Help Cảnh báo gấp cho anh em đang muốn lập site offers =)) và các admin đang chiến.

Status
Not open for further replies.
Lại chích đúng chỗ ngứa của 1 chủ dịch vụ nào đó rồi :))

Tớ muốn nói ở đây là ngành công nghiệp offers tại việt nam đã bị nát bét, cách đây từ năm 2009 trở về trước, ko có những kiểu trường hợp như thế này, tại việt nam offers coi như là công việc kiếm ăn theo tớ dễ dàng nhất. 1 tháng kiếm tầm 3-5k là chuyện bình thường của nhà binh :D nhưng giờ kiếm vài trăm $ cũng khó. các admin được chích những loại thuốc ảo tưởng mở hồ của của các chủ dịch vụ. Nghĩ là tiền như là lá mít dễ kiếm lắm. cứ xem proof chủ dịch vụ đưa ra, sướng qua đê mê đâm đầu vào cày, rồi chết là chết chùm, chủ dịch vụ có hoàn lại tiền cho admin site offers hay ko, cái này chắc là không :)). ôm tiền rồi online còn không thấy, lấy đâu mà ý kiến này nọ đòi nợ linh tinh :D

Mình chỉ muốn đính chính lại những lời cậu nói đây thôi

theo mình biết thì từ 2009 đa số mem MMO chưa biết offer là gì (tất nhiên ko kể đến bạn bè quanh bạn). đến tận 2010 mình cũng đi tìm việc online thử và vào thời điểm đó offer phải nói là hút máu cấp độ cao. từ admin đến sub đều bóc lột member đến tận cuối cùng.
bây giờ khi mà mem có thể có thu nhập tốt hơn, mọi việc cũng rõ ràng hơn thì đối với mem là chuyện vui, với admin là chuyện buồn.

khó mà cân bằng đc vs ng VN ,ai cũng muốn kiếm nhiều thì sao có ai chiu kém đâu :binhsua163:

theo mình biết thì từ 2009 đa số mem MMO chưa biết offer là gì (tất nhiên ko kể đến bạn bè quanh bạn). đến tận 2010 mình cũng đi tìm việc online thử và vào thời điểm đó offer phải nói là hút máu cấp độ cao. từ admin đến sub đều bóc lột member đến tận cuối cùng.
bây giờ khi mà mem có thể có thu nhập tốt hơn, mọi việc cũng rõ ràng hơn thì đối với mem là chuyện vui, với admin là chuyện buồn.

Tại vì không có những dịch vụ kiểu như mình nêu, cho nên mọi thứ còn âm thầm và tốt đẹp. Còn chính những dịch vụ như thế này là ngòi lửa chích cho anh em cháy thiêu cháy chụi và sắp tới là chẳng còn gì, dự báo =)) nếu vẫn còn tiếp diễn theo kiểu này.

Tại vì không có những dịch vụ kiểu như mình nêu, cho nên mọi thứ còn âm thầm và tốt đẹp. Còn chính những dịch vụ như thế này là ngòi lửa chích cho anh em cháy thiêu cháy chụi và sắp tới là chẳng còn gì, dự báo =)) nếu vẫn còn tiếp diễn theo kiểu này.

thử đứng trên lập trường member bt thì họ cũng muốn kiếm tiền, cũng muốn công sức của mình mình làm mình hưởng vậy. cho nên việc nhiều người chọn việc mở site chưa hẳn đã là ko có ý thức. nhiều người rất rõ ý nghĩa của nó đấy, nhưng họ cũng muốn tiến lên. việc mở site đối với họ chưa hẳn đã là ko nhận thức được, mà đối với họ là cả 1 thách thức. các admin trước đây đã vượt qua được, bây giờ họ cũng có thể vậy.

nếu 15 năm về trước để mở 1 công ty ví dụ về nông nghiệp có thể bác chỉ cần 1 cái bằng đại học, 1 chút địa điểm thuận lợi + 1 ít vốn, kỹ năng + 1 chút vận khí là có thể phát triển đến bây h. tuy nhiên từ bây h họ không thể dùng cách của 15 năm trước để tạo chỗ đứng được nữa. khi mà nhiều người thấy và làm theo, mọi thứ trở nên bão hòa và đi xuống. tuy nhiên như thế ko có nghĩa là ai đi sau là ko thể tồn tại. họ vẫn bắt đầu và vươn lên theo sự đổi mới.

không có cạnh tranh thì mãi mãi không có sự phát triển vượt bậc. cho nên theo mình thì các admin cũng đừng đè ép vẫn đề này quá. cứ để nó phát triển tự nhiên

đó là 1 vài ý kiến của em thôi, còn về offer thì e ko dám có ý kiến trước các bô lão ạ :)

thì bít thế nào cũng tới ngày này thôi tất cả acc reg đều info vn đều cùng 1 dạng site code thêm các net giống nhau trong chưa đầy 4 5 tháng mà hơn mấy trăm site 1 cách tăng đột biến net ko nghi ngờ mới là lạ. :)

ta chỉ thấy có 1 điều là mấy cụ mở dịch vụ sell site la biết kiếm $ , con những kẻ muốn thử sức làm admin ,hay thấy $ như lá mít dễ kiếm thì chết là phải ;;)

thử đứng trên lập trường member bt thì họ cũng muốn kiếm tiền, cũng muốn công sức của mình mình làm mình hưởng vậy. cho nên việc nhiều người chọn việc mở site chưa hẳn đã là ko có ý thức. nhiều người rất rõ ý nghĩa của nó đấy, nhưng họ cũng muốn tiến lên. việc mở site đối với họ chưa hẳn đã là ko nhận thức được, mà đối với họ là cả 1 thách thức. các admin trước đây đã vượt qua được, bây giờ họ cũng có thể vậy.

nếu 15 năm về trước để mở 1 công ty ví dụ về nông nghiệp có thể bác chỉ cần 1 cái bằng đại học, 1 chút địa điểm thuận lợi + 1 ít vốn, kỹ năng + 1 chút vận khí là có thể phát triển đến bây h. tuy nhiên từ bây h họ không thể dùng cách của 15 năm trước để tạo chỗ đứng được nữa. khi mà nhiều người thấy và làm theo, mọi thứ trở nên bão hòa và đi xuống. tuy nhiên như thế ko có nghĩa là ai đi sau là ko thể tồn tại. họ vẫn bắt đầu và vươn lên theo sự đổi mới.

không có cạnh tranh thì mãi mãi không có sự phát triển vượt bậc. cho nên theo mình thì các admin cũng đừng đè ép vẫn đề này quá. cứ để nó phát triển tự nhiên

đó là 1 vài ý kiến của em thôi, còn về offer thì e ko dám có ý kiến trước các bô lão ạ :)

Cậu đọc hết topic này đi rồi hẵng comment nhé, mục địch ở đây là phê bình cách dịch mở site offers không tốt và mục đích là cảnh báo anh em, nên tỉnh giấc xem lại cách thức làm việc cũng như hoạt động của site mình để tìm hướng phát triển duy trì site. cậu đọc hết topic rồi hằng comment dài như thế nhé, nói vòng vo 15 năm về trước làm gì =))

Đây là 1 sự thật, mà đã là sự thật thì luôn luôn mất lòng. Các members suy nghĩ kỹ trước khi quyết định làm site offers và các Admin newbie hiện tại đã bị banned 1 số net xem xét lại thật kỹ cách làm việc của mình nhé. Đặt networks là bản thân mình và làm cho thật tốt, tốt hết mức không thể tốt hơn được nữa :D.
Chủ thớt nói cũng có ý đúng đấy.
Chúc các bạn thành công

các pro cho hơi..chưa nghiên cứu cái này..chỉ gọi là đọc qua thui.chi phí để hoạt động 1 site là bnhiu?:binhsua163:

Topic này cảu mình được thanks ít quá, các admin thấy hữu ích thì nhấn nút thanks hộ mình với :D thanks !

phát biểu tích cực thì ít, phê phán và tung hô bản thân thì nhiều muốn đc thanks clgt?
Bạn alice nói đúng nhìn vào cái topic tung hô site GPT đi là biết liền :)) mình thì chả bao giờ muốn đánh bóng tên tuổi bằng cái việc đi làm trò cười cho thiên hạ khi phát ngôn những câu không thể ngửi đc. Nếu có thanks thì thanks vì mặt chủ thớt quá dày so với quy định. Người ta đã nói rồi, muốn ăn tự lăn vào bếp, người ta chỉ cho mình chiếc cần câu chứ không cho mình con cá, bản thân làm dịch vụ site nhưng tôi thấy hiểu biết về offer của bạn quá hạn chế, trình độ chuyên môn khoông đạt (Giao tiếp Tiếng Anh) cạnh tranh không lành mạnh( cái này tự hiểu nhé) tất cả chứng minh cả rồi nên với ngu ý của mình là bạn k cần lập thread kiểu này để nhận gạch đâu :)

phát biểu tích cực thì ít, phê phán và tung hô bản thân thì nhiều muốn đc thanks clgt?
Bạn alice nói đúng nhìn vào cái topic tung hô site GPT đi là biết liền :)) mình thì chả bao giờ muốn đánh bóng tên tuổi bằng cái việc đi làm trò cười cho thiên hạ khi phát ngôn những câu không thể ngửi đc. Nếu có thanks thì thanks vì mặt chủ thớt quá dày so với quy định. Người ta đã nói rồi, muốn ăn tự lăn vào bếp, người ta chỉ cho mình chiếc cần câu chứ không cho mình con cá, bản thân làm dịch vụ site nhưng tôi thấy hiểu biết về offer của bạn quá hạn chế, trình độ chuyên môn khoông đạt (Giao tiếp Tiếng Anh) cạnh tranh không lành mạnh( cái này tự hiểu nhé) tất cả chứng minh cả rồi nên với ngu ý của mình là bạn k cần lập thread kiểu này để nhận gạch đâu :)

Lại chích đúng chỗ ngứa của 1 chủ dịch vụ. =))

Nhờ có topic này ra đúng lúc và đúng thời điểm mà các admin mới sang lên được, hi vọng tương lai sẽ sáng sủa hơn, tránh chết chùm như thế này, tớ cũng là 1 phần ảnh hưởng trong này nên vì lợi ích chung mà lên tiếng, chính những cái dịch vụ như mình đã nêu đã làm chết đi niềm hi vọng vào mở site của các member newbies muốn được tự làm tự ăn. =))

hình như bạn có vấn đề đọc hiểu thì phải @@

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week