Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
Cần thì check luôn TK ACB của tôi so với CMND. Tôi có hình CMND đây. Nếu ai ko tin tôi là vuduytan
Còn nick đen thì sao? Nick đen cũng là người
Cũng cẩn thận chứ, trước khi chuyển thì nhờ ổng pm số máy vào số tôi. Xong mới chuyển.

Còn ông nào nói luật nhân quả thì tôi ko tin đâu, thuyết nho giáo chỉ giỏi ru ngủ người phương Đông thôi. Nhìn lịch sử thì thằng Tây nó có nhiều công trình hơn, vì sao? Vì nó ko có Nho giáo

1 cái nữa, tôi chơi forex thua 2.5 triệu vẫn ko lăn tăn gì, vì tôi đã chấp nhận nó. Còn đây tiền này tôi đã send vào TK chính chủ nhưng lại ko nhận dc. Ai cũng có bài học riêng cho mình, còn cái giá thì tùy thuộc mỗi người, tính tôi rất cẩn thận, veri phone rồi mới send. Vậy mà vẫn bị

Còn 1tr7, đối với tôi thì lớn, chưa làm ra tiền nhưng vẫn stress. Tự nhủ của đi thay người, thôi coi như bài học, nhưng khó quá.
Đối với gia đình tôi thì 1-2 ngày có thể làm ra chừng đó tiền, cũng tự nhủ như vậy nhưng ko thể nào nguôi. Thấy có lỗi thế nào...

Ai suy diễn gì thì cứ suy diễn. Ai giỏi IT hacker gì đó thì check IP xem tôi như thế nào
Seach cái nick kia thì lòi 1 đống hình, ko biết phải nó ko
bạn thật là pro luật nhân quả cũng không tin, bạn ah chúng ta phải tin vào đều đó tin để hướng thiện chứ, thế giới này ai cũng không tin như bạn chấc là loạn lên hết, rồi nhà nhà làm đều ác người người làm đều ác và đều ác mọi lúc mọi nơi???
bạn có nghe nói của đi thay người chua? biết đâu 1.7t này nó mất nhưng đổi lại đc cái mạng của bạn đó. hãy tin vào quả báo bạn nha!

thí dụ chủ thớt bày trò,nick scam là của chủ thớt=>vừa có 80lr,vừa chuẩn bị dc nhận tiền bồi thường từ ông dương =.=,yêu cầu bạn giải thích lý do đang chat với exchanger rồi lại bay qua nick scam sau đó bay lại nick exchanger đòi thường

Đang tính làm scamer mà đọc thấy hú cả hồn :binhsua113:
Làm thế cho những thằng scam hoặc hack nick ********* dám manh động . Cũng tại gặp đúng thằng bạn mình cũng siêu máy tính và cũng hổ báo lắm. Nó lần ra địa chỉ IP cũng như địa chị nhà . Mới đến nhờ đến bọn chém thuê. Vụ đấy ngay ở trên Mỹ đình. Nhìn thằng hack nick cũng khổ vãi chưởng ra. Chỉ vì 1 chút tiền mà tàn phế cũng nhục thật.

Mánh này vãi thật, tuy nhiên là ko kiểm tra nick yahoo trước khi giao dịch, a D có 1 blog nhỏ lên đó mà lấy yahoo cho chắc, bọn scam thông minh vl thật, bó tay mánh này áp dụng được đây kakaka

---------- Post added at 08:43 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

Làm thế cho những thằng scam hoặc hack nick ********* dám manh động . Cũng tại gặp đúng thằng bạn mình cũng siêu máy tính và cũng hổ báo lắm. Nó lần ra địa chỉ IP cũng như địa chị nhà . Mới đến nhờ đến bọn chém thuê. Vụ đấy ngay ở trên Mỹ đình. Nhìn thằng hack nick cũng khổ vãi chưởng ra. Chỉ vì 1 chút tiền mà tàn phế cũng nhục thật.

IP động mà ta dò sao ra được nhỉ, pro vãi

ghê vậy,chặt đứt tay chân mà ko lên báo mới lạ,cho xin cái link vụ đó đê

scam ít tiền vậy tiền thuê người chém hết nhiều ko nhỉ :-j

Cái thằng bạn mình nó chơi PTU cách đây 3.5 năm rồi bỏ cả học BK để làm PTU cơ mà . Từ cái hồi Hotfile mới nổi cơ. Hồi đấy nó kiếm được 20$/day. Có thắng khác hack email rồi đổi hết thông tin WMZ vụ đấy không biết lừa bao nhiêu nhưng nó tức thuê cả chém thuê . Vụ đấy lâu rồi. Chứ Scam vớ vẩn thế này nhằm nhò gì. Nhưng không nhằm nhò nó mới dễ thoát . :))

Chuyện nó sẽ là thế này :
A muốn mua Ap vì biết anh dương uy tín.
A (Người muốn mua AP) B (Scam) C (EXchanger uy tín)
A hỏi C muốn mua 100AP .
C cho giá , rùi A kêu giá Chát. rùi A ko nói zì.
Sau đó đột ngột A lại chát với B nick nguyendaiduong198x (Thằng này cũng tên Dương đây mà)
A chat với B là muốn mua 100 AP.
Sau đó B bảo A chuyển vào TK của C (TK chính chủ)
Cùng lúc dó B bảo với C là muốn mua .... LR . Thế là C check TK ABC . THấy đúng là 1.700.000 vào TK nên đã chuyển LR vào TK cho B.
. B được LR của C . Và C nhận thấy TK mình có 1.700.000. Thì C chuyển cho B. Người mất tiền trong vụ Scam là A .
Kết thúc giao dịch . A chờ mãi không thấy gì nên pm cho anh dương thật. Thế nên anh dương không biêt.
Xong!!!

Mình hỏi tại sao chủ Thớt lại chát với 2 người???
:binhsua163::binhsua163::binhsua163:

Tại sao lại không có log chat của chủ thớt với nguyendaiduong198x mà lại ghi trên tittle là duongnd1980 scam ? :binhsua163:

hài vãi chưởng. :)). anh dương uy tín thế scam éo mấy đồng bạc :))

Scam là thế nào

Lấy Uy tín của anh Dương ra cá chơi .

Nếu anh Dương Scam 1.7tr tôi trả cho bạn đúng 1.7tr không sai một đồng

Trong cái thế giới này người ta tin tưởng nhất là anh ấy

Mình hỏi tại sao chủ Thớt lại chát với 2 người???
:binhsua163::binhsua163::binhsua163:

Chủ topic ko giải thích đc thì có thể chủ thớt tự tạo ra scandal rồi :|, định làm mất uy tín người khác à :|

Last edited by a moderator:
Đề nghị chủ thớt post logchat với nick nguyendaiduong198x và trả lời luôn sao mua bán với nguyendaiduong198x sau đó lại pm duongnd1980 đòi tiền ( nếu nhờ anh dương trung gian thì phải chát trước khi gửi tiền chứ bóchi.chân)

Anh dương coi cái thời gian nhận tiền và thời gian chat có hợp lý ko hay gởi tiền trước rồi mới bắt đầu mò qua chat :D

Em thấy có cái mùi gì thơm thơm đâu đó quanh đây

Anh Dương được PR miễn phí
:binhsua146::binhsua146::binhsua146::binhsua146:

Mình cũng đã giao dịch với anh Dương. Và không tin là anh ấy scam của bạn 1tr7 đâu :) Tất cả là do bạn thôi chứ không phải do ai hết :) Bạn mua của nick này mà lại đòi tiền của nick kia là thế nào?

Tại sao cứ nghĩ tôi là thủ phạm hoặc nạn nhân mà ko phải là ông D
Thôi bây giờ tôi đã chấp nhận rồi đó
Vừa rồi tôi cũng nói thẳng và tâm sự với mẹ tôi rồi. Ngạc nhiên là bà ko hề la mắng mà nói rất nhẹ nhàng, chỉ bảo tận tình
Còn ông D nếu giải quyết dc thì mừng

Bạn nói buồn cười quá đấy thế bạn trả lời cái câu ngược lại đi đã tại sao lại là anh D chứ không phải bạn ? Còn câu trên tôi xin trả lời bạn là do những giao dịch này xuất phát từ nhu cầu của bạn, anh D chỉ là người ngoài và được nhờ làm trung gian, nếu anh ấy bị thiệt thì là làm phúc phải tội à, bạn có còn lý luận gì nữa không? Hỏi ngớ ngẩn đến thế là cùng !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week