Request Cấu hình chạy máy ảo bluestacks

Thím thử xem mỗi con điện thoại Android chạy CPU loại gì?
Con G2020 tốc độ hơn 10 lần 1 cái điện thoại android lận mà. Chỉ nghĩ như thế thôi cho nó đơn giản, thanh thản.
tai lần trước bác có hướng em mua con này mà hì
em ko nghĩ nó mạnh đến thế thồi

tai lần trước bác có hướng em mua con này mà hì
em ko nghĩ nó mạnh đến thế thồi
Hồi trước khác, giờ con đó chỉ còn hàng cũ thôi. Nếu chơi hàng mới thì H81 rồi và CPU cũng là G3450 là hợp cạ. Thích mạnh mẽ hơn thì Core I3 để lâu lâu android thất nghiệp thì mỗi máy ảo cài thêm 10-20 sanbox nữa mà chơi Jiling heatleep, boots web...

Có thể được, nhưng chơi máy ảo và offers ngay chính trên máy thật đó thì hơi bị ngốn RAM, nếu OK thì build luôn 2 con máy ảo trên win của thớt, mỗi con 3GB RAM nhé !

1. CPU: Xeon e3 1231v3 ~5tr560k
2. Main: H97 pro gaming3 ~3tr5 được tặng con chuột, ngon hơn B85, không lấy chuột giảm 500k tuỳ cửa hàng
3. Ram: 16GB buss 1600 tuỳ chọn ~3tr
4. SSD: 120GB intel: `~1tr400k
5. HDD: 500GB WT ~1tr50k
6. VGA: GT630 2GDR5 ~1tr500k
7. PSU: 500w ~1tr - 1tr500k tuỳ chọn tuỳ cửa hàng
Tầm 17 triệu....chạy được khoảng 5 cái blue (mỗi win 7 2gb), + thêm tầm 3 cái win xp (mỗi win xp 512mb)

1. CPU: Xeon e3 1231v3 ~5tr560k
2. Main: H97 pro gaming3 ~3tr5 được tặng con chuột, ngon hơn B85, không lấy chuột giảm 500k tuỳ cửa hàng
3. Ram: 16GB buss 1600 tuỳ chọn ~3tr
4. SSD: 120GB intel: `~1tr400k
5. HDD: 500GB WT ~1tr50k
6. VGA: GT630 2GDR5 ~1tr500k
7. PSU: 500w ~1tr - 1tr500k tuỳ chọn tuỳ cửa hàng
Tầm 17 triệu....chạy được khoảng 5 cái blue (mỗi win 7 2gb), + thêm tầm 3 cái win xp (mỗi win xp 512mb)

Con này vứt mịa đi con VGA vớ vẩn cùi bắp đó.
Vứt luôn con Xeon vớ vẩn đó. Thay bằng con Core I5 rẻ tiền hơn 1 tí.
Vứt luôn con HDD 500GB nhảm nhí không cần thiết luôn
PSU 450W cũng đủ rồi, chơi Cóc xê VS 450 cũng được giá tầm 750k.
Main thì chơi con H81 nào cũng được hết.
SSD thì để nguyên, con intel này tốt.

Giảm được tầm 4-5 triệu.

Cấu hình trên tạo ra được 6-7 máy có thể chạy BS lead mấy con off nặng. Cấu hình Win 7, ram 1,8 -2GB, HDD tầm 18G.
Nếu muốn thêm máy thì gắn thêm 1 con SSD nữa thì cấu hình trên có thể chạy thêm được 4 con BS nữa.

Vứt luôn con Xeon vớ vẩn đó. Thay bằng con Core I5 rẻ tiền hơn 1 tí.

cho xin cụ thể tên con i5 nào ăn đứt cái con "vớ vẩn" ở trên cái ?

I5 nào cũng được hết, miễn sao lắp được vào cái mainboard H81.

:oops::oops::oops::oops::oops::oops:

chắc tại 5 > 3 nhỉ

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
3 chạy cũng ngon. Nhưng tại cái cấu hình thím kia buid cao nên fix lại cho nó xứng với hiệu năng/giá thành thôi.

3 chạy cũng ngon. Nhưng tại cái cấu hình thím kia buid cao nên fix lại cho nó xứng với hiệu năng/giá thành thôi.

đã nói đến p/p thì càng cần tên cụ thể và giá cụ thể , chứ p/p của con E3 bóp chết tất cả các con I5 ngang tầm . Mỗi tội E3 khó mua thôi .

đã nói đến p/p thì càng cần tên cụ thể và giá cụ thể , chứ p/p của con E3 bóp chết tất cả các con I5 ngang tầm . Mỗi tội E3 khó mua thôi .

Đang nói tới P/P. Bạn qua VOZ học được tham số p/p mà ko hiểu về p/p.

P/p dựa trên cái gì. Dựa trên nén file, render phim ảnh, dựa trên FPS, dựa trên điểm số benmark chung chung? Đây là cái thiéu sót của bạn khi đi tìm kiếm học hỏi (đừng bỏ đầu bỏ đuôi mà lấy khúc giữa).
Bạn có biết có nhiều thím bê nguyên cả mấy câu của tui bên voz qua bên này làm trích dẫn với tui rồi chưa (hehe họ đâu có biết mấy cái nick bên voz đó là của tui)

P/P ở đây đang nói tới là DỰA TRÊN việc tạo máy ảo chạy Bluestack. Không phải dựa trên fps hay benmark này nọ.

Còn bóp chết là bóp chết thế nào. Xeon là bộ xử lý cao cấp nhất trong dòng họ Intel rồi ai mà chẳng biết.

Trở lại vấn đề cũ. Với cấu hình trên bạn chỉ cần kiếm con Core I5 nào cũng được hết (càng rẻ càng tốt) miễn sao lắp được (tương thích) với cái mainboard H81 đó. Điều này có nghĩa là con Core I5 này thừa hiệu suất để thi hành cả đống máy ảo BS kia chứ không cần tới Xeon. Bạn hiểu chứ.
Sở dĩ lẫy con I5 ra chạy bởi vì mình cần cái IPU tích hợp bên trong con Core I5 làm VGA cho máy mà Xeon không có. Vả lại con Vga GT 630 kia cùi òm, gắn vào làm gì cho mệt, nó có hơn gì con vga onboard đó đâu. Với BS thì càng không nữa.

P/p dựa trên cái gì. Dựa trên nén file, render phim ảnh, dựa trên FPS, dựa trên điểm số benmark chung chung? Đây là cái thiéu sót của bạn khi đi tìm kiếm học hỏi (đừng bỏ đầu bỏ đuôi mà lấy khúc giữa).
Bạn có biết có nhiều thím bê nguyên cả mấy câu của tui bên voz qua bên này làm trích dẫn với tui rồi chưa (hehe họ đâu có biết mấy cái nick bên voz đó là của tui)

P/P ở đây đang nói tới là DỰA TRÊN việc tạo máy ảo chạy Bluestack. Không phải dựa trên fps hay benmark này nọ.

Còn bóp chết là bóp chết thế nào. Xeon là bộ xử lý cao cấp nhất trong dòng họ Intel rồi ai mà chẳng biết.

Trở lại vấn đề cũ. Với cấu hình trên bạn chỉ cần kiếm con Core I5 nào cũng được hết (càng rẻ càng tốt) miễn sao lắp được (tương thích) với cái mainboard H81 đó. Điều này có nghĩa là con Core I5 này thừa hiệu suất để thi hành cả đống máy ảo BS kia chứ không cần tới Xeon. Bạn hiểu chứ.
Sở dĩ lẫy con I5 ra chạy bởi vì mình cần cái IPU tích hợp bên trong con Core I5 làm VGA cho máy mà Xeon không có. Vả lại con Vga GT 630 kia cùi òm, gắn vào làm gì cho mệt, nó có hơn gì con vga onboard đó đâu. Với BS thì càng không nữa.

Lần đầu tiên tranh luận về p/p mà ko đưa ra các thông số cụ thể về giá thành và hiệu năng . và tìm hộ chỗ nào trên bài viết của tớ nói về p/p dựa trên mấy cái kia đấy ? đừng nhét chữ vào mồm người khác nhé .

chip thừa , vga thừa , tư vấn mua thêm ít ram chạy thêm 5-10 con máy ảo nữa có hiệu quả hơn ko ?

Rảnh hơi vào trao đổi tìm kiếm cao nhân tí thôi =)) , xin rút nhé =))

Các bác cứ làm bộ Xeon + VGA chống cháy +16GB RAM + Asrock H81M-G giá nó chưa đến 16tr mà kinh tế
bỏ SSD đi cũng dc, bớt đồng nào hay đồng ấy

Tóm lại hiện tại mình chạy được 5 cái blue, 3 win xp...vậy muốn chạy được 5 cái blue nữa, thì thêm cái nào nữa các bác

Lần đầu tiên tranh luận về p/p mà ko đưa ra các thông số cụ thể về giá thành và hiệu năng . và tìm hộ chỗ nào trên bài viết của tớ nói về p/p dựa trên mấy cái kia đấy ? đừng nhét chữ vào mồm người khác nhé .

chip thừa , vga thừa , tư vấn mua thêm ít ram chạy thêm 5-10 con máy ảo nữa có hiệu quả hơn ko ?

Rảnh hơi vào trao đổi tìm kiếm cao nhân tí thôi =)) , xin rút nhé =))
Hôm qua reply thím này ở cái comment này rồi mà sao post ko lên. Hic hic giờ mở lại thì ra chưa post được. Hic hic

Cho hỏi p/p là cái gì thế nhỉ? Tại sao lại có khái niệm đó?
Xeon: hỗ trợ tốt hơn trong việc ảo hóa (rất nhiều nếu so với 5)
Vga cùi bắp so với dòng vga rời chứ so với mấy chú HD onboard thì ko đáng xách dép đâu.
Còn hệ thống đồ hoạ tích hợp iGPU chứ sao lại là IPU nhỉ?

túm lại thím có cài hộ người ta không mà bảo người ta làm theo thím? người ta mua theo thím về rồi éo chạy nổi 2 cái (éo biết cài) rồi làm sao? vứt đi mua lại cái máy trên kia à?

thím ở đây không mang tính xây dựng, chỉ mang tính khoe khoang là thím cài được thôi. Ok tôi chấp nhận, tôi ngu không làm được, tôi bỏ tiền ra để làm được ít hơn thím. Thím có lòng thì giúp tôi, không thì cũng không cần phải thể hiện kiểu đó --> rút cục thím tư vấn chủ topic cũng éo được hưởng lợi tí nào cả

Cho hỏi p/p là cái gì thế nhỉ? Tại sao lại có khái niệm đó?
Xeon: hỗ trợ tốt hơn trong việc ảo hóa (rất nhiều nếu so với 5)
Vga cùi bắp so với dòng vga rời chứ so với mấy chú HD onboard thì ko đáng xách dép đâu.
Còn hệ thống đồ hoạ tích hợp iGPU chứ sao lại là IPU nhỉ?
Trả tiền đi, mình sẽ giải thích cặn kẽ cho rồi lấy lời giải thích đó đăng báo kiếm ít nhuận bút rồi sau đó lên VOZ chém gió.
Tranh cãi không sinh ra tiền thì sẽ không tranh cãi. Chỉ troll cho vui thôi

IPU viết nhầm thiếu chữ thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,698
174,982
Latest member
Soikeotaixiu

Most viewed of week

Most discussed of week