Suggest Cấu hình máy cho dân đồ họa .

nói như bạn thì mình không cãi , bạn lấy con e8400 mà làm cho đỡ phí đi ,mua gì mấy con đó cho đắt tiền
một khi bạn đã là dân làm đồ họa chuyên nghiệp bạn mới thấy được hiệu suất làm việc của nó như thế nào
khi bạn render bạn sẽ thấy giá trị của dòng máy bạn chọn
bạn đã nói vậy mình xin kíu
thì chắc mấy loại video dạng lowquarity kiểu chơi youtube thì dc ! còn render máy clip tầm 2k chắc dea luôn con máy

thì chắc mấy loại video dạng lowquarity kiểu chơi youtube thì dc ! còn render máy clip tầm 2k chắc dea luôn con máy
mịa 1 tập fil FULL HD qua tool Proshow xong thì nặng VL ra xuất nó ra HD thì máy có mà banh :( nhìn con lap xuất mà sót ko chịu đc

mịa 1 tập fil FULL HD qua tool Proshow xong thì nặng VL ra xuất nó ra HD thì máy có mà banh :( nhìn con lap xuất mà sót ko chịu đc
chuyển sang dạng x264 ! chứ để mặc định sao chịu nổi :D

Giá 11 triệu đổ lại thì làm gi có máy ngon cho dân đồ hoạ, cấu hình same same thì đc....

Giá 11 triệu đổ lại thì làm gi có máy ngon cho dân đồ hoạ, cấu hình same same thì đc....
Đây là cấu hình mà mình đã đầu tư, hơi íu nhưng vừa đủ cho nhu cầu hiện tại của mình :

*Thấy cái Nick buyLR, mình lại bồi hồi nhớ về kỹ niệm!

Cấu hình để thiết kế đồ họa và chế bản điện tử thì như thế là đủ rùi còn về màn hình thì nên cẩn thận chọn hơn vì nó sẽ ảnh hưởng tới............. bị đền oan :D:D:D

Cấu hình vậy chiến thoải mái rồi. Nhưng edit film thì thêm 4 lần ram nữa chứ chừng đó hơi vất vả. HDD nâng lên loại khác có dung lượng cao hơn chứ chừng đó chỉ chứa vài bản temp đang edit của film với định dạng full hdd thì hết mịa chổ chứa. Chưa kể hiêẹ ứng, nhạc nền...cho nó nữa

Cấu hình để thiết kế đồ họa và chế bản điện tử thì như thế là đủ rùi còn về màn hình thì nên cẩn thận chọn hơn vì nó sẽ ảnh hưởng tới............. bị đền oan :D:D:D
Mình đang dùng DELL untrashap P2412H là loại chuyên cho đồ họa đó thớt, kiểm tra qua thì thấy cơ bản giống hình thật 85% thôi !

Cấu hình vậy chiến thoải mái rồi. Nhưng edit film thì thêm 4 lần ram nữa chứ chừng đó hơi vất vả. HDD nâng lên loại khác có dung lượng cao hơn chứ chừng đó chỉ chứa vài bản temp đang edit của film với định dạng full hdd thì hết mịa chổ chứa. Chưa kể hiêẹ ứng, nhạc nền...cho nó nữa
Mình thì hiện tại chỉ tập trung ở nhóm in ấnq, chưa định làm film :D

Mình đang dùng DELL untrashap P2412H là loại chuyên cho đồ họa đó thớt, kiểm tra qua thì thấy cơ bản giống hình thật 85% thôi !

Ultrasharp của dell nhìn rất đã. Bạn làm về hình ảnh thì chắc cần phải cần phải cân bằng mau sắc, độ tương phản màn hình cho nó đúng với profile máy in, studio chứ. . Mỗi máy in, mỗi lab đều có chế độ màu sắc khác nhau, các dải màu khác nhau do đó việc nhìn màu trên màn hình giống chỉ là cảm tính thôi.

Chỉnh màu ra xanh đủ mà in ra vàng khè, ảnh trên màn hình tương phản tốt, chi tiết tốt mà in ra đôi khi nhạt nhoà hình bạc thếch là bình thường...

uh Vì hiện tại những loại CRT đã không còn sx nên LCD là lựa chọn bắt buộc thôi, những file thiết kế mới thì sẽ không gặp ảnh hưởng nhiều chứ gặp những khách hàng đưa mẫu và nói đã mất file và đòi làm lại giống 100% thì............... chuẩn bị đền :D:D:D

Còn màn hình, thì nên chọn CRT hay Dell Ultrasharp nhỉ?
Giờ thì nên bỏ qua CRT luôn đi cho lành, lựa mấy em IPS rồi cân chỉnh cho ok là được.
Ở đây ko có ai pro dô chỉ sao còn thấy DDR2 là thế nào trời.
Mình ko pro nhưng biết mấy cái cơ bản sau :
- Máy đồ hoạ cần chíp đa nhân càng nhìu nhân càng có lợi, tất nhiên đời càng mới càng tốt
- Rendder cần nhiều ram nhưng ram rẻ 16g ko phải nghĩ ( DDR3 )
- HDD (ổ cứng) làm cái SDD cài win + sofl để rendder luôn cho nhanh, sắm thêm cái 2TB hay 4TB gì đó gắn song song để ren xong cho qua đó lưu trữ.
- Card màn hình ( quan trọng ) có nhìu dòng chuyên dựng phim render nhưng mà siêu đắt >1k$ để tiết kiệm nên mua các dòng cao cấp của AMD (280X,290X dân cày bit xả rất nhìu chơi 2 con chạy song song thì bá cmnd)
PS : Vừa đọc lại giá các máy tham khảo thôi tầm giá đó thì làm phim gì cắt gián thôi, ren mấy file nặng chắc cả ngày mới xong, bác cố bỏ ra cở 20tr thì may ra
AMD theo như mình biết thì hỗ trợ game chứ đồ họa thì nên dùng nvidia (có thể mod mấy em GTX để cha
P2412H không phải mã của Ultra nhé chú (mã Ultra là U24xx và nó đánh mã thuờng là U size date), và nó là dòng phổ thông thôi chứ không phải là loại chuyên cho đồ họa. Sau khi mua thì cân chỉnh lại màu để có thể có hình ảnh chân thực nhất

P2412H không phải mã của Ultra nhé chú (mã Ultra là U24xx và nó đánh mã thuờng là U size date), và nó là dòng phổ thông thôi chứ không phải là loại chuyên cho đồ họa. Sau khi mua thì cân chỉnh lại màu để có thể có hình ảnh chân thực nhất

Thớt biết cách cân chỉnh hình ảnh không? Hay dùng chương trình gì không?

*Mình kiểm tra lại thì đúng là không phải là "DELL untrashap" mà là dòng " Dell Professional" thôi !

Announcements

Forum statistics

Threads
422,654
174,942
Latest member
net88maxcom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back