Request Cấu hình chạy máy ảo bluestacks

túm lại thím có cài hộ người ta không mà bảo người ta làm theo thím? người ta mua theo thím về rồi éo chạy nổi 2 cái (éo biết cài) rồi làm sao? vứt đi mua lại cái máy trên kia à?

thím ở đây không mang tính xây dựng, chỉ mang tính khoe khoang là thím cài được thôi. Ok tôi chấp nhận, tôi ngu không làm được, tôi bỏ tiền ra để làm được ít hơn thím. Thím có lòng thì giúp tôi, không thì cũng không cần phải thể hiện kiểu đó --> rút cục thím tư vấn chủ topic cũng éo được hưởng lợi tí nào cả
Vậy thì cứ mua bộ 17 triệu đi có gì đâu mà lăn tăn.

Mình giải thích vứt cái thừa đi để tập trung cho cái cần thiết để tiết kiệm tới 4-5 triệu nhưng vẫn làm được việc yêu cầu. Không tin thì cứ thử đi, có sao đâu.

Rõ ràng là mang lại ích lợi còn gì nữa mà nói chứ.

Lúc nào mình comment kiểu 1 câu vô thưởng vô phạt kiểu như là:
Thêm ram đi.
Ổ cứng bé quá.
Thêm card màn hình vào.
... này nọ cơ mới nói là ko có xây dựng. Đằng này mình đã ghi rõ chi tiết rồi.
Chẳng qua mấy thím có biết tí chút về máy tính nên cảm thấy có chút tự ái nổi lên và không phục người khác thôi.

Mấy bác cứ lục tung diễn đàn này mà coi, chưa có câu nào mình nói ra mà không có cơ sở của nó hết. Chẳng qua mấy bác ko chịu tìm và đặt ra câu hỏi "À tại sao thằng nổ này lai nó thế? ắt hẳn có cái lý nào ở đây"
Nếu nghĩ như thế thì mấy bác mới có ý xây dựng.

Vậy thì cứ mua bộ 17 triệu đi có gì đâu mà lăn tăn.

Mình giải thích vứt cái thừa đi để tập trung cho cái cần thiết để tiết kiệm tới 4-5 triệu nhưng vẫn làm được việc yêu cầu. Không tin thì cứ thử đi, có sao đâu.

Rõ ràng là mang lại ích lợi còn gì nữa mà nói chứ.
rất tiếc, đã thử và không thành công nên mới có comment trên. mà nói chung tôi cũng không có nhu cầu chạy máy ảo nữa nên lẽ ra cũng không comment trong này.

PS: có thể thím làm được, nhưng không phải ai cũng làm được, nếu thím có thể giúp người ta làm được tôi cũng không ý kiến gì, nhưng nếu theo cách build của thím mà người ta không làm được liệu thím có giúp người ta ko? nếu câu trả lời là không thì không cần quote lại tui làm gì. cám ơn!

rất tiếc, đã thử và không thành công nên mới có comment trên. mà nói chung tôi cũng không có nhu cầu chạy máy ảo nữa nên lẽ ra cũng không comment trong này.

PS: có thể thím làm được, nhưng không phải ai cũng làm được, nếu thím có thể giúp người ta làm được tôi cũng không ý kiến gì, nhưng nếu theo cách build của thím mà người ta không làm được liệu thím có giúp người ta ko? nếu câu trả lời là không thì không cần quote lại tui làm gì. cám ơn!

Không cần phải theo cách build (phần mềm) của mình, mà thưc tế đã chay được trên nền phần cứng đó rồi (có nhiều thím trên này cũng khoe rồi). Có điều mượt hơn lại là viêc khác cái đó cần tối ưu (giống như SEO vậy thôi).

Cách biêt môt bộ PC tới 4-5 triệu sô với bộ máy 17 triệu (25%) là một sự khác biêt về giá cả rất lớn, phải nói là một sư lãng phí lớn. Đó là sự tư vấn vô tâm của người bán.

Cậu ơi VMware có cách nào tách riêng từng cửa sổ ra ko, nó quản lý bằng lilrary màn hình nhỏ quá, tắt tab thì mất công, có cách nào tạo 2 3 máy ảo mà nhiều tab window dưới thanh taskbar chỉ với

Trả tiền đi, mình sẽ giải thích cặn kẽ cho rồi lấy lời giải thích đó đăng báo kiếm ít nhuận bút rồi sau đó lên VOZ chém gió.
Tranh cãi không sinh ra tiền thì sẽ không tranh cãi. Chỉ troll cho vui thôi

IPU viết nhầm thiếu chữ thôi.

Không cần phải theo cách build (phần mềm) của mình, mà thưc tế đã chay được trên nền phần cứng đó rồi (có nhiều thím trên này cũng khoe rồi). Có điều mượt hơn lại là viêc khác cái đó cần tối ưu (giống như SEO vậy thôi).

Cách biêt môt bộ PC tới 4-5 triệu sô với bộ máy 17 triệu (25%) là một sự khác biêt về giá cả rất lớn, phải nói là một sư lãng phí lớn. Đó là sự tư vấn vô tâm của người bán.
được rồi, đây là quote cuối cùng của tui, tui cũng k cần bác dẫn chứng gì hết, có điều tui thấy hoàn toàn không khả thi cho lắm (chạy được mà lag quá thì gây sự ức chế lớn cho người sử dụng). nói chung là như vậy thôi. Thank you

PS: thật sự mình không có ý gì, nhưng nếu bác đã muốn giúp thì giúp cho trót, còn không thì thôi. chắc bác hiểu cái này :)

Last edited:
Main Asus H81
CPU G3450
RAM 8GB
VGA Asus GT730
SSD 120GB

Cấu hình này chạy 2 blue mượt không mọi người , 1 blue máy thực và 1 blue máy ảo
cấu hình này thì bạn chơi luôn tầm 5 cái máy ảo đi rồi cài blues trên đó, đừng cài blues ngoài máy thật

Trả tiền đi, mình sẽ giải thích cặn kẽ cho rồi lấy lời giải thích đó đăng báo kiếm ít nhuận bút rồi sau đó lên VOZ chém gió.
Tranh cãi không sinh ra tiền thì sẽ không tranh cãi. Chỉ troll cho vui thôi

IPU viết nhầm thiếu chữ thôi.
Tại sao phải trả tiền để nhận được cái mình đã biết nhỉ? Với acc VOZ của tui cũng chả cần phải chém đâu chú. Mà đã viết nhầm thì trả tiền mần chi ta??? Thôi comment tới đây chấm dứt được rồi, bạn nào thật sự tin tưởng và cần sự tư vấn từ tui thì PM thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,698
174,982
Latest member
Soikeotaixiu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week