• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Cảnh báo scam Facebook Lý Trung Hiếu

Status
Not open for further replies.

JackSteveson

Junior
Reactions
61
MR
0.066
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Thằng Lý Trung Hiếu đăng bán paypal trên group mình (https://www.facebook.com/groups/PerfectMoneyExchange4U/), mấy ngày trước mình cũng đã nói chuyện và yêu cầu gd trung gian mấy lần nhưng lý do này kia cuối cùng không giao dịch được. Hôm qua cậu ấy đăng bán pp trên group mình nhưng có vẻ không ai mua. Sáng bảo muốn bán cho mình, đồng ý chuyển paypal cho mình trước.

Cậu bảo chuyển rồi nhưng mình ko thấy gmail báo nhận được tiền, vào paypal cũng ko thấy nhận tiền. Mình biết là nó đang lừa mình nhưng vẫn trả vờ là đã nhận và yêu cầu cho số tài khoản ngân hàng...kakaka.

TƯỞNG LỪA BỐ MÀY MÀ DỄ À!!!!!!

Sau khi nhận được số tk ngân hàng, mình yêu cầu cậu ấy gửi hoá đơn cậu ấy cũng fake hóa đơn rất chuyên nghiệp. Hay đó, có cái để xem rồi!!! Hỏi xin số điện thoại thì nhất định không cho. Sau đó chặn nick mình luôn! Và cũng xóa bài trên group luôn.

Anh em cẩn thận nhé. Link đây:https://www.facebook.com/thaison.pham.39566

Ai bị thằng này scam thì lấy thông tin này tìm nhé!

P/S: cái file biên lai giao dịch nó gửi mình là file *png không up được lên đây. Có bạn khuyên mình vào paint save dạng *jpg nên mình up được là file số 7 nhé.

Attachments

29.7 KB · Views: 144
    8.6 KB · Views: 131
    27.6 KB · Views: 127
    68.3 KB · Views: 129
    22.8 KB · Views: 112
    20.4 KB · Views: 110
    22.2 KB · Views: 107
    125.8 KB · Views: 102
    29.6 KB · Views: 86
    28.4 KB · Views: 80
Last edited by a moderator:

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Thớt cung cấp thêm proof nói chuyện và hóa đơn fake lên cho Mod tiễn 1 ông 2011 lên đường luôn, còn không là dính tội không vú ấy....

valiniant

Hero
Reactions
1,742
MR
0.015
Thằng Lý Trung Hiếu đăng bán paypal trên group mình (https://www.facebook.com/groups/PerfectMoneyExchange4U/), mấy ngày trước mình cũng đã nói chuyện và yêu cầu gd trung gian mấy lần nhưng lý do này kia cuối cùng không giao dịch được. Hôm qua cậu ấy đăng bán pp trên group mình nhưng có vẻ không ai mua. Sáng bảo muốn bán cho mình, đồng ý chuyển paypal cho mình trước.

Cậu bảo chuyển rồi nhưng mình ko thấy gmail báo nhận được tiền, vào paypal cũng ko thấy nhận tiền. Mình biết là nó đang lừa mình nhưng vẫn trả vờ là đã nhận và yêu cầu cho số tài khoản ngân hàng...kakaka.

TƯỞNG LỪA BỐ MÀY MÀ DỄ À!!!!!!

Sau khi nhận được số tk ngân hàng, mình yêu cầu cậu ấy gửi hoá đơn cậu ấy cũng fake hóa đơn rất chuyên nghiệp. Hay đó, có cái để xem rồi!!! Hỏi xin số điện thoại thì nhất định không cho. Sau đó chặn nick mình luôn! Và cũng xóa bài trên group luôn.

Anh em cẩn thận nhé. Link đây:https://www.facebook.com/thaison.pham.39566
link trên diễn đàn MMO4me: https://mmo4me.com/threads/20-paypal-usa-verify-rate-20-5-vcb.305226/#post-5650616

Thông tin ngân hàng đây:
- VCB: 0501000091167 - DO HUU PHUC
- NCB: 190277952261 - LY TRUNG HIEU
paypal Scam: [email protected] nhé

Ai bị thằng này scam thì lấy thông tin này tìm nhé!

Cung cấp thêm proof yahoo hoặc fb nói chuyện + proof fake hoá đơn là ông này ra đảo forever ngay

Chẳng hiểu sao không up được file fake giao dịch của nó với mấy file 5,6,8 trên kia toàn báo "the contents of the uploaded image do not match the file's extension". Đuôi file nó gửi mình không phải jpg mà là png. cuipap tôi gửi ông qua fb nhé

Giống bị fake quá, chứ @hockiemtien chỉ sài có 1 bank VCB duy nhất thôi. Mà bank thớt cung cấp cái VCB k phải chính chủ, cái NCB là bank gì thì mình k biết.

Bác vào fb sẽ thấy cái stt mới update 2 hôm trước

"Tạm thời ngừng gd với tk VCB cũ xxxx2521 - LY TRUNG HIEU, sử dụng tk VCB mới xxxx091167 đến khi làm lại được thẻ"

Chẳng hiểu sao không up được file fake giao dịch của nó với mấy file 5,6,8 trên kia toàn báo "the contents of the uploaded image do not match the file's extension". Đuôi file nó gửi mình không phải jpg mà là png. cuipap tôi gửi ông qua fb nhé

Bác paste ảnh vào paint rồi save lại dưới dạng jpg là ok

Bác vào fb sẽ thấy cái stt mới update 2 hôm trước

"Tạm thời ngừng gd với tk VCB cũ xxxx2521 - LY TRUNG HIEU, sử dụng tk VCB mới xxxx091167 đến khi làm lại được thẻ"
Đành đợi ông kia vào đối chất thôi, acc 2011 mà scam 20PP cũng hơi khó hiểu.

cuipap1984 đã up rồi cậu nhé, hôm trước nhờ cậu trung gian thằng này trên fb mà không thành đó.

chừng này không đủ nói @hockiemtien scam ! nhiều khi scammer nó thấy không "nhai" dc nên post đại cho bà con report nhau chơi !

chừng này không đủ nói @hockiemtien scam ! nhiều khi scammer nó thấy không "nhai" dc nên post đại cho bà con report nhau chơi !
cuipap, nếu không phải là nó thì sao ai có thể biết đầy đủ số tài khoản nó post thay đổi trên trang cá nhân của nó được. Và sao nó phải xóa bài đăng ở diễn đàn, chặn fb tôi? Nó bảo nó dùng số tk khác trên trang cá nhân đây.

Attachments

29.6 KB · Views: 35

hockiemtien

Junior
Reactions
119
MR
0.013
Thằng chủ thớt này bị ngu bẩm sinh à, mình chỉ buôn bán qua forum với 1 nick yahoo ở chữ và tài khoản VCB, không bao h buôn bán qua fb với ai nhé

Các bác mod để 24h cho nó post bài thanh minh thanh tịnh, không ra bằng chứng gì thì tiễn nó lên đường vì tội đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm đi vu khống người khác, hộ mình cái nhé, thanks

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,017
176,511
Latest member
LongGia

Most viewed of week

Most discussed of week