đến hàng chục nghìn USD hoặc hơn.

Announcements

Forum statistics

Threads
422,653
174,940
Latest member
quangvinh113

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back