Suggest Cấu hình máy cho dân đồ họa .

ủa sao mấy cấu hình của bác đề ra rẻ vậy nhỉ @@, e tưởng phải đắt lắm cơ. Chắc lâu ngày ko cập nhật thông tin...
Mấy cái này lên voz hỏi đi bác.

Vậy theo bạn thì nên chọn màn hình CRT hay Dell Ultrasharp là ổn, cho hình ảnh chân thật?
Ultrasharp là best P/P cho dân đồ họa rồi chơi cái 22 inches 2014 là đẹp rồi

umk lăn tăn tiền á
Win 64bit chỉ nhận max 32g ram thôi chém quá bro ơi.

Chào các bạn, dự là mình muốn làm một Em PC để làm đồ họa, công việc của mình hiện tại, yêu cầu cơ bản như sau :

- Có thể nâng cấp về sau này .
- Màng hình thì chuẩn (Thiết kế sao ra y vậy) .
- Dùng để xuất Film, bình Flim, thiết kế .

*Thớt nào giúp mình với, được thì chỉ chỗ mua luôn thì ngon quá !

Cấu hình 1:

CPU : Xeon Quad Core E3 - 1240 (3.3GHz / 8Mb ) Win nhận 8 CPU <=> I7 2600
Main : HP chipset intel C206, Soket 1155, ECC, Ảo Hóa, Raid
Ram : DDR3 ECC 8GB (2 x 4GB)
DVD : DVD-Rw sata
HDD : Sata 500G (7200 vòng)
VGA : Quadro Fermi 600(1GB /128bit ), Chuyên đồ họa, Cuda suport
Lan :1Gb
PSU : HP Zin theo máy công suất thật
Giá : 11Tr200

Cấu hình 2:
CPU : 2 CPU Xeon Quad Core E5450 , (3.0GHz /12Mb /1333) 8 cpu.Tương đương i7 2600
Ram : DDR2 ECC FBDIM 16GB, Tản nhiệt thép
HDD : sata 1000GB
VGA : Quadro Fx4600 (768mb / 384bit) Upto 4GB, chuyên đồ họa, Cuda suport
LAN: 1GB
DVD : DVD Sata
PSU : công suất thật theo máy Dell 875w
Giá : 9Tr500

Cấu hình 3:
CPU : 2 CPU Xeon Quad Core X5460 , (3.13GHz/12Mb/1333) 8 nhân tương đương I7 2600K
Main : HP chipset intel 5400, Raid, SAS onboard...
Ram : DDR2 ECC FBDIM 16GB
DVD : DVD-Rw sata
HDD : SAS 300GB (15.000 Vòng ), Hoặc HDD SATA 1T (7.200 Vòng )
VGA : Quadro Fx4600 (768mb/384bit). Dòng Vga chuyên đồ họa, cuda support
Lan : 1Gb
PSU : HP theo máy công suất thật 800w
Gia : 9TR500
nếu làm đồ họa ,sản xuất phim thì cấu hình trên không cái nào dùng được , chạy bt thì dc chứ làm liên tục thì không chạy được

Ultrasharp là best P/P cho dân đồ họa rồi chơi cái 22 inches 2014 là đẹp rồi

Win 64bit chỉ nhận max 32g ram thôi chém quá bro ơi.
Vậy chắc phải đi mua một Em Dell Ultrasharp thôi, thật ra theo mình được biết, số một trong đồ họa người ta chọn CRT, kế đó à Apple và cuối cùng là Dell Ultrasharp , nhưng giờ mua cái CRT - 17inch - 200k thì hơi khó coi, mua Apple thì không có tiền, chắc phải chọn Dell Ultrasharp là chuẩn rồi !

nếu làm đồ họa ,sản xuất phim thì cấu hình trên không cái nào dùng được , chạy bt thì dc chứ làm liên tục thì không chạy được
Còn theo mình thì cái nào cũng dùng được, chỉ là thấy cái nào tối ưu nhất thôi, nếu bạn không tin thì mình lấy cái Laptop I3 - 380 - Card onboard - RAM 4GB làm thử cho bạn xem ! Nếu làm đồ họa chuyên nghiệp (Ở đây là File xuất chuẩn AVI, dưới 2GB thì cùng những con trên là quá chuẩn) .

Còn theo mình thì cái nào cũng dùng được, chỉ là thấy cái nào tối ưu nhất thôi, nếu bạn không tin thì mình lấy cái Laptop I3 - 380 - Card onboard - RAM 4GB làm thử cho bạn xem ! Nếu làm đồ họa chuyên nghiệp (Ở đây là File xuất chuẩn AVI, dưới 2GB thì cùng những con trên là quá chuẩn) .
xuất ra bị gẫy ảnh ! làm sao phát dc trên mấy con tivi >50 inh

xuất ra bị gẫy ảnh ! làm sao phát dc trên mấy con tivi >50 inh
Vậy phải nói đến chuẩn đầu vào, chuẩn đầu ra thì mới nói đến kích thước, với dưới 2GB thì phát vô tư trên cái Tivi 100 inch, nhưng không được mịnh thôi !:D:D:D:D:D

nói như bạn thì mình không cãi , bạn lấy con e8400 mà làm cho đỡ phí đi ,mua gì mấy con đó cho đắt tiền
một khi bạn đã là dân làm đồ họa chuyên nghiệp bạn mới thấy được hiệu suất làm việc của nó như thế nào
khi bạn render bạn sẽ thấy giá trị của dòng máy bạn chọn
bạn đã nói vậy mình xin kíu

mình thì k hiểu đồ họa nhưng trước còn reup video tớ làm 1 tập fim 20phut mà xuất HD tận 2 3 tiếng dù lam I7 đấy :(
CŨng hóng xem tư vấn sao để kiếm lúa mua 1 em về làm chứ laptop nóng vãi ra

nói như bạn thì mình không cãi , bạn lấy con e8400 mà làm cho đỡ phí đi ,mua gì mấy con đó cho đắt tiền
một khi bạn đã là dân làm đồ họa chuyên nghiệp bạn mới thấy được hiệu suất làm việc của nó như thế nào
khi bạn render bạn sẽ thấy giá trị của dòng máy bạn chọn
bạn đã nói vậy mình xin kíu
Với chi phí, hướng phát triển của mình thì không cần đến những cấu hình quá mạnh, mình chỉ sử dụng chủ yếu để in ấn: in offset (Thiết kế, bình, tách màu ... ) và in lụa (Chụp phim) mà thôi !

Announcements

Forum statistics

Threads
422,654
174,942
Latest member
net88maxcom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back