Spotlight Captcha là gì? Cách gõ tốt captcha? Đôi điều riêng về dự án ggs

Bạn cần những post phân tích ntn nữa không, để mình biết tránh nói nhiều mất đất người khác -_- ?

• Dẹp đi, thừa hơi quá

• Cần

Results are only viewable after voting.
Bài post chỉ nói về bản chất của nó thôi nhoé. Chứ trách làm theo gì gì rồi bị này nọ ... lại bảo mình thì tội mình lớm :p

Last edited:
Bài post chỉ nói về bản chất của nó thôi nhoé. Chứ ai đừng trách làm theo gì gì rồi bị này nọ ... lại bảo mình thì tội mình lớm :p
có trách gì bác đâu:D , làm gì cũng cần trình độ cả capt cũng vậy mà, ban này nó có unban ko bác phí công capt 2 tiếng:p

Are you kidding ? :eek: Có biết cũng không chỉ, thím tính đạp miếng cơm của dân Captcha à.
Tự tìm tòi nhé, ai làm lâu rồi cũng sẽ tìm ra những kinh nghiệm và mẹo riêng mà :D
Haha, cần thì mình quay video hey, sp từ 2x lên 3x. tiếc là ban ngày ko làm gì đc

Haha, cần thì mình quay video hey, sp từ 2x lên 3x. tiếc là ban ngày ko làm gì đc
Sặc đó giờ mình chưa lển nổi speed 3x bao giờ, toàn là speed 17, 18, cao lắm 21 :oops:
pro có cách gì giúp mình lên speed không, share lên mọi người cùng mở mang kiến thức :oops:

áp ụng cách recaptcha và gõ toàn chữ thường thành công rực rỡ:p
vãi, hèn j em tuột xuống bronze
Mấy cái hướng dẫn của thớt mình nghĩ không hề sai. Bởi vì mình có hay gặp loại capt recaptcha này khi lướt web, và mình gõ 1 vế, hoặc gõ dính liền luôn, không thèm space, vẫn cho qua (lúc tải file trên web ấy).

Nhưng mà các bạn nên cân nhắc khi áp dụng vào các website thuê gõ captcha như thằng pix hoặc GGS, v.v... mình nghĩ (chỉ nghĩ thôi nhé) có thể là bên thuê họ không yêu cầu nghiêm khắc, vd loại recaptcha có thể gõ như trên mình nói, nhưng bên trung gian (là pix, là GGS, là mega v.....) nó lại yêu cầu cao vd recaptcha là phải gõ 2 vế, phải có space chủ yếu là để làm khó nhân viên gõ thuê cho nó (chính là tụi mình đây).

Nhiều bạn quen cách gõ recaptcha 1 vế, ko space, sẽ áp dụng vào gõ cho pix, cho GGS, thế là bọn pix, GGS được cớ trừ tiền code đó vì nó kêu là sai, hoặc ban luôn acc, hoặc làm tăng pri (pix), hoặc cho rớt level (GGS) :D thế là nó được lợi, còn tụi mình thì đập bàn đập ghế ức chế, chửi rủa :mad:

Nói ra không phải muốn hạ thấp gì cái miếng cơm của mình, nhưng nói thế cho các bạn (chủ yếu là newbie, pro khỏi đọc) cân nhắc, suy nghĩ khi áp dụng 1 cách gõ nào đó vào 1 dự án, 1 trường hợp nào đó. Giống như vụ gặp code bác sĩ cứ táng hết error, thế là có đứa nó ăn banned, rồi vào tổng sỉ vả blap blap ba xàm ba xí :eek: trong khi mình cũng táng error mà ngồi quài nó éo ban :D (buồn thiệt chứ)

Nhiều người khinh cái nghề captcha này, họ cho rằng captcha toàn bọn không biết suy nghĩ, là bại não (có pro đã từng nói thế), nhưng nếu các bạn không biết vận động suy nghĩ thì mãi mãi chỉ ở level thấp hoặc sẽ bị trừ nhiều code sai, hoặc ăn ban :rolleyes:

Em ko làm theo bác thớt, tuy nhiên gặp code 2 chữ vẫn bỏ l2top.ru hoặc top rating vẫn 500 code lên silver, 3000 code lên gold :D Em ko đủ kiên nhẫn gõ đủ 30000 liền tù tì để lên ruby, chỉ làm theo cảm hứng nên chưa chắc có lên được ko. Nhưng từ lúc em làm, chưa bị tụt level bao giờ :rolleyes:

4k code rồi vẫn Bronze, liệu nó nên gõ tiếp acc này hay mua acc khác gõ đây các bác o_O

4k code rồi vẫn Bronze, liệu nó nên gõ tiếp acc này hay mua acc khác gõ đây các bác o_O
Mua sợi dây chuyền bằng vàng mang zô cổ rồi gõ tý là lên Gold liền hà :p
Cảm ơn thớt, bài viết hơi bị công phu, cách Cheat 1 chữ này e hay áp dụng cho Pix tầm 2 năm về trước, nhưng với GGS bây giờ vì Rate nó tính theo Level, nên e k dám liều, cứ đúng Rule của nó mà quất thôi :oops:

cái này chắc do bạn gõ sai nhiều quá thôi. bạn mua acc mới về mà vẫn phong độ vậy thì không lên nổi đâu.thôi đành chấp nhận vậy :D
bạn gõ ngu vậy " sorry e hơi phũ"

cái này chắc do bạn gõ sai nhiều quá thôi. bạn mua acc mới về mà vẫn phong độ vậy thì không lên nổi đâu.thôi đành chấp nhận vậy :D
bạn gõ ngu vậy " sorry e hơi phũ"
mình gõ cạp cũng lâu rồi mà, đâu đến nổi ai giữ vậy ta, mình chỉ gõ theo thớt 1 chữ của recaptcha và gõ thường hết thôi mà

bài này tôi nghĩ rất bổ ích cho newbie nó nên đc lên top :D

Chắc có lẽ mình chưa lường trước được phản ứng của mấy bên dự án khi số đông bắt đầu cheat 1 chữ như vầy.
Tại hổm rày thấy nhều topic hỏi làm sao để gõ captcha quá nên mình mới lập topic này thôi. Chắc để fix lại để mấy người đọc sau không bị tâm lí cheat mà cứ làm theo mù quáng.
Ví dụ như nhiều bạn trước khi đọc topic này vẫn lên xuống rank tấht thường hoặc mãi chẳng lên rank mà vẫn nghĩ rằng khi làm theo mình sẽ tăng rank :eek: ...

Bản thân mình là như mình nói ở trên là mình chưa bao giờ toàn gõ 1 chữ trong Recaptcha cả. Lâu lâu mình vẫn kèm vài từ "có nhiêu gõ nhiêu"
Vì mình cũng từng đặt bản thân mình trong vai trò là thằng kiểm tra chất lượng gõ của mem, như kiểu @Kurillin nói, nếu như thế thì mình cũng sẽ giảm rank và ban cảnh cáo mấy mem gõ kiểu ấy ngay. Phải nhờ 1 cái hệ thống quản lý rank tốt như thế thì mấy site dự án mới sống được. Chứ cứ tâm lí dân Việt Nam mình cheat vô tội vạ đậm ra ...

Hồi xưa bên box offer cũng vậy. Mình thấy dân mình làm off không có hệ thống, hiệu suất rất kém nên ảnh hưởng đến nhiều group. Đâm ra mình viết cái topic tổng hợp các kinh nghiệm ở trỏng. Có lẽ nhờ nó mà bao nhiêu newbie có cơ hội hiểu hơn offer là gì là bắt đầu tự thân vận động tìm hiểu 1 cách có hệ thống hơn về cách làm offer (hay chí ít là mình mong như vậy) ... Tuy nhiên được khoảng tầm 1 năm sau khi topic đó đc pinned thì nhìn chung vẫn xảy ra nhiều vấn đề khó nói ...

Đúng là dân Việt mãi không thoát được chữ "chuyên cheat" >.< ... dù thực tế các công việc mmo chúng ta làm cũng chả tốt đẹp là mấy...
Đó cũng là lí do mình lập cái khảo sát trong topic này.

Thôi thì mong các bạn tỉnh táo hơn để gõ cho tốt. Mình chỉ giúp về bản chất vấn đề cho mọi người hểu sâu xa về công việc mình làm thôi. Để mình fix lại, bỏ đi mấy phần kinh nghiệm bản thân. Chứ không tạo hiệu ứng xấu thì khổ :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,695
174,977
Latest member
minhhieuu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week