Warning Cảnh báo scam: Dạy Off Net iOS Uniboys

Vì đối tượng có gửi tut "vớ vẩn" cho mình nên mình ko để SCAM, tuy nhiên mình WARNING để báo động anh em forum.
Đây là Topic dich vụ của đối tượng này: https://mmo4me.com/threads/nhan-lam-website-wordpress-ptu.248382/
Hướng dẫn sử dụng Prefix: Warning: Khi bạn muốn cảnh báo với mọi người về một SCAMMER nào đó có hoặc không hoạt động ở Forum Và bạn không muốn điều tra sâu hơn về SCAMMER này
Cái này nếu có proff cụ thể ! Người dạy chưa dạy - tiền chuyển rồi mình nghĩ vẫn có thể liệt vào dạng scam nhé bạn !:D Mình thể hiện gì đâu nhỉ :confused: Mình đã giúp thear edit tiêu đề topic thành scam nhé !
8. Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục
  • Tham gia các khóa học kiếm tiền
  • Tất cả các giao dịch liên quan tới mua bán thẻ Ngân Hàng có thể rút ở VN ( Acc Paypal, Card Payoneer, ... )
  • Nhận CODE Tools
9. Những topic BQT không giải quyết sẽ tồn tại từ 1 - 3 ngày để cảnh báo SCAM, sau đó sẽ được Close

Hướng dẫn sử dụng Prefix: Warning: Khi bạn muốn cảnh báo với mọi người về một SCAMMER nào đó có hoặc không hoạt động ở Forum Và bạn không muốn điều tra sâu hơn về SCAMMER này
8. Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục
  • Tham gia các khóa học kiếm tiền
  • Tất cả các giao dịch liên quan tới mua bán thẻ Ngân Hàng có thể rút ở VN ( Acc Paypal, Card Payoneer, ... )
  • Nhận CODE Tools
9. Những topic BQT không giải quyết sẽ tồn tại từ 1 - 3 ngày để cảnh báo SCAM, sau đó sẽ được Close

Mình nghĩ trường hợp này không thể gọi là mua tool gì đó như bạn nói được ! Vì người học mới send tiền và chưa học được gì ! Nếu như bạn nói thì các box offer tuyển memb có thể tự ý scam mà không chịu bất cứ hình phạt nào rồi :confused::confused:
Và đây cũng không thể coi là khóa học gì đó được vì khóa học phải có tổ chức đàng hoàng ! Ít ra học viên ko học đc gì cũng phải thông qua 1 khóa đào tạo gì đó ! :)
Nếu đã post bài report như thế , thì ko refund nhé , bye
Và với quote như thế này thì mình nghĩ chắc chắn không thể bỏ qua được rồi :)

Mình nghĩ trường hợp này không thể gọi là mua tool gì đó như bạn nói được ! Vì người học mới send tiền và chưa học được gì ! Nếu như bạn nói thì các box offer tuyển memb có thể tự ý scam mà không chịu bất cứ hình phạt nào rồi :confused::confused:
Và đây cũng không thể coi là khóa học gì đó được vì khóa học phải có tổ chức đàng hoàng ! Ít ra học viên ko học đc gì cũng phải thông qua 1 khóa đào tạo gì đó ! :)
Oh vậy thì theo suy nghĩ của bạn đi, vì bạn là 1 người có nhiệt huyết trong forum nên mình chỉ nhắc nhở bạn trong việc xử lý nhằm tránh gặp rắc rối khi bị member bật ngược lại, nếu cần thiết thì bạn nên tham khảo thêm với @animax1991 vì bạn ấy là người thêm rule đó vào :D:D:D

Oh vậy thì theo suy nghĩ của bạn đi, vì bạn là 1 người có nhiệt huyết trong forum nên mình chỉ nhắc nhở bạn trong việc xử lý nhằm tránh gặp rắc rối khi bị member bật ngược lại, nếu cần thiết thì bạn nên tham khảo thêm với @animax1991 vì bạn ấy là người thêm rule đó vào :D:D:D
Trường hợp này cần tham khảo thêm ý kiến các mod ! @danhmay24h@hungtai1900 :) . 2 mod online vào cho ý kiến nha . Theo mình nghĩ hoàn toàn có thể liệt vào dạng scam !

I. Mình newbie
II. Mình thấy bác Uniboys nhận dạy Off NET iOS nên với giá 50$, mình đăng ký học. (lúc này rate mình tính 21.7 nên đã gửi đối tượng 1.085.000 VNĐ)
III. Bác Uniboys đã gửi mình tut này và hứa sẽ tuyển mình làm off
uni.boys: 1) cài đặt -> safari -> xoá dữ liệu và cookie
uni.boys: 2) cài đặt -> bảo mật -> quảng cáo -> đặt lại nhận dạng quảng cáo
uni.boys: 3) chọn sock
uni.boys: 4) mở charles
uni.boys: 5) vào site click off
uni.boys: 6) click xong off chuyển sang appstore
uni.boys: 7) cài app lead off
uni.boys: 8) lead xong tắt charles
uni.boys: 9) xoá app cũ
uni.boys: 10) đổi tên device

IV. Mình gửi tiền học từ 8/6, tới nay vẫn chỉ nhận được những cái trên, không được thực hành, ko gì cả.

Theo mình nghĩ đây là hình thức scam mang tính chất "HỨA HẸN".
Mình post lên đây để cảnh báo anh em có ý định mua những dịch vụ như PTU hay Offer từ đối tượng này.
Nick forum: uniboys
Nick yahoo: uni.boys

Chắc nhiều người trên forum đã bị scam nhưng ngại report vì sợ mọi người ném gạch, chửi ngu này nọ, nhưng mình report để anh em cẩn thận tránh bị scam.
Đây là số tài khoản và tên của đối tượng:
Vì đối tượng có gửi tut "vớ vẩn" cho mình nên mình ko để SCAM, tuy nhiên mình WARNING để báo động anh em forum.
Đây là Topic dich vụ của đối tượng này: https://mmo4me.com/threads/nhan-lam-website-wordpress-ptu.248382/

:D kết nhất câu cuối ! Vậy là scamer cmmr còn gì !:eek: mấy câu trên ko còn tác dụng

liên quan gì ? trước khi học tôi đã nói là suy nghĩ cho kỹ , tôi chịu refund 50% là tình nghĩa rồi , mang lên đây report làm gì mà bảo scammer? có giao dịch buôn bán gì ko mà scammer nói cho đàng hoàng

danhmay24h, hungtai1900

các mod vào tham khảo câu trả lời của bác ấy :D

ko refund thì ng ta report . rồi bị report rồi lại nói là mày thích report t éo refund :oops::oops::oops:

nhận rồi thì dạy cho ra trò k dạy dc thì đừng nhận làm off oác j tiền trong bank k có vip75 cũng k làm ****** j nữa :eek:
dm thằng thớt ngu này, ông uniboys đã nói trước là chỉ dạy cách để chiến net iOs (làm cho admin), nói rõ luôn thế còn gì. Học đc cách đó rồi thì đi tìm admin mà chiến, nộp tiền học xong ông kia dạy rồi còn kêu scam cl gì. Cái cách làm của người ta mà giờ mày đi pub luôn thế này thì còn gì nữa, dm thằng ngu này.

@ những mod vs mấy ông đc tag ở trên, em cũng đã PM lão uniboys này và làm chứng là lão nói rõ trc khi học là chỉ dạy cách để chiến vs net iOS, lão cũng nói luôn là group lão đang nghỉ vì admin chuyển sang pay tháng nên chưa làm tiếp. Chứ không có hứa hẹn học xong cho app hay net làm. Và em cũng đã bỏ $ ra học, học xong vẫn để đó chờ ngày tìm admin, cũng bảo lão @uniboys là lúc nào group làm lại thì cho theo. 50$ là cách làm như trên, chứ không phải lừa đảo bỏ 50$ ra là đc làm net hay app kiếm 100$/ngày, mà kêu là scam. Gặp những thằng ngu như @ph4nvu ức chế vcl

Và với quote như thế này thì mình nghĩ chắc chắn không thể bỏ qua được rồi :)
Bác nhầm, send $ và được dạy cách chiến đó rồi còn gì. Sao lại bảo là chưa học đc gì??

Bác nhầm, send $ và được dạy cách chiến đó rồi còn gì. Sao lại bảo là chưa học đc gì??
Nếu như mình không nhầm thì chính xác là uniboys đã thừa nhận bên trên rằng chưa hề temwiew qua máy hd ng ta làm việc ! Nếu chỉ bằng những cách chỉ chưa cụ thể bên trên kia ! Newbie mới sẽ không thể nào tưởng tượng được nó ntn ! Và đây không gọi là chỉ :) Cái này 1 $ không đáng chứ đừng nói vs mình là 50$
p/s : Bạn thear vui lòng up log chat cụ thể giữa bạn và Uniboys lên để BQT xem xét xử lý nhé !

mình mà biết IOS thì nhận dạy free cho thớt nhưng phải làm cho mình cơ :v đồ đệ off PC mình nhiều những chưa lấy của ai ít fee dạy nghề nào cả thằng óc cờ hó dạy lấy tiền mà làm trò đấy xử ngay và luôn

Tmod bớt thể hiện lại 1 tý đi, topic warning chứ không phải topic scam đâu mà xử lý, ngoài ra forum đã thông báo không xử lý các trường hợp bị scam do dạy và bán tut:p:p:p
P/s: Sẽ edit lại bài sau khi Tmod đọc xong, vui lòng đừng quote :D:D:D
chắc bạn ý tính scam ai, mà thấy bác @ChuChung nhiệt tình quá, nên đang mún dìm bác xún đó mà =]]

dm thằng thớt ngu này, ông uniboys đã nói trước là chỉ dạy cách để chiến net iOs (làm cho admin), nói rõ luôn thế còn gì. Học đc cách đó rồi thì đi tìm admin mà chiến, nộp tiền học xong ông kia dạy rồi còn kêu scam cl gì. Cái cách làm của người ta mà giờ mày đi pub luôn thế này thì còn gì nữa, dm thằng ngu này.

@ những mod vs mấy ông đc tag ở trên, em cũng đã PM lão uniboys này và làm chứng là lão nói rõ trc khi học là chỉ dạy cách để chiến vs net iOS, lão cũng nói luôn là group lão đang nghỉ vì admin chuyển sang pay tháng nên chưa làm tiếp. Chứ không có hứa hẹn học xong cho app hay net làm. Và em cũng đã bỏ $ ra học, học xong vẫn để đó chờ ngày tìm admin, cũng bảo lão @uniboys là lúc nào group làm lại thì cho theo. 50$ là cách làm như trên, chứ không phải lừa đảo bỏ 50$ ra là đc làm net hay app kiếm 100$/ngày, mà kêu là scam. Gặp những thằng ngu như @ph4nvu ức chế vcl
QT tôi làm gi @@
t vao up thôi

Trường hợp này cần tham khảo thêm ý kiến các mod ! @danhmay24h@hungtai1900 :) . 2 mod online vào cho ý kiến nha . Theo mình nghĩ hoàn toàn có thể liệt vào dạng scam !
Mod thì làm việc theo luật lệ chứ ko phải theo cách nghĩ của cậu nhé, đây là diễn đàn chung chứ ko phải nhà cậu mà có thể nghĩ gì làm đó. Cái nữa những vụ việc thế này hãy để mem phân tích, tranh luận, đưa ra bằng chứng... còn Mod là người phân xử chứ ko phải vào hùa theo 1 bên và cãi tay đôi mem. Đôi lời góp ý.

Mod thì làm việc theo luật lệ chứ ko phải theo cách nghĩ của cậu nhé, đây là diễn đàn chung chứ ko phải nhà cậu mà có thể nghĩ gì làm đó. Cái nữa những vụ việc thế này hãy để mem phân tích, tranh luận, đưa ra bằng chứng... còn Mod là người phân xử chứ ko phải vào hùa theo 1 bên và cãi tay đôi mem. Đôi lời góp ý.
Mod ở box scam là bảo vệ quyền lợi cho ng bị scam ! Đúng là theo luật lệ và luật lệ do con người làm ra chứ ko phải thứ gì hoàn hảo ! Tất cả đều có thể thay đổi tùy vào hoàn cảnh ! Ở đây mình đã triệu hồi 2 mod chính vào cho ý kiến trường hợp này ! Mình ko hùa theo 1 cá nhân nào nhé bạn ! :) Lấy gì bạn nói mình hùa ! Nực cười . Vụ này mình tạm dừng tại đây- không đôi co vs ai hết ! mai mình sẽ lập topic tham khảo thêm ý kiến 2 mod chính trong topic của BQT

"Nếu đã post bài report như thế , thì ko refund nhé , bye"

Mặc dù không liên quan đến mình nhưng là một thành viên của diễn đàn mình nhận thấy "mức độ" & "thái độ" của bạn này Baned là vừa rồi nha....!
Mời các tmod @ChuChung và mod @danhmay24h , @hungtai1900 vào xem xét, đánh giá và hành động.

Hoạt động sôi nổi ở đây quá đôi lúc bị cho là nhiều chuyện, rồi đặt câu hỏi về sự nhiệt tình. Nhưng nếu ung thư mà ko tận diệt và phát hiện sớm nó di căn tùm lum là chết bầy chết đàn đó nha các mod :)

Nếu như mình không nhầm thì chính xác là uniboys đã thừa nhận bên trên rằng chưa hề temwiew qua máy hd ng ta làm việc ! Nếu chỉ bằng những cách chỉ chưa cụ thể bên trên kia ! Newbie mới sẽ không thể nào tưởng tượng được nó ntn ! Và đây không gọi là chỉ :) Cái này 1 $ không đáng chứ đừng nói vs mình là 50$
p/s : Bạn thear vui lòng up log chat cụ thể giữa bạn và Uniboys lên để BQT xem xét xử lý nhé !
OK.. Mình bán bạn tut ytb 200 $ sau khi nhận tiền mình lên google search tất cả các bước tạo một kênh kiếm tiền rồi sent qua cho bạn. Biết ơn mình nha bạn, nồi cơm đã chuyển giao. Trá hình vừa thôi bạn :).
@ChuChung làm mạnh nha bạn forum cấm bán tut. Vi phạm mức độ nào thì cứ y rules mà làm, có kẽ hở thì thảo luận bổ sung. Tổ chức là do con người thiết lập và quản trị, chứ không phải tổ ong đâu mà sống theo tập quán. Chủ topic nào họ report sai tiêu đề thì hướng dẫn họ sửa lại và giái quyết. Cứ lách thế này gây thiệt hại cho người khác, bò mất không làm chuồng cứ mất hoài nhức nhối lắm bạn ơi.....!

Theo mình warning chỉ nên chọn khi chưa có biến động rõ ràng. Còn tất cả những report đã có yếu tố scam thì để hẳn là scam, tùy mức độ mà band tạm thời hay vĩnh viễn. Chứ cứ cái kiểu chờ report hên xui sau đó refund là xong y như bắt con cóc bỏ dĩa thôi :)

có mấy dòng mà 1tr vãi thật :confused:

Cậu là mod mà nc như ** vậy. Đành là cái tut đó nó không có giá trị gì thật, nhưng là thuận mua vừa bán, có lừa đảo gì đâu. Trial cũng chỉ là thằng dân quèn thôi đừng có tôi nghĩ với quan điểm của tôi.

P.S: Không hiểu shin nghĩ sao mà để giờ trial mod tràn lan haiz..
Ví dụ :A: Bán 100 "đô" rate 20 đây !
B: oke , mình mua !
............bla bla .
chuyển tiền trước đi cậu ! (2 triệu VND )
A: Rồi . 100 "đô Hong Kong" của cậu đây . :D:D:D. ( thuận mua vừa bán ko scam nhé :D:D :)

Cậu là mod mà nc như ** vậy. Đành là cái tut đó nó không có giá trị gì thật, nhưng là thuận mua vừa bán, có lừa đảo gì đâu. Trial cũng chỉ là thằng dân quèn thôi đừng có tôi nghĩ với quan điểm của tôi.

P.S: Không hiểu shin nghĩ sao mà để giờ trial mod tràn lan haiz..
Đây là đang tranh luận ! Và với coment có ngôn từ tục tĩu của cậu mình sẽ tặng cậu 1 poin cảnh cáo nhé !:) Cậu không liên quan tới topic này thì cũng đừng vào coment bậy bạ ! Mình không baned đc nhưng tặng poin thì có thể đấy ! Thân

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back