Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
Chắc chủ thớt lập nick muốn mua AP :) tốt nhất khỏi lập topic nào cứ ex uy tín mà pm :)

Bây giờ tài khoản của bạn tự nhiên đc cộng tiền. 1 ng PM bạn nói là $ e vừa chuyển ( đúng tên, đúng số tài khoản) thì bạn chuyển LR cho ngta là điều đuơng nhiên. Mình k hiểu bạn bây giờ muốn gì ở a Dương đây???

Sau câu chuyện theo suy nghĩ mình là thằng mua AP + thằng Scam là 1 phe nó tính Scam anh Dương Ap lẫn LR. Nhưng suy nghĩ tụi nó chưa tới nên xãy ra tình trạng dỡ khóc dỡ cười. MÌnh đã gd với anh Dương vài lần nhận biết anh Dương rất uy tính đôi khi có trễ gd 1-2 phút

Chắc chủ thớt lập nick muốn mua AP :) tốt nhất khỏi lập topic nào cứ ex uy tín mà pm :)

Kinh nghiệm của mình là cứ PM người uy tín. Có lập pic thì k bh để lại yahoo, ai có nhu cầu thì để lại yahoo, thíc PM ai là quyền của mình, khi GD veri phone cho chắc đề phòng bị hack yahoo, ít mấy cũng very, mất 1k $ đt là cùng.

Lỗi này là của bạn đi mua AP. Vì đã đọc cho thằng Scam biết : TK Ngân hàng của mình. Và để thằng Scam nó lừa mua LR. Của đi thay người , mình mất 1 . Sẽ kiếm lại 10. Còn cái thằng Scam mất dạy , lấy công sức mồ hôi nước mắt của người ta thì số nó có ngày mất 2 đôi bàn tay bẩn thỉu không do chính công sức mình bỏ ra. Vì cái tội SCAM.

Tóm lại là người mua chủ quan không kiểm tra kỹ trươv1 khi gd

mình xin lỗi nếu nói ko đúng nhé nhưng mìh thấy cái bằng chứng của bạn nền trắng chữ đen rất là dễ sửa hình ảnh đó bạn. còn có sửa thành số tk của anh D hay ko thì mình ko biết.

Miễn tiếp

Vậy bây h a né tránh, e đây là e send đúng chứ có send vào TK bố con thg nào đâu
Proof thì đã có ở trên, đã gửi. Tiền thì ko về!

---------- Post added at 11:15 PM ---------- Previous post was at 11:14 PM ----------

Mong rằng bạn nói đúng.............................

Seach tên nick ra nick photobucket của nó. Ai rành IT check IP nick yahoo với nick photo thử coi đúng nó ko?

Vấn đề ở đây không phải là né tránh
Nhưng do anh không giao dich gì với em cả
Ma do em bị thằng scam lừa gạt thôi
Tuy là tiền em có vào TK anh nhưng em bị scam gạt chứ phải anh đâu Nó mua anh LR thì anh cũng đã sent LR rồi
Hok lẽ bây giờ anh đứng ra chịu 80LR đó à cái này lỗi là em chứ đâu phải anh

vấn đề đã rõ ràng, anh D đã làm đúng quy trình GD còn quaza thì chủ quan tưởng 2 nick là 1 và tiếc 1000vnd tiền đt để veri. <<< Lỗi hoàn toàn thuộc về quaza.
Thế bây giờ quaza cố cãi để được anh D trả lại tiền sao, chẳng có ai đồng ý về việc đó đâu.
Mod nên delete luôn cái topic kia đi để google có thể xóa thớt đó trên google nếu không thì uy tín của anh D bị ảnh hưởng.
Chúc quaza cẩn thận lần sau.....

Vâng, đọc xong logchat thì mình biết là chủ thớt đã bị cam. Vụ tương tự đã xảy ra 1 lần.
Trách nhiệm thuộc về chủ thớt, còn a Dương muốn đền bù hay không thì tuỳ. Do cũng có 1 phần lỗi là veri điện thoại ko kĩ càng.

Scammer bảo mua LR của a dương, đồng thời bán AP cho chủ thớt.
Chủ thớt bị lừa chuyển tiền vào TK của a Dương, veri điện thoại chỉ là 1 cú nhá máy, hoặc nhắn tin đơn giản.
Scammer báo với a Dương là đã chuyển 1tr7 rồi, check thấy tiền ACB, a Dương chuyển LR cho scammer.
sơ sơ là vậy =="

nguyendaiduong198x: <ding>
nguyendaiduong198x: e can mua AP ah
Quaza: ?
Quaza: dung roi
nguyendaiduong198x: gia 17 e nhe
nguyendaiduong198x: qua ACB
Quaza: ai gửi tiền trc
Quaza: trung gian nhé
nguyendaiduong198x: uh
Quaza: vậy ai trung gian?
nguyendaiduong198x: e tim di
nguyendaiduong198x: ai tin tuong dc la dc
Quaza: duongnd1980 dc ko
nguyendaiduong198x: oke
nguyendaiduong198x: acb ha
nguyendaiduong198x: Tên tài khoản : NGUYỄN ĐẠI DƯƠNG
Số tài khoản : 93996349
Tại NH : ACB – CN Phú Lâm - TP HCM
nguyendaiduong198x:
Quaza: =.=
Quaza: 2 nick là 1 ah` =.=

Đọc mà thấy sao sao ấy, nói chủ thớt khờ hay sao đây nhỉ @@

Vâng, đọc xong logchat thì mình biết là chủ thớt đã bị cam. Vụ tương tự đã xảy ra 1 lần.
Trách nhiệm thuộc về chủ thớt, còn a Dương muốn đền bù hay không thì tuỳ. Do cũng có 1 phần lỗi là veri điện thoại ko kĩ càng.

Scammer bảo mua LR của a dương, đồng thời bán AP cho chủ thớt.
Chủ thớt bị lừa chuyển tiền vào TK của a Dương, veri điện thoại chỉ là 1 cú nhá máy, hoặc nhắn tin đơn giản.
Scammer báo với a Dương là đã chuyển 1tr7 rồi, check thấy tiền ACB, a Dương chuyển LR cho scammer.
sơ sơ là vậy =="

vấn đề đã rõ ràng, anh D đã làm đúng quy trình GD còn quaza thì chủ quan tưởng 2 nick là 1 và tiếc 1000vnd tiền đt để veri. <<< Lỗi hoàn toàn thuộc về quaza.
Thế bây giờ quaza cố cãi để được anh D trả lại tiền sao, chẳng có ai đồng ý về việc đó đâu.
Mod nên delete luôn cái topic kia đi để google có thể xóa thớt đó trên google nếu không thì uy tín của anh D bị ảnh hưởng.
Chúc quaza cẩn thận lần sau.....

Ông D vào xác nhận số 01653152851
E là e dùng số đt kinh doanh trên 5giay nên ai seach cũng biết địa chỉ nhà. Đừng tỏ vẻ nguy hiểm
Thứ 2, đe dọa nhau chả dc gì cả đâu. Tôi là người bị scam, mất tiền, ông D thì mất cái gì mà có cái quyền dọa người khác
Còn nữa, thích chơi nhau thì ra Kiến Thiết Tiên Lãng Hải Phòng, quê tao đó. Ko ngán. Nhưng tôi đây tính tình hiền lành, ở HCM đất khách nên muốn yên ổn. OK?
Cần thì chụp hình sms lên cho mọi người coi. Ko biết có phải số này bạn ông D hay là lại thg scam bày trò
Nhìn lại thì gửi lúc 10h. H mới check

Last edited by a moderator:
Ông D vào xác nhận số 01653152851
E là e dùng số đt kinh doanh trên 5giay nên ai seach cũng biết địa chỉ nhà. Đừng tỏ vẻ nguy hiểm
Thứ 2, đe dọa nhau chả dc gì cả đâu. Tôi là người bị scam, mất tiền, ông D thì mất cái gì mà có cái quyền dọa người khác
Còn nữa, thích chơi nhau thì ra Kiến Thiết Tiên Lãng Hải Phòng, quê tao đó. Ko ngán. Nhưng tôi đây tính tình hiền lành, ở HCM đất khách nên muốn yên ổn. OK?
Cần thì chụp hình sms lên cho mọi người coi. Ko biết có phải số này bạn ông D hay là lại thg scam bày trò
Nhìn lại thì gửi lúc 10h. H mới check

Vu gì nữa đây trời SMS gì nữa vậy Dương này không bày trò nào cả nhé cũng không biết cái SMS gì cả em vui lòng show lên cho mọi người cùng xem đi. Anh cũng lớn tuổi rồi cũng không phải de dọa ai cả mà thực sự cũng không biết nổi số em là số nào nữa vì một ngày có rất nhiều cuộc gọi

Vu gì nữa đây trời SMS gì nữa vậy Dương này không bày trò nào cả nhé cũng không biết cái SMS gì cả em vui lòng show lên cho mọi người cùng xem đi. Anh cũng lớn tuổi rồi cũng không phải de dọa ai cả mà thực sự cũng không biết nổi số em là số nào nữa vì một ngày có rất nhiều cuộc gọi
Ok để e post lên
Còn thg dọa ngon ra đây, tao cũng muốn gặp mày lắm đó. Nó còn dọa trốn khắp VN cũng mò ra dc chứ. Địa chỉ tao đó. Seach yahoo thì ra 1 đống. Thích hàng nóng thì ra Bắc chơi. Mình hiền mà nhiều thg cứ kích để máu giang hồ sôi lên là ntn nhể.

sao bac này nói mãi éo hiểu nhờ... :binhsua144:
Tóm lại là bạn bị nguyendaiduong198x dẫn dụ và scam... còn anh dương mà mình biết chả bao giờ dùng nick đó.
Bạn Chủ quan thì phải chịu thui. chứ giờ lại đồi dưongnd198 trả tiền là ko hợp lý.
còn vụ veryphone nói thẳng ra là bạn nhá máy chứ có nói lý do là giao dịch zì đâu mà anh ý biết bạn mua AP. Chính điều đó làm scam lợi dụng.
Rút kinh nghiệm lần sau ... đã có nhiều lần trước mà vẫn chưa thông. @@ . pó chiếu
:binhsua153:

tại sao lại nói là hăm dọa nhau ở đây? mình xin tóm tắt nọi dung cho bạn hiểu là thế này bạn đã chát với nick của scam chứ không phải chính chủ là anh duong và anh duong chát với scam mà đã cam bạn. bạn và anh duong thực ra không có chát với nhau. bạn là người bị cam xin chia buồn, anh duong không cam bạn. bạn nghe mình hãy xem đây là 1 trận cá độ bóng đá 1.7t xem như bạn thua đi và của đi thay người... rồi bạn sẽ lấy đi sự may mắn của thằng cam bạn và những cái sui của bạn thằng ấy nhận lấy, hãy tin vào quả báo bạn nha !

vào hóng hớt tí. nếu anh Dương scam thì nay hơn 4 củ của mình cũng đi rồi. Nay mới mua 200LR của anh ấy mà

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week