Cảnh báo kiểu loại scam !!!

Status
Not open for further replies.
hic. trước mình còn nhờ anh dương làm trung gian giao dịch 12 chai đó. anh ấy rất nhiệt tình và uy tín. chắc cậu nhầm rồi đó. xem lại cho kĩ đi nha :)

kon lạy mấy bố
ngta mất 1tr7 ko nhận đc đồng ap nào,thì hoảng lên cũng phải
an ủi đc 1 kâu,hay giúp giải quyết thì chớ,đọc đến page 3,page 4 toàn gạch đá
vãi hàng
Scam hay ko thì tiền chủ thớt cũng mất trắng đấy rồi,gặp mấy bác ngồi đó mà sock nhau đc ko
Dm mất có 1$ còn lên report ầm ra,đằng này 1tr7, nếu nhỏ thì cho chủ thớt 1tr7 đi,dẹp topic
vãi hàng mấy bố

Số phận của chủ topic này sẽ ra sao up lên để tìm câu trả lời:binhsua163:

bác Dương này nghe nói uy tín lắm,nếu scam thì vài trăm chai trở lên chứ có hơn 1 chai thì chắc không đâu :binhsua140:
Ba cái đồng lẻ với anh Dương mà đi Scam !!! Để tối anh Dương về Show lịnh sử GD là ok thôi !!!!
CLOSE TOPIC ở đây !!!!!!!!!!

Xì - căng - đan đây. 1tr7 ko bằng lãi ngày của anh dương thì scam làm j ko biết, chắc có j uẩn khúc thôi. anh dương mà scam 1tr7 chắc mình ko mua bán $ với ai nữa@@

Ba cái đồng lẻ với anh Dương mà đi Scam !!! Để tối anh Dương về Show lịnh sử GD là ok thôi !!!!
CLOSE TOPIC ở đây !!!!!!!!!!
close gì vậy thím :|
chưa đi đến đâu mà thím đòi close
thế thím scam nên sợ ah :|

close gì vậy thím :|
chưa đi đến đâu mà thím đòi close
thế thím scam nên sợ ah :|
HIx im đi !!!! Chờ anh Dương về rồi đwang lịch sử GD mọi người xem là hiểu !!! Nói nhiều cũng chả đi đến đâu !!!!!!!!!

gd với pác dương bao nhiêu lần rồi có sao đâu
cho lên chủ thớt :
1. bị scam lừa
2. chính mình là scam

Vậy suy ra là ông ấy ko có lỗi gì hết ah`. CHeck chiếc veri đầy đủ rồi mới GD chứ có đùng phát GD đâu
Mà theo ông ấy trả lời là 30' sau mình mới pm ah`. Send tiền thì chỉ 1-2 phút là tới, tôi ko thấy tiền về thì cũng chỉ 3-4 phút rồi pm nick ổng ngay. 30' đâu ra
Nói chung giờ tôi là người thiệt rồi đó. Còn ổng có bị mất tiền đâu nên nói gì chả dc

chắc câu chuyện như vầy:"scamer pm chủ thớt trc đúng ko,nên chủ thớt ko biết đấy là clone nick a Dương.rồi nó chat vs cả anh Dương,thế là chủ thớt send tiền cho a Dương 3,4' sau ko thấy nhận 80 LR nên mới pm yh a Dương.bây h mới là yh thật của a Dương nên a ko biết gì".có lẽ là như thế.

Vậy suy ra là ông ấy ko có lỗi gì hết ah`. CHeck chiếc veri đầy đủ rồi mới GD chứ có đùng phát GD đâu
Mà theo ông ấy trả lời là 30' sau mình mới pm ah`. Send tiền thì chỉ 1-2 phút là tới, tôi ko thấy tiền về thì cũng chỉ 3-4 phút rồi pm nick ổng ngay. 30' đâu ra
Nói chung giờ tôi là người thiệt rồi đó. Còn ổng có bị mất tiền đâu nên nói gì chả dc
Cái quan trọng là việc bạn và bác D very với nhau là do thằng Scam nó dẫn dắt 2 người vào tròng chứ ở đây bạn phải hiểu bác D very theo yêu cầu của thằng Scam chứ ko phải của bạn .Cái thử 2 nữa việc log chat giao dịch của bạn với bác D diễn ra tại 2 thời điểm khác nhau .Cái sai tiếp theo của bạn là bạn chat với 1 nick mới hoàn toàn khác với nick của anh D khi trao đổi với bạn lần đầu tiên vì vậy trách nhiệm này là bạn hoàn toàn phải chịu rồi .Anh D đã làm hoàn toàn đúng quy trình giao dịch rồi .Cái này thì bạn nên tự trách mình thôi vì bạn ko thể tiến hành giao dịch với 1 nick chat rồi lại đi đòi tiền 1 nick chat khác đc :)

Đọc qua phần a Dương comment ở trên thì mình đoán là:
chủ thớt pm hỏi mua AP của a Dương nhưng kêu đắt và không giao dịch nữa.Sau đó có lẽ là nói chuyện với scammer và bị scam..
"Tu nhien khoang 30 phut chu thot bao sao chua chuyen AP minh co biet gi dau vi hoi sang bao chu thot ma chu thot che dat
Vi vay minh ket luan la chu thot da chat voi ben scam nhung tuong la minh va chu thot bi scam dan dat chuyen tien vao tK cua minh sau do scam mua LR "
:binhsua163:

tại bác thôi, bác tiếc vài đồng lẻ trong đt nên không veri bằng cách gọi trực tiếp để bị scam 1.7tr. Nhưng bác yên tâm anh D không để bác thiệt đâu mà lo, nếu bác D scam thì đã có 2 người mỗi người chịu bồi thường 50% và 1 người 20% vậy là bác lời to rồi còn gì. Còn nếu bác chính là scam thì tớ nghĩ không thành công đâu (giả dụ thôi nha không có ý nói bác scam)

Yêu cầu chủ thớt chụp log chat với bên thứ 3 nếu không chính chủ thớt bày ra kịch bản này

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week