SCAM Cảnh báo Scammer và cần sự giúp đỡ.

Status
Not open for further replies.
Cám ơn toàn thể các thành viên trong cộng đồng MMO đã động viên và chia sẻ, ngay từ đầu em đã nói mục đích chỉ muốn cảnh báo scammer và lấy lại số tiền đã bị lừa và cho nó 1 cơ hội, nhưng như các bác biết nó quá già mồm và ngoan cố nên em đã chuyển đơn tố cáo lên công an xã Thới Tam Thôn và đồng kính gửi công an huyện Hóc Môn. Còn nguồn tiền của em ntn, có sạch hay không tự em phải chịu trách nhiệm trước pháp luật chứ không cần loại nó lo hộ, nó chỉ đoán là em kiếm tiền từ forex hoặc 1 nguồn tiền nào đó không trong sạch để trấn an chính bản thân nó thôi. Cơ quan công an đã tiếp nhận đơn của em và sớm sờ đến nó, lúc đó nó sẽ bị câu lưu để điều tra, và sự việc được sáng tỏ thì nó có đập vào 6000 WMZ cũng không thoát khỏi án tù đâu. Nick ghostmaster, duyairsoft, mmome344 và petyty1575 đều là thằng Phùng Thành Đạt có TK Vietinbank : 101010007284341.

Last edited:
Cám ơn toàn thể các thành viên trong cộng đồng MMO đã động viên và chia sẻ, ngay từ đầu em đã nói mục đích chỉ muốn cảnh báo scammer và lấy lại số tiền đã bị lừa và cho nó 1 cơ hội, nhưng như các bác biết nó quá già mồm và ngoan cố nên em đã chuyển đơn tố cáo lên công an xã Thới Tam Thôn và đồng kính gửi công an huyện Hóc Môn. Còn nguồn tiền của em ntn, có sạch hay không tự em phải chịu trách nhiệm trước pháp luật chứ không cần loại nó lo hộ, nó chỉ đoán là em kiếm tiền từ forex hoặc 1 nguồn tiền nào đó không trong sạch để trấn an chính bản thân nó thôi. Cơ quan công an đã tiếp nhận đơn của em và sớm sờ đến nó, lúc đó nó sẽ bị câu lưu để điều tra, và sự việc được sáng tỏ thì nó có đập vào 6000 WMZ cũng không thoát khỏi án tù đâu.

Tuyệt vời. Đợi tin tốt từ bạn. Update thường xuyên cho anh em vui nhé. Vote cho nó vào tù ăn tết

càng ngày càng nhìu scammer vào tù, thật đã cái bụng gì đâu :D

cái chính là người bị phạt forex ko bị tù mà phạt 100 triệu , =]] chia 50 -50 với thớt thì được , hi
ờm nói hoài, vào vấn đề chuyên môn đi, topic scam mà cứ lôi forex là nói hoài, khi nào bị phạt rồi tính, cái nào ra cái đó, tìm ra thằng scam là uu tiên số 1, dẹp forex qua 1 bên đi, trước giờ mới thấy bán tiền từ forex mà bị giử lại, nếu nói là nguồn tiền bất chính thi cho tui hỏi giử lại làm gì, và tiền đó sẽ đi về đâu, o_O
nếu là nguồn tiền biất chính sao người ta vẫn rút tiền trực tiếp từ sàn nước ngoài về bank bình thường,
như bạn nói nếu giao dịch 1 tháng mấy chục k$ mới bị dòm ngó, thì thớt là hạt cát thôi nhé,
1 ngày ở 4rum này giao dịch bao nhiêu mua bán bao nhiêu tiền từ forex o_O,
như này chắt mình có sell PM xong bị "đồng tiền bất chính từ forex rồi mất tiền chắt khỏi ăn tết luôn quá @@@" :oops:

ờm nói hoài, vào vấn đề chuyên môn đi, topic scam mà cứ lôi forex là nói hoài, khi nào bị phạt rồi tính, cái nào ra cái đó, tìm ra thằng scam là uu tiên số 1, dẹp forex qua 1 bên đi, trước giờ mới thấy bán tiền từ forex mà bị giử lại, nếu nói là nguồn tiền bất chính thi cho tui hỏi giử lại làm gì, và tiền đó sẽ đi về đâu, o_O
nếu là nguồn tiền biất chính sao người ta vẫn rút tiền trực tiếp từ sàn nước ngoài về bank bình thường,
như bạn nói nếu giao dịch 1 tháng mấy chục k$ mới bị dòm ngó, thì thớt là hạt cát thôi nhé,
1 ngày ở 4rum này giao dịch bao nhiêu mua bán bao nhiêu tiền từ forex o_O,
như này chắt mình có sell PM xong bị "đồng tiền bất chính từ forex rồi mất tiền chắt khỏi ăn tết luôn quá @@@" :oops:
View attachment 47397
nói với thằng scam làm gì cho mệt, ca vào làm việc thôi

• Like
Reactions: S2Z
nói với thằng scam làm gì cho mệt, ca vào làm việc thôi
mình đang đọc mấy khúc trước chưa biết vạch măt nó ra dc rồi, :D,
ai ngờ nhanh quá, tình hình em nó chắt đang ấm êm :p

Cám ơn toàn thể các thành viên trong cộng đồng MMO đã động viên và chia sẻ, ngay từ đầu em đã nói mục đích chỉ muốn cảnh báo scammer và lấy lại số tiền đã bị lừa và cho nó 1 cơ hội, nhưng như các bác biết nó quá già mồm và ngoan cố nên em đã chuyển đơn tố cáo lên công an xã Thới Tam Thôn và đồng kính gửi công an huyện Hóc Môn. Còn nguồn tiền của em ntn, có sạch hay không tự em phải chịu trách nhiệm trước pháp luật chứ không cần loại nó lo hộ, nó chỉ đoán là em kiếm tiền từ forex hoặc 1 nguồn tiền nào đó không trong sạch để trấn an chính bản thân nó thôi. Cơ quan công an đã tiếp nhận đơn của em và sớm sờ đến nó, lúc đó nó sẽ bị câu lưu để điều tra, và sự việc được sáng tỏ thì nó có đập vào 6000 WMZ cũng không thoát khỏi án tù đâu. Nick ghostmaster, duyairsoft, mmome344 và petyty1575 đều là thằng Phùng Thành Đạt có TK Vietinbank : 101010007284341.
tuyệt vời thớt ak mong mổi câu này của thớt thôi chúc thớt ăn tết vui vẽ :)

Ủng hộ bác, mong bác sớm báo tin tốt.
Cố vô đọc suốt 8 9 trang đúng là luôn có người luôn lan man, gây hoang mang cho bác. Nghĩ cũng hài, ngụy biện sự lừa đảo.
Thấy bác hành động mừng ghê, :p, tuy new k rành vụ kia lắm, nhưng m.n cũng mong bác đừng quá lo lắng. Vô ủng hộ bác thôi, cảnh báo cho nhau.

ai trả lời giúp cái , thằng này nó lập cái website .net đó à?

Thằng lập cái site đó chính là thằng
ghostmaster

Đêm qua nó vào đây nằm vùng rồi cố tính chuyển hướng ae đi vấn đề khác... rồi nói CA ko giải quyết đc gì.. sau khi bị ae vạch mặt chó của nó thì bắt đầu quay ra dọa thớt.. rồi còn vào đây già mồm các kiểu.. đưa luật này luật kia.. =)), nó đang cố gắng an ủi bẩn thân là mình chỉ lừa đảo 600$ thôi..chắc là không sao..haha..

Cuối cùng thì thớt đã lên CA rồi. Giờ đợi tin của thớt thôi.

cảm ơn thông tin của @samjutom , nó bug được site .com này thành .net cũng phải nói nó giỏi đấy nhỉ.
thế mà đi scam , CA nó sờ thì kiểu đếch gì trả chết , lập website để đi lừa đảo . giống mấy vụ " ông chú viettel "

từ 10 triệu đến 20 triệu phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến 3 năm. đáng đời tưởng ăn được 1 vố lớn ai ngờ mắc nghẹn chết giữa chừng :))

cảm ơn thông tin của @samjutom , nó bug được site .com này thành .net cũng phải nói nó giỏi đấy nhỉ.
thế mà đi scam , CA nó sờ thì kiểu đếch gì trả chết , lập website để đi lừa đảo . giống mấy vụ " ông chú viettel "

Chuẩn rồi đó cậu. Mà thằng này thấy bảo còn dính phốt lừa đảo rồi nữa cơ. :)

topic scam đầu tiên hay nhất từng xem , cố lên bạn thớt ơi chơi tới bên vs nó đi căng lắm mình bị phạt tiền , còn nó bị dính tiền án .

thớt có thưa thật ko vậy ? giờ chắc thằng scam khó ngủ lắm đây. cái site .net sẽ là tình tiết tăng nặng tội ( giả danh lợi dụng tín nhiệm ) .

ừ thì công an xã tam thới hóc môn, ừ thì là Phùng Thành Đạt có TK Vietinbank : 101010007284341 :D

ừ thì công an xã tam thới hóc môn, ừ thì là Phùng Thành Đạt có TK Vietinbank : 101010007284341 :D
thức khuya vậy ngủ ko đc hả. chắc nhóc chưa bị công an lại nhà lần nào, ba mẹ nhóc chắc sẽ là người khổ nhất trong vụ này.

thức khuya vậy ngủ ko đc hả. chắc nhóc chưa bị công an lại nhà lần nào, ba mẹ nhóc chắc sẽ là người khổ nhất trong vụ này.
=]] mình thường làm offer giờ này ,nên vào đọc chơi vài dòng cm của các bác, mong rằng sẽ sớm được CA huyện hóc môn gì ấy mời lên làm việc :p

mình nghĩ thằng thớt không dám thưa đâu . yên tâm đi :) học SEO ở đâu vậy chỉ với
haha, thưa hay ko thưa tự bác ấy hiểu rõ hơn ai hết :D tiền có từ forex tuồn về hay ko thì cũng tự khắc bác ấy biết, mà nói thật mình còn muốn bác ấy thưa ý chứ :) địa chỉ và số tk bank trên là 9 xác rồi , mong sẽ sớm nhận được
ps:/ cần học seo đến gặp mình theo địa chỉ public của mấy bác phía trên nha, lấy giá rẻ khi tham gia khóa học seo do mình đào tạo ;)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week